Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ilove_ruisheng
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Li Sheng - Lý Thạnh (李晟)

[Lấy địa chỉ]
2261#
Đăng lúc 14-6-2012 18:45:02 | Chỉ xem của tác giả
Oh my phật mới vắng nhà có 2 ngày thuj mà 2 ché tung hỏa mù bao nhiu là tin hot thế lày làm em càng đọc càng hóng{:310:} , càng đọc càng nóng Giờ phải phi qua thớt Hoa sương xem còn điều gì bất ngờ ko

Bình luận

ừa, em xem đi, thực sự là hay lắm ^^ nhà ta chuẩn bị hùn vốn buôn khăn giấy :D  Đăng lúc 14-6-2012 10:12 PM
trời ạ, khổ thân con bé :D  Đăng lúc 14-6-2012 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2262#
Đăng lúc 14-6-2012 18:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Teddy_Love096 gửi lúc 14-6-2012 18:45
Oh my phật  mới vắng nhà có 2 ngày thuj mà 2 ché tung hỏa mù bao nhiu là tin hot t ...

Ted mấy hôm nay đi nghỉ mát tránh nóng hay sao thế, ss đoán em đi đâu đó nên hem thấy ra vào nhà cửa

em phi sang nhà Hoa sương thì nhớ tạt cả vào nhà Khuynh thành nhóe, cái trailer phê k0 tả được em ơi, hay hơn cả truyện nguyên tác mất thôi.......

Bình luận

Trailer mai em sẽ xem nghe 2 ché tường thuật hóng quá bik thế nào mai cũng sụt sùi em chuẩn bị khăn giấy là vừa :D  Đăng lúc 14-6-2012 10:11 PM
Ông nhà điện cut điện,cut điện thoại,cut lun mạng khu em đó ss ơi :(((((( làm 2 ngày nay em ức chế cùng cực bị đói mạng quá vừa vào đc là phóng lên đây ngay TT_TT   Đăng lúc 14-6-2012 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2263#
Đăng lúc 14-6-2012 21:00:47 | Chỉ xem của tác giả
ArtnG gửi lúc 14-6-2012 17:15
ss cũng thật k0 ngờ những đoạn cải biên thêm vào này lại có thể hay và logic hơn n ...

Em vừa mới luyện lại trailer của Khuynh thành 1 lần nữa, tại phê quá mà...
Công nhận fim hay hơn truyện biết bao nhiu, cũng là ngược, nhưng nam chính ko ngược nữ chính mà chính xã hội fong kiến, sự ganh ghét đố kị trong hoàng cung ngược cả 2 người...

Nếu dựng theo sát tiểu thuyết thì đảm bảo Tĩnh Hiên của anh Thạnh Minh ăn cả rổ đá mà ko có ai can, trong đó chắc em là ng` chọi dép nhiệt tình nhất. {:438:} Nhưng trong fim thì khác, Tĩnh Hiên từ đầu tới cuối chỉ yêu thương Mỹ Ly, hy sinh vì Mỹ Ly, chỉ trách vì 1 hiểu lầm trở nên định kiến vs nàng...{:432:} Vĩnh Hách trong fim thì ko đáng yêu như trong truyện, tuy rằng có chút thủ đoạn nhưng cũng vì quá yêu mà ra...{:448:}
Đọc truyện xong em ship Hách Ly 100%, nhưng xem trailer xong lại ủng hộ cho Hiên Ly... Tình yêu của Hiên hoàn toàn xứng đáng vs sự hy sinh của Ly...{:418:}

Hơi bị tiếc là các hot sence dễ thương ơi là dễ thương của Hách Ly trong truyện đã bị cắt, nhưng thay vào đó là các đoạn tình cảm rất kute của Hiên Ly từ lúc Ly còn bé đến khi đã làm vợ Hiên...{:414:}

Nhìn chung fim giữ nguyên tinh thần của nguyên tác, nhưng thay đổi cho hợp lý hơn và cũng dễ lấy nước mắt khán giả hơn. Cảnh Hiên bất lực đau đớn nhìn Ly bị dẫn vào lãnh cung, cảnh Doãn Khác lấy tay che tuyết cho Ly, cảnh Hiên đau khổ cùng cực khi mất đi Ly... rất cảm động...{:402:}

Trước đây vốn ko quan tâm đến fim này vì 1 phần ko thích anh Thạnh Minh, nhưng sau khi đã xem xong trailer mãn nhãn tận 46' thì quyết tâm sẽ ủng hộ fim này tới cùng. Cảm giác đây sẽ là 1 cú lột xác hoàn hảo của Thạnh để vào những vai trưởng thành và chín chắn hơn, anh Thạnh Minh cũng khá dễ thương chứ ko như định kiến trước đây về 1 dv chuyên trị fim Vu Chính.

Đây là thể loại fim ngược, thể nào cũng phải chuẩn bị sẵn vài bịch khăn giấy để khóc vs bạn Ly...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2264#
Đăng lúc 14-6-2012 21:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Kenshin_dng gửi lúc 14-6-2012 21:00
Em vừa mới luyện lại trailer của Khuynh thành 1 lần nữa, tại phê quá mà...
Côn ...

mấy đoạn em xúc động, ss cũng bị khóc................

thực tình là cái trailer này làm ss bất ngờ

diễn xuất, hình ảnh, trang phục, nội dung.... vân vân mây mây.... đều vượt quá sự tưởng tượng ban đầu
đặc biệt là diễn xuất của cả 4 nhân vật chính và cả bé Doãn Khác, thấy thể hiện bằng ánh mắt đều rất tốt

cái bà Tĩnh phi thêm vào đúng là làm cho phim giật gân hơn hẳn, đúng kiểu ghen ăn tức ở của mấy bà phi tần trong xó hậu cung mà {:437:}

giờ thì cùng chờ ngày lên sóng thôi, k0 khéo sau vụ này, hội ủng hộ cp 'song Thạnh' lại thêm đc cả rổ fan í chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2265#
Đăng lúc 14-6-2012 21:22:34 | Chỉ xem của tác giả
Bản tin weibo 14/6 (p2)

hôm nay ngày đẹp hay sao í, trời thì đc trận mưa mát mẻ sảng khoái tâm hồn, weibo thì rào rào tin tức ^^
đây là những trả lời của cụ Kéo đối với những câu hỏi của fans Hoa sương, nhà ta cùng xem, mấy cái này đáng tin 100% nhóe ^^
1.        Lần này Lý Thạnh có một ca khúc, vô cùng hay, vì có liên quan tới nội dung phim nên tôi không thể tiết lộ tên bài hát được! Nhưng, đang nghĩ sẽ dùng làm ending song.

2.        Đầu tháng 7 sẽ bắt đầu quay, tôi đã có lịch trình rồi.

3.        Có song ca. Ca từ của OST lần này thực sự là một điểm sáng, tôi kiên quyết phải thu âm xong thì mới được quay.

4.        Mỗi lần làm phim đều sẽ bị rò rỉ tin tức, đây là chuyện không cách gì tránh được. Tôi xem “Chuyện tình Bắc Kinh” cảm thấy rất hay, chỉ có điều dù là xuân hạ thu đông gì đều mặc đồ dày sụ, vì phim được quay vào mùa đông. Tôi vừa gọi điện thoại dặn mọi người, quay cảnh mùa đông giữa lúc mùa hè, ít nhất phải phải đồ dài tay.

5.        Chúng tôi tới Pháp quay nữa, nhưng những nơi đã quay trước đây (trong Một thoáng mộng mơ 2007) thì sẽ bỏ qua, phải mang lại cho các bạn một cảm giác mới hơn, lãng mạn hơn. Sẽ quay tại 4 thành phố của Pháp, khoảng cách rất xa!

6.        Mỗi ngày từ sáng tới tôi đòi phải làm lại quay lại, lần này sang Pháp, tôi phải dặn đi dặn lại, không được y phục không hợp với phim, không được sai sót, bởi vì tôi không thể nào ngay lập tức xem được những đoạn phim được quay xong, không thể nào kêu quay lại, thật không an tâm được!

7.        Các bạn xem phim của tôi lớn lên, hi vọng các bạn sẽ thích! Hôm qua tôi nói chuyện với một người bạn Hồ Nam, phim của tôi không phải “phim Đại Lục”, không phải “phim Đài Loan”, “phim Hongkong”, mà là “phim Quỳnh Dao”! Có đặc sắc riêng!

8.        (trả lời weibo của tieba Hoa sương) Cảm ơn bạn đã nhiệt tình update tieba, vất vả cho bạn rồi! “Khóa chặt lãng mạn” chỉ là bài hát trong phim, bài hát chủ đề có tên là “Không phải hoa, chẳng phải sương”, cũng là do Trương Duệ hát! Tôi sẽ âm thầm vào tieba để xem mọi người đoán nội dung phim, cảm thấy rất thú vị. Hôm nào đó tôi sẽ bất ngờ hiện hình.

9.        Lần này rất nhiều bài hát mới… bài hát hay… rất rất hay… cực kì hay! (chị Tố Viên viết)

--->>> Cả nhà chuẩn bị tinh thần, sẽ đc nghe hát đã tai!!

Bình luận

Hàng hot đêm khuya =)))))))) Ròi ròi nhà mình lại sắp sửa đc enjoy chuẩn bị phê lên phê xuống vs Thăng trầm ver.2 :x:x:x  Đăng lúc 14-6-2012 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2266#
Đăng lúc 14-6-2012 21:39:12 | Chỉ xem của tác giả
ArtnG gửi lúc 14-6-2012 21:22
Bản tin weibo 14/6 (p2)

hôm nay ngày đẹp hay sao í, trời thì đc trận mưa mát mẻ sảng  ...

Ô mô, Duệ hát opening song, Thạnh hát ending song, cả 2 lại thêm vài bài song ca... Thế thì còn j bằng...
Chắc mí hôm nai Thạnh Duệ đang vùi đầu trong phòng thu âm roài, 2 tềnh yêu 5ting nhá... {:311:}
Duệ thì hát hay khỏi bàn, Thạnh từ sau khi phát hành album thì giọng hát và kỹ thuật cũng tiến bộ hơn rất nhìu, đảm bảo OST lần này sẽ rất phê nhá...
Ngày nay thật là vui, vừa phê xong cái trailer Khuynh thành lại được update vô số tin hot của Hoa sương...

Bình luận

ss cũng đang hem bít lát làm sao mà ngủ đây, phê lên tận đầu thế này :)))  Đăng lúc 14-6-2012 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2267#
Đăng lúc 15-6-2012 20:37:41 | Chỉ xem của tác giả
Bản tin weibo 14/6 (p2)

Thông báo là em vừa vào nhà ché chôm chĩa mí lít sữa bò nhá... Dạo này em lên tay nghề đạo chích ghê gớm, mà em cũng bị chôm nhìu lắm...

Hôm nay Weibo của Hoa sương' s fans tung tấm này, 1 sự kết hợp giữa 2 thế hệ cách cách cũ và mới, rất là thú vị...

Weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2268#
Đăng lúc 15-6-2012 21:17:33 | Chỉ xem của tác giả
Kenshin_dng gửi lúc 14-6-2012 21:39
Ô mô, Duệ hát opening song, Thạnh hát ending song, cả 2 lại thêm vài bài song ca... {:4 ...

Em vừa mới lượn tieba "Thanh cung tuyệt luyến" zìa đây. Hình như sau cái vụ đổi tên fim thì có tới 2 tieba lun á, 1 cái là Thanh cung, 1 cái là Khuynh thành...
Công nhận có trailer xong là ko khí rôm rả hẳn lên. Bọn kia nó cũng giống mình, phấn khích vì trailer hay ngoài mong đợi... Tình tiết fim hay và lôi cuốn hơn truyện nhìu, nếu trong truyện chỉ đơn thuần là tình yêu nam nữ, nam chính ngược nữ chính cho jang hồ ném dép chơi thì trong fim còn có cả chính trị, có tranh quyền đoạt vị, có thế lực... Túm lại là hay hay hay...

Hóng ngày fim lên sóng...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2269#
Đăng lúc 15-6-2012 21:45:39 | Chỉ xem của tác giả
Bản tin weibo 14/6 (p2)

Ché Art có quần đệp chưa kìa...{:438:}
Ché đừng bẩu vs em sau khi lơ tơ mơ ship Hàng Thạnh thì bây h quay sang ship Song Thạnh nhá...
Công nhận skinship của Hiên Ly khiến dân tình trên tieba cũng như chị em mình phê đứ đừ, hô hô hô...

Nhất kiến chung tình

Tình cờ gặp lại, ta sẽ là trượng fu của muội...

Ta tặng cái này cho muội, phải lun lun nghĩ về ta...

Baidu

Công nhận bạn Hiên thế này đáng iu biết bao nhiu ché nhở...

Bình luận

Oh gif 1 ánh mắt anh Minh cũng thâm tình ghê nhĩ ko thua kém j` Kỳ ngơ nhìn như có điện trong mắt ấy ^^  Đăng lúc 16-6-2012 05:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2270#
Đăng lúc 15-6-2012 21:58:28 | Chỉ xem của tác giả
Kenshin_dng gửi lúc 15-6-2012 21:45
Ché Art có quần đệp chưa kìa...
Ché đừng bẩu vs em sau khi lơ tơ mơ ship Hàn ...

hí hí, ss bình 3 cái ống của ss trước  nhớ
Ly: ta sẽ nhớ đây là hương vị của Tĩnh Hiên ca ca

Hiên: Còn ta sẽ nhớ, kẹo hồ lô, là hương vị của muội {:444:}{:444:}

còn đây là lúc Ly viết tuyệt bút rồi, vừa viết vừa nhớ lại
Tĩnh Hiên ca ca, xin lỗi chàng... Dẫu có vạn lần lưu luyến, thiếp vẫn phải đi trước chàng vậy... Thiếp không muốn chàng và Doãn Khác cả đời này phải vì thiếp mà tủi hổ... Vì vậy, thiếp chỉ có thể lấy cái chết để chứng minh, chứng minh với thế nhân sự trong sạch của thiếp... {:437:}{:399:}

Bình luận

Kẹo hồ lô này ss giống lúc Kỳ tặng kẹo làm lành vs Yến :x  Đăng lúc 16-6-2012 05:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách