Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: brianwest92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những ca khúc mùa đông khiến trái tim bạn tan chảy

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-12-2012 20:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Oh, Moo Hyuk mất vào ngày 12.12
Coi lại clip vẫn thấy cảm động như xưa. Có khi còn nhận ra nỗi đau của Eun Chae sâu sắc hơn
Một bộ phim kinh điển của anh So Ji Sub
Nói thật, với mình nói đến anh So Ji Sub chỉ có thể bắt đầu bằng Sorry, I love you chứ ko phải giày thuỷ tinh

Bình luận

Vì ở VN thời đó Giày thủy tinh đã làm mưa làm gió, lên cả bản tin thời sự mà. Tuy vậy, diễn xuất của Subbie ở STLU thì nội tâm phong phú hơn.  Đăng lúc 14-12-2012 10:07 AM
đúng thật, giờ hỏi mama mình anh đó là ai? chắc chắn bà sẽ bảo "Àh, cậu này đóng Giày thuỷ tinh"  Đăng lúc 13-12-2012 08:46 PM
mình cũng thực sự thik Sonic sau khi xem MiSa :) nhưng ở VN có vẻ ng ta chỉ biết tới SJS với vai Park Chul Woong :))  Đăng lúc 13-12-2012 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-12-2012 20:16:34 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát Snow Flower  đúng là  bản tình ca bất hủ, bài hát rất là sâu lắng man mác buồn, nghe đi nghe lại hoài chẳng thấy chán, bản tiếng Nhật cũng hay nữa (Yuki no Hana)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-12-2012 20:18:30 | Chỉ xem của tác giả
đúng là phim đã hết nhưng bản nhạc còn vượt qua sức nổi tiếng của bộ phim
Ca khúc rất hợp với phim, mỗi lần nghe là thấy Eun Chae , cái cảnh tuyết rơi
Trong phim cũng có 1 bản guitar classic bài Yuki no Hana nghe hay ác:D

Còn bài của Adam thì lại nhớ tới cảnh tuyết rơi, 2 vợ chồng nhún nhảy dưới tuyết:D thấy đẹp lạ kì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-12-2012 20:20:11 | Chỉ xem của tác giả
mình thích nghe bài số 3
jo kwon vs ga in tình cảm, hát bài này rất ngọt
khiến cho mình là người nghe cũng thấy ngọt ngào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-12-2012 20:26:05 | Chỉ xem của tác giả
Byul và Jong Kook đều có bài hát lọt vào top 5, là fan RM nhìn vào thấy thật vui :x

Snow Flower quả thật quá kinh điển và truyền cảm, mỗi khi tiếng nhạc vang lên cùng sự xuất hiện của So Ji Sub là bao con tim thiếu nữ tan chảy :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 13-12-2012 20:36:03 | Chỉ xem của tác giả
ko biết mấy phim này
Nói chung nhạc phim mùa đông thì My Girl là nhứt ♥
Mỗi khi nghe mà nao lòng ..hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-12-2012 20:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Park Hyo Shin, Park Hyo Shin, Park Hyo Shin - e hèm, e hèm, e hèm, mấy ngày nay cứ chạy loanh quanh mấy bài hát của anh thôi. Bài nào của anh mà chả hợp với mùa đông, cái giọng nó ấm áp truyền cảm thế mà ^^. Với cái tính cẩn thận của anh thì không chắc năm sau anh comeback đâu.

Tiện đây mình quảng cáo tí: Các bạn có thể nghe Snowflake vietsub tại Wendy's Love Confession http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 288&pid=4058237
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 13-12-2012 22:23:25 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là những bài ca đi cùng năm tháng
Bài snowF vs all for U nghe mà rợn da gà luôn
xúc động quá , nghe bt đã  muốn khóc , tâm trạng mà nghe chắc hết nước mắt luôn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 13-12-2012 23:38:49 | Chỉ xem của tác giả
bài nhạc này rất hay, đã nghe từ rất lâu nhưng chưa bao giờ xem phim này
có ost của rep 97 nữa :">
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 14-12-2012 01:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Định xem Sorry I love you bao nhiêu lần rồi mà ko dám xem, tại nghe đồn phim buồn lắm lại là sad ending, cuối phim Ji Sub chết nữa nên ko dám xem :(( nhưng mà nhạc phim thật sự rất rất hay...  Snow Flower Cả bản Nhật, hàn, hay việt mình đều thích hết, đúng là nghe bao nhiêu cũng ko thấy chán...
Một thời điên đảo vì Adam couple đây, đôi trẻ hát we fell in love mà cảm thấy như yêu nhau thật rồi á... Cái vẻ vợ In ngại ngùng hát bên chồng Kwon thì không thể quên được... Cho đến giờ vẫn thích cặp đôi này nhất We got married :x
Ha,có December của Kookie nhà t kìa, tình hình này chắc phải nghiên cứu làm sub thôi, đứng thứ 4 trong số các ca khúc mùa đông khiến trái tim tan chảy cơ mà :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách