Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bonnie_jyj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn thân A trả lời phỏng vấn về vụ Park Shi Hoo, dấy lên nghi ngờ A bị đánh thuố

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 26-2-2013 00:14:40 | Chỉ xem của tác giả
sao thông tin trái ngược nhau vậy
Vào ngày hôm qua, trang Nate đã đăng tải bài phỏng vấn của bạn thân nạn nhân A trong vụ Park Shi Hoo cưỡng hiếp. Theo cô này, A và Park Shi Hoo không hề uống rượu khi ngồi cạnh nhau nhưng sau đó A đã rơi vào trạng thái bất tỉnh khi lên xe ô tô của Park Shi Hoo
Mặc dù rượu được gọi ra, PSH và K không uống chút nào mà chỉ chuốc cho A uống. A uống khoảng một chai soju

Tin vào lời nào đây ... cảnh sát qua xét nghiệm máu đã cho biết hoàn toàn không có thuốc mê trong máu của cô A???????????????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 26-2-2013 00:36:34 | Chỉ xem của tác giả
kellyluong113 gửi lúc 25-2-2013 22:11
àh!!!cô ko muốn tiền nhưng cái cô muốn thực sự là sự nổi tiếng nhanh chóng....thừơn ...

Đọc thấy mấy dòng này, mình nghĩ chắc bạn cũng có suy nghĩ đôi chút mới viết ra, hay là bạn viết bừa vào để bênh PSH thế??
Báo chí bây giờ chưa dám đưa tên nữ diễn viên đó, có thể nói bây giờ, ngành điện ảnh đối với diễn viên thực tập đó xem như là bị đóng cửa rồi, cho dù sau này tòa án có tuyên là PSH bị vô tội đi chăng nữa. Nếu mà đưa tên lên, thì coi như cuộc sống còn lại sau này của người ta bị ảnh hưởng rồi.
Trước giờ mình chưa biết có diễn viên hay 1 người nghệ sĩ nào nổi tiếng qua con đường kể khổ và bị lạm dụng cả. Ngay cả Oprah Winfrey có 1 tuổi thơ bất hạnh và người ta chỉ dám tiết lộ trong tự truyện khi đã có sự nghiệp vững vàng.
Phát tán ảnh nóng khác hoàn toàn với bị lạm dụng và bị cưỡng h** nhé bạn.

Bình luận

những kẻ mù quáng mê thần tg, ko có não suy nghĩ, ko có sự thông cảm voi những ng bất hạnh mới phát biểu đc như thế bạn ạ  Đăng lúc 26-2-2013 07:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 26-2-2013 09:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Chả biết ai đúng ai sai nữa, bây giờ chỉ có thể chờ cảnh sát làm rõ sự việc thôi
Mong là chuyện sẽ được xử lý theo đúng sự thật
mình không bênh ai cả, nhưng nếu đây là sự thật thì đúng là sai lầm quá lớn của anh rồi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 26-2-2013 11:39:55 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện chưa ngả ngũ nhưng theo dõi tin hổm rày thì dường như khán giả mỗi người đã có kết luận của riêng mình rồi. Chia làm 3 nhóm nhé.
Nhóm 1: Bàng quan, theo dõi như đang theo dõi bất kì scandal nào, tham gia binh luận, tuỳ theo thông tin báo chí mà đưa ra suy luận. Đến khi có kết luận thì sẽ có 2 phản ứng" Ô, thì ra là thế' hoặc "Mình đã nghĩ thế ngay từ đầu". Rồi thì thôi.
Nhóm 2: Tràn đầy tình nhân ái với nhận vật nữ "nạn nhân". Nhận định PSH là kẻ có tội, bất kì tin tức nào đưa ra cũng suy luận theo hướng PSH có tội. Đến khi có kết quà thì sẽ có 1 trong 2 phản ứng " Đó, tui nói có sai đâu, bọn fan toàn lũ mù quáng", phản ứng 2: " Giàu có như thế, muốn thao túng cái gì chả được, chỉ tội ngừ thấp cổ bé họng, không quyền không thế" (những người này sẽ không bao giờ nhận mình đã nghĩ sai).
Nhóm 3: Cảm thông, tiếc nuối, thương tiếc cho PSH, "khôn 3 năm dại 1 giờ",nghi ngờ PSH bị gài bẫy (do thời điểm phạm tội quá nhạy cảm, vừa ra riêng, ko có công ty làm chỗ dựa) có tin tức nào đưa ra cũng suy nghĩ theo hướng có lợi cho PSH. Đến khi có kết quả, 1 trong 2 phản ứng: 1 bộ phận trong nhóm này sẽ thất vọng, 1 bộ phận nghi ngờ PSH bị xử oan và tiếp tục chờ đợi kháng cáo; hoặc tất cả cùng vui mừng.

Netizen thì cũng chia làm 3 loại nhóm đó thôi!

:) Nói chung, mới đọc xong cuốn sách tâm lí nên muốn lảm nhảm chơi. Con người 1 khi đã nhận định chuyện gì rồi thì rất khó thay đổi và khó chấp nhận bản thân sai lầm, đặc biệt là những người có cá tính mạnh, điều này thể hiện rõ nhất ở nhóm tuổi thanh thiếu niên.

P/s: Thật đáng tiếc, mình thuộc nhóm 3!

Bình luận

3 pha 1 =))  Đăng lúc 26-2-2013 05:27 PM
Mình cũng thuộc nhóm 3.... ^^  Đăng lúc 26-2-2013 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 27-2-2013 01:03:02 | Chỉ xem của tác giả
oppa là sao nhưng cũng chỉ là ng bt mà, đôi khi phạm phải sai lầm.
chỉ mong các bạn fan Hàn hiểu và thông cảm cho oppa, phân rõ trắng đen trước khi phán xét...
em là em vẫn nghi cái bà A kia lắm, lời khai tỉnh táo đến bất ngờ dù đã bị chuốc thuốc( theo như bà ấy nói)
{:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 28-2-2013 11:47:53 | Chỉ xem của tác giả
bực rùi nè
mấy tin tức này càng lúc càng làm mình dao động
hâm mộ thần tượng, tin tưởng nhân cách của PSH
nhưng lỡ là thật thì sao?
cố A kia thật đáng nghi ngờ
nhưng nếu là thật thì quá tội nghiệp rồi
...
thật không biết phải nói thế nào nữa
...
mà cái cô bạn B nói câu nào là chặt chẽ câu đấy ấy nhỉ?
không bắt bẻ được câu nào
cứ như cố ý lôi truyền thông vào đỡ đạn giùm í
không thắng được thì cũng là nạn nhân đáng thương
mà PSH có thắng cũng bị coi là dùng tiền mua chuộc
bạn của cô A lên tiếng: mang tính khách quan, sau đó kêu gọi truyền thông ủng hộ
hừ
...
mà sao cảnh sát điều tra lâu thế nhỉ?mấy vụ này đến Việt Nam còn xử lí cái xoạch
kết luận ra ngay
mà sao bên Hàn cứ điều tra hoài
nếu như tố cáo cưỡng dâm thì đi lấy mẫu tinh dịch còn trong âm đạo xét nghiệm
xem xem là của ai
công nghệ này nước nào cũng có
đừng nói bên Hàn ko làm cái này đó nhé
xét nghiệm cho kết quả
là của PSH hay K, hay PSH và K, hay ko phải PSH mà là K, hay ko phải PSH cũng ko phải K...
cô A tố cáo ngay ngày hôm sau mà, nếu có thì nó sờ sờ ra đấy
à mà cô B kia kêu là PSH dùng bao đúng ko?
thế thì nếu có gì ta tiếp tục mời một chuyên gia về phụ khoa đến kiểm tra
là cưỡng bức hay tự nguyện thì khác nhau à
ấy là nếu có phỏng đoán "chuốc say" trong đó có "thuốc mê" nên phải "tự nguyện"
thì lấy máu về xét nghiệm coi có thành phần thuốc mê trong đó ko?
nếu có thì
...
rồi xong đời, anh không còn gì chối cãi
anh nghiễm nhiên là bị cáo trong vụ kiện "xâm hại thân thể" của cô A
...
mà nếu có thì
...
xong đời chị A rồi
chị sẽ ngay lấp tức trở thành bị cáo cho tội "xâm hại nhân phẩm" của PSH
...
có thể khép lại vụ án
yên ổn tinh thần cho nhiều người
kiện với chả cáo
xong vụ này thì dù kết quả ra sao anh Hoo cũng xấu mặt với báo chí
...
mà mình cũng thấy lạ
con gái con lứa nhà ai mà gặp mặt lần đầu, người ta không uống mình cứ uống được là sao
cái gì mà "PSH và K ko uống chỉ chăm chăm chuốc rượu cô A"
lại còn chuốc đến 1 chai mà được à
chưa nói đến tửu lượng cô A khá cao
có mà tửu lượng cao đến "ngàn chén không say" cũng ko uống nhiều thế
nghe cứ như là muốn say lắm í
biết đâu lúc đó cô A cố ý say thì sao?
mà nếu thế thật còn gì để nói
...
có sức gửi tin nhắn kêu "con sẽ về sớm"
sao trước khi lên xe ko kêu người nhà đến đón
hay tự gọi taxi
trước khi lên xe còn tỉnh táo mà
rõ là muốn đưa người ta vào tròng
...
bây giờ dù cho kết quả điều tra có thế nào thì cô A kia cũng chả trong sạch gì
có mà bị cưỡng bức thật thì ngay từ đầu chắc cũng gài bẫy người ta
...
càng nghĩ càng nản
thôi ko nghĩ nữa
aiz... aiz... aiz...
sau một hồi nói ra suy nghĩ của bản thân
thấy thanh thản hẳn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 28-2-2013 16:50:08 | Chỉ xem của tác giả
chỉ có chờ kết quả điều tra của cảnh sát thôi,cứ thế này đúng là điên mất,mong là anh Shi hoo không phaỉ là loại người kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 28-2-2013 16:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Tin tức lởm khởm mệt đầu fan với đội ngũ trans ghê =)) Nói chung là mấy cái vụ kiểu này kể cả có kết luận của cơ quan có thẩm quyền r cũng chưa chắc cú đc 100% 8-} trắng đen thật giả giờ lẫn lộn 8-} chỉ có trong chăn mới biết chăn có rận thôi :-j
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 28-2-2013 19:30:29 | Chỉ xem của tác giả
mình sắp thuộc nằm lòng mấy cái tin về PSH rùi, trong cái đám tin ấy mình chả tin đc tin nào, mình chả tin ai ngoại trừ kết luận cuối cùng, mặc dù tốn hơi tốn sức coi xong rùi hoang mang nhưng vẫn cứ thix PSH, đơn giản là vì thích nhân vật anh ấy đóng trước rùi mới thix anh ấy, nếu bây giờ hết thix anh ấy thì cũng vậy thix nhân vật anh ấy đóng, 2 cái đó khác nhau mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 1-3-2013 22:26:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình có suy nghĩ thế này, là con gái, cho nên việc thất thân là hoàn toàn đau khổ, đặc biệt là ở trường hợp mình bị đánh thuốc đến nỗi không biết trời trăng gì.

nhưng có một vấn đề mà nếu là mình, mình sẽ phải kiểm điểm bản thân, đi chơi và uống rượu với người lạ, chưa thân thiết và tin tưởng nên giữ chừng mực, có người nhà, bạn thân đi kèm, và khi cảm thấy có dấu hiệu say nên đưa ra quyết định ra về, nhờ người nhà hoặc bạn bè thân đến đón

cô A đang còn tỉnh táo lúc ra khỏi quán rượu, nên tự động xin phép về sớm, không nên đồng ý tiếp tục đi đâu đó với đối phương. ( cái này là sự cẩn thận nên có của một cô gái nề nếp bình thưởng)

cá nhân mình nếu ở TH cô A, sẽ có suy nghĩ là vì say rượu nên quên mất chuyện mình đã làm, dù có xảy ra chuyện gì cũng là bản thân có một phần lỗi. sẽ chấp nhận hiện tại và không làm lớn chuyện, để cả nước biết việc của mình không có gì hay ho. ( trừ khi quá phẫn uất với hành động cưỡng bức tập thể, gây thương tổn thể xác, etc)

chưa nói đến việc sử dụng cụm từ " cưỡng bức " là quá mạnh, thì việc công khai việc này với cảnh sát, kiện cáo và điều tra cũng gây tổn hại đến danh tiếng của một người con gái bình thường. thưởng thì những người con gái trong hoàn cảnh này sẽ không làm rùm beng sự việc như A, mà sẽ yên lặng cùng đối phương giải quyết hậu quả.

điều này khiến mình đặt ra câu hỏi, đâu là động lực chính khiến A đưa ra quyết định gây sóng gió như thế ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách