Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 1-8-2012 15:08:09 | Chỉ xem của tác giả
mấy ngày nay toàn news của nhà Tờ, mình chả định cmt đâu, nhưng đọc cmt của các bạn khẳng định chắc như đinh đóng cột T6 bắt nạt Hwa làm mình thấy bực mình k chịu được *nói trước mình là Hts k phải Queen's nhé*
Vâng các bạn dựa vào những bức ảnh ở trong cái gọi là 10 bằng chứng ăn hiếp Hwa ấy, nhưng các bạn đã biết rõ nguồn gốc bức ảnh ấy trích từ video nào chưa? hãy xem bức ảnh nó ở hoàn cảnh nào đã r hãy nói nhé
quả thực mình sợ mấy bạn gọi là fan r quay ngoắt lại thành anti lắm. như vụ 2pm nhà mình cũng thế, ban đầu thì nhất quyết loại JB khỏi nhóm, đến khi JB ra đi thì lại quay sang chỉ trích 2pm k giữ anh ấy ở lại. hài
Các bạn đã thử nghĩ từ htrc đến giờ ai là người chịu thiệt thòi nhất chưa? hầu hết mọi ng đứng về phía Hwa, vì sao? vì cô ấy chỉ có một mình :( Trong khi đó T6 bị chỉ trích này nọ r hợp đồng quảng cáo, concert phải hủy bỏ. ai là người đau lòng đây
hãy nhìn nhận một cách công bằng đi, những dòng tweet của gái nhất định là ám chỉ Hwa à? họ nói vs sự quyết tâm, thế là sai sao?
các bạn có bao giờ nghĩ họ, những idol- người của công chúng lại công khai bắt nạt thành viên của mình lên trang mạng xã hội, nơi mà có hàng triệu ng đọc được à? tất cả chỉ là họ bày tỏ suy nghĩ của mình thôi
còn Hwa. e thật sự bị bắt nạt à? tự nhiên lên tweet chỉ cần gd và fan, vậy Tờ là cái j của e cơ chứ, dòng tweet của e chính là nguyên nhân bắt nguồn mọi chuyện ngày hôm nay đây. vâng giờ e nói xl, nhưng nó đâu được giải quyết j nữa chứ, mọi ng tin e, bênh e và nhiếc móc T6. Các bạn anti cho rằng những lời nói của e là bị ép buộc. hài.
Chả hiểu chuyện này sẽ đi về đâu nhưng vẫn có một niềm tin với Jung, còn Ji có thể nó còn bé nên hơi nghịch ngợm nên có thể mọi ng nghĩ nó ghê gớm, nhưng mình thấy nó đang sống thật với chính mình đấy chứ. nó thể hiện bản thân tính cách mình thì có j là sai, mình thích sự hồn nhiên trong sáng của nó
Thực sự thì từ trước tới giờ rất sợ những người ít nói, vì những người ấy còn nguy hiểm hơn những người suốt ngày nói bô bô nhưng bụng lại chả để tâm

Bình luận

Queen's cám ơn những htt như bạn rất nhiều ^^...cả cass và các bạn sone nữa. :)  Đăng lúc 1-8-2012 04:48 PM
mình cũng bức xúc quá nên mới lên tiếng thôi, chứ tranh cãi vs anti thì mình đấu chả nổi đâu năm nay đúng là hạn với mấy ng sinh năm 88 như Khun vs Jung mà. hjx   Đăng lúc 1-8-2012 03:38 PM
loveeeeee. kisssssssssssssssssssssssssssssssss =)))))))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 03:25 PM
mình cũng thấy vụ của 2PM rất hài =))  Đăng lúc 1-8-2012 03:15 PM
like :)  Đăng lúc 1-8-2012 03:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 1-8-2012 15:12:14 | Chỉ xem của tác giả
voiconbb gửi lúc 1-8-2012 09:14
dù hwayoung xin lỗi cũng đâu chứng minh đươc các thành viên còn lại không bắt nạt c ...

Bạn ới. Bạn qua đọc comt của ss icevy đi nhớ

page 20 đới. Bạn xem bắt nạt là bắt nạt thế nào. Mình thấy như thế chẳng phải là bắt nạt

Mí cái tin vịt như JI tát Hwa coàn k có đến cái hềnh chứng minh thì đòi ai tin chứ hởm

Coàn thừa nhận hay k thì trong tình cảnh bây giờ

Bạn nghĩ mọi chuyện êm xuôi sao. Có thể đối với họ đó chẳng phải là bắt nạt

Đơn giản là để tự lập. nhưng người ngoài hay bọn anti nó lại coi là k có tếnh người đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 1-8-2012 15:14:51 | Chỉ xem của tác giả
Min ngố giở thói bạo lực tranh bánh trên miệng của Ji Yeon

Ji Yeon cô Lập Hwa Young ( Trong khi cả 3 ôm nhau, nhưng Ji yeon không hề choàng tay wa ôm Hwa Young mặc dù đứng cạnh Ji yeon)

Q-Ri choàng tay Hyo Min nhưng lại khôgn choàng tay với hwa Young.. Và để Hwa Young tự lấy tay mình ôm lấy tay Q-Ri

@ All mấy mợ nhà mình ơi: =((( Ộp nhà mình mất hình ảnh đại sứ luôn rồi kài =((((((((((((((

@ credit: Tumblr

Bình luận

Đấy em mới bảo :))  Đăng lúc 1-8-2012 03:41 PM
ko ngờ bi má nhơn má nhỏ bắt nạt thế này ư?  Đăng lúc 1-8-2012 03:41 PM
Sao là sao hửm ss?  Đăng lúc 1-8-2012 03:35 PM
oái má âu thía này là sao  Đăng lúc 1-8-2012 03:31 PM
má gào cái gì thế má =))))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 03:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 1-8-2012 15:17:39 | Chỉ xem của tác giả

Bố của Hwayoung lên tiếng về sự việc vừa qua!

Cha của Hwayoung đã lần đầu tiên phá vỡ sự im lặng kể từ khi cuộc tranh cãi xảy ra.

Vào sáng ngày 1/8, phóng viên của E-Today đã có thể nói chuyện với ông ấy qua một cuộc điện thoại. Cha cô ấy rất kiệm lời, chỉ phát biểu câu một câu ngắn:" Tôi xin lỗi."

Tuy nhiên, sau lời xin lỗi, ông ấy đã giữ im lặng khi được hỏi nhiều hơn về suy nghĩ của ông về sự việc xảy ra đối với con gái và nhóm T-ara. Ông nói thêm:" Cá nhân tôi không có gì để nói. Tôi sẽ không bình luận gì."

Ngoài Hyoyoung và bố ra thì chưa ai trong gia đình Hwayoung nói gì về vấn đề này.

nguồn:http://www.allkpop.com/2012/08/h ... s-after-controversy
trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 1-8-2012 15:18:55 | Chỉ xem của tác giả
civichi gửi lúc 1-8-2012 09:50
Chẳng phải tự nhiên mà mọi chuyện lại trở nên ầm ĩ như vậy

Cũng chẳng phải tự nhi ...

bạn sai rồi nhé.. k phải ai cũng quay lưng với Tờ đâu

Ông KIm thao túng mềnh thừa nhận chuyện này

Coàn việc Tờ có dính líu gì đến việc bắt nạt hay không thì bạn nên xem xét trên mọi phương diện rồi hãy nói

Coàn mềnh. K phải là Queen nhưng mờ vẫn sẽ dõi theo các mợ dù các mợ có ra sao

Bình luận

Gớm avt có chữ Love JiYeon bự chang =)))  Đăng lúc 1-8-2012 03:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 1-8-2012 15:18:56 | Chỉ xem của tác giả
Càng ngày càng thấy chuyện này như một trò đùa :))
Thôi các bạn cứ bới đất tìm sâu đi nhé :)))))))))))))))))
Vãi ! Tự dưng mình thấy hận cái ông phát minh ra máy ảnh với máy quay thế :))))))))))))

Bình luận

nếu ko sáng chế ra những thứ này chắc sẽ tốt hơn nhưng nếu thế chúng ta chỉ đc xem trực tiếp chứ ko đc xem các MV, dao 2 lưỡi mà bạn :)  Đăng lúc 1-8-2012 03:23 PM
=))))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 03:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 1-8-2012 15:20:08 | Chỉ xem của tác giả
Sức mạnh của cư dân mạng thật đáng sợ...1 con dao 2 lưỡi đối vs sự nghiệp của nghệ sĩ...Họ có thể đưa nghệ sĩ lên tiên nhưng cũng có thể nhấn chìm họ xuống bùn...họ thật đáng sợ đấy.
Đặc biệt những kẻ ko  có chính kiến của mình, gió chiều nào xoay chiều ấy là những kẻ hèn nhát.
Khi chưa 1 ng trong cuộc nào lên tiếng họ đã có những kết luận của riêng mình.Có những người thì chỉ chăm chăm đi bới móc những thứ có thể gây bất lợi cho ng khác để thoả mãn chính í kiến của mình chẳng cần biết tính chân thực của nó ra sao,họ chẳng cần quan tâm đến ng khác thế nào, nghĩ j và thậm chí bơ đi luôn những bằng chứng khác khác vs í kiến của họ.Dĩ nhiên vì thế họ cho là đúng thì nó đúng..và...Sự việc sẽ chẳng um lên nếu ko có những thành phần như thế.
Thực sự cũng dễ hiểu thôi vì đứng ở vị trí trung lập bao jo cũng rất khó...ai chả muốn ng mình ủng hộ và tin tưởng mới là ng đúng trong mọi chuyện và việc bênh vực cho ng đó là tất yếu rồi
Nhưng mọi chuyện ở đây đã đi quá xa...Làm ơn hãy dừng lại và chờ ng trong cuộc lên tiếng...thực sự mệt mỏi r đấy các bạn ah.
P/s: Dù có ra sao, thế nào cũng ủng hộ T-ara vì chỉ đơn giản vẫn muốn nghe nhạc của họ, vẫn muốn nhìn thấy họ trên sân khấu...thế thôi.

Bình luận

biến  Đăng lúc 1-8-2012 04:40 PM
like bạn  Đăng lúc 1-8-2012 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 1-8-2012 15:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Haizz...
Tội chị Hwa Young và cả bố chị ấy nữa!
Không biết bao giờ mới kết thúc vụ này!
Thật là đau đầu quá Tờ ơi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 1-8-2012 15:22:28 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi tại sao bạn lại đăng ở đây
Mod đã lập thread rồi. Bạn đăng ở đây nhé
http://kites.vn/thread/hwayoung- ... 7--344835-21-1.html
Ko thì news sẽ bị mod xóa đi đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 1-8-2012 15:24:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích T-ara , tuy không phải QUeen nhưng mình nghe nhạc T-ara và mua đồ T-ara nhiều thứ 2 chỉ sau Bigabng
Bigbang cũng đã có những lúc gặp khó khăn , như vụ việc năm 2011 vừa qua của Yong và của Dae
Bigbang cũng đã có lúc thay thế thành viên hồi trước  
Mấy hôm qua mình vẫn chỉ im lặng , không comment một câu nào mà chỉ lặng lẽ xem new và mong mọi chuyện dường như sẽ êm đẹp
Nhưng mọi chuyện dường như đi quá xa rồi nên cho dù là người ngoài mình vẫn chỉ mong nói lên một chút suy nghĩ của mình
1 : Mình là con gái , nên mình hiểu rõ , con gái sống với nhau sẽ có những chuyện thích hay không thích , có những chuyện xẩy ra xich mích , họ cứ sống một nhóm với nhau nhưng không có nghĩa là họ phải yêu quý nhau . Tuy T-ara là một nhóm nhạc nữ khá nổi , nhưng dù thế họ vẫn không phải là một THIÊN THẦN , họ chỉ là những CON NGƯỜI bình thường . Có yêu , có ghét ... và thậm chí có cả những tính xấu nữa
2 . Mình có vào taravn và mình thật sự thấy buồn về một số bạn QUEEN , Nếu người phải ra khỏi nhóm và bị bắt nạt là Ji hay Jung ...người mà các bạn bias thì các bạn có tức giận hay không ?? Tất nhiên là bạn sẽ tức giận , thậm chí là đau lòng cho thần tượng của mình mà anti những người khác . Fan của hwa cũng vậy , Họ có quyền tức giận . Nhưng đây một số cm mình xem được lại liên tục chửi Hwa bằng những câu " Con chó Hwa " xong một số bạn ở đây còn nói kiểu " Thiên thần Hwayong cơ mà " Những lúc như thế chính người khác đánh giá các bạn đấy . Các bạn từng bảo rằng các bạn yêu T7 , các bạn từng bảo rằng T7 là tình yêu lớn nhất của các bạn , nhưng khi sự việc vừa xẩy ra các bạn lại quay mặt  là T6 à cố lên xong quay ra bash Hwa , sẽ có rất nhiều người " coi thường " tình yêu của các bạn . Vậy lần sau là Ji hay Jung xẩy ra sự việc tương tự liệu có thành t5 , T4 , hay T3 không
Mình biết các bạn tức giận , mình biết các bạn đau lòng , vì với những gì xẩy ra với các anh của mình mình cũng có cảm giác y hệt thế , mình đau lòng , mình tức giận , mình nghĩ rằng không thể có những việc này xẩy ra , mình nghĩ người ta sai còn thần tượng của mình đúng ,mình chửi tất cả những ai nói xấu thần tượng mình, con người hầu như là vậy - đều chỉ thích đổ tội cho người khác để bỏ qua sai lầm cho người mình yêu quý . Nhưng mình đã quên mất một việc là phải làm hết tất cả mọi thứ để ủng hộ thần tượng của mình , lúc này họ cần sự tin tưởng chứ không phải bằng những câu chửi bới tầm thường và ngạo mạn đó . Mình nói rồi , kể cả họ là thần tượng họ vẫn chỉ là một con người , chẳng ai trên thế giới này hoàn hảo cả , có thể họ ghen tị nhau , họ ghen ghét nhau nhưng bạn thử nghĩ xem bạn yêu họ vì gì ?? Bạn yêu họ nên chỉ cần bạn tin tưởng họ là đủ , chứ không phải bạn có thể phủ nhận những việc họ làm .
Còn về Hwayoung , mình không phải fan cô ấy nên không muốn nói gì nhiều , nhưng các bạn  à mình đã từng trải cảm giác là người mới , từng bị bắt nạt bởi những người cũ . cái cảm giác đấy ê chề , tủi nhục và đau lòng lắm . Nếu bạn từng trải qua chắc bạn môt phần nào sẽ hiểu . Chỉ muốn nói thế , còn quyền yêu hay ghét là quyền của bạn .
Mình không bênh vực ai cả , chỉ nói theo suy nghĩ của mình . Mình vẫn yêu quý và cầu mong T7 vượt qua mọi chuyện như các anh nhà mình đã làm được :)

Bình luận

bạn lôi BB vô chi vậy.tốt nhất đừng lôi bất kìa 1 nhóm nhạc nào vô cả. thị phi  Đăng lúc 1-8-2012 05:31 PM
những hành động tương tự sẽ bị ban nick, bất cứ fansite hay forum nào đều có luật cấm bashing idol, mình chỉ muốn nói rõ điều đó  Đăng lúc 1-8-2012 05:01 PM
đọc tới đó là mình hết kiên nhẫn đọc tiếp rồi, để ko phải fansite T-ara sẽ dung túng cho những từ ngữ tục tiễu đó  Đăng lúc 1-8-2012 05:00 PM
mình ko đọc nỗi hết cm của bạn, nhưng 1 vài cm mà bạn thấy cũng được thấy rất nhiều "con chó Ji"..."lũ chó T-ara" và hàng ngàn thứ đáng sợ hơn nữa.   Đăng lúc 1-8-2012 04:56 PM
mà chuyện BB khác hòan tòan chuyện này nha. chẳng thà nói chuyện Ú giống Khun thì oki, chuyện Tờ giống 2pm thì okê. chớ đằng này, lôi BB vào đây làm gì vậy?  Đăng lúc 1-8-2012 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách