Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lananhkh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rooftop Prince và Queen In-Hyun’s Man - Kẻ tám lạng người nửa cân

Đóng [Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-6-2012 21:17:22 | Chỉ xem của tác giả
Tớ đều xem cả 2 phim, thật sự mà nói thì QIHM ko làm tớ bấn loạn hoàn toàn [chỉ ở mức độ yêu thích và có cảm tình thôi] nhưng theo tớ [nhấn mạnh: là theo tớ thôi :D] thì đây là phim đặc sắc nhất từ đầu năm 2012 đến giờ, kịch bản rất thu hút, ko thể đoán trước được tình tiết gì sẽ xảy ra, mạch phim nhanh gọn, màu sắc hình ảnh rất đẹp, ko chỉ riêng 2 n/v chính mà các n/v còn lại cũng được khắc hoạ rất thú vị, ko tạo cảm giác nhàm chán.

Riêng RP thì tớ drop ở tập 10, những tập sau có đọc news nên cũng nắm rõ vài tình tiết. Tớ thích F4 & Park Ha, chỉ thế thôi. Tuyến n/v phụ của RP làm cho tớ cảm thấy khiên cưỡng, kiểu vai phản diện 1 chiều vậy tớ ko thích lắm :D Tớ ko tiếp tục xem RP vì cá nhân ko còn hứng thú, đơn giản là vậy, chứ ko phải thấy kịch bản hay nội dung của nó dở mà ngừng :)

2 phim chỉ giống nhau duy nhất là điểm là xuyên ko, còn lại thì hoàn toàn khác, so sánh thế nào cũng ko ra được kết quả, phim hay hay ko là do sở thích & cảm nhận của từng người mà ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-6-2012 21:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Có thể nói là QIM là bộ phim cho mình cảm giác tuyệt vời nhất trong vòng 1 năm trở lại đây ( riêng về phim Hàn nhé) đã lâu lắm rồi k có cái cảm giác đêm về nằm mơ mộng đến nhân vật, đi đường nghĩ đến cảnh trong phim mà tự hét 1 mình, đã lâu rồi k có cảm giác hồi hộp chờ đợi đến từng tập phim như thế này, phải nói là gần đây mình thiên hướng về những phim Trung nhiều hơn, phim Hàn có những phim mình chỉ xem được khoảng gần chục tập là đã thấy k còn hứng thú nữa rồi
Phải nói là cảm ơn BK và DD đã làm 1 phim tuyệt vời như vậy :x
PS: trước khi phim ra mắt mình cũng có đọc thông tin về phim nhưng thực sự là k hứng thú, nhưng đến bây h có thể nói là k thể rút chân ra khỏi đc nữa rồi =)))

Bình luận

like cái sign  Đăng lúc 5-6-2012 10:49 PM
bộ phim của năm : qeen in huyn's man,couple của năm Bông - Na ^^  Đăng lúc 5-6-2012 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-6-2012 21:46:32 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi cà hai phim.

Xem RP trước (vì ra sub trước mà) rất cuốn hút với mấy tập đầu, Thái tử và F3 thật dễ thương nhưng càng về sau nội dung không còn lôi cuốn lắm, các nhân vật phản diện khiến mình bị ức chế, thật sự là rất ghét phim má có nhân vật cứ suốt ngày hãm hại người khác một cách vô lý như thế. Tóm lại là thấy mấy tập đầu và 2 ep cuối hay.

Còn QIH thì lúc đầu cũng chẳng để ý chi mấy nhưng sau khi xem xong thì thực sự bấn loạn với couple chính, tình yêu đến với họ thật nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, yêu cứ thế yêu thôi, không có kẻ thứ 3 xen giữa phá hoại. Ngoài ra thì mình còn choáng ngợp trước tài năng cũng như nụ cười sát gái của Bông đại nhân.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-6-2012 21:50:24 | Chỉ xem của tác giả
ây da, phim cùng 1 thể loại, chiếu cùng 1 thời gian thì thường hay bị mang ra so sánh mà. Và mình biết thế nào cũng sẽ có war khi có news so sánh thế này :D

Đối với mình, một fan xem phim Hàn bình thường, mình xem RP trước nhé, xem và yêu Chun vô cùng tận, lục lại cả SKKS để xem bản mặt ngố ngố mà iu ko thể tả của Chun. Mình thích RP vì nó mang yếu tố hài hước, có thể gọi là khai thác chủ đề xuyên không làm thế mạnh.

Sau khi RP gần hết (chính xách là 1 tuần trước khi chiếu 2 tập cúi), mình ko có gì để xem nên buồn quá dạo 1 vòng nhà, thấy có QIHM cũng là chủ đề xuyên không nên mình down về xem thử. Nhận xét khi chỉ nhìn poster thì ko thấy thú vị lắm vì vốn dĩ dàn diễn viên của QIHM ko ai nổi tiếng cả. Vậy mà mình xem rồi thì xem một lèo hết 8 tập, bị hook up hoàn toàn vào bộ phim, cốt truyện cũng như tình yêu của 2 nhân vật. QIHM thì lại tạo ra 1 nhân vật khá điềm tĩnh, thông minh, tự mình phán đoán học hỏi mọi việc khi ở thế giới hiện đại, và nó ko khai thác đó là đề tài chính, mà cái hay nhất chính là diễn biến tình cảm khiến người xem có cảm giác như đang được sống trong tình yêu ấy.

Mỗi phim đều có yếu tố riêng biệt, công bằng mà nói thì mình yêu cả hai phim, đều ngồi chờ từng ngày hóng phim mỗi khi đến thứ 4-5. Nhưng về mạch tình cảm thì thích QIHM hơn vì mình vốn là người yêu lãng mạn :D Mỗi người đều có ý kiến cá nhân và sở thích của riêng mình, nên rất khó lòng so sánh hai phim với nhau, chỉ thấy buồn 1 chút khi có war dìm qua dìm lại làm tổn thương hết cả 2 bên :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 5-6-2012 21:52:15 | Chỉ xem của tác giả

mình ko phải là fan của Chun nhưng hầu hết các bộ phim Chun đóng mình đều có xem qua và rất có cảm tình với a.mình xem RP trước Q và thích ngay từ ep đầu vì tình tiết hài hước và dễ thương,đương nhiên mình cũng thích  F4 nữa,song song với đó mình bắt đầu xem Q,khi mà mình thật sự đuối RP thì cũng nhận ra 1 điều là mình bị cuồng Q,tuy nhiên mình vẫn xem RP đến cùng và thật sự hài lòng với 2 ep cuối...Và bây giờ mình có thể nói rằng với mình Q là số 1,là phim hay nhất trong sự nghiệp nghiện phim hàn lâu năm của mình...

Bình luận

Haizz, đồng ý với câu cuối cùng of bạn :))  Đăng lúc 5-6-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-6-2012 22:04:25 | Chỉ xem của tác giả
lúc đầu mình chỉ xem RP do ko biết diễn xuất của YC ntn.chỉ là tò mò chứ mình ko hâm mộ YC.thú thực tập 1 mình thấy hơi dài dòng và chán nản.nhưng từ tập 2 mình bắt đầu thấy thíc.mấy tập gần cuối mình thấy ko sâu sắc lắm nhưng cá nhân mình rất thíc 2 ep cuối.đã suy nghĩ rất nhiều về kết cục đó.
rồi dạo 1 vòng thì thấy QIM, đang rất hứng thú sau RP với thể loại xuyên ko nên mình đã xem nó.và thú thực, mình đã bị nghiện. mình xem QIM khi nó đã có đến tập 12, và trong 2 ngày mình đã xem hết.tuy lúc đầu mình nhìn dàn dv ko có ji nổi bật,nhưng bây h mình rất thíc 2 nhân vật chính, cực dễ thương và lãng mạn,các tình tiết trong film đều được chăm chút kĩ lưỡng,tuy nhân vật chính đi đi về về giữa 2 thời đại,nhưng mọi thứ lại rất logic.
Cá nhân mình,thì mình thíc Q hơn RP. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 5-6-2012 22:14:10 | Chỉ xem của tác giả
vừa đọc New là cảm giác nó sẽ hót hòt họt rồi
hem ngờ đúng thật
dù sao cũng khá khen anh nhà báo, tin anh viết đạt đúng tiêu chuẩn gây dư luận lun
mà anh này làm ăn cũng hem đến nơi đến chốn gì cả, đã có ý dìm một phim thì phải đưa ra luận điểm cho chính xác tý chứ, nói một hồi thì càng nói càng sai.
Phim của người ta vươn lên dẫn đầu 2 tuần sau đó tập cuối lại tiếp tục vươn lên như 1 kỳ tích, hem chịu tra cứu bảng rết trên mạng mà hàm hồ nói
bộ phim truyền hình chỉ một lần lên ngôi quán quân rating tối thứ Tư và thứ Năm

cuối cùng kết một câu khiến cho người đọc muốn cảm thông nhất cũng phải ném dép
Nếu không phải vì sự nổi tiếng của dàn diễn viên, và các đối thủ cạnh tranh cùng giờ không thực sự đáng gờm thì bộ phim này sẽ rất khó khăn để duy trì hiệu suất rating như hiện tại.

cứ như phủ nhận mọi thành quả của cả 2 phim cùng phát sóng cùng thời điểm vậy
chung quy là cảm thấy ức chế khi đọc bài báo này, nó k đem lại cảm giác công bằng khi đem cả 2 fim lên so sánh, cho ta cảm giác nhà báo đang nghiên về một phía và đưa dẫn chứng k chính xác để bảo vệ luận điểm của mình. Cuối cùng cái sai nhất của nhà báo là đem 2 fim k có liên quan gì trừ điểm xuyên k ra mà so sánh, em xin hết
àh còn PS: RP no 1
Queen mà đi so sánh với RT là hem có đủ tư cách đâu bợn ạ
phim của các bợn xem đến tập năm là mún bội thực về cảnh hôn hít roài,
dù vậy cho công tâm, k như ai đó tôi sẽ ráng xem hết đến cuối cùng
hãy xem RP cho hết rồi đã nói, đừng dừng giữa chừng rồi phán xét này nọ
nếu đã cố công bôi đen dòng chữ này để đọc thì bạn cũng đừng vì chột dạ mà tức giận nhá
tôi đã tế nhị để quan điểm cá nhân thành chữ ẩn rùi mà

Bình luận

@yooha:tôi đọc rồi cô ạ, @ss nhím:em edit rồi ss ^.^  Đăng lúc 5-6-2012 10:24 PM
nhận xét chuẩn, nhưng k được tô màu, đặc biệt là màu đỏ, e edit lại đi nhé :)  Đăng lúc 5-6-2012 10:19 PM
xội ôi, lúc nãy còn bài cô ón cơ cô ạh :"). Ko biết cô đã kịp đọc chưa nhể ;))  Đăng lúc 5-6-2012 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 5-6-2012 22:15:54 | Chỉ xem của tác giả
roop prince là No1.!!!!!!!!!
ko cần bàn cãi j nhìu cũng ko cần phải so sánh vs ai thì cúp bồ chun min vẫn là nhất
tuy "Queen In-Hyun’s Man" có hay đi chăng nữa nhưng 2 nhân vật chính ko đẹp đôi
vs lại phim kia cũng ít ng bít đến ko nổi bằng RP
=> roop prince ăn đứt Queen In-Hyun’s Man
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 5-6-2012 22:17:20 | Chỉ xem của tác giả
*Giơ tay thỏ thẻ*

Hết thị phi chưa ạ Chứ cứ tiếp tục thị phi để cái thớt này hot thì điêu lắm

Nói chung thì ai thích phim nào thì cứ tự mình ca tụng phim đó

Chứ đừng đem phim người khác ra so sánh làm gì, rồi lại bảo người ta hung dữ khi so sánh lại

Mà có so sánh ý thì nên xem kĩ phim rồi hẵng nói, chứ đừng nói tôi drop ở tập này tập kia rồi đem phân tích những tình tiết bạn chưa xem tới mà như biết rồi nha. Lặng thà cứ nói không có ý kiến gì thì hay hơn

Nói chung là thị phi này nên dừng lại, kèm theo cái thớt cũng nên dừng lại tại đây

Kẻo nó hot quá ối người lại mừng

ps: Cô Páp còn ở đây thì về động nhà mềnh đi cô, cô hơi nóng quá đó nha

Bình luận

bên Variety show đới :"). Cái gì có S-line đới cô =))))). Các bạn ý chế parody hài lắm cơ  Đăng lúc 5-6-2012 10:38 PM
thế á, hehe, tung tôi xem với  Đăng lúc 5-6-2012 10:28 PM
ôi dợi :">. Tôi đang cực kỳ lãnh đạm đó nhá cô :"). Đang xem cái vid các bạn DBSK box làm sn anh :"D. Mùi fan gơn lắm cô ạh :">  Đăng lúc 5-6-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 5-6-2012 22:19:08 | Chỉ xem của tác giả
Cái News này đúng là nhiều vấn đề nhỉ
Chuyện đối thủ cạnh tranh với RP cùng giờ thì mọi người cũng phân tích rồi
nên thôi nêu cảm nhận về RP tí: thật lạ là phim có nhiều sạn, đôi chỗ chưa ổn, vậy mà không hiểu sao mình thích nó đến vậy.
RP có thể không phải là phim hay nhất nhưng mãi là một trong những bộ phim yêu thích nhất của mình.

Còn QIHM đã xem tập 1 thấy nó cũng lạ trong cách quay phim
nhưng dạo này bận quá chưa có thời gian xem tiếp và 1 lí do nữa là bữa trước có 1 bé lầm đường đi chơi xa nhà bị tấn công đe dọa mà sợ

Bình luận

e thik cái màu trắng trắng =))  Đăng lúc 5-6-2012 10:38 PM
ss nói câu cuối hay quá ^.^  Đăng lúc 5-6-2012 10:37 PM
ta yêu màu trắng tinh khôi :)))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 5-6-2012 10:36 PM
tmn
thế ta mới sợ chứ, ném đá dấu tay mới là cao thủ mà bữa đó làm em ý còn viết di chúc đó  Đăng lúc 5-6-2012 10:32 PM
thế mà nhà người ta từ quan lớn đến ng bình thường khen nhau hiền đấy nàng ạ  Đăng lúc 5-6-2012 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách