Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lananhkh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rooftop Prince và Queen In-Hyun’s Man - Kẻ tám lạng người nửa cân

Đóng [Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 5-6-2012 22:19:58 | Chỉ xem của tác giả
mình chỉ xem RP, sau khi xem RP thì chưa xem phim nào khác và có lẽ cũng khó xem phim nào khác. Đối với mình mà nói thì chưa bao giờ bị bấn 1 phim nào như phim này, bấn luôn cả couple Chun Min luôn. Gái già như mình đây mà còn bấn phim thì chắc chắn phim phải có gì đặc biệt rồi.
Với mình đến thời điểm hiện tại thì RP vẫn là No1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 5-6-2012 22:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem cả hai phim RP vs QIHM
Coi RP trước nhưng drop giữa chừng
Cảm thấy đoạn đầu RP khá hay,khá cuốn hút những càng về sau càng đuối,càng nhạt
Sau đó mới down phim QIHM với mục đích,ko có phim j để xem thì xem tạm cho đỡ buồn
những ep đầu tiên cảm thấy khó nhai định bỏ
nhưng xem đến ep 4 thì khác hẳn,đến ep 14 thì đúng là Biên kịch thiên tài
Bộ phim cực thông minh,cực logic để đến với HAPPY ENDING
Nam chính quả thật đúng là mẫu người lí tưởng no 1 cho chị em
Loveline rung động,lãng mạn
Đáng tiếc QIHM lại chiếu trên một kênh không nổi tiếng
nếu ko chắc cũng tạo một làn sóng lớn đưa tên tuổi 2 diễn viên chính lên như diều roài

P/S : Fan GM nào chưa xem QIHM thì cứ xem đi đã roài hãy nhận định news này có dìm phim hay ko . Không nên phán bừa,hơi bất công vs QIHM

Bình luận

@ly.ly : ko nên bảo thủ mang tính cá nhân thế :-s  Đăng lúc 5-6-2012 10:44 PM
chẳng cần xem cũng biết dìm bạn ạ  Đăng lúc 5-6-2012 10:42 PM
gớm :))  Đăng lúc 5-6-2012 10:38 PM
sửa thành vì nó dc chiếu trên cab của 1 kênh k nổi tiếng làổn;))  Đăng lúc 5-6-2012 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 5-6-2012 22:24:31 | Chỉ xem của tác giả
mỗi một phim có sức hấp dẫn riêng của nó, quan trọng là khán giả coi và thấy mình hợp, cảm nhận tốt về phim nào hơn thôi, riêng cá nhân mình thì chưa coi QIM, chắc tại bấn RP quá, với lại còn đang mải ship couple ChunMin với hội nên vẫn chưa có tinh thần so sánh RP với phim khác he he :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 5-6-2012 22:25:13 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy không nên so sánh hai phim Rooftop prince vs Queen In-Hyun’s Man. Tuy chưa xem Queen nhưng qua nhận định của mọi người và các kênh tin tức cũng có thể thấy RP nổi hơn rất nhiều. Đây là một trong số rất ít phim Hàn làm mình có thể vừa cười lại vừa khóc. Mỗi phim có một cái hay riêng nhưng với mình thì RP là No 1

Bình luận

Ss Nhím: sis chuẩn  Đăng lúc 5-6-2012 10:50 PM
@Por: cũng phải nên nhìn nhận vì sao nó chỉ được chiếu trên cáp ;))  Đăng lúc 5-6-2012 10:39 PM
vì queen chiếu cab b ạ ^^ mình chỉ nói thế thôi^^ mìh thik thì thik cả 2  Đăng lúc 5-6-2012 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 5-6-2012 22:26:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình k cần biết Film khác ntn từ lúc mình xem RP nữa
Lúc đầu mình mong chờ Love Rain cơ, nhưng xem xong 3 tập đầu mình k thấy thú vị lắm như mong đợi, thế là xem RP.Xem RP rồi thì mình k còn cập nhật j về Love Rain luôn ))
Mình chỉ cần biết là từ ngày lên Kites xem film chém gió chém bão thì Thread của RP là nơi duy nhất mình la liếm  )) đến mức đi ngủ còn mơ thấy cảnh trong Film
Từ trc mình khá thic nhạc của DB nhưng ng mà mình ít có thiện cảm nhất trong DB chính là Chun, lúc nào quay đến cảnh có Chun là next luôn ấy
Sau khi trở thành Crazy Fan của film thì mình thay đổi hẳn luôn, đến mình cũng k nhận ra ))).Suốt ngày vào twitter của Chun r FB của ss Min dù chẳng hiểu cái j .Film hết rồi còn muốn Chun Min thành 1 cp thật nữa Chưa bao h trong 1 bộ film nào mình ship cp, đây đúng là ngoại lệ luôn
Đủ để thấy rằng : Mình mãi yêu RP

Bình luận

:X  Đăng lúc 5-6-2012 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-6-2012 22:26:48 | Chỉ xem của tác giả
RP là nhất đối với lòng mình rồi, đến giờ này vẫn còn ám ảnh mình nè, coi đi coi lại vẫn nguyên cảm giác ấy, lâng lâng khó tả...nói đến đây lại muốn đi xem lại ngay, nhớ quá

Chưa coi QIHM... nhưng dạo qua thớt phim ấy hay thấy đem RP ra so sánh quá, nên không muốn coi nữa, cái kiểu như mất cảm tình..còn chưa coi nên chưa thể nhận xét được phim nào hay hơn..

Nói thật là RP là phim đã để ấn tượng sâu sắc nhất cho mình, chưa phim nào mà cuồng đến nỗi thấy nó trong giấc mơ, chưa phim nào nghĩ đến tình yêu của 2 NV chính (Gak-Ha) là nước mắt lại muốn chực trào ra. Không dám khẳng định đây là phim hay nhất mình từng coi từ trước tới nay, nhưng dám chắc chắn rằng đây là phim khắc họa tình yêu đẹp nhất, vĩ đại nhất trong tất cả các phim mình từng coi...

Dám thề RP là bộ phim mình sẽ yêu thích mãi mãi, chẳng bao giờ quên được!!!! Dù 300 năm sau, ta vẫn yêu RP!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-6-2012 22:28:05 | Chỉ xem của tác giả
Oh ho, thật nực cừi, e định ko com mà h nó hot thế rồi ah, thôi e vik vài dòng vậy
Chuyện, mỗi film có một cái hay, cớ j cứ phải so sánh
Nhà RP đó h cũng chả đụng chạm ai, sao ng ta cứ xông vào phá hoài thế
Mắc cừi, tại sao cứ p là Queen, nếu từ đầu, đừng có gây chuyện thì cũng đâu ra nông nổi này
Ko ngăn cản chuyện thik film này rồi bỏ, qa thik film khác, nhưng ít nhất, cũng nên tôn trọng những cái mình từng thik
Thiết nghĩ ngay từ đầu cái news này ko nên dc đăng, nhất là tại kites, nội bộ ai cũng bik chuyện giữa queen và RP. Đăng lên chỉ thêm war
Dù j film cũng đã hết rồi, tại sao lại phải bới móc lên rồi nói. RP cũng xong r, cảm tình cũng để lại cho mn rất nhìu, vấn đề này ko bàn cãi, vì có nói j thì vẫn ko ảnh hưởng tới tâm trạng của ng xem dành cho film
Còn film kia, vẫn còn đang chíu, nếu cứ khoái gây sự thế, chỉ ảnh hưởng tới film
Đúng là vì fan mà ghét idol
Ở đây là vì fan mà ghét film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 5-6-2012 22:29:57 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy so sánh như vậy là hình như hơi khập khiễng
dù mình là fan của RT nhưng cảm thấy hơi phủ nhận thành quả của cả K2H  và EM
tuy mình chưa xem Queen nhưng thiết nghĩ mỗi phim đều có nét hay riêng cũng giống như K2H và EM
mỗi phim đều có cái hay riêng của nó
nhưng thật sự đến giờ đối với mình thì RT vẫn là NO1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 5-6-2012 22:32:28 | Chỉ xem của tác giả
News gốc viết dựa trên ý kiến chủ quan của người viết, tuy nhiên các bạn nên tôn trọng người bỏ công sức ra dịch news và quan điểm cá nhân của người viết. Mọi bình luận trái chiều mang tính KHÁCH QUAN đều được chấp nhận, nhưng xin các bạn lưu ý không có những lời nói  CỐ Ý mang tính bóng gió, mỉa mai, công kích.

Mod- YanKees

Bình luận

cám ơn mod, em chờ câu này nãy giờ  Đăng lúc 5-6-2012 10:52 PM
nếu được bạn đóng cái thread này lại thì hơn :)  Đăng lúc 5-6-2012 10:45 PM
Cám ơn bạn!!! :xxx  Đăng lúc 5-6-2012 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-6-2012 22:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi người đều có sở thích và ý kiến khác nhau khi xem phim
Riêng ta thì ta thích RP, nhưng ta thì ta thích RP, ta cũng không ném đá Queen
Thế nên hai nhà sống hòa thuận với nhau nhé
Nhưng dù sao, không phải chỉ mỗi dàn diễn viên, diễn xuất hay với nội dung hấp dẫn mới khiến RP lên no.1 như thế, nếu thật sự hay thì khán giả sẽ công nhận

Bình luận

cái sign của nàng, woo là của ta đừng có đụng vào nhá^^  Đăng lúc 5-6-2012 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách