Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khưu Trạch lộ ảnh khỏa thân phản cảm - Người quản lý giải thích vì lí do từ thiệ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 4-5-2013 16:36:57 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 4-5-2013 16:40:27 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 4-5-2013 16:47:54 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bạn này rảnh quá ha, lập hết clone này đến clone khác *mà tôi thì anti nặng cái khoản có war mà không dám dùng nick thật, cứ đi xài clone hoài, vậy mà ở đó kêu tự cao tự trọng cái gì chớ?*
Vào chửi bới rầm trời mà ko biết tự soi gương nhìn lại mình, nói năng thì vô lý, đá câu nói của người ta đi xa lắc xa lơ khỏi cả chủ đề trong news, tôi có quyền xóa hay ẩn bài nếu nó không liên quan news, okie???
Thứ nhất, tôi chả hề học tiếng Trung, và nếu tôi có học tôi dùng vào việc gì và việc đó có ích hay không thì đó là quyết định của tôi, liên quan gì mấy bạn mà ngồi đó phán?
Mà cái vấn đề tôi dịch hay không dịch tin của Khưu Trạch thì cũng là chuyện của tôi, mấy bạn có quyền gì mà cấm người ta im hả trời?
Còn cái chuyện box news bị spam đó là do auto spam từ IP nước ngoài, nó sẽ chọn cái box đầu tiên ngay trên đầu diễn đàn mà spam thôi. Không biết mà cứ ở đó phán :P
Thứ hai, nhắc lại lần cuối cùng. Sao lúc nào cũng lôi Hồ Ca và việc tôi là fan của Hồ Ca vào trong khi nó chả liên quan một tí tẹo gì vậy nhở? Có học logic không vậy?
Thứ ba, nội dung tôi comment tôi nói về cái vấn đề người ta khỏa thân rồi lấy lí do đó là từ thiện. Theo quan điểm cá nhân tôi thì tôi không ủng hộ việc này. Vậy tôi là Mod thì tôi không được quyền comment như vậy hả? Nói năng sao vô lý dữ vậy trời!
Thứ tư, bạn gì tự phong tôi là "khả kính". Ôi trời đất ơi, bạn tự giữ lại cho mình đi nhé, tôi chả cần bất cứ chức danh gì bạn phong cho tôi đâu. No care là khác!
Thứ năm, việc tôi thế nào thì người chơi với tôi họ tự hiểu. Tôi cần gì mấy người ảo ơi là ảo trên này phán thế nọ thế kia, mà có phán thì cũng no care nốt. Ở ngoài có tốt hơn người ta không mà nóii.

Bình luận

bánh xe thủng hay ko chưa biết chứ cái đầu óc bạn nó thủng thì chắc chắn hơn á :))  Đăng lúc 5-5-2013 09:22 AM
thì đừng có trách ng ta ..  Đăng lúc 5-5-2013 09:20 AM
noí một lúc thành lý sự cùn, đuối lý rồi à ??..còn ở đây là news, giữ hòa bình ko mún mà cứ mún gây war  Đăng lúc 5-5-2013 09:20 AM
ơ hay, ở nhà tôi vào gây war thì tất nhiên phải xóa, vậy ko lẽ có ng vô war nhà bạn mà bạn để yên à  Đăng lúc 5-5-2013 09:19 AM
hình như đợt trước nhà bạn có war, bạn cũng tự xóa bài họ đó thôi :P mà tôi chả biết cái bánh xe bạn kia nói là cái gì, nói vu vơ nó thủng thì có sao :P  Đăng lúc 4-5-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-5-2013 17:01:26 | Chỉ xem của tác giả
LovingGe4ever gửi lúc 4-5-2013 09:54
Đúng là nghệ sĩ, cứ khỏa thân xong lấy lý do từ thiện
Chả hiểu từ thiện ở chỗ nào ...

Ai cho bạn cái quyền đặt ẩn bài của tôi?
Trong bài viết của tôi còn dịch cả thông tin liên quan đến news này
Bạn còn đặt ẩn lần nữa thì cùng nhau ra Suggestions & Feedback đi, đừng lạm dụng quyền một cách quá đáng, nếu trong bài này tôi viết sai chỗ nào thì bạn chỉ rõ cho tôi xem.

Post lại bài đã bị đặt ẩn ở trên:

Scandal chia tay cùng Đường Yên làm cho Khưu Trạch bị tổn hại nghiêm trọng hình tượng, Khưu Trạch đã phải bỏ hai bộ phim đã nhận, phỏng chừng bị tổn thất 6400 vạn nhân dân tệ. Mức độ tổn hại sẽ không dừng ở đó bởi vì tấm hình Khưu Trạch nude đang lưu truyền trở thành đề tài bài luận sôi nổi.

Theo tin tức thu thập được, bức ảnh này được chụp 7 năm về trước với mục đích từ thiện, lúc ấy nhiếp ảnh gia nổi tiếng  Leslie Kee muốn giúp các nạn nhân sóng thần nên đã mời rất nhiều nghệ sĩ nổi tiếng chụp ảnh khỏa thân, Tạ Đình Phong, Ngô Ngạn Tổ và Quách Phú Thành cũng tham gia vào loạt ảnh này.

Source: http://weifang.dzwww.com/yl/201305/t20130502_8318008.htm
Vtrans: Nikola3m

Nói có sách mách có chứng
Có rất nhiều bằng chứng Khưu Trạch tham gia chụp ảnh để làm từ thiện
Bạn bảo Khưu Trạch chụp ảnh khỏa thân xong lấy cớ làm từ thiện, vậy bằng chứng của bạn ở đâu?
Người ta trước khi chụp ảnh phải có mục đích nhưng suy nghĩ của bạn lệch lạc đến mức chụp ảnh xong, 7 năm sau cần 1 lời giải thích nên mới phải lấy cớ với mục đích làm từ thiện.
Nếu bạn chỉ là mem bình thường nói những lời này thì tôi cũng chẳng để ý làm gì, vì tự do ngôn luận mà, ai thích suy diễn như thế nào đâu cấm được nhưng bạn là Mod của Chinese Showbiz News lại ăn nói tùy tiện theo cảm tính thì không thể chấp nhận được.
Comment của bạn lại có tính chất gây war cao, đây không phải lần đầu tiên bạn viết com kiểu này về Khưu Trạch, hai nhà cũng war không ít lần rồi.
Tôi nghĩ rằng 2-3 lần bạn làm càn rồi cũng sẽ biết điều hơn mà rút kinh nghiệm, nhưng có vẻ càng ngày bạn càng thích gây chuyện với nhà Roy nhỉ?
Bản thân là Mod Chinese Showbiz News tại sao ko lấy thời gian đi gây sự mà dịch thêm nhiều news cho box nhỉ?
==========================

Mọi người đừng hỏi vì sao một loạt nghệ sĩ cũng xuất hiện trong bộ ảnh nude mà bây giờ một mình khưu Trạch bị lôi ra
Như news ở trên tôi post, năm nay mở màn đã có scandal chia tay với ĐY quá hot rồi nên báo chí thừa nước đục thả câu cũng ko có gì lạ
Còn news Khưu Trạch chụp nude này tôi đã từng đọc vào năm 2012, bây giờ đi tìm lại cũng nản. Cũng cùng 1 bức ảnh, cùng 1 nôi dung mà sang năm 2013 báo chí Trung Quốc vẫn cố tình đăng lại và cố gắng làm nó càng hot hơn. Đúng là thói đời mà :)
Ngày 25-26/4/2013 Khưu Trạch quyên góp làm từ thiện cho cách nạn nhân ở Tứ Xuyên, không có dù chỉ 1 bài báo viết về lần từ thiện này của Khưu Trạch. Nếu fan của Khưu Trạch không post ảnh lên thì cũng chẳng ai biết anh làm từ thiện.

Nguồn ảnh: baidu

Bình luận

chời ơi cô ơi, răng cô nóng thế này :( lâu lắm k gặp cô mà :((  Đăng lúc 7-5-2013 06:03 PM
Hic...sao ầm ĩ như này rồi hic hic...  Đăng lúc 4-5-2013 10:08 PM
ss ơi bình tĩnh đi mà :(  Đăng lúc 4-5-2013 10:05 PM
@LovingGe4ever: thể loại như bạn, chưa cho ng ta bát cháo nào mà cũng bày đặt. Mà cháo của bạn nếu có cũng là cháo độc, cháo thiu..ăn vào chết á nên đá thôi :))   Đăng lúc 4-5-2013 09:42 PM
@JuriSame : đôi co với loại người làm gì em, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng..>.<  Đăng lúc 4-5-2013 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 4-5-2013 18:53:49 | Chỉ xem của tác giả
LovingGe4ever gửi lúc 4-5-2013 09:54
Chả hiểu từ thiện ở chỗ nào ...

Mình không ngờ là có nửa ngày mà đã khói lửa thế này rồi
Thôi thì đã có người ra mặt, mình cũng cm xin làm rõ một vài luận điểm

Bạn nói câu này cũng ko có gì quá khích
chẳng qua trong trường hợp này mình sẽ suy diễn là bạn cho rằng Khưu TRạch đã chụp ảnh nude rồi, vì mục đích gì ko cần biết, nhưng bây h lại lấy cớ là làm từ thiện
Đấy là cách nhận xét của bạn nhé. Và mình ko đồng ý một chút nào, bạn lấy đâu ra bằng chứng là anh ta lấy cớ, bạn lấy đâu bằng chứng là anh ta ko phải là làm từ thiện. Hoặc nếu bạn chưa biết, xin mới bạn đọc phần dưới đây mình trích dẫn cm của ss Lộng Nguyệt:
Ảnh này lấy từ trong một quyển sách ảnh được nói là chụp để bán vì mục đích từ thiện - ủng hộ cho nạn nhân vụ sóng thần. Bộ ảnh có tên là Super Stars, và đúng như tên gọi, nội dung là chụp các nghệ sỹ (đủ ngành nghề diễn viên, ca sỹ, người mẫu, đạo diễn... ) từ cả TQ, Đài Loan, HK, Nhật Bản, mà chủ yếu là từ Nhật Bản.

Ngoại trừ việc họ đều là người trong ngành giải trí, còn lại không có phong cách thống nhất cho cả bộ ảnh. Không phải toàn bộ đều chụp khỏa thân cả. Nhiều người thậm chí còn mặc đủ quần áo kín đáo như Củng Lợi, Twins, Yutaka Takenouchi.... Theo thống kê trong một bài báo thì có khoảng 10% trong số đó là hoàn toàn nude. Môt số ngôi sao như Quách Phú Thành khẳng định là nhiếp ảnh gia đã đem xuất bản và bán sách mà không có sự hỏi ý kiến hay cho phép của họ.

Vì nguyên nhân có nhiều bức ảnh phản cảm như thế nên mặc dù bộ ảnh đã thu về rất nhiều tiền ở Hong Kong, nó vẫn bị chính phủ Singapore cấm phát hành, chào bán trên đảo quốc

Hoặc giả bạn nói đó chỉ là quan điểm cá nhận của bạn, chẳng ai cấm bạn được, đây là diễn đàn tự do ngôn luận, vậy thì mình xin phép được báo cáo với bạn với tư cách Mod của C news là bạn cm ở post thứ 8 của news này có ý nói cạnh khóe diễn viên mong bạn xử lí giúp mình.
Dần chứng:

http://kites.vn/thread/khuu-trac ... ien-389063-1-1.html

Chả hiểu từ thiện ở chỗ nào @@
Vì anh ấy, cô ấy nổi tiếng, chụp ảnh khỏa thân quyên tiền sao, xin lỗi tình yêu đi :))
Thà đi quyên góp hay ủng hộ còn hơn chụp mấy cái ảnh kiểu này, thấy mà ghê
Tạo dáng trông còn khó đỡ nữa, chả thấy nghệ thuật ở đâu luôn :-ss

Và tất cả các câu sau đó đều là mang tính châm chọc không thèm che giấu
Bạn cho rằng bạn có quyền khuyên người ta phải làm từ thiện bằng cách nào?
Người ta chụp ản nude kiếm tiền để làm tự thiện là không được phép.
Và hơn nữa, bạn ko thấy nó có tính nghệ thuật nên có nghĩa nó không có tính nghệ thuật, nói thực, tôi tuyệt cũng ko hiêu tính nghệ thuật của ảnh nude, n cái nghệ thuật đó vẫn cứ tồn tại, ko cần đến sự công nhận của tôi hay của bạn.
Thực ra nếu không phải ỏ trên diễn đàn này, mình nghĩ bạn có thể thích nói gì thì nói, cùng như mình đọc được Hoàng Quyên nhận là chụp ảnh nude vì môi trường, mình cũng có thể cạnh khóe, châm chọc chị ta. Kiểu như:

Chả hiểu từ thiện ở chỗ nào @@
Vì chị ấy nổi tiếng, chụp ảnh khỏa thân quyên tiền sao, xin lỗi tình yêu đi :))
Thà đi quyên góp hay ủng hộ còn hơn chụp mấy cái ảnh kiểu này, thấy mà ghê
Tạo dáng trông còn khó đỡ nữa, chả thấy nghệ thuật ở đâu luôn :-ss

Nhưng mà diễn đàn này rõ ràng nếu mình nói như vậy là có ý bashing chị ta, điều đó theo mình biết là không được chấp nhận ở đây.
Còn nếu mà bây giờ luật đã cởi mở hơn về chuyện bashing idol này, thì xin cho mình biết để sau này mình cũng dám ăn nói mạnh mẽ hơn chút.

Câu cuối, nghe nói bạn đã báo cáo Smod rồi, mình cũng đang chờ một câu công bằng từ phía Smod.

Bình luận

ss ơi bình tĩnh đi mà :(  Đăng lúc 4-5-2013 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 4-5-2013 19:06:28 | Chỉ xem của tác giả
khỏa thân để làm từ tiện.............vậy từ thiện ở chỗ nào :)).

Khỏa thân để bảo vệ môi trường.......tức là không cần sản xuất đồ để mặc...tránh được việc đồ cũ đem bảo rồi tái chế lại :))......................

Nói vậy mà cũng được hay thật

Bình luận

nar
mới là người đang xúc phạm người ta đó, nói luôn để biết là nick nar là của em mình nó log vào chơi game nông trại , tránh để các bạn nói mình clone  Đăng lúc 5-5-2013 03:17 PM
nar
còn nữa , mình nói ko phải để gây war đâu , chẳng qua các bạn bênh idol của mình mà cứ nghĩ nó lệch lạc đi ,rồi nghi là người ta gây war rồi chính các bạn  Đăng lúc 5-5-2013 03:14 PM
nar
còn nếu nó đc post bên box nhà bạn thì có cho tiền mình cũng ko thèm "chõ" vào đâu bạn nhé  Đăng lúc 5-5-2013 03:13 PM
nar
vâng, c bạn bực thì có quyền nói người khác im mồm, hay đấy , còn nữa, cái news này đc post bên chinese showbiz new nên mình vào cmt chứ mình ko có "chõ" nhé bạn   Đăng lúc 5-5-2013 03:11 PM
vậy nhưng nghệ sĩ kia...người ta cũng làm từ thiện mà....vậy tại sao ko học cách của người ta mà lại đi chụp ảnh nude  Đăng lúc 5-5-2013 02:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 4-5-2013 20:03:46 | Chỉ xem của tác giả
OMGGGGGG!!!!!

mình đang feel anh này

mà tự nhiên bị scandal là sao trùi *__________________________________*

sao bên đó cứ soi mói ng ta miết thế

làm diễn viên bên đó khổ ghê :(

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 4-5-2013 21:16:19 | Chỉ xem của tác giả
hình tượng vậy không suy diễn cũng hơi bị lạ, không biết ý tưởng của nhiếp ảnh gia là gì nữa @@
mà dù sao thì người quản lý cũng giải thích đầy đủ thông tin rồi nên có lẽ mọi người sẽ thôi bàn tán nữa :D
anh càng ngày càng đẹp trai ngời ngời mà T_T
thanks bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 4-5-2013 21:30:45 | Chỉ xem của tác giả
chụp ảnh khỏa thân để làm từ thiện, ... từ thiện xuất phát từ tấm lòng, sao phải bán cả thể xác để làm từ thiện nhỉ?  làm từ thiện có thể bằng nhiều cách khác sao phải làm thế, hơn nữa làm diễn viên đâu thiếu tiền để quyên từ thiện nhỉ?
mình thực sự không mấy ủng hộ cách chụp ảnh khỏa thân để từ thiên, hay bảo vệ môi trường gì đó...  điều đó chẳng mang lại điều gì tốt, có ích cho xã hội gì cả.

Bình luận

bị ông nhà báo lấy hình xấu đăng lên để câu view thôi =.=  Đăng lúc 5-5-2013 01:31 PM
cũng là cái kiểu nude 100% thế này này, chẳng qua là mấy cái hình đẹp, nghệ thuật nó chọn đăng báo, còn hình xấu nó cất đi, Roy nhà tôi xui  Đăng lúc 5-5-2013 01:31 PM
như Thủy Linh, Lý Băng Băng, Y Năng Tịnh cũng đã từng chụp hình nude năm 2006,2007 để tuyên truyền bảo vệ sức khỏe (căn bệnh ung thư vú)  Đăng lúc 5-5-2013 01:30 PM
làm gì có quy định bắt, luctrang chỉ bảo tại sao ko thể dùng cách này, b quá nông cạn r còn gì,  Đăng lúc 5-5-2013 01:29 PM
thế thì vì sao ko thể dùng cách này? Có quy định cách làm từ thiện? Có quy định thể hiện lòng thương người bằng cách nào hay sao?  Đăng lúc 4-5-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-5-2013 22:39:09 | Chỉ xem của tác giả
mình k phải fan của anh KT nên khi nhìn bức ảnh đó mình có vài ý kiến:
1, tư thế chụp ảnh như kia bảo là làm tự thiện thì chắc chắn ko ai tin vì nó quá nhạy cảm, ranh giới giữ nude nghệ thuật với khỏa thân nó khác nhau nhiều lắm
2, ngẫm lại thấy anh KT có cảm giác bị lừa nhiều hơn, có thể chụp cả bộ ảnh và có những tấm ưng thì làm lấy làm mục đích từ thiện còn những cái nhạy cảm thế này đáng lẽ ko đc công khai thì lại công khai
3, tại sao mọi người cứ ác cảm quá mức về việc chụp ảnh nude làm từ thiện, mà k nghĩ là những bức ảnh đó nếu đậm chất là nude nghệ thuật thì ối người muốn mua vì nó thực sự thu hút, chẳng qua do nhiều những cá nhân lợi dụng việc chụp bộ ảnh nghệ thuật với khỏa thân để được nổi tiếng nên đã dẫn tới đánh đồng hết với nhau
tóm lại anh KT đã vướng vào 1 số vụ scandal từ đầu năm cho nên các cá nhân anti sẽ càng dựa vào việc đó để "dìm" anh ấy mà thôi

Bình luận

cảm ơn bạn vì đã hiểu cho nỗi khổ của Roy trong khi nhiều ng cứ bấu víu vào đấy để dìm anh :(  Đăng lúc 4-5-2013 11:32 PM
công tâm :)))  Đăng lúc 4-5-2013 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách