Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: littlebibi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những trường hợp "đụng hàng" trang phục trong phim TVB

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-4-2013 12:52:51 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bạn tìm ra điểm giống nhau này hay thiêt Tui coi xong vài ba tháng là tên nhân vật nhiều lúc còn ko nhớ, lấy đâu nhớ trang phục
Nhưng trang phục cổ trang mặc một lần rồi bỏ thì phí quá. Mặc đi mặc lại cho tiết kiệm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 21-4-2013 14:37:22 | Chỉ xem của tác giả
Haizzzzzzz! Gía cả leo thang, tận dụng được cái gì thì cứ tận dụng triệt để chứ sao!
Người đưa tin nài cũng giỏi săm soi thật, không biết có gì gì mý đài TVB không đây!
Khổ thân, dạo nài đài TVB bị super soi đủ thứ, cái gì cũng lôi ra nói được, miễn là có dính một xíu cũng dật thành tít được!
Cảm ơn bạn đã trans tin nhé, làm mình hồi tưởng lại bao nhiu là phim  của TVB, cái hồi xưa ý, là điên cuồng phim của TVB lắm lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 21-4-2013 15:54:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy dạo này TVB đã chăm chút phần hậu kì, ngoại cảnh, trang phục, kịch bản cho phim rồi chứ hồi trước xem phim mình thấy khung cảnh phim nào cũng na ná nhau, thậm chí nhiều khi 3 bộ phim khác nhau mà dàn diễn viên y xì chỉ khác đôi chút thôi....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-4-2013 16:57:03 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là bái phục người làm bài viết này, kiếm một cặp còn dễ chứ mười mấy cặp như thế này thì chịu. Mà TVB không hổ danh là hãng phim keo kiệt, trả lương thì thấp lè tè mà phục trang cho nhân vật chính thì sử dụng đi sử dụng lại, thảo này mấy năm nay càng ngày càng xuống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 21-4-2013 18:39:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
mình xem nhiều phim của TVB
nếu nói về vấn đề đụng hàng của các diễn viên thì liệt kê cả ngày cũng k hết từ diễn viên phụ đến diễn viên chính nhất là trog các phim cổ trang
hehe mà xem phim là vì phim hay ^^!
nhưg nếu đag xem phim mà thấy đụng hàng thì m với chị m cũng hay chỉ điểm :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 22-4-2013 08:44:53 | Chỉ xem của tác giả
Đều là phim của TVB nên đụng hàng là dễ hiểu mà! Chắc là chung một bộ thui bạn vitbackinh ạ vì TVB khá "keo" mà!Đến lương của dv còn hạn hẹp huống chi phục trang. hichic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 22-4-2013 13:43:14 | Chỉ xem của tác giả
phim cổ trang thì việc đụng hàng này có thể chấp nhận đc
vì trang phục cổ trang cầu kì và khá đắt đỏ mà
mà thấy bên trên hầu hết toàn là đụng hàng bên cổ trang, hiện đại chỉ có chút ít
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 22-4-2013 19:37:14 | Chỉ xem của tác giả
Chắc gặp phải super soi rồi.
Kiểu trang phục cổ trang thì cũng không có bán đại trà nên việc tận dụng là bt mà.
Với cả chắc chỉ có vài người mới để ý đến chứ bt xem cũng không ai nhớ nổi mấy bộ quần áo ở phim nào vs phim nào đâu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 22-4-2013 23:33:01 | Chỉ xem của tác giả
trang phục cổ trang thì trùng lại cũng còn chấp nhận được nhưng ngay cả đến phim hiện đại cũng bị trùng nữa là sao thật khổ cho diễn viên quá.nhưng mình nghĩ đối với những nhân vật chính thì phải có tạo hình hay phục trang riêng biệt cho họ chứ sao cứ trùng thế này thì làm sao tạo được nét riêng cho nhân vật đây.
Mình thấy các phim của Trung Quốc họ đầu tư rất kỹ mấy cái khoản này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 23-4-2013 15:24:43 | Chỉ xem của tác giả
Trời! Tìm ra những cái này chắc cũng choáng! Thì sử dụng lại phục trang là bình thường thôi mà! Mắc công phải mua cái mới tốn kém! Lâu lâu thay một loạt là xong thôi...!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách