Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
2121#
Đăng lúc 8-10-2013 22:25:09 | Chỉ xem của tác giả
daochi gửi lúc 8-10-2013 15:53
Thật thơ mộng quá Pa ui. làm áo được nè em

Ôi, em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm, nhìn thấy Myung Tae của em là em lại xúc động và nhớ quá...

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở...có lẽ lời bài hát này đúng với mối tình của Myung Tae và Ji Hye, một mối tình đẹp của thời học trò nhưng lại không đến được với nhau, để lại trong lòng hai người những ký ức không thể nào quên và những nuối tiếc khôn nguôi.

Nhớ lắm những lúc Myung Tae bày đủ trò để theo đuổi Ji Hye. Lần đầu tiên khi bị anh cả kéo đến trường học lại, Myung Tae đã trúng tiếng sét tình yêu với Ji Hye để rồi từ đó anh xác định mục tiêu của đời mình chính là được kết hôn với Ji Hye mặc cho cô rất ghét anh. Myung Tae tức giận mỗi khi Ji Hye chỉ biết đến học hành đến nỗi phải nhập viện, anh tức giận không phải vì Ji Hye không để ý đến mình mà anh tức giận vì cô không biết giữ gìn sức khỏe của chính bản thân mình. Yêu lắm từng hành động quan tâm, chăm sóc của Myung Tae dành cho Ji Hye, yêu những lần anh đến trước cửa nhà Ji Hye nghêu ngao hát hò khiến cô phải đi ra tiếp mình, yêu những bài hát của anh dành cho Ji Hye...một mối tình trong sáng, đầy ắp những kỷ niệm đẹp đẽ nhất trong cuộc đời Myung Tae mà khi đã chia tay nó anh vẫn có thể mỉm cười hạnh phúc mỗi khi nhớ lại...

Mỗi lần xem phim, một trong những hình ảnh ám ảnh mình nhất có lẽ là hình ảnh Ji Hye lặng lẽ nhìn theo Myung Tae...Cô đã từng có được tình yêu trọn vẹn của Myung Tae nhưng lúc đó có lẽ cô kiêu ngạo vì là con gái của thầy trưởng phòng giáo vụ, coi thường người bạn học đã lưu ban lại còn hay trốn học, đánh nhau như Myung Tae cho nên cô không bao giờ để ý đến anh mặc cho Myung Tae làm đủ mọi thứ vì côcho đến khi cô nhận ra rằng mình yêu Myung Tae sâu sắc đến thế nào thì anh đã không còn là của cô. Cô phải dấu đi nỗi đau buồn của mình bằng việc đi bên cạnh người bạn thân của Myung Tae nhưng trái tim và ánh mắt cô vẫn luôn dõi theo Myung Tae cho đến tận cuối cùng kể cả khi biết Myung Tae không bao giờ quay trở lại như trước kia thì cô vẫn yêu anh. Vẫn nhớ như in câu nói của Ji Hye khi Myung Tae ra tù: Cô chưa bao giờ muốn quên anh, lúc nào nhớ anh thì sẽ đến bức tường của nhà tù và cứ đứng như thế...cô biết mình chỉ có thể đứng từ xa nhìn Myung Tae và cô chấp nhận điều đó, miễn là cô được nhìn thấy anh, thật sự là rất ám ảnh ánh mắt của Ji Hye nhìn Myung Tae, ánh mắt buồn vời vợi, xa xăm và xót xa, nuối tiếc...Gía như ngay từ đầu cô không xua đuổi Myung Tae, cô dịu dàng với anh, cô đáp lại tình yêu của anh thì có lẽ cô đã không phải xót xa như vậy chăng? Dù bên cạnh cô luôn có một người yêu cô hết mình, tốt với cô suốt đời nhưng cho dù có thế thì cô vẫn không thể lừa dối trái tim mình...ánh mắt cô sẽ vẫn vời vợi dõi theo Myung Tae suốt cuộc đời...

Một mối tình dang dở đầy tiếc nuối...

Bình luận

cat gift mà nghe nhạc thấy buồn quá em, phim buồn chắc hơn kwangki rồi, hic  Đăng lúc 9-10-2013 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2122#
Đăng lúc 8-10-2013 22:43:08 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 8-10-2013 22:25
Ôi, em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm, nhìn thấy Myung Tae của em là em lại xúc động v ...

mình xem phim này lâu lắm rồi, cũng hơn chục năm khi nó chiếu trên tivi lúc 11h trưa, nhớ hồi đó học lớp 12 mà vẫn ham hố nhưng những tập sau mình không xem vì sau đó anh Bin chuyển qua yêu chị kia.

vừa rồi có rủ em bên nhà ss Lee làm mv cho cặp này rồi làm sub cơ mà em ấy đang bận thi, kiểu này chắc phải hối tiếp quá.

Bình luận

hiiiii, mình thì muốn làm sub các đoạn cut của 2 người đó bạn...mà có 1 CF của Bin và ss Lee quảng cáo cafe đó, bạn xem chưa?  Đăng lúc 8-10-2013 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2123#
Đăng lúc 8-10-2013 22:51:28 | Chỉ xem của tác giả
hopestar263 gửi lúc 8-10-2013 22:43
mình xem phim này lâu lắm rồi, cũng hơn chục năm khi nó chiếu trên tivi lúc 11h trưa ...

Hồi đó mình lại ko xem phim này vì cũng nghe đồn là Bin ko yêu ss Lee nên mất hứng coi luôn, mình cũng thích Bin yêu ss Lee mà (mình thích ss Lee hồi coi phim Người tốt kẻ xấu ấy). Nhưng sau này mình coi lại thì trời ơi mê mệt vai Song Myung Tae của Bin luôn, dù sau này yêu chị chủ quán kia, nhưng tình yêu đó cũng logic lắm và cũng rất cảm động nên thật ra dù mình thích Myung Tae và Ji Hye hơn nhưng cũng thấy vẫn ổn khi MT yêu chị kia. Cái hay của phim là dù sau này Myung Tae và Ji Hye ko đến đc với nhau thì họ vẫn là những ng bạn thân nhất của nhau, MT đã nói với JH ở cuối phim là cô ấy là người bạn mà MT trân trọng nhất và ko gì có thể thay thế được. JH cũng thế, dù vẫn còn yêu MT nhưng chưa bao giờ cô làm điều gì vượt qua ranh giới tình bạn, cố gắng để ko làm tổn thương ng bạn còn lại của mình, tình bạn của 2 ng cũng rất đáng nhớ và cảm phục.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2124#
Đăng lúc 9-10-2013 06:18:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 8-10-2013 22:51
Hồi đó mình lại ko xem phim này vì cũng nghe đồn là Bin ko yêu ss Lee nên mất hứng  ...

Mình lại không thích cái chị mà sau này anh MT yêu nên không xem nhưng thỉnh thoáng ngó qua thì thấy JH sau này tuy đã kết hôn cùng anh bạn kia nhưng vẫn còn yêu MT.

Hồi đó phim hàn không nhiều như bây giờ nên phim nào chiếu trên truyền hình cũng được đón nhận nồng nhiệt, anh Bin Ngoài trái tim mùa thu, phim Kkoji, Khát vọng nghệ thuật thì có một phim anh đóng chung với ss Kim Hee Sun ( vai phụ) đều đã chiếu ở VN.

Bình luận

ngày đó chỉ được xem mỗi Kwangki và trái tim mùa thu, hihi, may mà duoc xem kwangki, yêu Bin từ đó đấy e  Đăng lúc 9-10-2013 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2125#
Đăng lúc 9-10-2013 10:22:57 | Chỉ xem của tác giả
Này thì xẹc xi

Bình luận

cái ảnh cuối buồn cười quá, thời trang gì vậy ta?  Đăng lúc 10-10-2013 08:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2126#
Đăng lúc 9-10-2013 13:00:17 | Chỉ xem của tác giả
hopestar263 gửi lúc 9-10-2013 06:18
Mình lại không thích cái chị mà sau này anh MT yêu nên không xem nhưng thỉnh thoáng  ...

Không phải Ji Hye kết hôn với anh bạn kia đâu bạn ạ, đến cuối phim Ji Hye mới nhận lời yêu anh bạn đó. Trước đó Myung Tae bị đi tù và đã yêu chị kia rồi nên Ji Hye thường đi với ng bạn kia như kiểu ng yêu nhưng thật ra mình nghĩ lúc đó 2 người ấy chưa có gì, người bạn kia cũng biết Ji Hye ko yêu anh ấy nên anh ấy cũng chỉ âm thầm chờ đợi thôi, còn Ji Hye thì có lẽ lại âm thầm chờ đợi Myung Tae quay về bên mình. Ngay cả đến gần cuối phim JH cũng vẫn chờ đợi MT nhưng chỉ khi cô biết chị kia bị bệnh khó qua khỏi và lúc đó MT vẫn ở bên chị ấy thì JH mới đón nhận tình cảm của người bạn kia (lúc này ng bạn ấy chuẩn bị nhập ngũ).

Thật ra mình nghĩ một phần MT kiên quyết chia tay với JH có lẽ vì người bạn kia chứ MT cũng rất yêu JH. Lúc MT biết ng bạn thân của mình cũng yêu JH anh ấy đã rất buồn (cảnh đó Bin diễn mình thấy rất hay và khuôn mặt đau buồn đó của Bin là 1 trong những cảnh mình ấn tượng nhất). Ngay lúc đó MT biết có lẽ anh sẽ mất JH, bởi người bạn kia quá tốt bụng, tốt đến nỗi MT phải đầu hàng và chịu thua, vì MT biết chỉ người bạn đó mới mang lại hạnh phúc cho JH chứ ko phải anh, nếu ko phải ng bạn đó quá tốt, quá yêu JH thì chắc MT sẽ không từ bỏ JH dễ dàng. Điều này không phải là MT nhường tình yêu cho bạn, MT chưa bao giờ có tư tưởng nhường đó, nhưng MT biết điều gì anh cần phải làm để tốt cho tất cả và không làm tổn thương ai. Chính vì vậy mà dù có mối tình tay 3 giữa 3 người bạn thân nhưng họ lại không bao giờ phải rơi nước mắt, không bao giờ đố kỵ, ghen ghét nhau và lại càng thân hơn bao giờ hết. Mình rất khâm phục những người bạn như thế và thêm một bộ phim nữa của Bin cho mình thấy giá trị rằng tình bạn đã chiến thắng tình yêu mà không cần phải có sự hy sinh, chúng ta vẫn có thể đạt được cả tình yêu lẫn tình bạn nếu chúng ta có tình bạn chân thành và trong sáng. MT, JH và người bạn kia chính là như thế.

@chị daochi: Bộ phim buồn nhưng không bi lụy khóc lóc đâu chị, với lại phim này thuộc thể loại phim tình cảm gia đình nhiều hơn nên phức tạp và nhiều kịch tính, sóng gió lắm chị. Có lẽ phim thuộc thể loại tình cảm gia đình nên đóng cùng thời với Trái tim mùa thu nhưng Bin lại ko nổi với phim này dù vai diễn và cả bộ phim theo em hay hơn TTMT rất rất nhiều. Phim chỉ có một số cảnh vui ở đoạn đầu khi Myung Tae còn đi học, nhưng từ khi MT bị đuổi học, sau đó lại phải đi tù thì anh ấy trở thành một con người khác. Ngày xưa ngổ ngáo, hay gây lộn, đánh nhau, nóng tính, nói liên mồm thì giờ trầm tĩnh, cứng rắn, kiên cường đến mức khiến những người xung quay phải sợ hãi..Chưa bao giờ em coi phim mà có 1 nhân vật có tính cách sống động, chân thực và đa dạng như MT đó chị nên em yêu MT nhiều nhiều lắm. Các bài OST trong phim đều buồn cả chị ạ, dạo này em toàn mở nhạc phim này nghe thôi.

@Múp: Cảnh hot đó trong 1 CF quảng cáo có phối nhạc cực hay em ah{:98:}

Bình luận

nghe em kể mà hiểu nội dung sơ sơ, thế nhưng như kwangki đã thấy ray rứt với cái kết phim này xem rồi chắc đau buồn hơn nên chị ngại không dám xem  Đăng lúc 10-10-2013 08:43 AM
em gửi cái bài nhạc trong MV này cho chị với , cái MV gửi chị cat gift ấy, bài nhạc ấy rất hay, mà chị sợ xem những phim buồn lắm  Đăng lúc 10-10-2013 08:42 AM
ss gửi link cho e coi với ss ^^  Đăng lúc 9-10-2013 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2127#
Đăng lúc 9-10-2013 14:19:11 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 9-10-2013 13:00
Không phải Ji Hye kết hôn với anh bạn kia đâu bạn ạ, đến cuối phim Ji Hye mới nhận  ...

Thế hả, chắc lúc đó mấy tập sau nhảy vô coi bập bẹ nên mình nhớ nhầm, những phim cũ muốn tìm xem lại đúng là khó quá

Tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2128#
Đăng lúc 9-10-2013 14:48:20 | Chỉ xem của tác giả
trái tim tan vỡ vì mấy cảnh này mất thôi {:402:}

Bình luận

văn hóa của trường ss năm nay cũng hủy vì trùng ngày 12, 13. Mấy bữa nay rồi mà vẫn còn buồn quá em à.  Đăng lúc 9-10-2013 04:00 PM
tổ chức tưởng niệm Đại tướng nên ss đi nhưng sau đó ko tưởng niệm nữa vì bên VN chưa tưởng niệm. Các hoạt động của đoàn lưu hs trong lễ hội  Đăng lúc 9-10-2013 03:59 PM
mà em ở HN có đi viếng Đại tướng Võ Nguyên Giáp ko? ss cũng muốn đc đi viếng quá mà lực bất tòng tâm. Bữa bên này bế mạc hội thao của lưu hs ss nghe nói có   Đăng lúc 9-10-2013 03:58 PM
uh, để chứ, MT của ss mà, ss nhớ bữa trc vote nữ dv đóng couple với Bin ss cũng vote ss Lee, thấy ss ấy đẹp đôi trên phim với Bin nhất luôn  Đăng lúc 9-10-2013 03:47 PM
một trong những cảnh để đời của Bin...Ajusshi bé nhỏ của nhà mình...  Đăng lúc 9-10-2013 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2129#
Đăng lúc 9-10-2013 15:38:20 | Chỉ xem của tác giả
hopestar263 gửi lúc 9-10-2013 14:19
Thế hả, chắc lúc đó mấy tập sau nhảy vô coi bập bẹ nên mình nhớ nhầm, những phim  ...

Phim cũ muốn coi lại thì chỉ có bên Tàu là nhiều, t thỉnh thoảng hay coi lại phim Người tốt kẻ xấu của ss Lee ấy n. Thật ra phim này t cũng coi bập bẹ vì hầu như toàn tua đến những cảnh có Bin mới xem ah, vì phim này dài quá, những 50 tập cơ. Phim này ss Lee về sau đẹp dã man luôn.

@Múp: clip đây nè em, em chịu khó down về nhé:
http://www.mediafire.com/downloa ... estill_bywonbin.flv

Hix, em up hình Tae Shik là ss lại nhớ ajusshi nhà mình rồi, cảnh ấy mỗi lần xem lại ss vẫn bủn rủn chân tay, nhớ cái áo Tae Shik của ss quá.

@chị daochi: chị ơi, cho em nhờ chị cut giùm em gif ở CF này với đc ko ạ? em cảm ơn chị nhiều nha{:161:}

http://www.mediafire.com/downloa ... won_french_cafe.flv

Bình luận

^^  Đăng lúc 9-10-2013 03:48 PM
áo nì xinh mờ ss, ss cứ để áo nì đi ^^  Đăng lúc 9-10-2013 03:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2130#
Đăng lúc 9-10-2013 20:02:37 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 9-10-2013 15:38
Phim cũ muốn coi lại thì chỉ có bên Tàu là nhiều, t thỉnh thoảng hay coi lại phim Ng ...

Tặng nàng nà, ta chỉ có thể cut được vậy thôi {:140:}

By me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách