Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ji Hyun Woo lên tiếng: "Nếu lặp lại tình huống tương tự, tôi vẫn sẽ làm như

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 12-6-2012 00:11:07 | Chỉ xem của tác giả
Woo của mình,hic,đọc đc tin tức là mừng lắm rồi,
mấy ngày nay xem đi xem lại phim mà chưa chán,
hic,tay sát gái này,sao lại thành ty đơn phương thế hả,{:432:}
Yoo na à, Woo sắp nhập ngũ rùi, 2 năm cơ đấy,{:430:}
(Yoo na mới nổi nên có lẽ sẽ k nhận lời đâu,mình nghĩ vậy)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 12-6-2012 00:25:37 | Chỉ xem của tác giả
movall gửi lúc 12-6-2012 00:09
Chào bạn,

Tôi có một nguyên tắc, không tranh luận với những người đang bị đả kí ...

Trong bài viết mình cũng do quen viết tắt nên đôi khi viết sai quy định đã sửa lại,còn sót chữ chưa nhìn thấy nên ko sửa kịp sẽ edit lại bài.Mình viết bài đúng là vì mình quan tâm ss In Na hơn,và cảm thấy ss chịu thiệt thòi hơn trong tình huống này,mình chả hề đồng tình với cái hành động kia của JHW,mình không cần quan tâm  anh chị có tình cảm gì không,có yêu đương gì không,mình không có đề cập đến vấn đề đó ở đây.Mình chỉ không thích cái kiểu tuyên bố một cách bồng bột kia để rồi gây hậu quả,ảnh hưởng đến sự nghiệp của ss.mình ở đây hoàn toàn chỉ đề cập tới sự nghiệp,còn ba cái chuyện tình yêu kia mình không đề cập đến.
Còn phát ngôn kia của mình là cho câu nói của bạn đó "chắc cũng chẳng cần phải thêm cái show WGM lăng-xê nữa",thế giờ ss nổi tiếng rồi,sau này không cần tham gia mấy cái truyền hình thực tế để lăng--xê đâu,không cần tham gia dự án phim mới để lăng-xê đâu-------->vì đã nổi tiếng rồi mà,cần cái chương trình để lăng-xê làm gì nữa,cần drama để lăng-xê làm gì nữa.Phát ngôn rất chi là mạnh miệng,dứt khoát,ss khỏi cần làm gì trong tương lai đâu,cũng nổi tiếng rồi đó,không cần làm gì nữa đâu nhé,ở nhà ngồi chơi,rồi ra đường họ vẫn biết đấy,vì nổi tiếng rồi mà.

Bình luận

không có gì mà,mỗi người một cách nghĩ và bảo vệ thần tượng...ko nên gây war,đó là phương châm của nhà QUeen  Đăng lúc 12-6-2012 01:13 PM
BẠN NÀY LÀ FAN CUỒNG CỦA SS NA NÊN MỌI NG HÃY THÔNG CẢM VÀ BỎ QUA CHO BẠN ẤY ĐI... AIGO  Đăng lúc 12-6-2012 08:56 AM
Chúng ta đều chỉ là người ngoài cuộc vậy nên đều ko nên cho rằng tất cả những phỏng đoán của mình là đúng. Chỉ muốn nói vậy thôi.  Đăng lúc 12-6-2012 01:20 AM
cũng khiến tôi hay bạn đều tổn thương!tôi nghĩ rằng chỉ trích người khác ko phải là cách để xoa dịu nỗi lo lắng cho sự nghiệp của Inna  Đăng lúc 12-6-2012 01:15 AM
đúng là nên dừng ở đây thôi!!!  Đăng lúc 12-6-2012 01:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 12-6-2012 00:38:10 | Chỉ xem của tác giả
L^v_5nyang gửi lúc 12-6-2012 00:25
Trong bài viết mình cũng do quen viết tắt nên đôi khi viết sai quy định đã sửa lại ...

Bạn ơi, đã có bài báo chính thức hay phát ngôn chính thức từ MBC là WGM bị hủy bỏ hay không đâu mà bạn đã bức xúc như vậy? Nếu sự nghiệp của Yoo In Na bị ảnh hưởng nghiêm trọng như những gì bạn nói thì công ty YG đã lo lắng mà nói rõ quan điểm lập trường về việc tỏ tình rồi chứ không phải trả lờii lấp lửng như thế. Với cả đừng tin hết vào lời của báo chí bạn ạ, nhất là báo chí Hàn :)
Mà mình thấy rất buồn cười nhé, từ trước đến giờ chẳng có thông tin gì về việc YIN đóng WGM cả, tự dưng sau khi JIW tỏ tình thì lại tòi ra một bài báo đổ hết lỗi lên đầu bạn ý như thế. Tự dưng fan của YIN lại có lý do mà ghét JIW. Aigooo....

Bình luận

Thích cách nói chuyện này!  Đăng lúc 12-6-2012 05:58 AM
miễn bình luận,vì chắc suy nghĩ khác nhau nên không thể nói thêm gì nữa!  Đăng lúc 12-6-2012 12:59 AM
và mình cũng nói lại lần nữa,mình không quan tâm vấn đề tình cảm,mình bức xúc vì việc đó ảnh hưởng đến sự nghiệp của ss  Đăng lúc 12-6-2012 12:46 AM
chưa có tuyên bố không có nghĩa là chưa có hậu quả,nhà sản xuất nêu ra quan điểm dựa trên sự kiện của JHW đã gây ra ảnh hưởng không tốt đến chương trình   Đăng lúc 12-6-2012 12:44 AM
đồng ý với bạn này,đều là do báo chí mà ra!  Đăng lúc 12-6-2012 12:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 12-6-2012 01:00:57 | Chỉ xem của tác giả
Chuẩn man! Đàn ông đích thực phải là như thế
Việc gì phải quá để tâm đến nghĩ của người khác
Dù sao thì chẳng ai sống thay cs của mình đc
Sống thật với cảm xúc, tỏ tình công khai là chuyện của JHW, còn chấp nhận hay ko lại phụ thuộc bạn YIN
Những người thấy màn tỏ tình thú vị như mình thì ủng hộ thoy
Bạn Na nên lên tiếng đi cho oy, đồng ý hay ko đồng ý cũng đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-6-2012 01:01:10 | Chỉ xem của tác giả
thế là ổn rùi đấy, cả nhà bớt lo rùi, haha, ta lại thảnh thơi dạo chơi chờ tin tốt và phim mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 12-6-2012 01:14:11 | Chỉ xem của tác giả
hix, coi bộ oppa bị từ chối gòi
tuy là mình rất thích Bông-Na nhưng ko đc thì thui vậy
đừng bùn, Bông ca cố lên {:412:}

Bình luận

chưa thể kết luận woo bi từ chối hay k mà  Đăng lúc 12-6-2012 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 12-6-2012 01:14:41 | Chỉ xem của tác giả
Jihyun Woo cung Nhân Mã, chắc chắn anh sẽ chẳng bị dư luận làm cho bực bội đâu

Anh vốn là một người tích cực, mặc dù suốt ngày bị dìm hàng nhưng chắc chắn những gì chân thật nhất sẽ không gì có thể vùi lấp được vẻ đẹp của nó.

Dù gì đi chăng nữa, cũng sẽ ủng hộ Bông đại nhân, ủng hộ những gì đúng đắn anh làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 12-6-2012 01:30:41 | Chỉ xem của tác giả
Ai Dà. Ta nói, miệng lưỡi thế gian thật là ghê gớm mà.
Ngày đầu nghe tin Woo bày tỏ, lòng mừng khôn xiết, lội hết 3 mấy trang new coi, cười mãn nguyên vì thấy mọi người ai cũng chúc phúc cho họ, đơn giản chỉ có thế
Nhưng đến bây giờ, khi mà vẫn đề vẫn chưa sáng tỏ đâu vào đâu mà bao nhiêu bạn cứ rần rần lên. Phán cứ như chuyên gia tâm lý học hay whatever.....

Mình xin gói gọn vào một vài ý như thế này:

1. Chuyện bày tỏ tình cảm của Woo với Na, quả thực là chuyện yêu đương nam nữ, họ bày tỏ vì họ không muốn giấu tình cảm của mình. Có gì sai? MÌnh thực sự khâm phục Woo, càng ngày càng yêu mến Woo, mặc dù nguyên nhân ban đầu đến với film là vì Na là mem YG. Fan cuồng YG cần có nhiệm vụ bất thành văn, chính bản thân đề ra là support tất cả những ai có liên quan tới YG.

2. Woo bày tỏ với Na, và cũng đã nói là mong mọi người chúc phúc. Nếu ai ko chúc phúc được thì cũng đừng dung lời lẽ qúa khích, suy nghĩ quá riêng để đánh giá Woo như thế này thế nọ. Ắt hẳn không ai muốn đến lúc mình yêu đương, lại có kẻ trù quến, nói ra nói vào. Dù không ưa chẳn hạn, nhưng bạn cũng mong ng ta đừng động chạm tới mình chứ. Thế đó, đời đâu ai thỏa lòng được cả mọi người. Nếu bạn ko thích thì click back là tốt nhất, chứ đừng vội đánh giá bất cứ thứ gì vì

3. Chuyện của Woo Na, 2 công ty cũng đã thoái lui. Bản thân các Fan như mình ban đầu cũng khá cuồng tín, một một hai hai đợi Na gật đầu. Nhưng tới giờ chỉ giám support từng người, mong họ sống tốt, sống đúng với con người, tình cảm của họ thôi, được yêu nhau thì tốt, không thì cũng chỉ coi như không có gì, chỉ buồn ngồi coi lại film cho đỡ vậy thôi. Vì thực chất chúng ta đều là người ở ngoài, và họ đều là những diễn viên. Chúng ta không nắm rõ vẫn đề, chúng ta không ở trong thế giới của họ, chúng ta không có suy nghĩ như họ, chúng ta không là họ. Chúng ta không có quyền phán xét bấy cứ điều gì mà bản thân mình chưa nắm chăc. Tất cả có thể là một vở kịch được dàn sẵn, cũng có thể là lời yêu xuất phát từ trái tim nồng cháy, cung có thể là lời công bố cho một mối quan hệ có trước...tất cả đều có thể......Nhưng dù có là lừa dối, có là gi đ chăng nữa, trước khi rõ vấn đề ít nhất đừng vội vàng phán quyết ng này thế này, người kia thế nọ vì bàn thân làm thế chẳng có ích lợi làm sáng tỏ vấn đề gì cả, chỉ làm vấn đề trơ nên rối nùi hơn thôi.

Trong cái vui có cái buồn, trong cái rủi có cái may. Chuyện Woo Na có thể coi là có một không hai, lãng mạng hơn cả film. Nhưng cũng lỡ đâu cũng chỉ là một giấc mơ chóng tàn. Là nữ, ắt hẳn ai cũng mong có một người yêu mình và bày tỏ với mình như thế. Huống chi là Na vốn là diễn viên, chuyện đời tư bị soi mói bới móc hằng ngày. Có thể nó là một vấn đề nan giải, một bái toán khó tìm lời giải đáp. Nhưng n sẽ để lại kỷ niệm khó quên cho Na. Một lời tỏ tình đặc biệt cho một cô gái đặc biệt. Ắt hẳn sau này nó vẫn đáng được nhắc đến.
Woo đã nói là dù có lần 2 vẫn làm như thế, qua đó ta cũng thấy rằng, tỷ lệ đây là một màn kịch đánh bóng tên tuổi cho 1 ng sắp đi lính, 1 ng xuất thân thừ Big 3, vốn chẳng ngại scandal mà nổi tiếng từ thực lực, giảm xuống đáng kể rồi nhỉ.
Giờ đây ta đừng vội bàn tán gì về Nhân này nhiều quá, bởi vì nếu có Quả như thế nào nữa thì chắc 2 năm nữa ta mới nêm được lận

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
thaopeo166 + 3 Bài viết hay, ủng hộ 1 cái :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 12-6-2012 04:59:17 | Chỉ xem của tác giả
L^v_5nyang gửi lúc 11-6-2012 18:25
Trong bài viết mình cũng do quen viết tắt nên đôi khi viết sai quy định đã sửa lại ...

Cảm ơn bạn đã nghiêm túc trả lời lại.

Bạn biết tại sao movall bắt bẻ bạn vậy không? Bài của bạn thực ra còn ít lỗi chính tả so với rất nhiều bài viết của các bạn khác, kể cả các bài viết trong topic phim Queen. Nhưng movall cắc cớ vậy đó, thích bắt bẻ vậy đó, không đúng quy định là không trả lời. Tại vì movall theo nguyên tắc thế. Bạn có quyền gạt qua sự gàn dở của movall, không trả lời movall nữa, nhưng bạn cũng rất cầu thị, muốn tiếp tục tranh luận. Vậy thì, ý của movall ở đây là, dù cái ý định khác nhau đi nữa, dù ý kiến khác nhau đi nữa, nhưng mục đích chung của chúng ta vẫn là muốn bảo vệ cho đến cùng diễn viên mình yêu thích, dù người diễn viên đó có là ai đi nữa.

Lan man thế không phải để nói là movall hay các bạn đang ủng hộ Ji Hyun-woo tẩy chay Yoo In-na. Không hề có chuyện đó. Movall chắc chắn bạn cũng hiểu điều đó chứ? Chỉ là, trong chuyện ầm ĩ lần này, tại Kites này, các bạn thấy ý kiển ủng hộ Ji Hyun-woo nhiều hơn, vì mọi người thấy rằng Ji Hyun-woo chính ra là người chịu áp lực nhiều hơn Yoo In-na, nên họ cũng bày tỏ, vậy thôi. Và ít ra movall chưa thấy có ý kiến nào tẩy chay Yoo In-na cả. Chỉ là bạn khó chịu vì Yoo In-na không được nhắc đến?

Bạn nói bạn quan tâm tới Yoo In-na hơn, và bạn cảm thấy cô ấy chịu thiệt thòi trong tình huống này. Bạn nói bạn chỉ hoàn toàn quan tâm đến sự nghiệp của cô ấy, không quan tâm ba cái chuyện tình yêu.

Ồ, không phản đối chuyện quan tâm sự nghiệp, nhưng cuộc đời của mỗi người thì phải có cả sự nghiệp lẫn tình yêu. Bạn là fan của diễn viên, đúng là bạn không thể có ý kiến gì về đời sống tình cảm riêng tư của diễn viên, nhưng bạn cũng tôn trọng quyết định của họ đúng không? Và nhất là trong trường hợp này, cái sự yêu mà bạn không quan tâm ấy, tại thời điểm này, nó gắn vào tên của Yoo In-na.

Cho nên tôi mới nói, dù bạn không muốn quan tâm tới chuyện tình yêu của cô ấy đi nữa, bạn cũng cần đặt chuyện đó vào hoàn cảnh này, để xem xét các tình huống có thể xảy ra. Nếu như cô ấy thực sự cũng yêu Ji Hyun-woo, nếu như cô ấy chỉ mới có tình cảm - chưa nghĩ tới bước lâu dài hơn, nếu như cô ấy chỉ xem Ji Hyun-woo là đồng nghiệp?

Đặt các câu hỏi ấy ra rồi, bạn cũng cần đặt câu hỏi trong mỗi trường hợp thì hành động của Ji Hyun-woo gây tác động gì, và nhấn mạnh với bạn, cuộc đời của mỗi người bao gồm cả sự nghiệp lẫn tình yêu. Tình yêu có thể không vĩnh cửu, nhưng ở mỗi giai đoạn, mỗi thời điểm nó đều tồn tại, và người ta cảm nhận và sống cùng với nó. Nếu cô ấy yêu Ji Hyun-woo thì sẽ có tác động khác, nếu cô ấy không yêu sẽ có tác động khác. Ngoài ra, còn phải xem tại sao Ji Hyun-woo lại có hành động mà bạn gọi là "bồng bột" như thế.
Bồng bột là chỉ khi bộc phát, còn đây sau mấy ngày vẫn thấy Ji Hyun-woo tuyên bố chắc như đinh đóng cột một lời không thay đổi, bạn nghĩ tại sao Ji Hyun-woo lại làm vậy? Nếu bạn cho rằng Ji Hyun-woo ích kỉ vô liêm sỉ, không đoái hoài gì đến sự nghiệp của Yoo In-na, thì bạn có nghĩ rằng những suy nghĩ như của bạn cũng là điều mà Ji Hyun-woo đang phải gánh chịu không? Nghĩa là hiện nay, người hứng chịu búa rìu dư luận nhiều nhất là cậu ấy, chứ không phải là Yoo In-na.

Ở bài viết trước, đúng là tôi có viết thế này

Sau QIHM, kể cả nếu như  không xảy ra vụ tỏ tình, thì tên tuổi của Yoo In Na cũng nổi tiếng hơn rất nhiều, chắc cũng chẳng cần phải thêm cái show WGM lăng-xê nữa. Và chuyện xảy ra không phải là lỗi của cô ấy, Ji Hyun-woo hiện là người đang hứng chịu búa rìu dư luận trong khi công ty quản lý của JHW không phải là công ty tốt nhất, trả lời báo chí là thấy chán rồi. Còn công ty YG của Yoo In Na có tiếng trong việc bảo vệ nghệ sĩ của họ, nhất là trường hợp này nghệ sĩ của họ không có lỗi. MBC đâu thể kiện họ, mà YIN không có WGM thì cũng đã có lượng fanbase tích cực ủng hộ JHW- YIN rồi. Fan ủng hộ cặp này đâu có ít đâu Delete.

Tôi nói thẳng ra là tham gia show WGM mục đích là để làm gì? Để quảng bá tên tuổi! Và như tôi đã viết ở phần quote phía trên, không có sự kiện tỏ tình diễn ra thì sau QIHM tên tuổi của Yoo In-na đã vụt sáng, bạn không cần hỏi tôi chuyện trích dẫn, fan của Yoo In-na tại Hàn không ít đâu, mà sau mỗi tập phim, báo chí Hàn đưa tin về Yoo In-na rất nhiều, không cần phải đợi đến hết phim người ta mới đánh giá đâu bạn ạ.

Cho nên tôi mới nói, không cần WGM thì sau vai chính đầu tiên rất ấn tượng này, Yoo In-na cũng đã ghi điểm trong lòng khán giả và người trong ngành.

Bạn ghi thế này

Còn phát ngôn kia của mình là cho câu nói của bạn đó "chắc cũng chẳng cần phải thêm cái show WGM lăng-xê nữa",thế giờ ss nổi tiếng rồi,sau này không cần tham gia mấy cái truyền hình thực tế để lăng--xê đâu,không cần tham gia dự án phim mới để lăng-xê đâu-------->vì đã nổi tiếng rồi mà,cần cái chương trình để lăng-xê làm gì nữa,cần drama để lăng-xê làm gì nữa.Phát ngôn rất chi là mạnh miệng,dứt khoát,ss khỏi cần làm gì trong tương lai đâu,cũng nổi tiếng rồi đó,không cần làm gì nữa đâu nhé,ở nhà ngồi chơi,rồi ra đường họ vẫn biết đấy,vì nổi tiếng rồi mà.

Tôi không hề nhắc đến việc bỏ tham gia những dự án phim mới, những chương trình truyền hình thực tế mới nhé, bạn đang suy diễn rồi, kể cả câu viết mát mẻ đằng sau cũng là bạn suy diễn. Tôi đang nhắc đến trường hợp đặc biệt là show WGM lần này: chương trình chưa được phát sóng, Yoo In-na là người liên quan nhưng không phải là người có lỗi, vì cô ấy chẳng vi phạm hợp đồng, chẳng làm hư hình ảnh tên tuổi gì cả. Mà ngay bản thân cái chương trình cũng đang gặp rắc rối sau vụ đình công của đài MBC. Bạn đừng tưởng MBC hiền, họ cũng lợi dụng tin tức nóng kỳ này để quảng cáo cho chương trình của họ đấy.

Túm lại, tôi chỉ muốn nói rằng, bản thân chúng ta là người ngoài cuộc, không hiểu hết những chuyện diẽn ra đằng sau nên đừng phán xét người khác, nhất là giới nghệ sĩ Hàn Quốc. Bạn có thể bày tỏ thái độ ủng hộ hay không ủng hộ, nhưng bạn không thể phán xét họ, và bạn cũng không thể bắt ép các khán giả khác cũng phải đồng ý theo bạn. Và bạn không thể thay Yoo In-na nhận xét các hành động của người khác được. Cô ấy cũng chẳng đưa ra những lời trách móc, những tổn hại về vật chất tinh thần lẫn sự nghiệp của cô ấy. Khi nào người trong cuộc đưa ra lời cáo buộc tổn hại, thì bạn hãy lo. Không cần phải lo cô ấy giữ im lặng để nhường nhịn, vì công ty quản lý của cô ấy chẳng phải là công ty tay mơ, bạn đừng lo cô ấy bị thiệt. Khi họ đã không lên tiếng, nghĩa là mọi việc trong tầm kiểm soát của họ.

Tôi muốn dừng lại ở đây, không tranh luận nữa, mãi cũng sẽ chẳng đi đến đâu. Tôi chỉ nói thêm lần nữa, sự im lặng của Yoo In-na lúc này là giải pháp tốt nhất, khán giả hãy hiểu và tôn trọng hành động của cả hai bên, bởi họ giải quyết chuyện này như thế nào sẽ là chuyện diễn ra trong bí mật. Vậy nên, người ngoài chỉ nên chúc cho họ mọi việc tốt lành. Và chúc họ hạnh phúc với mọi quyết định của họ.

Bình luận

Thật là chặt chẽ, thích nàng lắm nhé! Mình chỉ dạo qua khu này thôi, chưa xem phim đâu! Lội hết page tin này là vì bạn í! :)  Đăng lúc 12-6-2012 12:30 PM
like mạnh bài phân tích này.phương châm nhà queen là không đi gây ưar.chỉ mong fan ủng hộ 2 người.ủng hộ ở đâu không phải chuyện yêu đương nhé  Đăng lúc 12-6-2012 08:25 AM
e rất thích lập luận của s:)  Đăng lúc 12-6-2012 07:57 AM
chuẩn chuẩn nàng ạ, mình là fan của Inna, vì inna mà xem phim nhưng ko hề có ý bashing woo tí nào :))  Đăng lúc 12-6-2012 07:20 AM
Ôi thích bài còm, thích cả người còm!  Đăng lúc 12-6-2012 06:04 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
porcupine_minoz + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-6-2012 07:45:55 | Chỉ xem của tác giả
tội nghiệp woo của mềnh, từ hồi đến giờ toàn bị săm xoi.
giờ còn bị đổ lỗi nữa.
tình hình là không biết có bị quy án không.
hi vọng fan YIN thông cảm cho woo.
tham vọng là na đồng ý và tất cả mọi người chúc phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách