Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 25-8-2013 00:34:43 | Chỉ xem của tác giả
Trao thưởng phần thi LOVE CONFESSION

A/ Các giải thưởng lớn:

Giải Nhất: 300$ - Cú 3C
Với 8 bài viết tham dự, trong đó có 2 bài viết được bình chọn số lượng tối đa là 5 lượt bình chọn, xin chúc mừng thí sinh CÚ 3C đã đạt giải nhất.

{:422:} Vâng, xin cảm ơn.

Giải Nhì: 200$ - Rùa Đá
Với số lương 2 bài viết tham gia đầy chất lượng, một bài gửi tới tình yêu lớn của ST, bài kia được đánh giá là đã đạt đến trình độ lừa tềnh thượng thừa khiến các thú chóng mặt ngã ngửa không đoán nổi tác giả là ai.
Xin chúc mừng thí sinh Đại gia LA Rùa Đá rổ rá.

Giải Ba: 150$ - Cừu thục lữ
Trên tinh thần tự kỷ tuyệt đối, tác giả trong phút giây bốc đồng vì ế chợ đã tự phóng tác nên hai bức tâm thư làm khuynh đảo giới phim ảnh (với mối tình Lệnh Hồ Xung - Nhậm Doanh Doanh) và bức thư day dứt khiến nhà nhà ấm ức SBD 15.

Giải Tư: 100$ - Vịt phong lưu

Với 3 bài viết giành gửi tới 3 đối tượng khác nhau (mà không có bài nào giành cho BGK) nên thí sinh Vịt phong lưu đã chứng tỏ được cái tên phong lưu của mình và về ở hạng thứ 4. Xin chúc mừng anh {:426:}

B/ Giải khán giả bình chọn chính xác nhất: - 100$
Xèng Xù Xì xấu xí tuy đã già tay chậm chân run, nhưng vẫn thể hiện sự ham hố của mình bằng việc bình chọn nhanh và chuẩn nhất với 6 đáp an chính xác. Xin chúc mừng chị.

* BỔ SUNG: (Do BGK bị chọi khoai dữ quá nên edit thêm)
- Khán giả góp vui liệng cà phê ném dép chương trình xôm tụ nhất  và đúng được 01 bài đoán. Giải thưởng cho 3 bạn Cún xù xì và Mèo Múp mê trai, Cò xinh xắn - Mỗi bạn 50$
- Khán giả có đóng góp với việc bình chọn cho chương trình: Voi ma mút, Ngựa hâm, Chuột Chút Chít. Mỗi bạn 30$

C/ Các giải bài viết xuất sắc:
1. Bài viết tuổi trẻ bồng bột nhất: 100$ SBD 19 - Hà Mã
2. Bài viết tỏ tình ngốc nhất: 100$ - SBD 16 - Gà Ngốc
3. Bài viết gây nhiều tranh cãi nhất: 100$ - SBD 27 - Bò (Cứ nhắc đến bạn già là nghĩ đến cúp bồ Xèng Cừu)
4. Bài viết tạo scandal tai tiếng nhất: 100$ - SBD 21 - Sóc (Viết thuê thư tình cho Vịt phong lưu)
5. Bài viết ngây thơ chong chóng nhất: 100$ - SBD 09 - Đà Đà

D/ Các giải thưởng phụ:
1. Giải thí sinh ham hố nhất: 100$ - Xèng
Thí sinh này đã tham gia từ lúc đầu, gửi bài thi sớm nhất, theo dõi sát sao chương trình cũng như thăm hỏi, động viên BTC Cừu Tơ trong quá trình tổ chức ế ẩm, đồng thời cũng tham gia bình chọn ồ ạt nhất, vượt quá cả lượng bình chọn cho phép.
{:430:}
2. Giải thí sinh nguy hiểm nhất: 100$ - Sếp Rùa
Thí sinh này tuy chỉ tham gia với 1 bài dự thi, nhưng đã thực sự tỏa sáng trong phần đoán tác giả bài viết. Chị nổi tiếng với câu nói :"Mình biết bài này của ai rồi!".
Tuy nhiên chị mới chỉ đoán trúng 1 lần nhanh nhất {:399:}
3. Giải thí sinh Ngơ ngẩn nhất: 100$ - Gấu GH
Với ngoại hình nực nưỡng, thí sinh này không khỏi khiến người tham quan phải ngỡ ngàng trước các vần thơ được ứng tác ra. Song song với nó là tình iu được thể hiện ngọt ngào ở bài viế số 13 mà không biết có phải do thí sinh chém không.
Quả là ST đã được mở rộng tầm mắt với Gấu GH {:408:}  Từ nay, nàng có 1 tên mới là Gấu Ngơ Ngẩn/ hay Ngớ Ngẩn.

E/ Các giải cho cặp thí sinh có các bài đối đáp hay nhất.
1. Giải nhất: Xèng - Sóc với lá thư tuyệt tình - 50$ cho mỗi bạn
2. Giải nhì: Gấu - Cú với cặp hai bài thơ đối đáp kẻ Nam người Bắc tương tư - 40$ cho mỗi bạn
3. Giải ba: Ứ có {:442:}

F/ Giải cống hiến cho chương trình:

Các bài dự thi đều được trao huân chương danh dự chứng nhận đã tham dự phần thi LOVE CONFESSION {:408:}  cùng 10$ tán dương nỗ lực của các bạn:
- Xèng
- Rùa Đá
- Cú
- Vịt
- Gấu
- Đà Đà
- Cừu
- Gà Ngốc
- Sóc
- Hà Mã
- Sếp Rùa
- Bò

BTK kiêm BGK xin chân thành cảm ơn quý vị đại biểu đã chú ý lắng nghe.
Xin cảm ơn và thân đạp.

Danh mục gửi tiền sẽ được post ở mục tiếp theo.

Cú 3C

Bình luận

ủa.. mình cũng có tên nữa ha?  Đăng lúc 26-8-2013 01:38 PM
tuyệt vời ông mặt trời, thế mới phải chứ =))  Đăng lúc 26-8-2013 05:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 25-8-2013 00:59:20 | Chỉ xem của tác giả
Tổng kết Giải Thưởng các thú được nhận trong chương trình LOVE CONFESSION

Cú 3C: 350$
Xèng Xù Xì:260$
Gấu GH: 150$
Dal Đại gia: 210$
Vịt phong lưu: 110$
Gà Ngốc: 110$
Cừu thục nữ: 160$
Đà Đà: 110$
Hà Mã: 110$
Sếp Rùa: 110$
Bò Bò: 110$
Sóc ĐL: 160$
Cún: 50$
Mèo Múp: 50$
Cò: 50$
Voi: 30$
Chuột: 30$
Ngựa: 30$

Nhờ Anh Vịt chuyển cho những thí sinh dưới đây:
Xèng Xù Xì:260$
Gấu GH: 150$
Dal Đại gia: 210$
Vịt phong lưu: 110$
Đà Đà: 110$
Sóc ĐL: 160$
Ngựa: 30$

Nhờ cô Gà chuyển cho những thí sinh dưới đây:
Cú 3C: 350$
Gà Ngốc: 110$
Cún: 50$

Nhờ sếp Rùa chuyển cho những thí sinh dưới đây:
Sếp Rùa: 110$
Hà Mã: 110$
Bò Bò: 110$
Mèo Múp: 50$
Cò: 50$
Voi: 30$
Chuột: 30$

Thân đạp

Bình luận

mà sao mình lại có xiền nhỉ :3 chân thành cảm tạ BTC ^^ hihi  Đăng lúc 28-8-2013 06:36 PM
e nhận dc rồi, cảm ơn sếp Rùa nhìu lun :D  Đăng lúc 28-8-2013 04:02 PM
Thanks chị Rùa nhiều nhiều nhé <3  Đăng lúc 27-8-2013 12:52 AM
Chị chuyển cho các thú ở phần của chi và của Vịt rồi nhé  Đăng lúc 26-8-2013 10:05 PM
ô sao mình cũng được giải nhiều xèng thế kia á, xấu hổ quá @@  Đăng lúc 26-8-2013 07:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 25-8-2013 01:05:07 | Chỉ xem của tác giả
EvelynNg gửi lúc 23-8-2013 01:13
Đêm khuya tưởng tượng, mơ mộng 1 tý, nghĩ đến 1 ngày nào đó em sẽ ra mắt bạn trai ...

Sao hôm nay mình mới đọc đc đoạn tâm sự này của Cún nhỉ,
Đêm khuya rồi, vẫn chưa đi ngủ... Nói nhảm tí {:92:}
Tự hỏi chúng ta đã off bao nhiêu lần rồi nhỉ, chỗ bệt thân thương ấy,
dù có ngày mỗi đứa mỗi nơi, ai kia có ra nc ngoài,
về sì gòn có ra bệt nhớ lại những ngày cùng ăn xôi xá xíu,
giành nhau miếng thịt, rồi dìm hàng nhau nữa ko?
Có nhớ những đêm hai bà chị già vẫn cặm cụi gõ lộc cộc
Trêu đứa em nhỏ vì những lời nói vô tình mà hữu ý kia?
Để đêm về sáng còn lấy đòn bánh tét ra chọc cho ai bên kia bụng đói reo như suối hát?
Có nhớ đêm mưa, ngồi ăn kem mà bảo thú vị kèm nỗi niềm khó nói?
Rồi có ngày ai đó sắp được tháng lương đầu tiên
Bao chị em ăn xong rồi, xíu nữa nghe tin dữ,
Làm đứa kia muốn bao cũng nhụt chí anh hùng hay không?
Có nhớ những khi ngồi lê lết,
Học kéo ở quán cà phê miu dịc? {:184:}
Còn nhớ nữa nhưng đã hết xí quách viết...
Ngẩu... chủ st family ngẩu ngon{:105:}

Bình luận

em nhớ nhất những lúc thắng tiền lúc kéo bài=))  Đăng lúc 25-8-2013 07:03 PM
Em chỉ nhớ học kéo ở quán cafe đờ mu-dịc thoai :))  Đăng lúc 25-8-2013 12:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 25-8-2013 22:30:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất ít khi ghét ai hay ko thích ai, chỉ giận thôi, nhưng 1 khi mình đã ghét rồi thì mình chẳng cần nói chuyện, chẳng muốn nói chuyện và cả chảng thèm nói luôn!!!!

Ừ tính mình thế đấy, dễ lắm rồi đấy nhé, bỏ qua nhiều nhưng quá sức thì cũng cạch!!!!

Bạn có làm gì mình cũng chẳng cần biết nữa, có bạn hay ko mọi thứ vẫn thế, mình thật lòng nhưng bạn lại vô tình thì thôi, ngừi có lòng nhưng ngừi ta ko đáp lại thì chẳng cần quan tâm, chẳng cần bận tâm nên mình vẫn sống khoẻ đây :))

Khuyên bạn chân thành thì mình ko có quyền, vì đấy là tâm tư, cách sống mỗi ngừi, mn quan tâm bạn nhưng bạn lại thờ ơ thì thôi vậy,  mà bạn cũng có chịu nghe mn, nhìn nhận lại bản thân đâu, chỉ bik dùng lời lẽ nguỵ biện cho bản thân

Coi như bạn chỉ nghĩ cho riêng bạn mà thôi, nói chung đừng làm ảnh hưởng đến người khác, đặc biệt là tình cảm, cảm xúc, tâm trạng, chỉ vì 1 mình bạn mà kéo theo nhiều người ko vui, rõ ràng bạn đã bao giờ nghĩ cho cảm nhận của người khác chưa??? Tại sao mọi người lại phải "nương" theo bạn??? theo mình thì mình chỉ níu kéo về bên "nghĩa" thôi, chứ tình thì mình cũng cạn rồi, mà h đã thế thì mình cũng cạn "nghĩa" rồi, mệt rồi nhé ;)

Trước khi muốn mọi người tôn trọng bạn thì bạn cũng nên tôn trọng người khác 1 tý đi nhé ;)

Bực đến ko chịu đc nên vào đây xả vậy :)))

Bình luận

Haha Cừu ca nói chuẩn quá. @Cún em, để bụng làm gì cho nhọc đầu nhọc lòng, dần dần cũng chai lại à. Tức giận chỉ nên giành cho những ai quý trọng mình thôi  Đăng lúc 27-8-2013 12:52 AM
Người bình thường thì phải nghĩ mình thật lòng và người khác vô tình thôi. Còn không nghĩ thế là có vấn đề rồi á ;)  Đăng lúc 26-8-2013 09:15 PM
hoặc thể hiện qua ánh mắt chăng, lúc đó thì em có thể xin lỗi, em đã trách nhầm, ra họ có nhã ý là do mắt mình hay tâm mình chưa thấy đc :)  Đăng lúc 26-8-2013 05:04 PM
vô tình hay ko thì chỉ vài hành động nho nhỏ thì người khác cũng thấy đc, hoặc giả sự "có tình" của họ nhỏ đến nỗi ko ai thấy đc  Đăng lúc 26-8-2013 04:57 PM
với 1 ngừi wen trong nhìu năm, gắn bó trong khoảng tgian dài, thì mình cũng phải tự tin nói mình thật lòng chứ  Đăng lúc 26-8-2013 04:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 28-8-2013 22:50:56 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác gì nhỉ? Thật lòng cũng không rõ lắm, nó cứ bàng bạc không dâng trào cũng không lặn mất, rõ ràng là cảm thấy buồn, nhưng khi nghĩ về nó lại mỉm cười... như bao lần.

Cảm giác đó cứ xuất hiện mỗi khi tiễn ai đó thân thiết ra đi, không cần biết đi đâu, bao lâu nhưng vẫn là không còn bên cạnh tôi.

Ý nghĩ sau giờ làm, hay cuối tuần hay ngày mai ngày kia tôi sẽ chạy sang chơi hoặc cùng làm một điều gì đó thật thú vị chăng, không được nữa.

Tôi nuối tiếc từng phút giây, tôi chạy đua với thời gian, công việc, cho dù phải tranh thủ từng chút một nhưng đổi lại là những khoảnh khắc không thể quên.

Trân trọng, tiết kiệm, tranh thủ, tận dụng v...v rất nhiều động từ diễn ra trong một chút không gian rảnh rỗi đó.

Đi trên sân ga, nhà xe, sân bay nhìn bánh xe lăn dần, dáng người khuất hẳn, mỉm cười trong lòng cũng cười, cười vì những kỉ niệm đẹp vừa có, cười vì cái bắt tay, cái ôm khi nãy, cười tận đáy lòng cho người đi không ái ngại, nỗi buồn sẽ đến sau, nhẹ nhàng theo cách riêng của nó và của tôi.

Chia tay đứa em nhỏ xíu luôn ôm lấy tôi đòi chơi, chia tay người cô luôn yêu thương tôi hết mực; lớn nữa thì chia tay những đứa bạn thân sướng khổ buồn vui có nhau những 6 năm trời đại học mỗi người một ngả; và rồi lại chia tay...

Càng sống thì cuộc đời càng nhiều những bến xe nhà ga để người đến người đi, mang theo những câu chuyện tình cảm của họ, cả sự tiếc nhớ của người ở lại.

Tâm trạng người ở lại lúc nào cũng có chút u buồn nhẹ nhàng vậy chăng? Đã ở vị thế đó không biết bao lần, đưa những người yêu quí của tôi đến những phương trời mới, tôi vẫn chỉ có thể cười, nước mắt có chăng cũng chỉ nên là kẻ đến sau.

Tôi mong họ sống thật tốt, mỗi ngày mỗi ngày đều nhớ đến tình cảm của tôi dành cho họ đặt ở một góc trong lòng, dành sự tiếc nhớ cho niềm vui ngày gặp lại, có thế chắc người ta sẽ trân trọng nhau nhiều hơn chăng.

Và rồi ngày nào đó, tôi lại là người ra đi...

Bình luận

đã ở bên nhau, dù chỉ một chút thôi cũng vui rồi nhỉ, tâm trạng quá, hâm dở còn ko nhận =))  Đăng lúc 29-8-2013 12:22 PM
thì lúc đó, mình sẽ ở vị trí của bạn bây giờ  Đăng lúc 28-8-2013 11:09 PM
Tâm trạng người ra đi cũng là tiếc nuối những kỉ niệm vui buồn đã bất chợt qua đi quá nhanh, nhưng phút giây tương lai gần biết rằng sẽ không thể có. :(  Đăng lúc 28-8-2013 11:07 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Tình si :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 29-8-2013 16:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Đây là chuyện nó chưa bao giờ kể cho ai nghe, vì chẳng vui vẻ gì mà nói ra cả, chán đời. Có lẽ lần gặp đầu tiên với ST, nó như tìm được sự đồng cảm, mặc dù lúc đó nó chỉ biết ngồi nghe mà cười miết. Về nhà, nó cũng chỉ viết được vài ba dòng. Hôm đó nó có ngủ được đâu, nó suy nghĩ nhiều lắm về mọi thứ, nó tự biết mình chẳng có tài mọn nào để góp phần xây dựng ST ngày càng đẹp hơn, sự thật là vậy, tự nói với bản thân nó sẽ cố học hỏi dù chỉ là nhỏ nhoi cũng mong làm được điều gì đó, cũng không biết có được ST chấp nhận không, nên dù vào nhà đã lâu vẫn không đăng ký, lưỡng lự mãi, khó chịu lắm. Đọc com của ST yêu cầu phải viết cảm nhận mà chẳng biết phải viết gì, thay vì viết cảm nhận nó xin kể câu chuyện của nó cho ST nghe, cắn răng cắn cỏ kể.
Ngày xửa ngày xưa, có 1 con thú xinh đẹp nhưng cô đơn lạc vào mê cung có tên là Ha Ji Won, trơ trọi và lạnh lẽo vì nó không biết mình là ai, sao không có ai hiểu cho cảm giác của nó hết, nó cũng là một người cô gái bình thường như bao người khác thôi, được quyền thần tượng ai đó, dù thần tượng đó là phái nữ thì có vấn đề gì, thì có gì là quan trọng, tại sao lai phân biệt chứ, tầm phào. Cái quan trọng là vì ai đó mà nó trở nên sống tốt hơn, biết quý trọng từng giây từng phút được bên cạnh những người mà nó yêu thương, vì ai đó mỗi khi nó buồn mà chỉ cần nhìn thấy nụ cười của người đó thôi thì nó đã vui lắm.
Nó còn nhớ vào 1 ngày trời mưa tầm tã, nó buồn nó chạy xe, nó gọi điện cho những đứa bạn thân của nó, chẳng ai bên cạnh nó được vào lúc này, kể cả chồng nó, vô vọng, nó chạy, chạy mãi mặc cho những giọt mưa bắn đau buốt vào mặt, nước mắt nó tự nhiên  rơi lúc nào không hay - nó đã khóc mà nó cũng chẳng biết là nước mắt hay nước mưa mà sao nhiều đến thế, mà sao lại đắng nghẹn nơi cổ họng, nuốt nước mắt vào trong, nó gào thét trong im lặng 1 cách đáng sợ, nó sợ bản thân nó sẽ làm điều gì dại dột, nó đã tưởng tượng đủ thứ chuyện xấu mà nó nghĩ sẽ nó sẽ làm…tuyệt vọng. Nó đã nghĩ đến chuyện tồi tệ nhất là buông xuôi mọi thứ  - nên ở lại hay ra đi, đau lòng quá, vì lúc nó cần nhất chẳng ai an ủi, chẳng ai cho nó tựa vào vai thì nó cũng chẳng cần ai hết, một mình nó vẫn có thể sống tốt, sống vui vẻ mà không cần có trách nhiệm , không cần phải quan tâm ai, như thế chẳng phải quá thoải mái sao.
Cắn chặt môi, cuối cùng nó cũng về được tới ngôi nhà nó không muốn về chút nào, nó chẳng ăn uống, cũng chẳng mở đèn, cứ vậy mà trùm chăn, co ro một mình và bắt đầu suy nghĩ về những gì nó đã làm, nó sống vì điều gì, vì ai? Đột nhiên nó bật dậy, tay nó đấm thật mạnh vào tường, rướm máu, nó đau nó khóc không thành tiếng, nó co người lại cố gắng không nghĩ tới nữa, nhưng lại không thể tìm ra lối thoát, trống rỗng, bế tắc, rồi chẳng hiểu sao trong đầu nó chẳng thể suy nghĩ được gì nữa, nó cố gắng lết lại cái laptop đang có 1 ít ánh đèn lóe sáng, nó mở ra, cặm cụi bấm bấm gõ gõ vài chữ trong vô thức, nước mắt nó vẫn rơi nhưng nó đã có thể nhếch miệng cười, khinh tất cả những người lúc nào cũng nói yêu thương với nó nhưng đến khi nó cần thì sao… vớ vẩn.  Mà bây giờ nó cũng chẳng quan tâm gì nữa cho mệt, nó quyết định giờ nó chỉ sống cho bản thân mà thôi, nó sẽ làm những gì nó muốn. Như chợt tỉnh giấc khi nó nhìn thấy hình ảnh mà lâu nay vẫn luôn tồn tại trong lòng, không dám nói ra sợ mọi người sẽ nhìn nó bằng cặp mắt khác thường:  là C, người nó vẫn âm thầm yêu quý bao nhiêu năm rồi… có thể không?
Đôi khi thần tượng 1 ai đó luôn có hai chiều trái ngược nhau, đó là nó sẽ trở nên tốt hơn hay xấu hơn . Nhưng, nó đã không lầm khi nó chọn C, vẫn là nụ cười ấy, ánh mắt ấy, sao quá đỗi ấm ấp, hình ảnh ấy đã khiến nó vơi đi phần nào nỗi buồn của hiện thực. Phải nói là ngay cả nó cũng nể phục sự kiên nhẫn của chính mình, nó đã càn quét không biết bao nhiêu forum, trang web  mà chỉ cần có tên C trong đó thôi… và thế là nó đã đến với ST như vậy đó. Trong ST, có 1 bài mà nhờ đó nó đã biết bỏ qua mọi thứ là hạnh phúc :
“Bài nói chuyện của Wonnie …Những từ không tốt, những lời nói không hay. Khi mà tôi nghe thấy, sẽ tạo thành áp lực, sau đó tinh thần bỗng chốc sa sút.
Ngược lại chính thời điểm đó càng phải nghĩ rằng “đáng yêu quá!”
Bởi vì nếu như mặt xịu xuống, mày chau lại sẽ làm cho trạng thái tinh thần của tôi không ổn.
Tôi không thích dáng vẻ đó, vì thế so với việc nghĩ là “buồn” chi bằng hãy nghĩ là “đáng yêu”, giữ được như thế thì chuyện không vui của bản thân chính là không còn nữa rồi phải không!!!
Chỉ một giây phút trôi qua sẽ không quay trở lại, đã là như thế, chúng ta phải trân trọng từng phút giây”,
Những từ ngữ tưởng chừng đơn giản nhưng chứa đựng cả 1 sức mạnh vô hình như chính con người C vậy, tuy nhỏ bé nhưng lại có thể làm những điều không ai ngờ tới. Và nó đã làm theo những gì C đã nói, nhờ vậy nó mới có thể được như bây giờ… hạnh phúc. Đó cũng chính là lý do vì sao nó gửi đến ST hai chữ “ biết ơn”. Giờ thì nó đã không còn cô đơn nữa rồi, phải không.

Ấn tượng về các thú sao, thời gian gặp mặt không được nhiều nên nó chẳng dám bình luận gì hết, chỉ có vài dòng này thôi: pé Sóc, pé Thỏ, pé Chấy hình như cũng như nó vậy, ít nói – Chuột, Cú, Mèo thì quá là bất ngờ về sự hài hước đến nỗi nó với pé Thỏ chỉ biết nhìn nhau mà cười, ah này 3 thú ơi mai mốt có thể hợp tác với nhau đi diễn Gala Cười được đó, còn pé Cún… ngủ mất rồi nên không biết nói sao (xin lỗi pé nha), chị Xèng ah – nó không biết phải xếp chị vào danh sách nào nữa, dù lâu lâu có tám với chị Xèng về C, thôi hẹn các thú lần sao nhé.
Cuộc đời xô đẩy lắm thăng trầm, vì miếng cơm manh áo, vì cuộc sống mưu sinh, mà đôi lúc sẽ không còn được như ngày xưa, dẫu biết rằng cuộc vui nào rồi cũng sẽ có lúc tàn, nhưng những khoảnh khắc đó với nó sẽ hiện hữu mãi mãi. Hãy trân trọng, nó hy vọng rằng sở thú dù có đi đâu, về đâu thì sau những nhịp sống hối hả đó hãy rũ bỏ hết, cùng dành chút thời gian, cùng dừng lại 1 chút, nhìn lại 1 chút, cùng nghĩ về C thật nhiều nhá.
P/S : không biết đã đủ dài lê lết chưa, không ngờ viết được nhiều quá, cóa ai đọc nổi không nữa., hic hic.

Bình luận

chẳng biết nói gì hơn, cám ơn các thú đã cùng chia sẽ với Cọp nỗi đau này - mà mỗi khi nhắc lại vẫn còn thấy đau nhói...  Đăng lúc 30-8-2013 07:36 AM
cứng cỏi dũng cảm như thế ^^ dù khó khăn cách mấy phải cố gắng sống thật tốt chị nhé :D vì tình iu lớn của chúng ta cũng cố gắng sống mỗi ngày như thế.   Đăng lúc 29-8-2013 11:47 PM
vì cứ mãi dịch đủ thứ, lại nghĩ đến những tình iu wonnie thầm lặng và cảm thấy phải mang lại chút gì đó từ wonnie cho họ nên em rất vui khi biết chị đã   Đăng lúc 29-8-2013 11:46 PM
sung sướng khi thấy có bài dài để đọc ^^ đương nhiên là đọc hết rồi :D thật vui vì bài em dịch đã giúp ích được cho chị, mỗi khi có cảm giác chán nản  Đăng lúc 29-8-2013 11:45 PM
Chị em mình, chúng ta phải thật cứng cỏi như người chị gái mà chúng ta yêu quý chị nhé. Hwaiting!!!  Đăng lúc 29-8-2013 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 29-8-2013 16:39:51 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi người đều có lúc khó khăn, cảm thấy mất lòng tin ở cs này, cũng may là em đã có thể vượt qua, đã nỗ lực, dẫu biết không dễ dàng... Cảm ơn em đã chia sẻ...
Các thú đến với ngôi nhà chung này đều vì ngưỡng mộ chị già, nhưng gắn bó với nhà lâu như vậy, cũng có phần vì tình cảm chân thành dành cho nhau...
Với mình, ba năm biết các thú không phải dài, nhưng đã có biết bao nhiêu kỉ niệm, rất nhiều ấm áp và vui vẻ. St thân thuộc với mình như những đứa em trong nhà, là nơi để mình cười khi vui, chia sẻ khi buồn, có thể tự do thoải mái nói mọi điều, không dè chừng, không khách sáo, đi chơi cũng muốn rủ nhau đi... Và đã đi chơi thì vui vẻ hết mình, vì cuộc sống này đã nhiều mệt mỏi, nhiều lo nghĩ, nếu được vui vẻ, sao không vui hết mình?
Đúng như Cọp nói, dẫu biết rằng rồi mỗi người sẽ đi con đường riêng, có gia đình riêng, rồi sẽ bận rộn, rồi sẽ ở xa không thể àlô là gặp, không thể online thường xuyên tán dóc, hay ko thể vào nhà để theo dõi tin tức của chị già, nhưng có hề gì đâu, chúng ta cũng vẫn từng biết nhau, vẫn từng có những lúc vui vẻ và mở lòng thế này, đến lúc hồi tưởng lại sẽ coi đó như một phần ko thể thiếu trong cuộc đời.

p/s: Vào st đâu nhất định phải có đóng góp gì, đây là ngôi nhà chung của những người yêu mến chị già, đâu nhất định vào là phải có đóng góp, chia sẻ tình yêu với chị già, hay chia sẻ thông tin về chị, tâm sự cùng nhau thôi đã là đáng quý rồi {:173:}

Bình luận

Vào nhà là phải chia Xèng nhé  Đăng lúc 29-8-2013 11:25 PM
:P  Đăng lúc 29-8-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 22-9-2013 00:57:57 | Chỉ xem của tác giả
Đêm nay vẫn còn nhận được quà, cảm động quá,
muốn nói thật nhiều lời cảm ơn tới các thú, đã tỉ mỉ, chăm chỉ, vất vả,
tặng Xèng những món quà thật ý nghĩa, ko có gì để tặng lại,
xin tặng các thú dĩa cóc nhảy làm mồi nhậu đêm nay

CẢM ƠN THÚ HIỀN

Cảm ơn món quà rất riêng
Từ đôi bàn tay cầm kim
Cần cù tỉ mỉ dệt nên
Thế giới nhỏ bé thần tiên

Cảm ơn chiếc áo màu đen
Từ đôi bàn tay Cún xinh
Luồn từng mũi chỉ đường kim
Xèng xinh xu vàng lung linh

Cảm ơn món quà “thất kinh”
Từ Chuột cute “thương binh”
Giúp ta lai rai kiếm xiền
Mở tiệm chà chải linh tinh…

Cảm ơn quà của người tình
Nhẹ ru khúc nhạc dịu êm
Chìm trong giấc ngủ êm đềm
Quên đi mệt mỏi ưu phiền

Cảm ơn tất cả… thú hiền
Chúc ta kiếm thật nhiều tiền
Cùng ta đón mừng ngày sinh
Thân thương như một gia đình

Bình luận

:x  Đăng lúc 22-9-2013 09:08 PM
sn vui vẻ nha chị <3 <3 <3  Đăng lúc 22-9-2013 03:41 PM
ôi cute quá chị ơi :*  Đăng lúc 22-9-2013 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 28-10-2013 14:22:58 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 29-8-2013 16:39
Mỗi người đều có lúc khó khăn, cảm thấy mất lòng tin ở cs này, cũng may là em đã  ...

hello wumei;

Big surprise guess who I am ???

it's me : Girard; remember : Damo & Duelist !

I think about YOU these days : xuantrinh, minhheo and you !

How r you ? always with jiwonderland : I admire u !

I'm very busy now with work: come here some times, SR and out !

today, see ur name in subteam of Empress Ki's project; want saying to you : fighting

I'll Watch it in live this afternoon : bc 22H in korea = 21H in VN = 15H in France !

see u soon

Bình luận

Thật vui khi biết bạn vẫn luôn dõi theo :X  Đăng lúc 29-10-2013 11:57 PM
oh... so long to see you. Wumei 'll very happy ;).. Wellcome Lisaa ^^  Đăng lúc 28-10-2013 02:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 28-10-2013 15:22:02 | Chỉ xem của tác giả
Lisaa gửi lúc 28-10-2013 14:22
hello wumei;

Big surprise  guess who I am ???

Ôi Girard,
Thật vui và bất ngờ vì nhận được tin nhắn trước giờ G thế này hi hi,
Gặp lại cố nhân, lại nhớ kỷ niệm ngày đầu mới làm Damo, cảm giác thật vui
Girard đã xem trailer chưa, có thấy bóng dáng của Chae Ok trong HH Ki ko? Mấy nay ta cũng nhớ Damo lắm <3
Từ lúc xem trailer là ta lại có cảm giác của thời gian ba năm trước, cùng ST lăn lộn với Damo !
Giờ thì ST đã đông hơn, nhân lực cũng dồi dào hơn, cũng bớt phần lo lắng để theo HH Ki cho tới đích,
Và ST luôn cần những lời nhắn nhủ như này, cám ơn nàng nhiều nhé ^^
Ta biết mà, ai đã yêu chị rồi sẽ không quên đâu, dù có lúc bận rộn, nhưng vẫn thỉnh thoảng ghé, dù là làm SR
Lâu lâu lên tiếng ủng hộ ST thế này, thật sự rất ấm lòng^^
Ta vẫn nhớ hình nàng gửi khi trước, cảnh đẹp tuyệt vời, chắc giờ bên ấy tuyết rơi rồi, và lạnh nữa, bận rộn nhưng nhớ giữ gìn sức khỏe, và luôn ủng hộ ST nàng nhé!{:161:}

Bình luận

e đang xem lại Damo nè c Xeng ơi, nhớ quá...  Đăng lúc 28-10-2013 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách