Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 1-8-2012 15:39:38 | Chỉ xem của tác giả
icevy gửi lúc 1-8-2012 14:25
Đây bạn, mình là mình chờ bạn nãy h đấy, bạn muốn khiu vụ này ra đúng ko
Mình kh ...

Gì nói mà "ngậm mồm vào dùm mình cái" - gay gắt vậy bạn?
Mình có theo doi vụ bê bối này, do thích T-ara.
Đọc bài của bạn, bạn nói bạn công bằng, ko phải biện hộ à, có chắc ko vậy?
"sặc một mùi bất công, phân biệt đối xử ở cái CCM"
Và mình cũng hiểu vai trò tại sao 19 staff lại đc phép vote cho Hwa ra khỏi Tara rồi.
Mình post những thứ này ko phải để "biện hộ" hay làm "xấu mặt" con bé trc mặt bạn.
Mình chỉ muốn cho những "fan chân chính" và ủng hộ "chính nghĩa" như bạn hiểu cái bạn đang nói và thiếu sót về gái mình thôi.

" hiểu vai trò tại sao 19 staff lại đc phép vote cho Hwa ra khỏi Tara". Bạn là người của CCM à, sao biết hay thế? Nội bộ của họ sao thì chỉ có họ biết bạn nhé, trước mặt mọi người họ là thiên thần, còn đằng sau đó thì ko ai biết? Chuyện người ta giàn xếp tạo scandal hay đó đúng là sự thật thì ko thể xác định dc, chỉ người trong cuộc hiểu rõ nhất. CHỉ có một chuyện chắc chắn "ko có lửa sao mà có khỏi", chỉ là lửa nhỏ mà người ta đổ xăng cho nó bùng to thêm thôi.
Và là fan chân chính thì nên biết để thần tượng nếu có sai hãy biết chấp nhận, xin lỗi và làm lại từ đầu. Chứ ko phải là moi móc đủ thứ ra để bênh vực, điều đó chỉ khiến cho mọi chuyện phức tạp, rối rắm hơn thôi.
Trong lúc này, thì mọi người nên im lặng để mọi chuyện yên lại, chứ cãi qua cãi lại thì chỉ khiến chuyện to lên. Chả cần ai đúng ai sai, hãy nhìn vào mặt tích cực rằng: Bạn yêu họ vì tiếng hát của họ, còn lỗi lầm ư? Họ cũng là con người mà. Fan cứ cãi nhau, làm loạn, người tổn thương ko phải là fan, mà là thần tượng... Để người ta còn đứng lên, chứ đừng dìm xuống nữa....

Bình luận

ôi khiếp. làm tưởng mợ Gió nhà mềnh ra chứ  Đăng lúc 1-8-2012 03:59 PM
nói vậy, theo những pic hìh trên, thì mình tự "hiểu", cái này mình có quyền nhé, ko ai cấm đc mình cả, là tại sao các staff có quyền thôi, hehe, oke  Đăng lúc 1-8-2012 03:44 PM
bình tĩnh nào chú ơi ^^  Đăng lúc 1-8-2012 03:44 PM
xin lỗi bạn, vs cái comt của mình, đó là những j mình thấy hiện h,bạn ko vì mình mà thay đổi ý kiến, mình cũng ko vì bạn mà thay đổi suy nghĩ, fair thôi,mình thấy sao   Đăng lúc 1-8-2012 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 1-8-2012 15:40:29 | Chỉ xem của tác giả
Bạn chủ thớt ơi
mình không hiểu sao bạn lại cứ lập thread mới vô tội vạ như thế này nhỉ
sáng nay mình đã đi nhắc nhở bạn ở mấy news bạn post rồi
1 số bạn khác cũng đã nhắc bạn
hơn nữa khi trans news bạn phải chú ý chứ
sáng nay mình còn cho rằng bạn vô tình, không để ý
nhưng nếu bạn còn tiếp diễn thế này thì mình và mod quản lý sẽ nghĩ là bạn đang cố tình vi phạm đấy
và nếu bạn còn cứ tiếp tục như thế này thậm chí news của bạn sẽ bị del luôn chứ không chỉ là move vào thread đầu khu Kpop news thôi, smod cũng đã có thông báo như thế rồi
mình hi vọng bạn sẽ rút kinh nghiệm sau khi đọc post này của mình.

p/s: cái vụ này giờ với mềnh vô cảm trước mọi tin tức rầu =.=
nếu vẫn chỉ là những cái tin lửng lơ kiểu này

Bình luận

hey khổ cho T-ara vì cái ông CEO Kim gàn dở  Đăng lúc 1-8-2012 04:36 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
finpeo + 5 gái nhỏ xinh đẹp

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 1-8-2012 15:40:49 | Chỉ xem của tác giả
các bạn có sống trọ bên ngoài chưa,  phòng trọ chỉ 3 người cò có chuyên mâu thuẫn thậm chí có bạn có máu côn đồ còn sải ra bạo lực nửa kìa chỉ là do quan niện sống không giống nhau . nhưng vì các bạn là những người bình thường nên ko tạo scandan thôi. ở góc độ nào đó t7 cũng là những cô gái trẻ mà thôi , những cô gái xinh đẹp và tài năng có thể được ngưỡng mộ và cũng có thể bị ganh tị.

Bình luận

lởn vởn  Đăng lúc 1-8-2012 04:41 PM
chùi ui lôi chiện ử trọ làm zề..nghĩ tới mà thấy thảm...tự dưng nghĩ đời nó cơ cực ghê  Đăng lúc 1-8-2012 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 1-8-2012 15:41:55 | Chỉ xem của tác giả
Ơ hay mấy cái người này chỉ đọc những bài báo bash T-ara và có vẻ không đụng chạm gì cũg k tiêu tốn thời gian mà đánh vấn mấy bài báo của chủ chuồng CEO KKS nhỉ
Rõ ràng là đã khẳng định có mâu thuẫn hằng ngày xảy ra giữa cuộc sống  nhưng hoàn toàn không có chuyện bắt nạt ở đây rồi mà
Sao mấy cái bạn này cứ chỉ đọc những tin tức xấu k thế
Rồi vô đây hỏi han bậy bạ qá vậy
Các bạn cần cập nhập đầy đủ thông tin từ 2 fía chứ cứ thấy xấu là bu vô đọc kĩ càng còn nếu có giải thích thì cũng dạng "nói cho có, đọc qua qua" rồi lại về với cái xấu chứ gì
.
Rõ ràng là đã điều tra. Công An cũng đã nhận đc hồ sơ. Và CEO cũng khẳng định không có bắt nạt ai ở đây hết á Mà riêng bản thân các bạn. Xét nếu là Idol các bạn các bạn có tin vào 10 cái chứng cứ vô duyên của cư dân mạng cut ra rồi đổ tội vạ cho Idol nhà bạn là bắt nạt k ??
.
Hay Idol nhà bạn mà giỡn với nhau kiểu đó thì vui mừng gọi là " Ôi rồi, chúng nó suốt ngày dìm nhau ấy mà" " Ôi trời ơi, thân nhau nên những hàh độg đó bt"
Còn Idol nhà tôi thì đc cut ra cũng kiểu đó nhưg k mang tính dìm nhau mà mang tính "Bạo lực, bắt nạt, tách riêng" ~> Sao đời người bất công quá vậy
Thật là nực cười khi kết tội T-ara qa mấy cái chứng cứ nhảm nhí đó
Mình không hiểu sa0 vẫn tồn tại đc
.
Có khi ngay cả h Hwa nó ra nói " T-ara và em k có chuyện bắt nạt nhau" Các bạn vẫn nói kiểu " Ôi Hwa nó bị ép nói vậy đấy vì chị gái nó vẫn còn ở đó" "Ôi chứng cứ rành rành đó. Hwa bh lại là ng` fải nhận tội sao? "
Đấy. Giờ các bạn hỏi T-ara có bắt nạt k ?
Chúng tôi fải trả lời thế nà0 chứ?
Fan fải trả lời cho những người thắc mắc thế  nào cho thần tượg đây? Mà cứ hỏi hỏi hỏi
Hỏi thì trả lời thì fải tin chứ

.
Còn đứa nà0 zô đây cứ đá đểu nữa xem sạc nhăn trán hết

Bình luận

=)) GĐ đông dân số =)) vỡ hết cả kế hoạch hóa =))  Đăng lúc 1-8-2012 04:25 PM
Ừ đó.,. giờ có thêm bà gọi :))  Đăng lúc 1-8-2012 04:05 PM
hôm bữa coan mí nhựn bà làm bà họ ngoại đới má.. coan tưởng má k nhựn nên.. tư nhin có bà thế này. oai qá  Đăng lúc 1-8-2012 04:05 PM
@ Chuồn con: Bà ngoại con đố :))  Đăng lúc 1-8-2012 04:01 PM
@má Heo: sao má cũng nhựn ng thân rầu thí. bà ngoại coan hả  Đăng lúc 1-8-2012 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 1-8-2012 15:46:50 | Chỉ xem của tác giả
XiuLavigne gửi lúc 1-8-2012 15:41
Ơ hay mấy cái người này chỉ đọc những bài báo bash T-ara và có vẻ không đụng chạm ...

chuẩn luôn bạn ơi...đúng là tin xấu thì cho là đúng....tin tốt thì bảo bị ép thế này thế kia...cái khẳng định thì ko nghe chỉ nghe cái ko xác  thực...rất là buồn cười :))

Bình luận

đã bơ rầu thì xéo dùm coan ông nội  Đăng lúc 1-8-2012 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 1-8-2012 15:49:15 | Chỉ xem của tác giả
Vụ này càng ngày càng quá đà
anti càng đc đà bới lông tìm vết
mình chả hiểu sao mọi ng bênh Hwa
Mình cũng xem 1 số show của Tara và mình ủng hộ Tara ... mình k tin T6 bắt nạt Hwa dù có đưa ra bằng chứng gì đi nữa
Mọi ng chưa biết rõ gì nhiều theo hiệu ứng đám đông ... thấy ng ta tẩy chay Tara cũng hùa vào ... thấy bênh Hwa cũng bênh theo ... haiz
Đời thật lắm thị phi
Dù sao mình sẽ vẫn luôn tin T6 đặc biệt bạn Eun :X có cảm tình vs bạn này lắm cơ

Bình luận

eun đúng tội. mình tin vào mắt nhìn người của mình cô ấy sống chân thật tâm hồn trong sáng vậy ko làm hạy ai đâu, cô ấy có tất cả rổi cần gì tranh chấp chi ..   Đăng lúc 1-8-2012 03:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 1-8-2012 15:51:28 | Chỉ xem của tác giả
Ông bà ta có câu : KHÔN BA NĂM DẠI MỘT GIỜ . Câu nói dường như dành riêng cho T-ara trong trường hợp này
"Khôn 3 năm" : nếu nhớ không lầm thì T7 vừa kỷ niệm 3 năm. Trong thời gian đã qua, mặc dù không phải là Fan của nhóm nhưng cũng có thể thấy được phần nào sự thành công của họ  . Nếu các bạn dạo qua 1 vòng các site Inter, có thể dễ dàng tìm thấy những chủ đề tranh luận như : nhóm XX hay T-ara sẽ soán ngôi S9, liệu T-ara là nhóm đứng thứ 2 girlgroup v.v... (vì thread có liên quan đến S9 nên nhảy vào ham hố ) Nói thế nào nhĩ, bạn phải là gì đã trước khi người ta bàn luận về bạn. Nói thế để thấy cái sự popular của T7 không phải đùa   . Chẳng phải các bạn Big3 xuất hiện nhan nhản trên drama, CF, đi show ... đó sao. Từ đó họ đã bước đầu thành công trong việc gây dựng nên chỗ đứng, thương hiệu mà không dính đến scandal nào. Cái "khôn" là ở chỗ đó  
"Dại 1 giờ" : tôi không nói cái dại này là của riêng ai, mà thực ra ai cũng dại cả : từ cái sự dại của các thành viên trong nhóm : tweet vu vơ, không cần thiết, lủng củng nội bộ... , đến cái dại của Công ty quản lý : thay mem như thay áo, không giải quyết trong nội bộ mà để bùng phát, phát ngôn thì lung tung, không rõ ràng... , thêm cái sự dại của Fan : vội vàng quay lưng khi chưa nghe T6 và Hwayoung nói rõ, đốt đĩa vớ vẩn,, lập hội anti, ơ sự "yêu" idol của các bạn nông cạn thế nhờ  .
Đến giờ chỉ biết buồn bã mà nói : dại quá, dại cả  . Thôi thì chỉ biết chúc cho con thuyền sẽ vượt qua con sóng dữ này vậy
Giờ chỉ biết khuyên các bạn Queens như thế này :
1- Đừng vội vàng chia rẽ trước khi mọi chuyện sáng tỏ
2- Nếu các bạn đã yêu mến họ, thì bây giờ là lúc thể hiện tình yêu đó, LÚC KHÓ KHĂN LÀ LÚC HỌ CẦN BẠN NHẤT
3- Hãy tiếp tục chờ đợi người trong cuộc lên tiếng, cụ thể hơn là từ phát ngôn chính thức của T6 và Hwayoung
4- Sau khi mọi chuyên sáng tỏ ai đúng ai sai hãy chọn cho mình 1 con đường : quay lưng và từ bỏ, tiếp tục yêu mến ủng hộ, hay sẽ đứng về phía lẽ phải

Bình luận

bạn làm ơn đừng đưa s9 vào được ko. chỉ thêm thị phi vào người thôi. nhà queen đã đủ rắc rối rồi.  Đăng lúc 1-8-2012 04:20 PM
pls đọc kĩ com của tôi. Tôi nói ở những site Inter họ lập nên những thread so sánh giữa các nhóm như đã nói, vì là so sánh liên quan đến gái nên mới nhảy vào xem   Đăng lúc 1-8-2012 04:08 PM
dù mềnh ứ pải Qu  Đăng lúc 1-8-2012 04:05 PM
nhưng dù sao cũng cảm on bạn vì lời khuyên...thân!  Đăng lúc 1-8-2012 04:05 PM
"vì thread có liên quan đến S9 nên nhảy vào ham hố" có mà bạn lôi s9 vào chứ ai..bạn nói mình thấy bùn cười đấy...  Đăng lúc 1-8-2012 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 1-8-2012 15:51:39 | Chỉ xem của tác giả
đọc cm của các bạn nên mình có vài ý kiến sau
mình thik nghe nhạc của t-ara nhưng thật sự mình ko nhớ hết mặt và tên từng người
nhưng sau vụ này có lẽ mình đã bít hết rồi
trong 1 cuộc tranh chấp thế này
mình nghĩ ai cũng có lỗi
thông thường nếu có cãi nhau
ko ai đúng hoặc sai hoàn toàn
chúng ta ko phải người trong cuộc nên cũng ko hỉu rõ
iu idol nhưng cũng phải chấp nhận cái ko đúng của idol
sự việc chưa bít thế nào
mà nêú có công khai cũng chưa chắc hoàn toàn đúng
có lẽ trong t-ara HY là người ít fan nhất
cái này là mình đọc bài nên mình nghĩ zậy
cho nên bi giờ đa số fan t-ara đều bảo vệ 6 người còn lại
điều đó cũng đúng thôi
người ra đi thì để cho ra đi vui vẻ
người ở lại chịu áp lực lớn hơn cần sự che chở
nhưng các bạn bảo vệ 1 cách thái quá
thấy nhìu Queen quay ra nói xấu, đâm xỉa HY kinh quá?
mình thật sự ko ngờ đấy
dù gì cũng từng là 1 nhóm zới nhau
tại sao bi giờ lại quay ngoắt như zậy
mình thấy đa số những người đứng về phía HY bi giờ đều là fanclub khác (và 1 số anti t-ara đang lợi dụng cơ hội)
bởi vì họ cảm thấy HY đơn lẻ quá
thậm chí ngay cả Queen mà còn ko bảo vệ cô ấy nữa
nhìu người trách sao cô ấy ko lên tiếng
bi giờ nói gì cũng sẽ ko hay
nếu người bị bắt nạt là Ji hay Jung thì sao?
mình thật sự thất vọng về 1 số Queen đấy
mình chả bênh vực bên nào cả
bởi cái gì cũng có lý do của nó
nếu thật sự HY bị bắt nạt thì có lẽ HY đã làm gì đó
mình nghĩ bi giờ cần làm là bảo vệ t-ara khỏi những chuyện phiền phức
bảo vệ cả 2 bên
hãy để HY ra đi vui vẻ
và giúp đỡ những người ở lại đi lên
đừng có đổ lỗi cho bên nào hết
đây chỉ là ý kiến cá nhân
tại trước giờ mình chỉ nghe nhạc chứ ko quan tâm cuộc sống riêng của t-ara lắm
nếu ko đúng thì coi như mình nói nhầm
mong mọi chuyện sẽ qua
mong tất cả thành viên cố gắng bước tiếp

Bình luận

Ban oi, ban chi thay nhung comment tren day thoi chu thuc ra rat nhieu nguoi dang bao ve Hwa va quay lung voi T-ARA day. Tren kenh14 minh thay qua troi, t-aravn cung co may nguoi bo roi,...  Đăng lúc 1-8-2012 04:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 1-8-2012 15:53:06 | Chỉ xem của tác giả
Ơ hay mấy cái người này chỉ đọc những bài báo bash T-ara và có vẻ không đụng chạm gì cũg k tiêu tốn thời gian mà đánh vấn mấy bài báo của chủ chuồng CEO KKS nhỉ
Rõ ràng là đã khẳng định có mâu thuẫn hằng ngày xảy ra giữa cuộc sống  nhưng hoàn toàn không có chuyện bắt nạt ở đây rồi mà
Sao mấy cái bạn này cứ chỉ đọc những tin tức xấu k thế
Rồi vô đây hỏi han bậy bạ qá vậy
Các bạn cần cập nhập đầy đủ thông tin từ 2 fía chứ cứ thấy xấu là bu vô đọc kĩ càng còn nếu có giải thích thì cũng dạng "nói cho có, đọc qua qua" rồi lại về với cái xấu chứ gì
.
Rõ ràng là đã điều tra. Công An cũng đã nhận đc hồ sơ. Và CEO cũng khẳng định không có bắt nạt ai ở đây hết á Mà riêng bản thân các bạn. Xét nếu là Idol các bạn các bạn có tin vào 10 cái chứng cứ vô duyên của cư dân mạng cut ra rồi đổ tội vạ cho Idol nhà bạn là bắt nạt k ??
.
Hay Idol nhà bạn mà giỡn với nhau kiểu đó thì vui mừng gọi là " Ôi rồi, chúng nó suốt ngày dìm nhau ấy mà" " Ôi trời ơi, thân nhau nên những hàh độg đó bt"
Còn Idol nhà tôi thì đc cut ra cũng kiểu đó nhưg k mang tính dìm nhau mà mang tính "Bạo lực, bắt nạt, tách riêng" ~> Sao đời người bất công quá vậy
Thật là nực cười khi kết tội T-ara qa mấy cái chứng cứ nhảm nhí đó
Mình không hiểu sa0 vẫn tồn tại đc
.
Có khi ngay cả h Hwa nó ra nói " T-ara và em k có chuyện bắt nạt nhau" Các bạn vẫn nói kiểu " Ôi Hwa nó bị ép nói vậy đấy vì chị gái nó vẫn còn ở đó" "Ôi chứng cứ rành rành đó. Hwa bh lại là ng` fải nhận tội sao? "
Đấy. Giờ các bạn hỏi T-ara có bắt nạt k ?
Chúng tôi fải trả lời thế nà0 chứ?
Fan fải trả lời cho những người thắc mắc thế  nào cho thần tượg đây? Mà cứ hỏi hỏi hỏi
Hỏi thì trả lời thì fải tin chứ

.
Còn đứa nà0 zô đây cứ đá đểu nữa xem sạc nhăn trán hết

Bình luận

Fải giữ mới tồn tại đc con ạ =))  Đăng lúc 1-8-2012 08:21 PM
má âu má =)) má dữ wá zị má =)))  Đăng lúc 1-8-2012 06:44 PM
Ta fải spam cho bọn kia sáng mắt ra mới đc =))  Đăng lúc 1-8-2012 04:31 PM
Số tôi khổ qá trời ơi =)))  Đăng lúc 1-8-2012 04:25 PM
bá đạo =)))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 1-8-2012 15:53:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
dự la cai Aft sẽ là cong đồng anti xep top đối đầu truc tiep Afs=)) cai fb anti t-ara vn sau mot ngay da tang 600 mem=))) ma cac ban queens trog nay ko it ng la afs dau.nhe:-j hoi do cac ban thay idol ng ta bi j la thay nhau noi nay no den khi idol nha ban co chuyen lai noi ko nen anti blah blah=))) vãi các bạn!

Bình luận

để ý nhá.. dùng c nhon hả. biến đi ông nội... rỗi hơi à.. cút xéo ngay  Đăng lúc 1-8-2012 04:44 PM
muốn phá hoại thì làm ơn đừng có làm nick clone :)) đừng có làm anh hùng bàn phìm n~, phát ngôn tào lao :-j  Đăng lúc 1-8-2012 04:31 PM
ồ =)))) đọc cmt bn mà m mún thành afs luôn rầu =)))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 04:19 PM
Chợt nghĩ T-ara ko cả bằng cái máy lọc nước :))  Đăng lúc 1-8-2012 04:02 PM
Bạn làm mình nghĩ tới ngày trước.Cái "Cạch ! Kangarou,máy lọc nước hàng đầu Việt Nam" chỉ trong 1 đêm mà có tới hơn 2k mem.  Đăng lúc 1-8-2012 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách