Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mini_max_love
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn cha mẹ Won Bin (năm 2004) và một số câu chuyện

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-8-2013 23:07:47 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đọc những tin về tình cảm gia đình luôn làm mình xúc động cay cay sống mũi.
Bin ngày hôm nay là do cách dạy dỗ giáo dục của gia đình. Dù là một ngôi sao lớn nhưng gia đình vẫn chỉ coi anh là người bình thường, có lẽ ở vùng quê ấy sức mạnh của làn sóng giải trí không mạnh mẽ bằng thành phố lớn hoặc cũng có thể gia đình nghề nông không ham hư danh, họ chỉ đứng sau ủng hộ con mình mà thôi.
Bin tuy không nói nhiều nhưng nếu ai đã từng đọc những dòng tự sự của anh thì sẽ thấy rất ngạc nhiên vì nó cực chân thật và có phần ngô nghê nữa. Tính ít nói và chân thật bị ảnh hưởng rất lớn từ gia đình.

"Đừng bao giờ để bụng những người ghét mình", "ra xã hội phải đối tốt với mọi người", những lời dạy của 2 bác sẽ luôn đi theo và chỉ lối cho Bin :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-8-2013 08:30:04 | Chỉ xem của tác giả
Đã tự đọc nhiều tin về BIn nhưng vẫn cảm động vô cùng với bài dịch của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã trans 1 bài dài và hay như thế về cuộc sống riêng của Bin và nhất là những người thân yêu nhất của anh. Mình cũng từng xem 1 clip phỏng vấn hàng xóm nói bố mẹ anh rất hiền lành, nhân hậu và đến bây giờ vẫn tự trồng rau ăn. Chúc 2 bác luôn mạnh khỏe nhé.

Bình luận

dù k cần dài dòng nhưng là tình yêu lớn lao của ss Pa dành cho Bin ^^  Đăng lúc 16-8-2013 08:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-8-2013 08:34:02 | Chỉ xem của tác giả
"Đừng có nói lung tung, học hành đi.”

Câu chuyện 1:
Khi học trung học, Won Bin đã quyết tâm làm người nổi tiếng và nói chuyện đó với bố mẹ. Bố mẹ anh trả lời: “Ngay ngoài thị trấn Gang Neung cũng đầy người đẹp trai hơn con. Con tưởng ai cũng làm người nổi tiếng được hả? Đừng có nói lung tung, học hành đi.”

Mình cực thích sự khiêm tốn của ba mẹ anh Bin, có lẽ tính thật thà của người làm nông là thế, có thể cuộc sống nông thôn vẫn tốt nhất cho hai bác ấy, họ đã nuôi dạy con cái và khuyên răn con sống như chính họ. Họ rất thấu hiểu sự học là quan trọng nhất cuộc đời, bước ngoặc khi Bin làm diễn viên cũng rất thú vị.

Won Bin “thì là cái gì”

Câu Chuyện 3:
Won Bin về nhà vào dịp Trung thu. Khi đó anh chưa rửa mặt và đang phơi ớt ngoài sân thì có một cô gái phát hiện ra và muốn chụp ảnh chung.
- “Em là fan của anh. Có thể chụp chung với em một tấm ảnh không ạ?”
- “Bây giờ chụp không ổn lắm. Tôi xin lỗi.”
Mẹ Won Bin đi qua nhìn thấy vừa quay lưng vừa nói: “Con thì là cái gì? Có gì khó mà không chụp chung với người ta?”
Cuối cùng thì Won Bin “thì là cái gì” đã chụp ảnh và ký tên cho cô gái đó.

Sự nổi tiếng cũng có cái khó khi Bin phải giữ hình ảnh của chính anh nhưng cách cha mẹ anh dạy bảo thật đáng khâm phục.

PS. cám ơn bạn đã dịch tin,

Bình luận

tem tem :))  Đăng lúc 16-8-2013 08:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 16-8-2013 09:57:14 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã dịch tin. Thực sự, lâu lâu mới có tin hay bài phỏng vấn về Won Bin. Nhưng ít mà chất. Mỗi lần đọc là một lần hiểu thêm về con người Won Bin. Một ngôi sao nổi tiếng nhưng sống kín đáo. Mình thì thấy rằng gia đình có ảnh hưởng rất lớn đến Won Bin. Won Bin luôn dành những tình cảm tốt đẹp nhất cho gia đình của mình. Bố mẹ Won Bin mặc dù là những người nông dân làm ruộng chân chất nhưng nuôi dạy con rất cẩn thận và nghiêm khắc. Mình nhớ trong 1 bài phỏng vấn khi phóng viên hỏi Won Bin có thích tên Kim Do Jin không thì Won Bin đã trả lời rằng "Đương nhiên là tôi thích vì đó là tên mà bố mẹ đặt cho tôi".

Ngoài lề một chút là hồi Won Bin sang Việt Nam, có 1 vài fan gặp được Won Bin ở sân bay. Khi họ gọi "Won Bin ssi" thì Won Bin không quay lại nhưng khi gọi bằng tên thật thì Won Bin đã quay lại.

Còn một điều nữa, các đạo diễn từng hợp tác với Won Bin thường hay nhắc đến vẻ thuần khiết của Won Bin. Có lẽ chính cuộc sống nơi nông thôn, nơi núi rừng với những trò nghịch ngợm thời thơ ấu như đào cây, bắt rắn đã tạo nên một Won Bin có khí chất rất riêng như vậy.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-8-2013 13:15:49 | Chỉ xem của tác giả
haha, đọc bài báo naz thấy cha mẹ của WB chất phác thiệt, ko có cảm giác là người của thời đại bây giờ, hội tụ hết những đức tính của người nông dân xưa nữa, mình nhớ trong 1 bài báo có nhắc tới bạn gái của anh WB, bác gái còn chẳng biết là ai, chỉ biết là xinh đẹp thoy >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-8-2013 14:30:44 | Chỉ xem của tác giả
bài hay quá
rất dài nhưng có sức níu kéo người ta đọc từ đầu đến cuối
biết Bin xuất thân từ gia đình thôn quê  nhưng ko ngờ tới giản dị mức này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách