Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 14-2-2013 22:57:23 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 14-2-2013 22:47
nhưng mà cho đến h thì đúng là chưa thấy tí tì viết j của anh ý :))))

thực ra cái  ...

Mình cũng thích nhất ở WB là diễn xuất, mấy ngày nay mình toàn xem lại phim của WB và thấy anh đúng là dv tài năng thật, đóng vai nào cũng rất hay. Có mấy phim từ ngày xưa hồi mới vào nghề của Bin thì mình chưa xem, còn từ thời phim Khát vọng nghệ thuật là mình đều xem hết. Dù Bin đóng vai dễ thương, lãng mạn (như trong phim có mấy tay sát thủ ấy) hay ngổ ngáo, ngang tàng nhưng vai nào ra vai đấy. Mỗi vai đều có sức hút kỳ lạ, mà lạ cái nữa là phim Bin ít vụ tình yêu tình báo mà vẫn thấy hay. Trong mấy phim điện ảnh chẳng có phim nào iu đương cả, có mỗi phim Anh tôi đc chút xíu xui. Chẳng biết thế nên có vận vào ngoài đời ảnh ko mà trong cs đời thường cũng chẳng thấy tin gì về chuyện yêu đương của Bin hết. Mình cũng phục cái vụ này của Bin, kín tiếng đến thế là cùng, chắc chẳng có ngôi sao bự nào cỡ Bin mà lại im ắng chuyện đời tư như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 14-2-2013 23:07:23 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 14-2-2013 22:57
Mình cũng thích nhất ở WB là diễn xuất, mấy ngày nay mình toàn xem lại phim của WB v ...

nhưng mà chính vì ít đóng yêu đương nên mới cảm thấy các thể loại vai nó rất đa dạng :D

trên đời đâu chỉ có tình yêu, nhỉ :P

mình rất thích ánh mắt của bin, nó lột tả hết tất cả những j mà người xem mong đợi ở vai diễn đó. thích 1 điểm nữa là anh ít đóng drama, toàn đóng movie. đóng movie thì kịch bản, dàn dựng trau chuốt hơn nhiều, vai diễn cũng thử thách hơn nhiều nữa, lâu lâu mới đóng 1 phim, có nhiều thời gian hoàn thiện khả năng diễn xuất. nói thực là xem ajussi, mình thấy bin đóng ko thua gì diễn viên hollywood luôn ý, biểu cảm, ánh mắt đúng là xuất thần :x:x

mà cũng vì bin kiểu cuộc sống quá là hoàn hảo, tài năng nhưng lại kín tiếng, nên bên hàn họ tôn anh lên làm thánh rồi :)))) nhiều khi thấy mấy sao nữ dính đến anh bị ném đá cũng tội, kiểu này là dễ FA lắm đây =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 15-2-2013 00:27:28 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 14-2-2013 23:07
nhưng mà chính vì ít đóng yêu đương nên mới cảm thấy các thể loại vai nó rất  ...

Thật ra mình cũng thường mong Bin quay lại đóng drama nhưng thật sự nhiều lúc cũng ko thích Bin đóng phim TH nữa đâu, mình thích Bin đóng movie hơn. Vì ở movie mới có thể là nơi cho ng dv khẳng định rõ nhất năng lực diễn xuất của mình và họ mới có thể trở thành 1 ngôi sao thực sự trong nghiệp diễn, và đó có lẽ cũng là điều mà Bin mong muốn vươn tới khi anh muốn trở thành 1 diễn viên lớn. Khi đã đc khẳng định bên movie rồi thì dù họ đóng ít phim nhưng vẫn đc nhiều ng nhớ tới, còn bên drama như hiện nay dv mọc lên như nấm, nổi đc 1,2 phim nếu ko có phim nào hút khách nữa thì lại chìm, lên xuống thất thường, ko thể có đc chỗ đứng vững chắc như bên movie. với lại 1 drama hay và 1 movie hay thì nhiều năm sau ng ta vẫn sẽ coi lại movie và vẫn cảm nhận đc cái hay, cái giá trị của nó còn drama thì chắc chẳng mấy ng coi lại nữa. Nếu Bin chỉ đóng mỗi movie thì mình hoàn toàn ủng hộ anh ấy và cảm thấy đó là sự lựa chọn sáng suốt nhất cho con đường sự nghiệp của Bin.

Phim Ajusshi là phim Hàn mình xem lại nhiều nhất, mà xem nguyên cả phim chứ ko phải chỉ tua những đoạn có Bin, chắc cũng đến hơn chục lần rồi. Mình thích nhất đoạn Bin nhìn thấy cảnh chiếc xe tải đâm vào xe của vợ và khúc Bin đến giải cứu bé So Mi, đúng là những đoạn ấy Bin diễn quá xuất thần, chưa lúc nào mình xem phim mà thấy diễn viên diễn ta bằng ánh mắt hay như thế cả.

Mình ko vào các trang diễn đàn bên Hàn nên mình ko biết fan gọi Bin là thánh này thánh nọ thế nào nhưng giờ mình ở nc ngoài có quen 1 số bạn Hàn, cũng toàn dân đầu 9x cả, tất cả những ng bạn đó đều bảo ở HQ Won Bin là số 1, và khi nhắc đến còn reo lên nữa cơ và những bạn đó cũng đều là fan WB cả khiến cho mình cũng có cảm tưởng dân Hàn yêu Bin theo kiểu sùng bái thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 15-2-2013 14:33:38 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là drama hàn dạo này chán chán kiểu gì ý. anh bin đóng thì chắc chắn là ko flop được rồi, nhưng mình ko thích cái cách làm phim TH ở hàn, nhiều khi quay cuốn chiếu, kịch bản sửa lung tung nó cũng ảnh hưởng đến mạch diễn xuất của dv nữa.

Ajusshi quá hay ý. mình ám ảnh nhất cái cảnh anh ý bị bắn rồi nhìn vợ anh ý chết. rồi những cái cảnh nhỏ nhỏ như khi anh bỏ đi lúc bé so mi chỉ vào ảnh bảo anh là bố ý, rồi ảnh mắt của anh khi bé bảo là bé ý biết a xấu hổ vì bé ý, nhìn ánh mắt lúc ý nó khó rả lắm.  rồi cái cảnh mà a nhìn cái mắt của ông gì tưởng của so mi ý, lúc ý nhìn vừa đau đớn vừa đáng sợ ý. nói chung phim ko có lấy 1 chi tiết thừa nào, từng hành động vs ánh mắt đều gây ấn tượng :D

mình cũng quen 1 vài bạn bên hàn, các bạn ý cũng nói won bin là số 1 :)) ko ai ghét won bin, ai cũng yêu bin hết. tại vì vừa tài năng, khiêm tốn lại ko có scandal mà. thỉnh thoảng vào fb nó dịch mấy trang web ở hàn thấy dân hàn họ khen anh ý ghê lắm, là cho khối bạn trẻ trâu GATO quay ra anti anh =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 15-2-2013 17:40:54 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 15-2-2013 14:33
nói thật là drama hàn dạo này chán chán kiểu gì ý. anh bin đóng thì chắc chắn là ko ...

Mình cũng cảm thấy phim Hàn giờ nhàm quá, nhiều lúc ráng coi 1 bộ phim nào đó nhưng cứ coi đc 1 vài tập là xem ko nổi nữa vì cứ lằng nhằng, dài dòng mà nội dung thì chẳng có gì mấy, hoặc chẳng có điều gì sâu sắc mới mẻ cả. Đúng như như bạn nói phim Hàn hầu như quay đến đâu phát sóng đến đó nên nội dung và diễn xuất ko tránh khỏi rời rạc, trong khi đó như bài mình trans ở trên Bin lại rất coi trọng chỉnh thể của nội dung phim. Với lại anh ấy đang trên đà tiến ở mảng movie rồi thì cũng ko cần thiết lắm phải quay lại với drama, có lẽ Bin là diễn viên thuộc lứa trẻ duy nhất mà từ chối mảnh đất màu mỡ bên drama để đến với movie ấy nhỉ? phải nói Bin có bản lĩnh và quyết tâm phát triển sự nghiệp bên movie mới được như thế. Bởi vì đóng bên movie có tiếng thì có tiếng thật nhưng nếu ko thật sự tỏa sáng thì dễ bị fan quên mặt, quyên tên như chơi. Mà là ng của công chúng mà công chúng quên mình thì khó mà là 1 diễn viên lớn và thành công được.  Nhiều lúc mình nghĩ nếu Bin ko đóng movie mà cứ tằng tằng bên drama từ hồi Trái tim mùa thu thì liệu anh ấy có thành công đc như bây giờ ko? Mình nghĩ chắc là ko. giờ dv Hàn đẹp trai, diễn xuất khá bên mảnh drama cũng quá trời, cạnh tranh với các bạn trẻ ấy cũng khiến Bin mướt mồ hôi ấy chứ{:144:}, cơ mà bên movie thì mình Bin 1 khoảng trời nhá nên thôi Bin cứ an tâm ở bên movie đê, thỉnh thoảng 1, 2 năm đóng 1 phim cho fan thèm chơi thế là tớ thỏa mãn rùi dù cũng sẽ nhớ Bin khủng khiếp lắm{:140:}

Mình cũng thích cảnh Bin lăn lộn trên đường khi nhìn dòng máu của vợ con chảy xuống ấy, cảnh đó Bin đóng quá tuyệt vời khiến cho ng xem cảm nhận đc nỗi đau tột cùng của Bin. Mình tính để cảnh ấy làm ava nhưng tại máu me quá nên phải để cảnh trc đó 1 tý. Mấy cảnh khác cứ cảnh nào Bin thể hiện nỗi thống khổ, bi thương và giận dữ song hành trong đôi mắt anh đều khiến mình sớn gai ốc cả. Cảnh nào cũng cảm động đến thấu tim gan khi nhìn ánh mắt Bin vậy.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 15-2-2013 22:37:27 | Chỉ xem của tác giả
drama hàn bây h bão hòa rồi, xem cảm giác như kiểu mì ăn liền ý, nội dung thì lan man, chưa kể là cứ mời idol vào đóng để kiếm quảng cáo, cho nên mất hết cả hấp dẫn. mình thấy quyết định ko đóng drama của bin là rất đúng đắn. bin đang ở cái vị trí mà ko cần phải xuất hiện nhiều để người ta nhớ mặt, mà bây h là làm thế nào để người ta luôn mong mỏi sự xuất hiện của mình. đóng movie, bên cạnh việc nâng cao diễn xuất, còn đem đến cơ hội mang các tác phẩm đi nước ngoài nữa. mình luôn mong 1 ngày bin sẽ có vai chính trong 1 bộ phim hollywood :D

nhưng mà nếu sau này có đóng drama thì hi vọng cái phim đó cũng hay hay 1 tí, mời diễn viên xịn 1 tí đóng cùng và đặc biệt đừng ném idol vào :)) mà dạo này tự nhiên muốn xem bin đóng hài vs tình cảm chứ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 15-2-2013 23:50:39 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 15-2-2013 22:37
drama hàn bây h bão hòa rồi, xem cảm giác như kiểu mì ăn liền ý, nội dung thì lan man ...

Thật ra mình không quan trọng Bin có đóng phim với hollywood hay ko mà mình chỉ mong những vai diễn của Bin đều là những vai diễn và tác phẩm hay, được giới phê bình và khán giả đánh giá cao, yêu thích là được. Còn ko tới đc Hollywood thì cũng chẳng sao cả, Bin vẫn khẳng định đc tài năng của mình.

Ô, bạn lại có suy nghĩ giống mình, dạo này mình cứ tưởng tượng Bin đóng phim hài hoài nha và đương nhiên có chút tình cảm mùi mẫn nữa. Vì dù sao lâu quá rùi Bin chẳng có mấy cảnh tình củm, giờ muốn coi Bin đóng tình cảm yêu đương nó thể nào. Cơ mà làm ơn nếu có đóng iu đương thì đừng bắt Bin phải khóc lóc nhiều, tớ là ngán mấy vụ đàn ông khóc vì tình lắm cơ. Xem mấy phim của Bin ở bên movie thì hầu như phim nào cũng có cảnh khóc nhưng những lúc khóc ấy đều ko phải là tình yêu trai gái mà là tình thân, tình người mà đã là con người thì ai cũng cần phải có nên mình thích những cảnh khóc của Bin lắm. Nhất là phim Ajusshi thì mỗi lần nghĩ lại cảnh Bin khóc cuối phim là mình cũng muốn khóc theo luôn. Mà lạ cái là phim này mình coi từ hồi bắt đầu có sub trên mạng, lúc ấy đã thích vô cùng rồi, xem đi xem lại. Mấy năm sau coi lại lại càng bấn hơn nữa và giờ thì lúc nào trong đầu cũng hiện lên hình ảnh của Ajusshi thôi.

Mà bạn xem phim Khát vọng nghệ thuật của Bin ko? Mình rất thích phim ấy nhưng mỗi tội vai của Bin dù là vai chính cơ mà thấy ko nổi bật lắm. Coi lại cái phim này đúng lúc đang ngất ngây với hình ảnh mạnh mẽ của Ajusshi nên ngắm Bin để tóc dài bồng bềnh lãng tử, vẫn đẹp trai ngời ngời cơ mà tớ thấy hơi ái ái, haha. Nhưng tớ vẫn cực yêu Kang Min nha{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 16-2-2013 00:10:13 | Chỉ xem của tác giả
nhắc đến cái phim đấy, hồi ý bin để cái đầu nhìn giống ngôn thừa húc dã man =))))) ngẫm lại trông cứ ngố ngố, buồn cười :)))

thật ra tớ thích bin từ TTMT cơ, tớ thích cái kiểu nhân vật kiểu có tí bất cần nhưng mà yêu hết mình. ngày xưa xem phim toàn trù ẻo nam chính vs nữ chính đừng yêu nhau để nữ chính yêu bin của mình :))) thế mà cuối cùng chết hết, giời ơi thảm, thỉnh thoảng xem lại nước mắt như mưa :((( ngẫm thấy bin đóng movie vẫn hơn, khóc thì khóc 2h thôi, chứ xem phim TH ngày nào cũng khóc chắc cạn nước mắt mà chết mất :))))

bin ít đóng phim tình cảm, nên chả bao h thấy ghép đôi ghép cặp vs ai nhỉ. h thích bin đóng cái vai nào vui vui tưng tửng 1 tí, nhìn mặt cười dễ thương mà hay đóng vai lạnh lùng quá :)) dạo này chán ngồi xem mấy cái cf của bin,tự nhiên lại muốn bin đóng cái phim j vs shin min ah, tại bạn này đóng hài có vẻ vui :))))

Bình luận

Tự nhiên mình thích Won Bin đóng với Ha Ji Won bạn à. Có 1 clip của fan mơ mộng 2 ng là vợ chồng buồn cười lắm cơ làm tớ tự nhiên ship Bin với Ha Ji Won á.  Đăng lúc 19-2-2013 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 16-2-2013 14:45:14 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 16-2-2013 00:10
nhắc đến cái phim đấy, hồi ý bin để cái đầu nhìn giống ngôn thừa húc dã man )) ...

Cũng ko giống Ngôn Thừa Húc mấy n ơi vì tóc Bin ko có mái, mái dài bằng đằng sau nhìn đúng chất của mấy họa sĩ hay nhiếp ảnh, còn NTH tớ nhớ ko lầm thì có mái với lại ko đc lãng tử bằng Bin. Bin để kiểu tóc ấy cũng rất đẹp trai với lại hồi đó còn thấy Bin có da có thịt tý nên thực sự là rất rất đẹp đằng khác, đẹp đúng như tranh vẽ thật ấy. Phim đó lại kể về 1 nhóm bạn rất năng động, vui vẻ và đoàn kết nên phần nào vai của Bin cũng phải có chút nhí nhố dù trong phim Bin cũng lại đóng vai ng trầm tĩnh nhất rồi, có nhiều cảnh mắc cười lắm, Bin chẳng đóng hài gì mà tớ cứ thấy trong phim mỗi lần Bin ngại ngùng là đã mắc cười rồi. Đó là 1 trong những bộ phim về tình bạn trong trường đại học mà mình yêu thích nhất đấy bạn.

Phim TTMT thì mình chưa xem lại lần nào, mà mình cũng ko thích cái kết cho cả 3 nhân vật chính chết như thế. Mình ko hề có chút gì cảm động với 1 cái kết như vậy. Đời người cái quý giá nhất là đời sống, nếu ng mình yêu thương có mất đi thì cũng phải cố gắng mà sống và phải sống tốt hơn, sống cho người đã mất chứ ko thể nào lại chết theo họ được. Như vậy với mình là những cái chết vô nghĩa. Nếu chỉ để Eun Suh mất đi thì có lẽ mình còn buồn cho bộ phim, nhưng ko hiểu vì lý do gì mà bộ phim lại cho những ng vô tội như Tae Suk và vai của SSH cũng chết, lúc đó mình đã thấy ko những bộ phim mà cả các vai diễn cũng ko còn giá trị gì trong mắt mình nữa. Đúng là mình yêu và đến với Bin cũng từ vai Tae Suk, cũng giống như nhiều ng yêu cái vẻ ngoài có chút hống hách công tử, bất cần của Tae Suk nhưng lại có trái tim yêu chân thành, cao thượng và sâu sắc nhưng khi Tae Suk chết chỉ bởi vì người anh yêu cũng chết thì Tae Suk cũng đã ko còn đọng lại nhiều trong lòng mình nữa. Vậy nên trong các phim của Bin mình ko nhớ nhiều về Tae Suk, cũng ko nhớ gì về TTMT, chỉ nhớ duy nhất là từ phim đó mình yêu Bin {:139:}

Mình ko biết Bin mà đóng phim hài thì thế nào và ko biết có đạo diễn hay thậm chí Bin đã từng nghĩ đến việc Bin đóng phim hài chưa nữa ý. Vì xem nhiều clip mình thấy cứ mỗi lần ngại là Bin lấy tay che mồm cười rồi gãi đầu thế thì chẳng biết Bin đóng hài thế nào chứ nhìn điệu bộ ấy là mình cũng bò lăn ra cười rồi. Vai tưng tửng cũng có thể hợp với Bin đấy, mấy phim như Tình yêu của những chàng trai, công ty sát thủ, Anh tôi cũng có nhiều đoạn ở giai đoạn đầu Bin tửng kinh khủng, xem mà buồn cười lắm cơ. Mình nhớ nhất cái phim Tình yêu của những chàng trai có đoạn Bin đi cưa cẩm ss Lee Yo Won rồi mặc cái hoa, rồi trên cổ buộc cái khăn mùi xoa cũng hoa hoét nốt mà mình cứ cười mãi.

Bình luận

Tae Suk có làm sao đâu, bạn nhầm lẫn hay sao mà lại bảo Tae Suk chết? Chỉ có Joon Suh bị tai nạn xe thôi mà, còn Tea Suk lúc đó đi rải tro của Eun Suh mà?  Đăng lúc 25-2-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 16-2-2013 20:00:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi giời, nhà mình có ai xem phim Điệp viên công vụ cấp 7 gì đó ko? mình ko có coi phim này nhưng vừa chạy qua nhà Bin thấy có đoạn hội thoại của 2 nhân vật chính trong phim mà nhắc đến Bin vui quá cơ, ôi, chú hàng xóm, chú cũng là hình mẫu mà mình yêu thích{:161:}
LinkL: http://tieba.baidu.com/p/2166310378

Tớ trans xíu nhé, chắc nhiều ng coi phim này rùi, vì thấy phim cũng hot mà:
- Anh đừng có quên nhé, mẫu người tôi thích ko phải là anh.
- Là ai nào?
- Chú hàng xóm ấy
-Làm gì có mẫu người yêu thích là chú hàng xóm chứ, chú hàng xóm là ai?
- Won Bin đó
- ồ, hàng xóm của em là Won Bin sao? (hihi, hình mặt dv nam hý hửng thấy iu quá{:161:})
- Anh ko xem bộ phim "Ajusshi" sao? Trong đó Won Bin đi cứu 1 em bé ấy. Khi đứa bé lại gần anh ấy thì anh ấy lùi về sau 1 bước và nói: đừng lại gần sẽ bị dính máu. Đàn ông là phải như thế chứ.

Coi xong đoạn này tớ có cảm tình với phim này nha, nhất là với 2 bạn vai chính, mà trong đó ss Choi Kang Hee đóng chung cùng Bin trong Khát vọng nghệ thuật kìa. iu quá cơ{:161:}

p/s: Mình phởn với cái vụ này thật sự rồi, ôi Bin của mềnh, Ajusshi của mình{:161:} {:161:} {:161:}

Có cái clip khác hình như trong cuộc thi nào đó, giống giống Got Talent quá có 1 fan mô phỏng lại Won Bin nè, coi mà buồn cười quá cơ:
http://v.youku.com/v_show/id_XNDE1Njk2NTE2.html
Bữa nào phải nhờ bạn trans xem thí sinh và giám khảo nói gì về Bin.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách