Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1581#
Đăng lúc 11-6-2013 13:01:28 | Chỉ xem của tác giả

cre: wonbin@facebook

Dạo này lại nuôi tóc dài nữa rồi. Chắc là mấy hãng quảng cáo yêu cầu {:423:} Nhưng đc cái mặt mũi sáng sủa nên trông cũng đc Ko thể tượng tưởng bất kì anh đẹp trai nào mà để cái đầu thế này {:180:}

@qui xuan: Nếu khen thì biết khen gì bây giờ ah lúc nào nói xấu cũng vô vàn thứ tuôn ra
Năm 2009 cũng có Mother mà im ru ah. 2010 Bin mới nhận nhiều cuộc phỏng vấn hơn ấy. Có cả cái cái interview hình ảnh kia nữa mặc dù a cũng chỉ trả lời cho có nhưng thân fan girl cũng hạnh phúc phần nào
Chị cứ từ từ ôn thi ko lại viết Bin với chả Bông vô bài thi bây giờ ạh {:98:}

@kiwi: Hễ có camera là vậy đó ạh Ngày trc còn biết cười trừ. Bây giờ mặt lạnh như đao phủ {:128:} Vậy nên chuyện tiến bộ là chuyện đương nhiên

@daochi: Lúc đó Bin gần nhập ngũ rồi ss mà Kwangki hình như từ năm 1999 lận cơ. Nhìn mặt râu ria xồm xoàm già chát thế kia mà lại còn được cái gầy tong teo

Bình luận

e ơi, mọi người đang góp ý thêm về poster phim nè, có j em vào nhà coi xem thế nào nha  Đăng lúc 12-6-2013 02:29 PM
e ơi, mọi người đang góp ý thêm về poster phim nè, có j em vào nhà coi xem thế nào nha  Đăng lúc 12-6-2013 02:29 PM
đẹp đấy, cứ như vậy thì ai mà bì cho kịp nhỉ?  Đăng lúc 12-6-2013 01:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1582#
Đăng lúc 11-6-2013 13:07:07 | Chỉ xem của tác giả
Hình của Kwangki khó kiếm quá ạh. Mà hình nào cũng bé tí ti nên e chỉ nảy ra ý tưởng thế này. Không biết làm poster có phù hợp ko nữa
Trông có vẻ như có thể có khả năng sửa lại nữa

Bình luận

em ui, cho chị cái hình của ss Choi và anh Lee dong Gun đẹp hơn chút nhé, thanks em  Đăng lúc 12-6-2013 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1583#
Đăng lúc 11-6-2013 14:16:17 | Chỉ xem của tác giả
kieunt gửi lúc 11-6-2013 12:44
Poster phim "Khát vọng nghệ thuật"

ôi, cái poster đẹp thế n, ta ưng á. Chỉ có điều phản đối cái hình Kang Min, bao nhiu hình chàng của ta đẹp đắm đuối mà bé Chizse dìm hàng trưng lên cái hình xấu thế trời, đổi hình Kang Min đê bé Chizse ơi. Thích nhất cái hình của Tal Rye, dễ thương quá xá {:161:}

ss đề cử hình Kang Min cần máy ảnh hoặc cầm miếng hình vuông ở đây này bé chizse ơi:
http://tieba.baidu.com/photo/p?k ... d3f908fa0ec08fac73e

Vụ phim Cờ bay phấp phới t chưa coi đc bản sub nên ko góp ý cho n được{:140:}

Bữa t có nói chuyện với chị ấy rồi, chị ấy bảo bé nhà chị ấy ốm nên mấy bữa sẽ ko trans đc, t có nói là chị ấy lo cho bé trước còn chuyện trans sau cũng ko sao. Nhà mình cứ lên ep 1 đi rồi có gì sang tuần sau t nhắn lại chị xem đã lo xong việc gia đình chưa, nếu chưa xong thì t trans luôn ep 2 cũng được.

@chizse: Qủa đầu ấy bữa trc bạn kiwi đặt cho 1 cái tên mà ss quên rùi, hình như quả đầu 2 tầng gì đó. Chẳng hiểu tóc tai sao mà lại để loe hoe mấy cái trên chỏm thế kia hok biết, nhìn rõ buồn cười{:184:}
Nhưng quả đầu này phải nói là khiến cho Bin trẻ ra vài tuổi, dù sao vẫn là duyệt{:161:}

hix, hôm nay ss đau đớn khi mất 600k in sách em ah. Mắt nhắm mắt mở đi in, tưởng nó mỏng, in ra cũng ko đến nỗi nào, đến khi in xong tá hỏa làm cho 6 cuốn sách to dày bổ chảng, chắc thi xong cũng vất xó chứ đọc chi nổi, tiếng Việt còn lười đọc huống chi là tiếng Tung{:140:}

@chị daochi: clip đó hồi năm 2005 rồi chị ơi, Bin vừa già vừa xấu, hom hem như ông cụ, làm gì đc 1 góc của Kang Min hả chị{:98:}

p/s: Học tập bé chizse dìm hàng Bin ko thương tiếc{:438:}

Bình luận

"nấm 2 tầng" mọi người nhé :))))  Đăng lúc 13-6-2013 11:25 AM
Mặc dù có tí tuổi đầu nhưng e đã trải qua vấn đề mua, in sách và vứt xó rồi ah. Xl ss vì ko khuyên ss sớm hơn :<  Đăng lúc 13-6-2013 11:02 AM
đổi cho chị cái hình của ss Choi kang hee đẹp hơn được không? hic, thanks em nhé  Đăng lúc 12-6-2013 01:03 PM
Đây nữa http://s187.photobucket.com/user/Bin77/media/Kwangki%20-%20Recap/Ep2/KwangkiEp2_47.jpg.html?sort=3&o=145  Đăng lúc 12-6-2013 12:25 AM
Hình ảnh Min cầm miếng hình vuông hoặc giơ tay tạo khung hình như thế này, đã thành thương hiệu của Min trong KVNT rồi. http://tieba.baidu.com/photo/p?kw=%D4%AA%B1%F3&tid=2   Đăng lúc 12-6-2013 12:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1584#
Đăng lúc 12-6-2013 10:05:58 | Chỉ xem của tác giả
Won Bin, Song Joong Ki, Kim Soo Hyun, Lee Seung Gi là lựa chọn cho "Kiss Day"

Mới đây, tạp chí Interpark có tiến hành một số cuộc khảo sát cho ngày lễ "Kiss Day".

Bên cạnh các câu hỏi về các món quà mà chị em phụ nữ muốn được nhận như trang sức, mỹ phẩm, quần áo...các câu hỏi liên quan đến những ngôi sao của Hàn Quốc khiến người tham gia khảo sát rất hứng thú.

"Bạn muốn nhận được nụ hôn từ ngôi sao nam nào?" là câu hỏi đã thu hút tới 35,1% nữ giới tham gia khảo sát trả lời, tương đương với 104 người

1. Won Bin (21.6%)
2. Song Joong Ki (20.3%)
3. Kim Soo Hyun (17,6%)
4. Lee Seung Gi (5.4%)

"Bạn muốn được hôn ngôi sao nữ nào?" là câu hỏi đã thu hút 37% nam giới tham gia khảo sát trả lời, tương đương với 68 người:

1.Shin Min Ah (21%)
2. Kim Tae Hee (10.9%)
3. SNSD Yoona (8.7%)

Nguồn Nate news
[email protected]

Bình luận

cảm ơn bạn  Đăng lúc 12-6-2013 01:59 PM
thích cái gift Bin cầm quà của em  Đăng lúc 12-6-2013 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1585#
Đăng lúc 12-6-2013 13:16:45 | Chỉ xem của tác giả

@chizse về poster phim chị vào xem trong blog chị Bin05 thấy
1. Choi Kang Hee vai Yoon Sung Yeon, hiện nay trên poster là  Yoon Sung Young
2.  Yang Dong Geun vai Hwang Tae Ju hiện trên poster tên nam diễn viên là Yang Dong Gun
3. Về hình 4 nhân vật chính đổi cái hình nào đẹp và vui vẻ hơn (Dong Wook buồn quá)
3. 4 nhân vật phụ thì ok rồi

@kieuntvề kiểu chữ+ màu chữ+ cỡ chữ như trong phim cờ bay phấp phới dễ đọc và thẩm mỹ rồi em, có viền tím tím rất hay

Check mail giùm chị, đã xong EP1. phần 1 và 2 em edit lại luôn giùm chị nhé, chính tả và câu cú, thoại khớp với lời rồi,

@ cả nhà cùng chờ xem phim thôi

PS, thích cái hình Kangmin trong blog chị Bin05

bonus thêm cái hình cặp đôi của phim nè

Bình luận

hình như hình Sung Yeon đọc sách ko phải trong phim Kwangki chị ơi  Đăng lúc 12-6-2013 02:48 PM
mấy hình này rõ hơn nè chị, c hú bé chizse vào lấy hình này về làm ạ  Đăng lúc 12-6-2013 02:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1586#
Đăng lúc 12-6-2013 14:13:44 | Chỉ xem của tác giả
daochi gửi lúc 12-6-2013 13:16
1. Choi Kang Hee vai Yoon Sung Y ...

Poster gốc

đây là hình chị thích nhất, các bạn kwangki bên chiếc xe jeep

Bình luận

quixuan fighting!!!  Đăng lúc 12-6-2013 03:09 PM
hihi, c làm tốc độ ghê, làm e muốn lười trans mà hok đc, em sẽ noi gương chị, phải chăm chỉ trans mới đc  Đăng lúc 12-6-2013 03:08 PM
ok e, chị chờ hàng của em. keke, thấy chị làm nhanh hong? cứ vậy mà tiến ha  Đăng lúc 12-6-2013 03:06 PM
vì vai ấy là trưởng nhóm, không có trưởng nhóm thì nhóm Kwangki buồn hơn  Đăng lúc 12-6-2013 03:04 PM
chị xem xong phim hụt hẫng như chia tay người yêu , còn lúc Dong Wook đi thấy phim bị thiếu hụt cái gì đó  Đăng lúc 12-6-2013 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1587#
Đăng lúc 12-6-2013 14:17:04 | Chỉ xem của tác giả

Em check mail rồi ạ.
Vậy em sẽ giữ font chữ+ kiểu chữ như vậy cho dễ nhìn. Khi em Typeset, em cũng cố gắng làm sao cho dễ nhìn, chứ mắt mũi em cũng kém lắm ạ
À, còn poster phim, chị và chị Bin05 tìm thêm được những hình nào của "Khát vọng nghệ thuật" thì post lên trong nhà rồi hú em chizse vào. Tấm em post là để mọi người cùng góp ý để em ấy chỉnh sửa cho hoàn chỉnh đó ạ. Phim đó lâu lắm rồi nên việc tìm hình đã có, mà tìm được hình đẹp càng khó. Nên mọi người cùng giúp em ấy tìm thêm hình ạ.
Công đoạn của em thì nhanh lắm ạ, trong ngày mai là xong rồi thứ 6 gởi đi nhờ chị trong nhà MU encode giúp. Hi vọng là CN, hay thứ 2 là xong.
Em hóng tập 1 quá đi chị ơi!

Bình luận

chị sẽ luôn bên em cho đến khi xong Gokkji , yên tâm nhe, sẽ xong sớm thôi biết đâu mai mốt mình làm subteam của kites luôn nữa ah  Đăng lúc 12-6-2013 03:12 PM
uki n, nhiệm vụ của t là phải mang Kwangki và Gokkji về mà, t phải tuyên truyền cho Myung Tae của t chớ, hehe. nhắc đền MT, ôi bao giờ mới có sub, huuuuuuu  Đăng lúc 12-6-2013 03:08 PM
t down xong hết Kwangki và Gokkji rồi n ah, hehe  Đăng lúc 12-6-2013 03:00 PM
sorry sự cố cái headphone, mọi việc vẫn ổn em oi, hihi  Đăng lúc 12-6-2013 02:43 PM
mà cái seed của phim kwangki bị die rồi em, mấy tập sau từ EP4 trở đi chi kt nó bị nhỏ tiếng và đứng hình  Đăng lúc 12-6-2013 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1588#
Đăng lúc 12-6-2013 14:42:57 | Chỉ xem của tác giả

hix, em chẳng kiếm đc cái hình nào của Sung Yoen đẹp đẹp 1 tý chị ạ, toàn chỉ có hình Kang Min thôi.
Mà ở đây có mấy hình động của Kang Min với Sung Yeon nè chị, em hok up lên đc nên chị coi ở link này nhé:
http://tieba.baidu.com/p/2206912409

Có mấy clip CF mới của Bin nè cả nhà.

CF Biotherm Homme:
http://v.youku.com/v_show/id_XNTY5NTkxMjky.html

CF Cuckoo:
http://v.youku.com/v_show/id_XNTY5MzMxMDQw.html

p/s: Viên đá hình trái tim trong cuckoo tưởng là đá thật ai dè là đồ giả, nhựa đấy nhà mình ạ. Cái cục đá Bin kiss có số phận rất chi là đau đớn vì sau này nó trở thành món đồ chơi của con Bông{:140:}{:140:}

Bình luận

E cũng mới coi cái CF Cooku mới của ảnh. Đúng là ảnh đẹp ạh. Nhưng Làm sao đây ss :(( E yêu đá hơn yêu ảnh rồi :(( Lội qua Hàn mua cái máy làm đá zậy rồi zìa :(   Đăng lúc 13-6-2013 11:04 AM
khi về nhớ đem cho ta copy 2 pim đó với nha,hiện h ổ cứng ta đầy quá rồi nên làm sub ep nào ta tải ep đó về.tới bữa n về ta del bớt pim khác đi quá  Đăng lúc 12-6-2013 03:04 PM
chi xong EP 1 rồi em nhé, ngồi time mà cứ thấy lâng lâng vì kangmin  Đăng lúc 12-6-2013 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1589#
Đăng lúc 12-6-2013 17:15:41 | Chỉ xem của tác giả

Chị đã viết xong phần giới thiệu của 8 nhân vật. Mọi người xem và cho ý kiến nhé vì chị cũng chưa thật hài lòng và muốn sửa cho trau chuốt hơn. Nhưng gần đến giờ về rồi nên tạm thế đã. Cảm ơn cả nhà.

P/S: Viết xong phần giới thiệu là cảm xúc cứ ùa về. Yêu Kang Min và Sung Yeon quá cơ!

Kang Min: Một chàng trai đam mê nhiếp ảnh với mái tóc dài bồng bềnh và vẻ ngoài lãng tử. Min mồ côi cả cha lẫn mẹ và kiếm sống nhờ vào cửa hiệu ảnh cũ thừa kế từ người cha. Khi mới vào nhóm Kwangki, trong mắt các thành viên khác, Min là một người lạnh lùng, mê tiền đến chết. Nhưng thực ra ẩn đằng sau vẻ lạnh lùng lại là một con người tinh tế và tình cảm. Gia nhập nhóm Kwangki vì tiền thưởng nên chính Min cũng không ngờ có ngày mình lại gắn bó với nhóm đến thế. Có cảm tình với Sung Yeon nhưng vì không muốn làm hỏng tình bạn của nhóm Kwangki mà Min quyết định sẽ chỉ luôn “dõi theo”. Chỉ đến khi có cú hích từ Dong Wook thì Min mới thực sự dám bộc lộ tình cảm thật của mình.

Pyo Luna: Sinh ra trong một gia đình giàu có. Cô thừa hưởng năng khiếu nghệ thuật từ mẹ - một nghệ sĩ nổi tiếng. Ngay từ khi còn học năm đầu, Luna đã có tác phẩm điêu khắc được trưng bày trong khuôn viên trường ĐH. Dường như cô có tất cả nhưng thực tế có một điều cô khao khát mà không bao giờ đạt được. Đó là không khí gia đình đầm ấm. Cha mẹ cô ly hôn. Cha và các anh trai luôn bận rộn với công việc kinh doanh. Trong khi mẹ thì bận rộn với những chuyến lưu diễn và liên tục tái hôn. Quá chán nản, Luna bỏ ra ngoài sống. Trong mắt các bạn Luna là một cô gái đầy chất “tom boy”, được mệnh danh là “nữ chiến binh Amazon”.  Nhưng Luna đã thay đổi sau khi gia nhập nhóm Kwangki.

Yoon Sung Yeon:  Xuất thân từ nông thôn, gia đình Sung Yeon rất nghèo. Cha cô là thợ giày nhưng ông bị điếc đã lâu. Vì vậy Sung Yeon luôn mong sẽ có ngày mua được máy trợ thính tặng cha. Vì hoàn cảnh gia đình mà Sung Yeon phải vất vả làm thêm để kiếm sống, trang trải việc học và theo đuổi niềm đam mê quảng cáo của mình. Chính vì vậy mà các bạn trong trường thường gọi cô là “nữ hoàng làm thêm”.  Thoạt nhìn, Sung Yeon có vẻ yếu đuối và mọt sách nhưng thực tế, cô lại là người khá quyết đoán. Trong tình yêu, Sung Yeon dám bộc lộc cảm xúc của mình. Chơi thân với Dong Wook từ nhỏ nhưng mọi chuyện đã thay đổi khi Kang Min xuất hiện.

Lee Dong Wook: Bạn thân 15 năm với Sung Yeon, đam mê quảng cáo, Dong Wook mơ ước trở thành người Hàn Quốc đầu tiên đạt giải thưởng tại Liên hoan quảng cáo quốc tế Cannes Lions. Quyết định rời nhóm tài năng của giáo sư Oh vì Sung Yeon. Quyết định lập nhóm Kwangki cũng vì Sung Yeon. Dường như Dong Wook luôn là người lặng lẽ đứng sau, quan tâm, lo lắng cho Sung Yeon. Không chỉ có vậy, Dong Wook cũng từng quyết định bỏ 1 cuộc phỏng vấn công việc rất quan trọng để đưa bác chủ nhà trọ đến bệnh viện. Đối với mọi người, Dong Wook là một chàng trai tốt bụng đến khó tin. Nhưng Dong Wook là vậy, vì tình bạn, tình thân cậu có thể hy sinh tất cả.

Jin Tal Rye: Một cô gái hạnh phúc và may mắn – một người khá trẻ con, mê truyện tranh và đang sống với dì ruột là giảng viên khoa quảng cáo (giáo sư Oh). Vì thích giáo sư Kim nên khi biết tin thầy Kim sẽ hướng dẫn nhóm Kwangki ,Tal Rye nhận lời tham gia nhóm ngay lập tức. Sống đơn giản nên trong khi các thành viên khác có thái độ e dè với Shin Ju Jae – thành viên cuối cùng tham gia nhóm thì Tal Rye lại khá thân thiện với Ju Jae.

Hwang Tae Ju: Gia đình có điều kiện, bố mẹ hết lòng vì con cái. Cậu có hẳn ô tô riêng để đi. Nhưng Tae Ju khá mải chơi và chỉ thích chạy theo tán tỉnh các cô gái xinh đẹp. Tae Ju dự định sẽ du học sau khi hết học kỳ. Tuy nhiên kế hoạch của cậu đã thay đổi khi quyết định tham gia nhóm Kwangki . Học kém nhưng tính tình thoải mái nên được các bạn trong nhóm quý mến. Chính vì vậy, mọi người đã giúp đỡ Tae Ju trong thử thách với Ju Jae.

Kim Woo Chan: Một chàng trai đam mê máy tính - cháu bác chủ nhà trọ. Ước mơ của Woo Chan là có một cửa hàng máy tính thật lớn. Tuy nhiên để theo đuổi đam mê của mình, Woo Chan lại chọn cách tự tìm hiểu, nghiên cứu về máy tính và công nghệ chứ không theo học Đại học chính quy. Không phải thành viên của Kwangki nhưng Woo Chan lại chơi thân và tham gia trong nhiều hoạt động của nhóm. Và cũng vì không gò mình vào lối suy nghĩ sáo mòn của trường học nên nhiều lần Woo Chan có những ý tưởng rất hay và táo bạo.

Shin Ju Jae: Người cuối cùng tham gia nhóm Kwangki - một chàng trai lạnh lùng và thực dụng. Chính vì vậy mà mọi người trong nhóm không thực sự thân thiện với Ju Jae trừ Tal Rye. Ju Jae rất rạch ròi giữa tình bạn và công việc. Khá nhiều lần khi phải lựa chọn cậu đặt lợi ích cá nhân mình lên trên lợi ích của nhóm. Tuy nhiên, khi gặp thất bại và bị quay lưng thì chính Kwangki lại là nơi đón nhận cậu. Chơi thân với Jin Tal Rye không chỉ vì cô là người duy nhất trong nhóm đối xử tốt với cậu mà còn vì 1 kỷ niệm Ju Jae luôn giữ cho riêng mình.  

Bình luận

@daochi: Hi hi, vậy thì chờ làm sub xong rồi xem lại nhé :)  Đăng lúc 13-6-2013 03:02 PM
Bin oi, Shin Ju Jae có 1 kỷ niệm Ju Jae luôn giữ cho riêng mình là gì thế, mình nhớ không ra chi tiết này, thú vị đấy  Đăng lúc 13-6-2013 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1590#
Đăng lúc 13-6-2013 09:13:45 | Chỉ xem của tác giả
Bin05 gửi lúc 12-6-2013 17:15
Chị đã viết xong phần giới thiệu của 8 nhân vật. Mọi người xem và cho ý kiến nhé  ...

Về giới thiệu tuyến nhân chính của Bin thì ok rồi, mình thích cách Bin giới thiệu về Dong Wook một mẫu hình người bạn, người yêu thật lý tưởng nhưng đã trót yêu vẽ lãng tử nồng nàn và cái cách " dõi theo người yêu" của Kang Min hơn nên anh này phải đứng thứ 2, câu nói của  Caridepola  " Only can keep watch him it's most difficult to keep watch him" cũng làm mình nhớ rất lâu

Các bạn góp ý gì thêm với chị Bin nhé.

Tuyến nhân vật phụ thì mình đề nghị Bin có thể giới thiệu thêm nhân vật khách mời( cameo) là Kim So Yeon, Go soo.. để tăng tính tò mò về bộ phim nữa nhe,

híc, mới đó mà thấy hóng rồi nè

thiệt vui vì nhà BIN thật giỏi, kakaka
{:298:}

P/S nhờ Bin cắt giùm một hình đẹp đẹp của Sung Yeon và lee Dong Wook từ phim nhé để bé chize làm poster đẹp đẹp, giúp mình việc này nha, thanks

Bình luận

uh, chi thích Kim so Yeon, mà nói chung là phim này ai cũng dễ thương hết, xuát hiện một tập như Go soo cũng để lại ấn tượng khó quên  Đăng lúc 13-6-2013 11:23 AM
nhất là anh Go Soo  Đăng lúc 13-6-2013 10:24 AM
chị, em thêm luôn 2 khách mời mà chị nhắc vào chỗ diễn viên cho tăng tính tò mò như chị nói ạ,keke,e cũng thích cả 2 khách mời này nữa.  Đăng lúc 13-6-2013 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách