Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 24-2-2013 23:50:46 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 24-2-2013 23:33
Ghét mấy báo VN thế chứ, tên người Nhật thế nào thì cứ để thế đi, dịch lung tung ...

Mình cũng có đọc nhưng mình hầu như tự tìm hiểu về Bin qua các clip đc trans tiếng Hoa nhiều hơn, mỗi lần coi phỏng vấn Bin điều có thể nhận thấy điểm khác biệt nhất của Bin với các dv khác là tính ngay ngại của Bin và cực kỳ kiệm lời. Bin vào ngành giải trí đã lâu, nhưng cái tính ngại ngùng thì ko mất đi đc, cứ mỗi lần khen anh ấy là Bin chỉ biết cười lộ rõ cái vẻ ngại ngùng ấy. Rất nhiều đồng nghiệp của Bin cũng nhận xét Bin như thế. Mới đây mình có đọc 1 bài báo có nói về việc mỗi lần Bin đi quay phim, dù là 1 ngôi sao nổi tiếng rồi nhưng Bin đến rất đúng giờ và có thể ngồi chờ mọi người. Mình rất thích những người đúng giờ, đúng hẹn nên đọc đc bài báo như thế mình càng yêu thích Bin nhiều hơn. Bin ko phải là dv mình yêu thích nhất, nhưng so với diễn viên mình yêu thích nhất thì mình phục con người, tính cách, tác phong của Bin hơn. Nếu bạn càng tìm hiểu về Bin, chịu khó coi các clip về anh ấy thì mình tin bạn sẽ thực sự yêu con người Bin chứ ko phải là vì Bin là 1 người nổi tiếng. Với mình sự nổi tiếng chỉ là phù du, mình ko quan trọng nó, quan trọng là con người nhân cách của họ có đáng để mình yêu mến ko thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 25-2-2013 15:56:17 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 24-2-2013 23:50
Mình cũng có đọc nhưng mình hầu như tự tìm hiểu về Bin qua các clip đc trans tiếng ...

Mình cũng thích người đúng giờ, bởi vì mình cũng đúng giờ.
Đúng là nếu tìm hiểu sâu một ai đó sẽ thấy yêu họ hơn.
Những người mình thực sự thích là những người mà mình đã thấy và hiểu về tính cách thực của họ.
Riêng anh Bin chỉ cần anh xuất hiện và cười là mình đã thấy yêu rồi, hô hô. Mình mới chỉ yêu vẻ đẹp của anh Bin thôi chứ chưa hiểu về anh mấy, nhưng nhìn anh là mình đã thấy một người tốt rồi (cảm tính). Anh Bin ít xuất hiện quá, ngày trước xem xong TTMT và KVNT mình đã rất mong được xem tiếp phim anh đóng. Bây giờ bận nhiều thứ quá rồi chả có thời gian để tìm hiểu sâu thêm nữa.
May có nhà anh ở đây, vào đọc tin bạn đưa để hiểu thêm về anh thôi. Mong anh sớm lấy được một người vợ tốt, người mà anh yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 25-2-2013 17:01:52 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 25-2-2013 15:56
Mình cũng thích người đúng giờ, bởi vì mình cũng đúng giờ.
Đúng là nếu tìm hi ...

Thế thì bạn với mình mà hẹn nhau thì ko lo giờ dây thun đâu nhỉ? vì mình cũng là người cực kỳ đúng giờ.

Phim Bin đóng cũng ko nhiều lại bên mang movie nên nếu bạn tranh thủ thời gian thì vẫn có thể xem đc đấy bạn à. Hôm qua bạn nói về có mấy bài trans về Bin ở mấy trang trước, mình tìm đọc lại thấy càng yêu Bin hơn. Bin ko nói nhiều về thành công của mình hiện nay mà kể nhiều về tuổi thơ của mình, một tuổi thơ đặc biệt nếu đem so sánh nó với những ngôi sao nổi tiếng khác. Mình thích sự trân trọng tuổi thơ đó của Bin. Mặc dù bây giờ anh là 1 ngôi sao nổi tiếng, rất rất ít tiết lộ về đời tư của mình nhưng anh lại chọn tuổi thơ ấy để tiết lộ với mọi người và mặc dù đó là một cuộc sống ở làng quê khó khăn về vật chất nhưng anh kể về nó như một ký ức ngọt ngào, như một điều gì đó thật quý giá trong cuộc đời anh. Mình yêu thích anh với cả tuổi thơ đầy nắng, gió và hoang dã như thế. Với mình những ai biết trân trọng về tuổi thơ gian khổ để luôn vươn lên đầy nỗ lực thì sẽ luôn sống có ích cho cuộc đời. Và Bin là một trong những người như thế.
Mình cũng ko mong gì hơn là Bin sẽ có một cuộc sống hạnh phúc, có người vợ tốt yêu thương anh. Nhiều lúc mình cứ nghĩ đến cái câu Bin bảo sẽ ko bao giờ làm cho phụ nữ phải khóc, cơ mà cái vụ này thì khó, nhưng mình mong Bin ko ngoại tình và ko đánh mắng phụ nữ, chỉ cần như thế là ok.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 25-2-2013 18:32:21 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 7-2-2013 15:19
Các phát biểu của WonBin do fan tập hợp

Mới ngồi đọc bài này của bạn, anh Bin thật đặc biệt, quá đa cảm và cũng rất mạnh mẽ. (Cái này mình tự thấy mình cũng thế, dễ xúc động, còn đã quyết cái gì thì như đinh đóng cột)

Mình ko thích ai bởi vì họ nổi tiếng đâu, mình thích anh Bin cũng như anh Kimura ở Nhật từ thời họ mới vào nghề, từ những bộ phim đầu của họ. Rồi sau đó mình mới biết họ nổi tiếng vô đối tại nước họ. Mới gần đây mình mới biết anh Bin được phong làm thánh :) nhờ đọc comment của một bạn khi bình luận về news của anh Bin, mình thậm chí còn chả hiểu tại sao người ta lại gọi anh thế. Mình xem có vài phim của anh nhưng nhắc đến diễn viên HQ là trong đầu mình hiện ra anh ngay, ai hỏi mình cũng bảo dv nam HQ mình thích là WB. (khái niệm thích của mình nó hơi nhẹ so với người khác)

Dạo này có tin gì của anh không hả bạn?
Diễn viên nữ của HQ bạn thích ai.
Mình thì thích Han Ji Min, và Son Ye Jin. Mình cũng bị HJM thu hút ngay từ cái nhìn đầu tiên như WB à ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 25-2-2013 21:22:40 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 25-2-2013 18:32
Mới ngồi đọc bài này của bạn, anh Bin thật đặc biệt, quá đa cảm và cũng rất mạn ...

Bin dạo này đóng quảng cáo thôi bạn ạ, cũng có tin đồn Bin có thể đóng phim mới nhưng mình cũng thấy chỉ là tin từ phía nhà đài chứ chưa có sự chắc chắn từ Bin, chẳng biết năm nay anh ấy có đóng phim ko nữa, cũng cả gần 3 năm rồi Bin chưa đóng thêm phim nào nữa. Mình cũng mong năm nay anh ấy trở lại lắm, nhớ Bin chết đc ấy.
Mình cũng yêu Bin từ hồi anh ấy chưa nổi tiếng, hồi đó mình cũng ở quê và thời của mình thì làm gì có net như bây giờ. Mình biết và thích Bin từ phim Trái tim mùa thu nhưng mình yêu Bin từ vai Kang Min của Khát vọng nghệ thuật cơ vì mình thích phim Khát vọng nghệ thuật hơn TTMT mà. Sau này học ĐH ở tp thì mình mới coi được tiếp các movie của Bin như Anh tôi, Cờ bay phấp phới và bây giờ thì phim của Bin hầu như mình đều coi hết. Từ trước đến nay nam diễn viên Hàn mình cũng chỉ yêu Bin nhất thôi. Còn nữ dv thì mình thích ss Choi Ji Woo, mình cũng thích ss ấy từ hồi phim Mối tình đầu xưa lắc xưa lơ rồi nên đến giờ vẫn yêu thích luôn chứ thực ra diễn xuất của ss Choi mình ko thích lắm. Còn lại bên HQ thì mình ko thích ai nữa. Han Ji Min mình cũng có coi đc phim Hoàng tử gác mái, nhìn ss ấy cũng rất đáng yêu, mình cũng có cảm tình.

Ngày trước mình cũng chỉ buồn cười khi ng ta bảo bên Hàn gọi Bin là thánh thôi với lại mình cũng ko tận mắt chứng kiến mấy comment đó, ko hiểu đc bên đó yêu thích Bin đến độ nào nên mình cũng ko để ý. Nhưng từ khi sang đây học và kết bạn với các bạn Hàn Quốc mình mới cảm nhận đc điều đó. Khi mình hỏi bên Hàn ai nổi nhất, chúng đều bảo Won Bin đẹp trai nhất, nổi nhất mà ko phải mình hỏi cùng 1 lúc mấy đứa mà hỏi rải rác, cứ gặp đứa nào hỏi riêng đứa ấy, chúng nó đều bảo thế. Khổ nỗi mấy đứa bạn mình cũng đều những đứa mê giai đẹp hay sao ấy mà đứa nào cũng xuýt xoa khi nói đến Bin. Có đứa còn bảo nếu giờ Bin mà có ng yêu chắc nó khóc mất, có đứa thì bảo nó nghĩ Bin ko phải là ng mà là Thánh. Mình nghe chúng nó bảo vậy vừa vui mà cũng vữa buồn cười nữa. Mình cũng chẳng nghĩ Bin thần thánh gì đâu nhưng cũng phần nào chứng kiến đc tình cảm của dân Hàn dành cho Bin thực sự có 1 chút gì đó khá sùng bái. Có bữa mấy đứa ở từng nước ngồi tán phét với nhau về dv, rồi đem dv của mỗi nước ra so sánh nữa. Mấy bạn Hàn đem Bin ra giởi thiệu với mọi người luôn đó.
Dù bản thân mình ko nghĩ Bin là thần thánh này kia nhưng khi tìm hiểu về Bin và làm quen với ng Hàn quốc mình có thể phần nào hiểu đc điều đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 25-2-2013 21:38:29 | Chỉ xem của tác giả
hihi, nghe bạn nói chắc bạn cũng tầm tuổi mình, mình cũng vẫn thích những phim Hàn trước kia mình đã xem, những năm 90 đến đầu 00. Sau đó mình ko xem mấy phim Hàn nữa. Có gần đây do duyên số thế nào mà mình bị Hoàng tử gác mái hút mất hồn à :))) thích HJM và PYC lắm ^^

ss CJW trong Mối tình đầu xinh thật, có ss xuất hiện tự dưng cảm thấy an ủi cho anh BYJ trong phim :))))

còn bây giờ mình cũng mong được xem anh Bin đóng phim mới đây ^o^ được nhìn nụ cười tít cả mắt của anh :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 25-2-2013 21:57:13 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 25-2-2013 21:38
hihi, nghe bạn nói chắc bạn cũng tầm tuổi mình, mình cũng vẫn thích những phim Hàn tr ...

uh, mình cũng nghĩ bạn tầm tuổi mình,mình 85 lận cơ, giờ như bọn mình ở kites này là hàng lão về vườn từ đời nào rồi ấy nhỉ. Ngày xưa mình cũng từng 88 về Bin trong nhà Bin ở Dan ấy bạn, có quen ss Bin05 là người mà ở mấy trang đầu có trans các hồi ức của Bin đó. ss ấy là 1 người hâm mộ chân chính nhất của Bin mà mình được gặp, ss có 1 bài viết về phim Khát vọng nghệ thuật rất là hay đăng trên báo điện ảnh ngày xưa, mình cũng từng đọc bài này và cắt ra dán vào sổ nhưng lâu quá rồi mình cũng làm mất mất tiêu. Rất tiếc là lâu rồi mình ko liên lạc với ss ấy, ko biết ss ấy còn lên Dan hay kites nữa ko, ss ấy có blog mà bên này mình ko vào đc mấy trang blog để tìm ss ấy. Tự nhiên mình thực sự rất nhớ chị ấy.
à, ava của bạn là Han Ji Min hả? mình nhìn hoài ko nhận ra nhưng đoán thế, ko biết có phải ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 25-2-2013 22:09:48 | Chỉ xem của tác giả
hihi, vậy chắc mình già hơn bạn một vài tháng, nhưng vẫn gọi là bạn được nhỉ :D
mình còn biết một số bô lão hơn trong kites nữa cơ nên cứ tự tin là chúng ta vẫn còn trẻ đi, đùa chút ^^

nghe bạn nói về ss Bin05 làm mình tò mò quá, mình tò mò muốn đọc bài của ss ấy về KVNT.
Ngày trước, tức là cách đây gần chục năm mình có vào DAN để tìm gì mình ko nhớ nữa, nhưng chưa bao giờ tham gia diễn đàn nào cả, đây là lần đầu tiên mình vào một diễn đàn.

Nói về KVNT và TTMT thì mình thích KVNT hơn, vì nó khắc họa cả tình bạn và tình yêu, vui tươi chứ ko u ám như TTMT.

Mấy bài pv của anh Bin toàn trên tạp chí Nhật nhỉ. Mình thì đang ở Nhật, và nói thật mình yêu Nhật hơn HQ rất nhiều.

Ava của mình là HJM đấy, mình đang mong hai anh chị đóng phim gì đấy cùng nhau. Tính cách chị Min tươi sáng lắm à, lại hơi đàn ông một chút chứ :DD đóng với anh Bin rất là hợp, mình nghĩ như thế, cả hai anh chị đều đã quyết là ko thay đổi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 25-2-2013 22:46:57 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 25-2-2013 22:09
hihi, vậy chắc mình già hơn bạn một vài tháng, nhưng vẫn gọi là bạn được nhỉ :D
m ...

ồ bạn đang ở Nhật à. Mình rất rất thích nước Nhật, thích con người và phong cách của người Nhật lắm lắm. Mình tính chuẩn bị học thêm tiếng Nhật nè. Mình thực sự là ko thích HQ. Mình hâm mộ 1 số dv của HQ nhưng ko vì thế mà mình thích HQ, cái nào ra cái đó mà bạn.
Nếu vậy bạn giỏi tiếng Nhật lắm luôn, lúc nào rảnh bạn trans  số clip về Bin đc ko bạn? có cũng khá nhiều clip, bài viết tiếng Nhật về Bin mà. Nhưng nếu bạn rảnh thôi chứ bận thì cũng ko cần thiết lắm
Bài viết của ss Bin05 rất hay bạn ạ, nhưng tiếc là giờ mình ko còn bài ấy nữa. Mình cũng yêu bộ phim Khát vọng nghệ thuật lắm, bình thường 1 bộ phim nào đó mình chỉ thích 1, 2 dv thôi nhưng phim KVNT mình yêu thích tất cả các nhân vật trong đó. Và mình cũng thích nội dung bộ phim, một nội dung về những con người trẻ tuổi dù gặp nhiều thất bại, dù họ ko phải là những sinh viên xuất sắc nhưng họ luôn nỗ lực, cạnh tranh nhau 1 cách công bằng, luôn hướng về phía trước với trái tim tươi trẻ, lạc quan và tràn đầy sức sống, tình bạn và hình ảnh họ trong phim ấy khiến cho mình mỗi lần xem lại phim đều bồi hồi nhớ lại thời sv của mình, thực sự là 1 bộ phim rất ý nghĩa.

May quá mình lại gặp được bạn già rồi, hihi. Chứ giờ vào mấy diễn đàn mình toàn thấy các bạn trẻ ko à nên gặp những ng cùng lứa tuổi cảm thấy rất vui, nói chuyện cùng thời cũng có nhiều thứ để nói hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 25-2-2013 22:53:33 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 25-2-2013 22:46
ồ bạn đang ở Nhật à. Mình rất rất thích nước Nhật, thích con người và phong cách ...

Bạn cũng thích Nhật à, vậy thì bắt tay thôi :)
Mình đang có suy nghĩ học tiếng Trung đây mặc dù ko thích TQ và đọc tiếng Trung méo cả mồm :(
Mình đi ngủ đây mai tám với bạn tiếp! G9!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách