Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: littlebibi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lưu Thi Thi, Bành Vu Yến, Hồ Ca và chuyện tình tay ba trong “Đại mạc dao”

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-8-2012 19:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Rocky gửi lúc 18-8-2012 19:03
Mấy cảnh như núi rừng còn tìm được chỗ để quay thì hồ sen khó đến thế ư?
Bình ...

Cái cảnh hồ sen, tui nghĩ là do chưa tới mùa sen

hình như sen nở vào khoảng tháng 5 đến tháng 7

mà lúc quay Bộ Bộ đang là mùa Đông, nên có thể không tìm cảnh hồ sen

Bình luận

Đây không phải là bắt bẻ mà là chỉ ra một khuyết điểm của hãng phim, lạm dụng CGI.  Đăng lúc 18-8-2012 07:59 PM
tất cả những nhà sản xuất phim trên thế giới ai chẳng phải vậy hả bạn  Đăng lúc 18-8-2012 07:53 PM
thì đó là lỗi của đoàn phim thôi, trước khi khởi động 1 dự án phim người ta đã phải xác định trước những cảnh cần quay để chuẩn bị  Đăng lúc 18-8-2012 07:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-8-2012 19:54:10 | Chỉ xem của tác giả
Thi Thi cũng chịu đóng những cảnh tình cảm thế này cơ à? :"> Xem phim của Thi quen với kiểu chả mấy khi có kiss, hoặc ko có kiss quen rồi giờ thấy có cảnh hot quá, sẹc xy thế kia cơ mà. He he. Truyện Đại mạc dao cũng sắp xuất bản thì phải, hi vọng tới lúc có truyện ra thì cũng có phim, như hồi BBKT vậy. Mà chắc phải đợi tới sang năm quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-8-2012 20:17:59 | Chỉ xem của tác giả
hôm trc đọc 1 bài viết có cảnh ss thi kiss 2 ng này mà xịt maú
jo xem lại lần nữa chắc lại pải đi tiếp máu nữa =))
thật biết cách câu fan mà

có điều cảnh của Cathi ảo quá
nhất là cái pics Ca ngồi cạnh cái phông ngôi nhà ấy =)))
còn cả cái cảnh tuyết nữa chứ
mình tưởng đó là bãi cát đc xử lý =)))))))))))))))
mong lên phim sẽ khác
chứ lại như cái hồ sen của Bộ Bộ chắc điên quá =))

bao giờ phim mới chiếu đây
giời ơi là giời, CaThi của ta, sao mà vô duyên thế ko biết
đọc cái nỗi dung tự dưng lại muốn có 1 điều uớc. ...........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-8-2012 20:19:39 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi xịt máu mũi mất thôi
thi tỉ sướng thế đc kiss cả 2 mĩ nam:X
mong chờ phim này quá đi mất thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-8-2012 20:21:44 | Chỉ xem của tác giả
Ôi có news rồi
Tiểu Hoắc vs Tiểu Ngọc của ta
đang rất hóng phim
mong ĐN ko bắt chờ dài cổ
hy vọng là trong T9 sẽ có sách
ôi lại tấm hình đó
đúng là so hot
đúng là lúc đầu có hơi tí shock shock
vì phim có Thi tỷ quá chong xáng đó mà
cơ mà cũng rất mong cảnh đó ))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-8-2012 20:32:46 | Chỉ xem của tác giả
Rocky gửi lúc 18-8-2012 18:42
Để ý Đường Nhân dạo này lạm dụng CGI quá.
Cảnh nào cũng ghép khung cảnh giả phía  ...

Em thấy nên hở thêm cái gì nữa nào? {:438:}

Mà ss đồng ý với em nha

mấy cảnh đó nhìn giả hết sức

mất lun cái hay của cảnh rồi

cái cảnh trên thảo nguyên của BBKT cũng thế

nhưng cảnh hồ sen thì đành chấp nhận

quay phim mùa đông thfi lấy đâu ra được hồ sen chứ

nhưng mà dựng kỹ xảo tệ quá. >"<

Bình luận

bản cũ là ng` ta dùng cảnh thật rồi ghép người vào còn HVK là ngược lại ss =.=  Đăng lúc 18-8-2012 08:50 PM
có mấy cảnh em thấy chả cần CGI cũng ghép, trong HVK mấy chỗ sông suối ý ss =.= ko nói tới biển đi, sông thôi mà cũng ko dc nữa  Đăng lúc 18-8-2012 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-8-2012 21:08:39 | Chỉ xem của tác giả
ý ý hot quớ ờ
Eddie của mềnh, sao anh man và quyến rũ thía??
tiếc là Ca nhà mềnh ko có hở như vậy cho hồ tiêu xịt máu mũi chơi
Thi nhà ta thiệt là sướng, thía là đc hôn cả hai anh rồi, hí hí
thêm Hoằng ca ở nhà nữa, thì hôn cả 3 người cùng sinh năm 1982 và cùng bạn thân rùi ấy nhỉ
ôi sướng mê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-8-2012 21:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Rocky gửi lúc 18-8-2012 18:42
Để ý Đường Nhân dạo này lạm dụng CGI quá.
Cảnh nào cũng ghép khung cảnh giả phía  ...

Này nhá, Rốc nói thế là không công bằng rồi.
Hồi quay BBKT là mùa đông, quay khoảng từ tháng 11-12 của năm trước cho đến tháng 4 năm sau. Hoa sen nở đâu ra vào mùa đông? Không dùng cảnh giả thì làm sao giờ?
Còn phim này quay lúc nào? Muốn có tuyết thì cũng phải đợi mùa đông đến có tuyết lớn mới quay được chứ. Trong BBKT có mấy cảnh có tuyết, vì quay vào mùa đông nên có tuyết thật, nên nó sống động hơn.
Nói cho cùng, quay cảnh tuyết thật thì đẹp đấy, cơ mà lạnh chết. Lúc đó Ca của Rốc rét run, Rốc có xót không?
Còn HVK có mấy cảnh sông biển, quay ngoài biển tốn kém và cầu kì hơn chứ, còn phải kể đến yếu tố thời tiết nữa.
Có trách thì trách khâu hậu kì chưa được tốt thôi, nên nhìn nó không được long lanh như Hollywood.
Mình hóng phim này đây, chắc năm sau mới lên sóng nhỉ. Hậu kì còn chán chê mê mỏi mới xong.

Bình luận

bạn đã xem hết các phim của ĐN trong 5 năm gần đây đổ lai chưa? Mình đâu chỉ nói riêng HVK hay BBKT, từ thời AHXD đã lạm dụng rồi.  Đăng lúc 18-8-2012 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 18-8-2012 21:35:09 | Chỉ xem của tác giả
LamMuoiMuoi gửi lúc 18-8-2012 21:29
Này nhá, Rốc nói thế là không công bằng rồi.
Hồi quay BBKT là mùa đông, quay khoản ...

Đoàn làm phim bao nhiêu người khi bấm máy quay không suy nghĩ sẽ cần quay những cảnh nào sao?
Chuyện lựa thời điểm và không gian thích hợp là chuyện của đạo diễn.
CGI hình ảnh xấu thì phải chấp nhận là hình ảnh xấu, chẳng thể biện mình như vậy được.
Những cảnh trên chỉ là ví dụ thôi, còn biết bao nhiêu cảnh khác. Nào là đồng cỏ, vườn hoa, bầu trời v.v
Chẳng có gì là không công bằng khi phê bình 1 hãng phim đang lạm dụng công nghệ CGI là lạm dụng công nghệ CGI cả.

Diễn viên được trả tiền để đóng phim, muốn có vai diễn tốt thì càng phải biết hi sinh vì nghệ thuật, không làm được thì đành vậy, mình chẳng thấy xót chút nào đâu.

Bình luận

từ lúc có Thiếu niên Dương Gia tướng mình đã coi rồi  Đăng lúc 18-8-2012 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 18-8-2012 21:39:01 | Chỉ xem của tác giả
Rocky gửi lúc 18-8-2012 21:35
Đoàn làm phim bao nhiêu người khi bấm máy quay không suy nghĩ sẽ cần quay những cảnh ...

Cứ nói về BBKT đi.
Trong phim có đủ bối cảnh xuân hạ thu đông, đủ cả. Thường thời gian quay phim chỉ chừng 4-6 tháng thôi, diễn viên người ta còn đóng phim khác, có các hoạt động khác. Nếu mà để có cảnh thật quay cho đủ 4 mùa thì phim kéo tới 1 năm trời lận, chả diễn viên nào chịu nhận phim kéo dài thế. Họ có cả đống kịch bản mời gọi, xong phim này là quay phim khác luôn. Kéo cả năm có mà ngất.

Bình luận

Bạn dò lại các tập HVK xem, ít có tập nào mà không ghép cảnh (mà ở đây là những cảnh bình thường như bầu trời, đồng cỏ thôi nha).  Đăng lúc 18-8-2012 09:49 PM
Mọi người coi phim trên kênh utube của mình đều chê, không tin có thể lên xem thử http://www.youtube.com/user/baby2405?feature=mhee  Đăng lúc 18-8-2012 09:45 PM
Bạn có nói sao thì sự thật vẫn vậy thôi, chính kiến mình cũng ko thay đổi đâu nên bạn cũng ko cần tốn công nữa làm gì.  Đăng lúc 18-8-2012 09:45 PM
TNDGT là ĐN làm chung với hãng lớn khác nên nó khác.  Đăng lúc 18-8-2012 09:43 PM
Mình không lấy 1 ví dụ đơn độc để đánh giá tổng thể. Nói tóm gọn là hãng ĐN lạm dụng CGI quá mức trong NHIỀU phim của họ.  Đăng lúc 18-8-2012 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách