Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
CuMeoBuMi Tài khoản bị xóa
761#
Đăng lúc 20-3-2012 21:44:46 | Chỉ xem của tác giả
Ta hận bác Bk! {:415:}
Ta miệt thị bác! {:431:}
Bác àh! Con thề con sẽ gác kiếm ko bán ve chai cho bác nữa!
Mà cũng phải rầu giờ bác giàu quá rầu!
Cái vựa ve chai của bác cổ phiếu tăng giá nhờ DH2 mà lợi!
BiSung của con để con lẩm nhẩm, chừng đc 1ph30s vượt lên chính mình ko bác  
Con nghĩ tệ lắm cũng phải nắm tay
Thế mà bác đem cả nải chuối mời con ăn thì con cũng bái bác làm sư luôn!
Bức xúc!
Lăn lộn!
Vật vã! {:435:}
Rệu rã!

Bình luận

chính xác:(  Đăng lúc 20-3-2012 10:10 PM
haizz,,, Sis mog co' cai' hug scene 15+ thui cũng đỡ:(( Dc zậy tối nay ko mất ngủ vì tiếc  Đăng lúc 20-3-2012 10:04 PM
@bumi: haizza,. ko bit' bac;' i' co' bị fan couple nào anti ko mà cho cả đám alone hết cả lũ... Dc mỗi Bongseul :(( Sis mơ từ ep hum wa tới h là 2 đứa có 1 cái kiss hoành trag   Đăng lúc 20-3-2012 09:56 PM
cú mèo: ss mà độc ác á?trách BK của e ấy:)) mà ss nghi ngờ cái câu "trái tim bé nhỏ" của e nhá:))  Đăng lúc 20-3-2012 09:51 PM
sis chỉ bức xúc cho BiSung thui chứ Jin alone là đúng rùi... Ai bảo ko dám tỏ tình với Sung:))  Đăng lúc 20-3-2012 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

762#
Đăng lúc 20-3-2012 21:50:09 | Chỉ xem của tác giả
Cai com cuối cho Ú của tui vậy!!!
Chiều này đọc cái bài của mương 14 thấy vui vui, ta tưởng HE cho BISUNG  nó ngọt ngào, mùi mẫn thế nào cơ. Ngồi xem live từ đầu đến cuối, ngóng mãi ngóng mãi mà ko thấy nàng xuất hiện, đã ức chế lắm rùi.
Và cực sốc với bác, cái kết đúng là quá HE, nhìn các bạn ai cũng vui vẻ hết mà. Nhưng bác để cho BISUNG của cháu mới tập trc mùi mẫn, đẫm nc mắt chia tay, vậy mà tập này, (nếu mình đoán ko lần thì là sau 8 năm ah?) bạn Sung trở lại, mà bác ko lỡ cho bạn JB ra sân bay đón, rùi 1 cái hug thật tình cảm an ủi fan cũng đc, đằng này bác để 2 bạn sau bao ngày tháng xa cách, đứng cách xa nhau hàng mét cười cười :((((((((((((((((((((((((((.  
Rùi ta lại hy vọng sau bài DH, 2 bạn sẽ có 1 số cảnh riêng tư rùi mới kết thúc phim thế mà.....cái kết nó ngàn chấm quá bác ơi, shock nặng :(
P/s: nghe bài DH thấy dàn cast DH2 về khả năng ca hát hơn hắn DH1 nhỉ? hát quá chất, thực sự chết mệt với giọng bạn Ailee.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

763#
Đăng lúc 20-3-2012 21:57:08 | Chỉ xem của tác giả
DH2 là drama trong sáng nhất lịch sử điện ảnh Hàn Quốc, các bạn trẻ thời còn nên thiếu thì cùng lắm là bobo lên má cái thôi, đến thời trưởng thành thì pro rồi nhìn nhau cười cũng thể hiện tình yêu tràn ngập =)).
Hôm nay screen time của So Ra dc tính bằng giây chứ ko phải bằng phút. Cái perf cuối còn ko cho So Ra hát dc một câu, thậm chí camera còn ko thèm zoom vào bạn í cho đến tận đoạn cuối, đúng là đã dìm thì dìm hàng tới bến mà :)). Cảm giác JY mới là nhân vật nữ chính của nguyên phim này, vì kể ra nhân vật Rian có tính cách và câu chuyện thú vị nhất trong các nhân vật, screen time cũng nhiều nhất.
Điểm cộng duy nhất của ep cuối là style của HS sau 8 năm cực chuẩn, nhìn kín đáo mà vẫn sexy, ep cuối HS đẹp một cách trưởng thành. Fav scene của ep này đối với mình là cảnh HS đối đáp với Rian, cuối cùng Rian phải phục tùng theo HS. Mình ship couple này =)).
Thôi, cũng đã khép lại rồi 16 tuần cảm xúc lên xuống với DH2, toàn bộ dàn cast đã làm việc chăm chỉ, đặc biệt So Ra đã quá vất vả với cái drama này rồi. Âu cũng là một kỉ niệm (bài học) đáng nhớ. Open ending thì ai cũng đã đoán trc, nhìn chung ep cuối các bạn đếu công thành danh toại, dẹp tình yêu tình thù qua 1 bên cùng hướng đến tương lai :)), mà tuyệt nhất là YJ vẫn alone in the end (thanks god). Rất yêu thích dàn cast season này, hy vọng các bạn trẻ tương lai sẽ tìm dc những kịch bản đáng để bỏ công sức ra chứ ko phải lãng phí tài năng như thế này.
Riêng về Shin Hae Sung, đáng lẽ đây là một nhân vật rất đặc biệt nhưng tiếc thay chính biên kịch đã dần dần làm mất đi nét hấp dẫn của cô ấy T.T, đến tận ep cuối một SHS tự tin, độc lập, tài năng mới xuất hiện thì chỉ xuất hiện dc có vài phút TT.TT. Cho dù thế nào, mình vẫn yêu HS cho đến phút cuối, cái ko tốt của HS là cô bé quá tốt :)), nếu HS biết tự bảo vệ bản thân, biết đấu tranh, biết nghĩ cho bản thân một chút, biết thể hiện tình cảm rõ ràng hơn thì đây sẽ 1 nhân vật được người người yêu yêu mến. Dù sao đi nữa Hae Sung à, sẽ nhớ em lắm. Và So Ra à, nghỉ ngơi nhá, hãy tận dụng khoảng thời gian này tìm kiếm một kịch bản xứng với năng lực của em. Lần sau hãy nhận vai ác ác ấy :)), cứ ác ban đầu rồi sau này hiền dần, muốn thấy em vào 1 vai tiểu thư nhà giàu xinh đẹp đỏng đảnh hoặc là dạng quay lại trả thù bằng cách thay đổi cả tính cách lẫn ngoại hình ấy ;;).
Goodbye DH2, Goodbye SHS ....

Bình luận

Bắt đầu ghet Ji Yeon rồi, ghét thằng cha biên kịch. Ông cố tình để cho So của chúng tôi phút cuối còn mờ nhạt à  Đăng lúc 21-3-2012 09:04 AM
huhu.. thất vọng tràn trề.. thương Sora của mình =(( xuất hiện như cameo =(( Bisung thì...=((ức chế quá  Đăng lúc 21-3-2012 12:01 AM
Jin ngố alone mà ai cũng mừng là sao nhỉ :))  Đăng lúc 20-3-2012 11:12 PM
suz
@Bonnie: phải nói là bị "đẩy đi du học" mới đúng =))  Đăng lúc 20-3-2012 10:49 PM
Gì cơ, Sora xuất hiện có mấy phút á? Điên k chịu được, lại là Park Ji Yeon, mình bắt đầu k có tí thiện cảm nào  Đăng lúc 20-3-2012 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

764#
Đăng lúc 20-3-2012 22:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Caps hình cô gái xinh đẹp thành đạt Shin Hae Sung

credit as tagged

Bình luận

suz
@Hee: cậu chả vỗ đùi đen đét cười sung sướng còn giè =))  Đăng lúc 20-3-2012 10:50 PM
xem đến đoạn này suz hét "aaaaaaa xinh quá" =))  Đăng lúc 20-3-2012 10:40 PM
@suz: đúng đúng, tớ cũng đoán quay cảnh này sau khi di Dior event về vì cái style tóc :))  Đăng lúc 20-3-2012 10:32 PM
nàng wa đẹp  Đăng lúc 20-3-2012 10:31 PM
ế ế!cái đôi chân kia nhá =))))))))))))  Đăng lúc 20-3-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

765#
Đăng lúc 20-3-2012 22:34:48 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là DH2 đã kết thúc. Vẫn còn nhớ cái hồi có tin SR đóng, mình lúc ấy ngồi hóng từng ngày từng giờ, thế mà hôm nay, khi biết là nó sắp qua, và nó đã trôi qua, mình chỉ có 1 cảm giác, là dửng dưng... Ừ thì cũng có xem đó, nhưng vừa xem vừa làm việc khác, cảm xúc thì cứ trôi tuồn tuột. Làm cái ending gì mà kéo cho đến những 2 tập, mà thậm chí 2 tập rồi còn làm không hay? Ending huề cả làng đẹp lòng người chứ mình thấy nhạt nhòa kinh. Một số diễn viên đóng người 26 tuổi mà vẫn xì tin bốc khói nhí nha nhí nhảnh. Bạn JB thì đúng kiểu... người dưng với HS =)) Xem mà trong đầu cứ "là sao là sao ta???".

Cái khoái nhất là no kiss scene cho BiSung (đảm bảo là che mắt ngay dù tuổi đã 20+), và Jin alone. Bisung cute cơ mà the best and romantic scene in DH2 đối với mình mãi là cảnh JinSung ngồi ngắm sao. Vẫn thầm nghĩ DH2 nếu biên kịch không thể làm được cái gì gọi là MỚI, là OÁCH như dụng ý ban đầu thì thà cứ cho nó sên sến đi còn đỡ bực hơn. giá cái kết kiểu các bạn trẻ sau nhiều năm gặp lại, đi chơi, quay về nơi trại huấn luyện ngày nào, rồi bạn HS buổi tối đi vào rừng ngắm sao, bước 1 lúc thì nhìn phía bên kia con đường, bạn Jin cũng đang đứng đó, xong OST bài "You're my star" nổi lên, 2 bạn dòm nhau cười, hết phim. Chẹp, nếu mà kết như vậy chắc mình vừa xem vừa vỗ đùi đen đét =))

Lần đầu tiên xem 1 bộ phim mà có cảm giác bị lừa thế này, kể ra giờ mình hiểu sức chịu đựng của mình lớn ghê gớm =))

Bình luận

ức chế.. xì khói =((  Đăng lúc 20-3-2012 11:51 PM
nếu mà cứ nghĩ SR kiss bạn JB thì mình cũng khoái đó, cơ mà BiSung thì... =))  Đăng lúc 20-3-2012 11:16 PM
Áh, bạn này ship Jinsung giống mềnh này :)) Thích cái kết :X Dễ thương quá :"> Yêu nhau từ lúc ngắm sao, quay lại với nhau cũng dưới bầu trời đầy sao :X  Đăng lúc 20-3-2012 11:14 PM
@chị bon:em mong cái cảnh kiss cũng là vì cái dụng ý giống chị  Đăng lúc 20-3-2012 11:13 PM
e ko thể tưởng tượng nổi, căn bản bạn JB đóng cứng quá =))  Đăng lúc 20-3-2012 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

766#
Đăng lúc 20-3-2012 22:39:55 | Chỉ xem của tác giả
ep cuối này hơi nhạt đúng ko mn?

ella coi onl bằng đt mà như muốn hét lên trong lớp học thêm toán luôn :-s chờ đợi mãi mà chẳng có cảnh diễn tay đôi của BiSung,chỉ nhìn nhau cười :-s đã thế ep này Sora xuất hiện quá ít,cảm giác như vai HS xong hết từ ep 15 rồi ấy :-s

cái thích nhất trong ep này là mỗi nv đều có 1 kết thúc tốt đẹp,phải ko? :)

thôi thì kết thúc mở cho vai HS cùng vs BiSung cp nhé :) HS đã về,& vẫn giữ đôi đũa :) BiSung's shipper cứ đinh ninh 2 đứa là 1 đi,thế là đc :)

.
.
.

cuối cùng,phải nói là có chút hụt hẫng về ep cuối này. nhưng ko sao,dàn dv đã cố gắng diễn đến cùng,& càng gần cuối thì càng hòa vào vai diễn của mình hơn :)

sẽ rất nhớ Sung ngố của cta :) nhưng mà từ mai,ta sẽ dành time để ngóng cái honey moon của nàng vs Teukkie :)

.
.
.

ngày mai onl sẽ edit lại bài khác nhé :) mần 1 bà i com chất nhất về HS nào  :)
chúc cả nhà ngủ ngon :) iem nó đi học bài đây :) *ôm hôn hết mn* :*

Bình luận

bé học tốt và ngủ ngon nhá ^^  Đăng lúc 20-3-2012 10:47 PM
bé ơi thui học bài đi nhé. tối nay sún bùn quá cũng hok bik nói j  Đăng lúc 20-3-2012 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

767#
Đăng lúc 20-3-2012 22:44:26 | Chỉ xem của tác giả
hỡi thần dân bisung,xin hãy triệu tập gấp
cũng giống với tâm trạng của mọi người,ta đây hết sức nản
nếu dh2 kết thúc từ ep hum qua +1 cái kiss nữa thì đúng là rất tuyệT vời
fim sẽ để lại trong lòng ta bao hồi ức tốt đẹp về cp bisung iu dấu
rồi khi xem ep hum nay , ông bk đã chót làm love high rùi thì làm cho chót đi,để bi với sung của ta về quê trồng táo,sung ko thèm đi du học nữa,ở nhà với chồng bi còn sung sướng hơn
Đi du học về rồi mà người iu chẳng ra đón,tới lúc gặp nhau trong trg thì ko có nổi 1 câu hội thoại nào tình cảm,cầm tay ko,ôm ko,tất cả đơn giản chỉ là cười
lại còn lúc hát nữa chứ sung của mình chẳng đc cất giọng 1 lần,thậm chí còn ko có nhìu cảnh quay bằng tuyến nhân vật phụ.làm mình cứ tg lúc mn hát ko có sung
Cái mà ta đau nhất chính là cái cảnh KISS,mất công làm fim tình cảm thì cũng phải con người ta cái cảnh KISS chứ,đằng này thì ...
Thôi thì đành tự dối lòng mình là bi và sung sau này sẽ cưới nhau và sống hp chứ ko thì thật sự nếu cứ cái suy nghĩ sung và bi ko đến đc với nhau thì mình chỉ mún như thế này với ông bk thui{:421:}{:421:}

Bình luận

và sau đó mọi ng hát xong nàng ý sẽ xuất hiện vs 1 tràng pháo tay dành cho các idol >"< bớ bác BK ới!bác đạo diễn ới! dìm hàng gái nhà em thế á <ném gạch ném gạch>   Đăng lúc 21-3-2012 12:44 AM
lúc trước đó xem hơi giật nên mình cứ tưởng Sora chưa về cơ :))  Đăng lúc 21-3-2012 12:43 AM
ức quá í.. Sora đứng bên cánh trái.. lấp ló còn k nhìu cảnh = chị Sun Dong >"< SR bị dìm quá thế >"<  Đăng lúc 20-3-2012 11:54 PM
@ chị bon,em thấy sora unni đóng trong ep này như kiểu gọi là có thôi ý,chứ cả tập fim 3/4 là chiếu jiyoen  Đăng lúc 20-3-2012 11:06 PM
chị mất một lúc mới xác định dc là bạn Sung có diễn cái perf đó, tưởng bạn í đứng trogn cánh gà cơ, có thấy lên hình đâu mà @_@  Đăng lúc 20-3-2012 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

768#
Đăng lúc 20-3-2012 22:44:56 | Chỉ xem của tác giả
EunHee gửi lúc 20-3-2012 22:34
Vậy là DH2 đã kết thúc. Vẫn còn nhớ cái hồi có tin SR đóng, mình lúc ấy ngồi hóng ...

sự mong chờ của chúng ta đã bị BK dội cho 1 gáo nc lạnh rồi
xem mà k hiểu m đang xem cái j, xem mà k thể tập trung vào câu chuyện, vì dù có cố tập trung thì cũng k hiểu là mình đang xem cái j nữa (loạn quá)
bạn Bi sau 8 năm có quả đầu "bay qua tổ chim cúc cu" lúc ngồi trong phòng thu thật là oách =))
và bạn giống như bị biến trở lại trc khi gặp và thik HS chứ k phải đã có nhiều kỷ niệm để mà nhớ mà mong thu hẹp khoảng cách của 8 năm lại, haizzz

chỉ thấy có HS là thấp thỏm chờ mong khi lại nhìn thấy nụ cười, nghe thấy giọng nói của bạn Bi, còn bạn Bi thì...thế nào nhỉ, đũa còn mà thìa thì đâu mất rồi =((

viễn cảnh đồng chí Hee vẽ ra cũng đẹp đó, m thik (dù m k ship Jinsung) :))
nghĩ lại thì để cho hai đứa nó ngắm sao với nhau làm j, ngắm xong rồi để đấy à???
k hoành tráng đc thì phải dựa vào những cái mình đã có chứ :-j

thôi, nói chung là nói giống bé Hee, mình bị lừa, m chán :-<
chờ ảnh em nó ngày mai đi fansign vậy ... ... ...

Bình luận

=(((  Đăng lúc 20-3-2012 11:55 PM
suz
@Bonnie: =))=)) dời ạ cái vụ muỗng đũa. mà đúng là bạn Bi chỉ ngơ ngác lúc cô nhắc đến HS hôm tốt nghiệp thôi, còn 8 năm sau thì ... có khi rơi thìa thật rồi :-<   Đăng lúc 20-3-2012 10:57 PM
đoạn Sung nhìn Bi thấp thỏm, tớ hy vọng bạn Bi bạn ấy cũng tỏ ra nhung nhớ tí, ai dè cứ ngơ ngơ, iu đương gì kì zị trời T,T  Đăng lúc 20-3-2012 10:53 PM
tớ đồ bạn Bi làm rơi muỗng ở đâu rồi =)), chuyện tình muỗnd đũa kể ra ko dc vệ sinh lắm, cứ vắt theo người bụi bám đầy rồi tới lúc ăn lại lấy ra  Đăng lúc 20-3-2012 10:50 PM
suz
vâng, thì để đấy :-< quên mất k nói vụ thầy giáo Jin đẹp trai đó =))  Đăng lúc 20-3-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

769#
Đăng lúc 20-3-2012 22:45:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình k xem được tập cuối nhưng đọc comment của các bạn
Hình như ep cuối HS xuất hiện chưa đầy 2 phút????
Đùa, trên đời chưa gặp một biên kịch nào như biên kịch này
Kịch bản và bộ phim tuy rating thấp nhưng đã làm là phải làm tới cùng
Nhân vật chính từ đầu là ai thì vẫn phải nhất quán chứ, sao tập cuối mà NV chính xuất hiện với thời lượng còn k bằng diễn viên quần chúng như vậy
Nói chung là mình bó tay, k còn gì để nói.
Tuy k muốn nói cả họ cả tên ra nhưng mà unnie à, lần sau đóng phim đừng đóng với idol nữa
Đùa ngày xưa mình cũng khá thích  người đó nhưng mà sau phim này thì chấm dứt luôn.
Thật là thiệt thòi cho chị quá

Bình luận

chính vì ko nhất quán nên cái rating nó càng lẹt đẹt chứ sao.BK đại tài:))  Đăng lúc 20-3-2012 11:01 PM
với cả Rian với HS cũng thành bạn trong phim. Ngoài đời JY cũng thân với Sora nên đừng nghĩ gì cả, lỗi là lỗi của PD với producer thui. ^^  Đăng lúc 20-3-2012 11:01 PM
nhìn chung nguyên ep cuối HS xuất hiện là vai trò kết thúc chuyện vào phút cuối cùng. Mà thôi, đừng buồn cũng qua rồi bạn à. Mong vào drama khác của Sora thôi.  Đăng lúc 20-3-2012 10:59 PM
@phuong : có trách là trách biên kịch chứ sao lại lôi idol vào đây mà nói, cái cách bạn vơ đũa idol vào mà nói nghe k ok chút nào >"<  Đăng lúc 20-3-2012 10:59 PM
thật ra ep cuối gần như So Ra thành phụ rồi, vì Rian thành Super Idol, rồi Rian cũg từ bỏ địa vị đi help mí bạn kia, rồi cũng Rian an ủi JB khi bạn í buồn  Đăng lúc 20-3-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

770#
Đăng lúc 20-3-2012 23:36:56 | Chỉ xem của tác giả
:(( :(( :(( :(( Hận bác BK ! Hận ! Hận.....Thà kết thúc từ Ep 15 cho xong ! Chưa đc xem Ep 16 nhưng thấy mọi người đều nói HS xuất hiện trong Ep này chỉ tính bằng giây thôi đã ko muốn xem rồi :( Mà bác BK cũng giỏi trêu fan DH2 thật , bác ý trước khi chiếu 2 EP cuối lại còn hỏi mọi người mong kết thúc sẽ là CP nào làm mọi người cứ hi vọng :( Kết thúc mở cũng tốt , nhưng sao bác BK ko làm cho cái kết thúc ý ĐẸP 1 tý , đáng nhẽ Ep cuối đất diễn phải là của HS chứ :( Gì chứ toàn Ryan vs JB là thế nào ?! :-s Thấy HS xuất hiện mấy tập đầu thì chính xác là diễn chính rồi , sau cứ bị dìm dần :( Mà đây là phim âm nhạc sao Ep cuối ko để HS đc hát hả bác BK :((
Hôm qua tới hôm nay ko kiềm chế đc đã down bản Hàn Ep 15 về xem :P Xem cái đoạn JB chạy ra sân bay tìm HS cảm động vô cùng ! Sao bác BK ko cho kết thúc ở đoạn 2 đứa ôm nhau nhể ^^
À mà Ep 16 này hình như ít cảnh JB vs HS thì phải ! Ko có kiss scene sao ko cho 2 bạn ý ôm nhau có phải đẹp ko :( Haiz....Hi vọng lần sau bác BK mà có ý định làm DH3 hay DH4 thì xin bác đổi tên phim đi cho các diễn viên đỡ bị áp lực và bị đem ra so sánh bác ạ ! Như ss Sora ý ạ ! ss ý phải chịu quá nhiều áp lực rồi !
Kết thúc rồi cũng tốt :X ss Sora đc về nhà vs anh Già rồi ! Mong tuần trăng mật của 2 a chị quá đi ^^~ TeukSo mới là Happy ED :D :X~~~~~~~

Bình luận

2zzzzzzzz........ giờ chỉ còn biết tiếc nuối, tự kỷ thôi! mang ảnh BiSung từ ep 7->15 ra ngắm nào >"<  Đăng lúc 21-3-2012 12:00 AM
^^ BiSung vẫn mãi là CP của mình mà :D~  Đăng lúc 20-3-2012 11:58 PM
mih` thích bisung cơ :((  Đăng lúc 20-3-2012 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách