Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
251#
 Tác giả| Đăng lúc 20-3-2013 23:30:42 | Chỉ xem của tác giả
LET'S PLAY LOVE CONFESSIONS

SBD 27

Mình rất quý bạn, thương bạn như người bạn thật sự.
Không biết bạn có như vậy với mình không?

Gửi "bạn già" của tôi!

Mình sẽ gọi "bạn" là "bạn già" dù "bạn" hơn mình vài tuổi. Vì bạn nói bạn k mún người ta thấy bạn già =)) Mình chỉ gọi "chị" khi có 2 đứa thôi nhe. Mà nhắc tới cách xưng hô thì cg muôn kiểu muôn lời. Lúc bùn thì "chị ơi", "em nè". Lúc vui thì "gái ơi","gái hỡi". Lúc đùa vui thì "chị" thành "em", "em" thành "chị". Tóm lại thì từ lúc quen biết nhau tới giờ chưa lâu nhưng mình đã xem bạn như người bạn đáng tin cậy và một người chị đáng iu rồi.

Mình cg đã có rất nhiều bạn trong những chặng đường khác nhau của cuộc đời. Cấp 1 có,cấp 2 có,cấp 3 còn nhiều hơn. Thậm chí một đứa bạn lâu năm nhất là đã quen nhau 15 năm rồi. Nhưng cuối cùng đọng lại chỉ là số lượng chứ chất lượng chả bao nhiêu. Mình có nhiều lần đối với họ rất chân thành, rất nhiệt tình nhưg đổi lại rất chi là phủ phàng. Mình đối với họ chắc chỉ là "người thân hơn người quen nhưng còn kém xa người bạn". Do mình đối với họ chưa đủ chân thành, khi họ rủ đi chơi vài lần mình k thể đi nên những lần sau k thèm rủ. Nhiều lần nhìn thấy,đọc được những dòng tâm sự của họ,những bức ảnh họ chụp và trân trọng, tìm mà chẳng thấy mình đâu. Thất vọng thoáng bay qua rồi bay đi mất. Mình cg k còn bận tâm nhìu nữa vì gặp quá nhìu lần rồi. Vài lần hẹn nhau chơi, mình nôn nóng đợi chờ từng này để rồi nhận dc tin hay hay đôi câu qua điện thoại "Mai tao bận k đi dc nha mày!" thế rồi hết. Bỏ công mình chờ đợi, giận lắm, bùn lắm nhưg bít làm sao. Chì còn cách tự an ủi họ k đáng để mình bùn, mai mốt k thèm trân trọng như vậy nữa. Những đứa bạn hồi đó cực kỳ thân xa cách bao năm bây giờ khách sáo vô cùng, xa lạ như khi mới quen. Ngẫm lại thiệt bùn. Sức mạnh của thời gian quả thật kì diệu!

Kể dài dòng nãy giờ chỉ mún bạn bít mình quý bạn, trân trọng bạn. Mình từng ước ao có ai đó xem trọng mình, thực sự đặt mình trong tim và nhớ về mình. Khi mình bùn chỉ cần gọi bạn, bạn sẽ lắng nghe mình nói. Khi vui mình cg khoe với bạn. Chúng ta cg có nhiều sở thích chung nên nói chuyện còn hợp ý nhau hơn. Hầu như ngày nào cg í ới gọi nhau khi nói chuyện trên trời lúc tám chuyện dưới đất. Nói chuyện với bạn mình rất rất thoải mái mà thể hiện cảm xúc bản thân. Tất cả những điều đó đã khiến bạn rất thân thiết trog lòng mình. Nhưng nó vẫn chưa đủ để mình quý bạn đến như vậy! Mà là tình cảm bạn dành cho mình mới làm mình quý bạn lắm. Bạn lun sẳn sàng khi mình cần giúp đỡ, chỉ cần Alo là ok. Đã vậy còn k mất tiền điện thoại mới tài. Keke Khi nào hẹn bạn đi chơi bạn đều có mặt ( cưng dễ sợ lun ham hố thí ớn) chưa bao giờ thất hẹn. Lúc bạn nói đi học ngày khác vì mình bạn không bít là mình vui tới cỡ nào đâu. Lúc đó mình mún la to lên " Cuối cùng cũng có ngừoi nghĩ đến tui rồi".

Hiện tại chúng ta vẫn tốt đẹp nhưg tương lai chằng ai nói dc gì. Mình chẳng còn dám viết BEST FRIEND FOREVER nữa vì bây giờ mình chả tin. Trải qua nhiều kinh nghiệm thương đau thành ra cũng ớn nhưng mình trân trọng hiện tại. Mình rất quý bạn, thương bạn như người bạn thật sự. Không biết bạn có như vậy với mình không?  Để mình giữ những gì tốt đẹp nhất về bạn trong lòng. Nếu có thì có thể nói ra cho mình vui còn không thì đừng nói nhé. Mình có làm gì để bạn bùn thì bạn đừng để bụng mà bỏ qua cho "em nhỏ" nha. Tươg lai thì hồi sau sẽ rõ hen.. Làm bạn lâu dài thì tốt k thì tới đâu hay tới đó vậy!

Một lần nữa cảm ơn những gì bạn đã làm cho mình. BẠN GIÀ của tôi!

Bình luận

Vote bài này.. xong chạy ra đọc luật vote :))  Đăng lúc 1-4-2013 03:03 PM
xèng viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:47 PM
vote nè =)))  Đăng lúc 23-3-2013 02:39 PM
vì tức quá mn hiểu lầm đó mà =))  Đăng lúc 21-3-2013 10:05 PM
Ổi ôi, TS tự khai luôn rồi kìa! ;)  Đăng lúc 21-3-2013 09:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 11:31:18 | Chỉ xem của tác giả
LET'S PLAY LOVE CONFESSIONS

SBD 28

Kể cả khi ấy có nói rằng ấy không muốn dựa, ấy muốn để con tim chai lại để không đau nữa...
thì tớ vẫn muốn làm một bờ tường cho ấy leo lên...

Bước qua một câu chuyện không đầu không cuối, chóng vánh và ảm đạm…

Tớ từng kể ấy nghe, có người con gái, đã luôn tự hứa với lòng mình, sẽ không bao giờ để con trai làm mất đi tình bạn, không bao giờ để chuyện tình cảm nam nữ làm buồn lòng những người bạn thân yêu… và càng không bao giờ làm bạn đau chỉ vì những tình cảm riêng tư, bé nhỏ, và ngu ngốc của mình.

Nhưng càng tự hứa, sao càng dễ dàng đạp đổ nó.

1 lần … đã mất tất cả rồi

2 lần … suýt làm mất đi người bạn giá trị nhất, mất đi người nó trân trọng nhất…

Câu chuyện kết thúc… nhanh như cái sự bắt đầu của nó, nhưng theo thời gian, dao càng ngày càng sắc, vết cắt này sao mà ngọt thế, vẫn chưa kịp cầm lại máu, rồi đã nghe thấy tiếng lòng tức tưởi, máu trong tim cứ tuôn trào; không đau được, vì ghét bỏ chính mình. Sao mà ngu ngốc thế hả cô bé si tình?

Tớ không muốn đau thêm nữa, và không muốn ấy lãnh đạm với tớ như thế nữa đâu. Tớ đã chấm dứt mọi thứ, có lẽ một phần nhờ ấy cho tớ cái dũng khí này. Cái thứ mà tớ không thể có được mỗi lần đối diện với người ta.

ẤY ơi… ấy…

Tớ nhớ ấy và tớ của ngày xưa lắm… Tớ nhớ cái nhìn của ấy khi ấy trên sân khấu khi nói về tình bạn, khi ấy nói với bao người mà tớ biết là ấy muốn nói với tớ một điều. Tớ nhớ cái ngáp không bao giờ che miệng của ấy, cái cười lộ hết cả răng lẫn lợi của ấy, cả cái cách ấy giảng bài cho người khác, khi mà các ngón tay của ấy không thể giữ được ở trạng thái bình thường. Tớ nhớ cái cách ấy nhường cho tớ cái gối ôm một cách đầy đau khổ, và cả những sáng ấy nhăn mặt báo cho tớ là đêm qua tớ đã giật hết chăn của ấy.

Tớ thích cách ấy cười bẽn lẽn vì sợ tớ giận, thích cả cách cười phụng phịu khi ấy biết ấy có lỗi với tớ, rồi cách ấy cười khổ sở khi nói mãi mà tớ không tin(mặc dù ấy không biết là tớ chỉ trêu vậy thôi), cả cái cách cười khẩy mỗi lần tớ kéo cái sự thật của thực tế đi xa đến cả chục cây…

Ấy à, tớ yêu những kỉ niệm bé nhỏ với ấy nhiều hơn tớ tưởng. Yêu lắm lắm cái húc hồn nhiên của ấy khi tớ “tranh chồng” của ấy. Yêu cái nhìn lấm lét của ấy khi ấy biết tớ đang giận. Yêu cái cau mặt của ấy khi ấy tập trung nghe các bạn thuyết trình và mắng tớ để yên cho ấy nghe. Yêu cái cách ấy bắt con mèo thiểu năng nhà ấy kêu lên dọa tớ, cả cái cách ấy nói rằng ấy yêu nó nhất, nhưng mà tớ còn quan trọng hơn cả nó. Và, cả cái cách ấy nắm thật chặt tay tớ khi tớ gục vào lưng ấy.

Nhưng bây giờ tớ sợ lắm…

Tớ sợ tớ mất tất cả những gì tớ nhớ, những gì tớ yêu… Tớ sợ tớ mất ấy của ngày xưa. Tớ sợ cách ấy nhìn tớ vô hồn như bây giờ, tớ sợ cả cái nhìn dường như đầy hiểu biết của ấy. Tớ sợ cái cách ấy nói chuyện nghiêm túc với tớ, sợ cái cách ấy phớt lờ những gì tớ nói, sợ cái cách ấy nói lời xin lỗi lạnh lùng ấy nữa.

Ấy ơi tớ dừng lại được rồi, chấm dứt tất cả những gì ngu ngốc ấy rồi, ấy đừng lạnh nữa, đừng bối rối nữa. Không còn hình bóng nào đứng giữa tớ và ấy nữa đâu. Tớ sẽ không dễ dàng với ai một lần nữa, và để ấy bị lạnh một mình nữa đâu!!!

Tớ sẽ chờ cùng ấy, đến khi tất cả vết chai trong lòng ấy ấm dần trở lại, và mềm trở lại. Tớ sẽ đợi cùng ấy, cho đến khi nụ cười của ấy thật sự lại hồn nhiên…

Tớ muốn làm nhiều nữa lắm, kể cả khi ấy có nói rằng ấy không muốn dựa, ấy muốn để con tim chai lại để không đau nữa, thì tớ vẫn muốn làm một bờ tường cho ấy leo lên, cho hoa lại nở màu hồng, để ấy lại là ấy của tớ trước kia, bé nhỏ và kiên cường!!! Để ấy vẫn biết đau biết buồn, rồi hết buồn thì sẽ lại thật vui.

Muốn nói nhiều nữa lắm, nhưng tớ xin lỗi vì tớ phải giữ lại chút hứng viết le lói còn sót lại để viết thêm 15 trang bài tập nữa. Nhưng mà, nói từng ấy điều, không biết ấy hiểu được bao nhiêu. Tớ chỉ mong một điều: ấy cho tớ thấy lại cái nhăn mặt lúc nhe răng của ấy như trước được không… Hoặc không cần như trước, nhưng làm lại một lần nữa được không…

Bình luận

Gà viết cho bạn chung phòng trọ nè :).. Gần giống câu chuyện của mình nhưng tụi mình cũng đã làm lành sau 4 năm ko gặp :).. Vote bài này!  Đăng lúc 10-4-2013 05:32 PM
vote! dễ thương quá :x  Đăng lúc 28-3-2013 10:19 PM
@ sếp Rùa: em cung moi biet ;)) ... em vote bài này  Đăng lúc 25-3-2013 12:25 AM
ơ đã vote rồi sao?  Đăng lúc 23-3-2013 08:18 PM
bài viết dễ thương quá nhưng nộp trễ hết vote mất roài =.=  Đăng lúc 23-3-2013 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 1-4-2013 01:41:58 | Chỉ xem của tác giả
Thơ ngày cá tháng 4 hay là thơ thẩn cho cái ngày lừa dối nhau

Ra vườn hái một nhành hoa,
Đuổi theo cánh bướm vài ba cánh chuồn,
Thẩn thơ vơ vẩn bồn chồn,
Cả đời treo mãi tâm hồn trên cao?

Cả đời cứ hỏi tại sao?
Cả đời tìm mãi vì sao trên trời,
Hay là bắt bóng trăng ngời,
In trên mặt nước vì người bảo hay...

Làm người dẫu mệt lắm thay,
Là hay dở đều nắm tay đến chiều,
Cả đời mải bắt cánh diều,
Để khoai trong bếp đến chiều cháy đen...

Khoai củ cháy có còn cứu được?
Hết một đời sống lại được không?

Cú tịnh tâm

Bình luận

Nướng khoai mà lo bỏ đi chơi là thế đó. Cho chừa :P  Đăng lúc 26-4-2013 01:29 AM
khoai củ cháy á =))  Đăng lúc 1-4-2013 11:51 AM
mùa hè, tịnh tâm thì sẽ mát ^^  Đăng lúc 1-4-2013 09:00 AM
@chị Sư Tử: Ko phải đâu chị. Mà là vì cái báo cáo đã delay 2 hôm vẫn ko muốn sờ vào :(  Đăng lúc 1-4-2013 02:09 AM
Vì những vần thơ này mà Cú nhà ta thức khuya vậy sao?  Đăng lúc 1-4-2013 02:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 25-4-2013 23:13:51 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo dừng việc bình chọn LOVE CONFESSION!!!

Gửi tới các thú,
Để tiện cho việc thống kê các bài tỏ tình và bình chọn, trao giải, chương trình vote cho các bài tỏ tình xin được chính thức dừng lại. Tất nhiên, BGK cũng không muốn quá khắt khe với việc bày tỏ tình cảm của các thú. Các thú có thể tiếp tục bình chọn nếu muốn, chỉ cần nhắn tin theo cú pháp "Mã số bài dự thi_Số lượng bình chọn giống bạn" gửi đến số điện thoại đường dây nóng của BGK 0912345678910 nhé...

Chương trình tổng kết và nhắn tin đợt cuối sẽ kết thúc vào hồi 24:00 (giờ Việt Nam) ngày 28/4/2013...

Phần thưởng cho người có tin nhắn về số lượng bình chọn khớp với thực tế nhất và gửi tin nhắn sớm nhất sẽ nhận được 1000 Xèng và 1 cú đạp iu thương của BGK.

Xin chân thành cảm ơn!!!
BGK
Cú thân thương!!!

Bình luận

c voi cũng bắt đầu bạo lực  Đăng lúc 26-4-2013 11:52 AM
Đọc số điện thoại là muốn đạp BTC roài =))  Đăng lúc 26-4-2013 11:48 AM
BTC này đăng thông cáo làm rối loạn người xem quá :P *đạp*  Đăng lúc 26-4-2013 01:30 AM
@Cừu: Muốn 1000 Xèng hơm chị, nhắn tin bình chọn đê :3  Đăng lúc 26-4-2013 12:12 AM
1000 á? Chưa gì đã vung tiền như nước rồi :P 100 thôi cô ơi :D  Đăng lúc 26-4-2013 12:08 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Bài viết hữu ích
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 17-6-2013 14:17:36 | Chỉ xem của tác giả
Đã 10 năm rồi.

Tại sao cứ tự dấng thân vào...
Rồi tự làm mình khổ...
10 năm rồi vẫn không quên được sao???
10 năm con số tròn trịa quá
10 năm với biết bao vui buồn hơn giận...
10 năm phải chăng đã quá nhiều...
10 năm nên bước tiếp hay dừng lại và ngắm nhìn
Nên buông tay hay không...

Bình luận

từng có niềm vui thì cũng là may mắn rồi, khổ thì dừng lại :D  Đăng lúc 18-6-2013 06:18 PM
tiếp tục 10 năm nữa đi em  Đăng lúc 17-6-2013 07:17 PM
bước tiếp đi em :)))  Đăng lúc 17-6-2013 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 18-6-2013 16:21:33 | Chỉ xem của tác giả
EvelynNg gửi lúc 17-6-2013 14:17
Đã 10 năm rồi.

Tại sao cứ tự dấng thân vào...

Lâu lâu Cú chẳng làm thơ,
Bởi lâu lâu Cún chẳng vô tỏ bày.

Những lời nàng viết hôm nay,
Mười năm đằng đẵng có hay đá mòn,
Mười năm sông núi hãy còn,
Mười năm người ấy vẫn còn như xưa?

Biết bao gió thổi mây mưa,
Biết bao sông cuốn chốn xưa chẳng còn,
Họa chăng trinh nữ lòng son,
Khách thuyền quyên chẳng héo hon vì tình.

Cớ sao chuốc khổ theo mình,
Khư khư giữ mãi mối tình viển vông?

Mười năm khổ trôi qua như mộng
Đến bây giờ đã tỉnh lại chưa?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 23-8-2013 00:35:44 | Chỉ xem của tác giả

Đã từng có lúc cô kỳ vọng vào mọi mối quan hệ cô đang có, từ những người đàn ông bên cạnh cô, đến những người bạn gái, người chị gái, và những người bạn lớn tuổi cũng như nhỏ tuổi hơn cô rất nhiều. Cô tự tin về khả năng gìn giữ những mối quan hệ của mình, vì cô tin rằng sự thật lòng sẽ mang đến cho cô tất cả.
Nhưng rốt cuộc là nó cũng chẳng mang đến cho cô hơn những người khác. Cho dù cô đầu tư chăm sóc cho một mối quan hệ, bằng tất cả tâm tư tình cảm nhiệt thành mà cô có, cô vẫn bị bất ngờ bởi kết quả cuối cùng cô nhận được.

Ờ thì bởi vì cô là con ngốc, vì cô sống đôi khi quá đa nghi, nhưng đôi khi lại chẳng phòng bị một điều gì. Với cô một người dưng mà cô trân trọng cũng có thể được coi như ruột thịt, coi như chị em gái thân thiết, để cô quan tâm và chăm sóc cho người đó. Cô chẳng phòng bị trước cảm nhận và những điều mà họ nghĩ về cô. Vì đơn giản họ không cần cô làm một người em gái như cô vẫn nghĩ.
Bạn thôi, bạn là đủ lắm rồi. Cô gào thét trong nỗi đau mà cô biết là do tự mình chuốc lấy. Cô hiểu rằng hóa ra tất cả chỉ là một giấc mộng đẹp về những tình cảm tri kỷ giữa hai người xa lạ. Cô khóc đến cạn khô dòng nước mắt, rồi nuốt chặt chúng vào lòng, tựa hồ như một nỗi đau đã khóa chặt trong tim. Cô biết cô sẽ không bao giờ đặt kỳ vọng quá nhiều như vậy nữa. Cô sẽ chỉ giành tình cảm cho người khác một cách “có chừng mực” và “phòng bị trước những biến cố” mà thôi. Cô đã có bài học rồi đó.

Nhưng rồi hàng ngày mọi thứ xung quanh trôi qua, những giây phút cô không bận rộn đều khiến cô nhớ về nỗi đau này. Nó còn quá mới và chưa hề lên sẹo. Cô nghĩ ngợi rất nhiều. Cô biết rằng người bạn ấy giờ không có cô ở bên sẽ chẳng còn ai để giãi bày lắng nghe, chẳng còn ai cùng khoác vai để nghe những tiếng thở dài… Nhưng giờ gặp lại nhau sao mà khó khăn quá thể. Khi sự tin tưởng và yêu thương vô điều kiện bị gạt bỏ, khi sự lo lắng gây tổn thương cho cô một lần nữa đè nặng lên suy nghĩ của người bạn ấy, sẽ chẳng ai chủ động gặp ai.

Cô hồ nghi rằng họ còn có thể tiếp tục làm bạn? Và cô không dám tiến tới. Nhưng lòng cô lại nhói đau khi nghe tin người bạn ấy đang buồn, và tức tối khi bản thân cô không còn làm được những điều như trước.

Một thứ tình bạn khó diễn tả, khác với tình thân, nhưng lại đầy đa đoan và mộng mị.
Cô loay hoay tìm về một quá khứ với tiếng cười và những niềm tin.

Bình luận

@chị Cú: em sẽ cố gắng. cám ơn chị :D  Đăng lúc 26-8-2013 10:05 PM
Cảm ơn cả nhà. @Đà Đà: mọi điều đều phải tự mình cố gắng lên thôi em :D  Đăng lúc 26-8-2013 01:26 PM
mạnh mẽ lên nào, vẫn còn rất nhiều người đang nghĩ tới em này :x  Đăng lúc 25-8-2013 12:04 AM
em hiểu... *ôm 1 số người* (ừ tỏ ra nguy hiểm =)))  Đăng lúc 24-8-2013 01:30 PM
@Cừu bà bà: Đã đổi tên thớt rồi, sợ thật =))  Đăng lúc 23-8-2013 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 23-8-2013 01:13:18 | Chỉ xem của tác giả
Đêm khuya tưởng tượng, mơ mộng 1 tý, nghĩ đến 1 ngày nào đó em sẽ ra mắt bạn trai - người em sắp lấy làm chồng với các chị... chị xèng, sóc, mèo múp, chuột, bò, gấu vân vân và mây mây từ Nam chí Bắc

Sẽ vui biết mấy nhỉ, vì em coi mấy chị như người nhà của mình ấy, chúng ta là một đội hình đẹp mà nhỉ, hy vọng ngày đó sẽ ko xa hehehe, từ Nam chí Bắc

Thật sự mong đến ngày đó lắm :3, lúc đó ai đó miền Bắc nhớ bay vào luôn nhé

Đêm khuya ngồi mơ đến 1 ngày hạnh phúc, chúng ta vẫn ngồi bệt, tám nhảm và cùng cười với nhau hehehehe

Bình luận

nói zì nói nhớ làm cái lễ ra mắt là đc òi  Đăng lúc 23-8-2013 09:14 PM
May nguoi nay chi nghi dc nhieu do thoi ah, cai y nghia sau xa cua nguoi ta la du co bao nhiu tgian thi chung ta van lun nthe ;))  Đăng lúc 23-8-2013 01:37 PM
lấy chồng lẹ đi em =))  Đăng lúc 23-8-2013 12:34 PM
c muốn lấy ck lắm rồi à =]]  Đăng lúc 23-8-2013 09:34 AM
Rồi sẽ đến thôi.. cũng ko còn xa nữa ;)  Đăng lúc 23-8-2013 09:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 24-8-2013 00:01:37 | Chỉ xem của tác giả
Tổng kết cuộc thi
LOVE CONFESSION

Sau những tháng ngày mỏi mòn chờ mong, những nhớ nhung, khắc khoải của các thú. Nay Ban Thống Kê (BTK) Cú đêm xin chính thức công bố kết quả phần thi LOVE CONFESSION.

Tuy thời gian lưu cữu khá lâu (khoảng nửa năm), nhưng do tất cả các bài dự thi đã được ngâm tẩm xuân dược cực mạnh, độ nóng của phần kết quả này cũng vô cùng hồi hộp và không kém phần long trọng.

Dưới đây BTK sẽ tổng kết một lượt các bài viết, trước khi trao giải các thí sinh.
Quy định chung:
- Mỗi người chỉ được vote 10 bài nên ai vote đến bài thứ 11 sẽ không được tính. Nếu muốn được tính phải nộp phí lạm phát là 10 đồng xèng Kites.
- Ai gọi tên thú của chủ nhân bài viết đầu tiên sẽ thắng, không chấp nhận mọi hình thức ẩn dụ.

SBD 01: XÈNG xù xì gửi người tềnh bí ẩn mang tên H
Số vote: 02 (Ngựa + Gấu)
Đoán: Trật lất

SBD 02: Rùa Đá gửi tình yêu lớn của Sở thú
Số vote: 03 (Gấu + Đà + Vịt)
Đoán: Xèng

SBD 03: Cú xinh xắn gửi Xèng xấu xí
Số vote: 01 (Gấu)
Đoán: Vịt

SBD 04: Cú dễ thương gửi tình yêu bún riêu
Số vote: 02 (Xèng + Ngựa)
Đoán: Sai bét

SBD 05: RÙA ĐÁ giả ngốc viết thư tềnh
Số vote: 05 ( Gà + Vịt + Đà + Mèo Múp + Gấu)
Đoán: Cả Sở thú bị Couple ngốc che mắt nên ứ đoán ra

SBD 06: Vịt gửi ai đó
Số vote: 03 (Gà + Mèo Múp + Ngựa)
Đoán: Cún

SBD 07: Gấu gửi người iu
Số vote: 04 (Đà + Mèo Múp + Cú + Xèng)

SBD 08: Cú gửi người tình lăng nhăng
Số vote: 03 ( Vịt + Mèo múp + Xèng)
Đoán: Gấu

SBD 09: Đà Đà gửi người thương
Số vote: 02 (Xèng + Gấu)

SBD 10: Cừu tự kỷ viết nên trong lúc ế chợ
Số vote: 05 (Gà + Đà + Mèo + Sóc + Xèng)
Đoán: Cú

SBD 11: Vịt gửi người tình nào đó
Số vote: 02 (Đà + Cú)

SBD 12: Gà Ngốc viết trong lúc nhớ nhung
Số vote: 03 (Ngựa + Rùa Đá + Xèng)

SBD 13: Gấu gửi người iu
Số vote: 01 (Vịt)
Đoán: Gấu lừa tềnh chẳng thú nào đoán ra

SBD 14: Cú gửi người tềnh bạo lực Gấu GH
Số vote: 02 (Gà + Gấu)
Đoán: Vịt

SBD 15: Cừu lại tự kỷ nên thơ
Số vote: 02 (Cú + Gấu)
Đoán: Xèng do đoán sai hình tượng tác giả là thục nữ gian tà (TG không có như vậy) nên Cú đoán trúng.

SBD 16: Gà gửi BTC
Số vote: 02 (Ngựa + Vịt)
Đoán: Xèng Xù xì

SBD 17: Xèng viết cho người tềnh không cưng
Số vote: 03 (Vịt + Đà + Sóc)
ĐOán: Mèo Múp

SBD 18: Sóc gửi thư tuyệt tình bao phu nhơn
Số vote: 03 (Vịt  + Ngựa + Xèng)

SBD 19: Hà Mã gửi mối tình đầu trong sáng
Số vote: 02 (Đà + Cú)
Đoán: Trật lất

SBD 20: Vịt viết cho người tềnh xuyên giậu mồng tơi
Số vote: 03 (Gà + Gấu + Xèng)
Đoán: Sóc

SBD 21: Sóc viết thuê cho Vịt
Số vote: 04 (Voi + Vịt + Ngựa + Xèng)

SBD 22: Sếp Rùa viết
Số vote: 03 (Cú + Mèo + Đà)
Đoán: Vịt đoán trúng, tuy nhiên, người nhận không phải là anh. Xin lỗi!!!

SBD 23: Cú tương tư Xèng
Số vote: 02 (Mèo Múp + Xèng)
Đoán: Sếp Rùa

SBD 24: Cú giận hờn kẻ bạc tình lăng nhăng
Số vote: 03 (Gà + Vịt + Ngựa)
ĐOán: Cò xinh xắn

SBD 25: Sóc gửi người tềnh
Số vote: 02 (Đà + Gà) --> Xèng vote thứ 11 không tính
ĐOán: Đà Đà

SBD 26: Cú thân gửi miền Nam
Số vote: 05 (Gấu + Mèo + Đà + Sóc + Vịt)

SBD 27: Bò gửi bạn già
Số vote: 04 (Voi + Mèo + Cú + Gấu)
Đoán: Gấu

SBD 28: Cú gửi người giấu mặt
Số vote: 05 (Voi + Cò + Đà + Sóc + Mèo)
Đoán: Trật lất quả đất

Trên đây là kết quả tổng hợp các thư tình đã gửi. Phần công bố kết quả và trao thưởng sẽ được thực hiện trong 24h tới do BTK kiêm BGK đã đau hết cả mắt vì tổng kết rồi.
Nếu BGK có quên vì mải chơi, xin đạp tường nhắc nhở.

LƯU Ý:
Mọi hình thức kiện tụng đều không được chấp nhận. Nếu có một trong các nhu cầu sau xin mời tự nhiên tham quan bảng phí dịch vụ:
1. Xem xét lại người dự đoán chính xác: 10$
2. Xem xét lại người vote: 10$
3. Chấp nhận vote thứ 11: 10$
4. Chấp nhận vote thứ 12: 20$

Thân đạp,
BTK kiêm BGK
Kí tên

Bình luận

xấu hổ quá , BTC công khai trắng trợn, ko chịu đâu òa òa  Đăng lúc 24-8-2013 10:02 PM
k hề nhớ là m viết bài số 2 lun haha  Đăng lúc 24-8-2013 04:43 PM
Ủa, SBD 05 đâu phải mình viết. Đạp Ban thống kê. Làm ăn dzậy đó :PPPP Check lại đê hê hê  Đăng lúc 24-8-2013 12:57 PM
có zụ thuê để tỏ tình nữa hả giời :))  Đăng lúc 24-8-2013 12:45 PM
@Xèng: Thí sinh Xèng cấm kêu ca giữa chợ. Bốn chữ "Thục nữ gian tà" mà thí sinh đoán có chữ nào là chữ Cừu hơm mà đòi kiện cáo hả. Kiện là ăn đạp nghe chửa :3   Đăng lúc 24-8-2013 12:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Hố hố. Mãi giờ mới có :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 24-8-2013 12:29:48 | Chỉ xem của tác giả

CÁC GIẢI THƯỞNG CHÍNH

Cuộc thi LOVE CONFESSION mở ra với mong muốn tạo ra một sân chơi cho các thí sinh được bộc bạch tình cảm sâu kín hay bạo lực nhất của mình giành cho các tình yêu. Các tình cảm có muôn hình muôn vẻ, có thể là tình mới, tình cũ, có thể là tình đầu, tình dang dở, hay những mối tình lén lút, vụng trộm.

Qua hơn 2 tháng BTC Cừu tơ thẫn thờ mở cửa cuộc thi, đã có không ít bài dự thi cùng những bài tự kỷ của các thí sinh tham gia. Trong đó kể tới nhiều bài tự kỷ có chất lượng như: Bài tự kỷ khi chợ ế (SBD 10) của thí sinh Cừu tơ, bài tự kỷ trong phút xuất thần của BGK Cú xinh xắn, bài tự kỷ trong lúc cuồng yêu của bé Cún xù xì xấu xí... Tất cả đã góp phần tạo nên một phần thi chất lượng của các thú, bộc lộ tâm tư, tình cảm ẩn chứa bấy lâu nay, mà phải có động lực là XÈNG thì các thú mới nói ra.

Với gần 100 lượt bình chọn, chưa kể tới gần 200 lượt đạp và mấy ngàn lượt lén lút vô đọc bài của các thú, phần thi đã lọc ra được những bài dự thi dưới đây được lượt bình chọn cao nhất:

- SBD 05: Rùa đá viết cho người tình ngốc (5 lượt bình chọn)
- SBD 10: Cừu tự kỷ viết ra cho chợ đỡ ế (5 lượt bình chọn)
- SBD 26: Cú tâm thư gửi lại miền Nam (5 lượt bình chọn)
- SBD 28: Cú lén lút viết cho người bạn cũ (5 lượt bình chọn)

Qua đây mới thấy được sự lợi hại trong ngòi bút của BTC và BGK, dù là lét lút viết, hay mở bài ra mà viết cũng khiến người đọc tâm thế lay động, khiến lòng người cảm động, xót xa và đồng cảm để vote cho.

Giải thưởng: Chờ tính toán đã

DỰ ĐOÁN... DỰ ĐOÁN... DỰ ĐOÁN...

Giải thưởng mang tên GIA CÁT DỰ được giành cho thí sinh có khả năng đoán biết như thần, nhanh tay tinh mắt, đoán chính xác nhiều nhất tác giả của bài viết. Người giành giải thưởng này là một lão làng ham hố của sở thú chúng ta. Xin chúc mừng:

XÈNG XÙ XÌ XẤU XÍ XÍ XỌN

Với tổng lượt bình chọn chính xác là 6 lần bình chọn, thí sinh sẽ ẵm về cho bình số tiền tương ứng là 100$
XIN CHÚC MỪNG

Ngoài ra còn rất nhiều giải thưởng phụ với các giải thưởng hấp dẫn khác, xin các bạn chờ BGK đi tu xuân dược rồi sẽ công bố,

Thân đạp,

P/S: Hiệu ứng Kites đang lỗi, BGK không sao viết hoa tô màu được nên các thú chịu khó đau mắt tí. Bao giờ sửa xong sẽ up tổng kết lại 1 lượt.

Bình luận

cô GÀ ngốc nay cũng bạo lực quá đi @@  Đăng lúc 24-8-2013 11:01 PM
@c Rùa: :)) e cái j cũng nhẹ nhàng thôi ạ. mà chắc vì lừa đảo uyên thâm quá nên mới đc vote ấy ạ haha  Đăng lúc 24-8-2013 04:46 PM
được giải mà sao chỉ vui nhẹ thôi hở Rùa đá, công nhận đọc tên tác giả thật bất ngờ  Đăng lúc 24-8-2013 04:25 PM
hả :D k ngờ m cũng đc bình chọn v ak ^_^ có 1 chút vui nhẹ hehe  Đăng lúc 24-8-2013 04:15 PM
ủa số 5 Gà Ngốc viết mà? ai cũng đoán vậy mà? trao giải cho mình đi chứ há há  Đăng lúc 24-8-2013 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách