Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: blackjack2809
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Sao tích cực đi bỏ phiếu bầu cử

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 19-12-2012 13:44:55 | Chỉ xem của tác giả

Dàn sao tích cực đi bỏ phiếu bầu cử (Part 2)

Rất nhiều sao đã dành thời gian đến bỏ phiếu bầu cử hôm nay, và khuyến khích những người khác cũng làm như họ. Họ chụp ảnh vàtrao đi những thông điệp giàu ý nghĩa. Cùng xem thêm ảnh ý kiến của họ về việcnày nhé

Rueowook củaSuju viết: “Những ai yêu thích Ryeowook thì hãy theo tôi nhé keke. Tôi đang trở về Seoul từ  Incheon ~~^^ Mọi người ơi, bỏ phiếu nào ~ Đừng để bị cảm lạnh nhé! Kyakya”

Yenny nhóm Wonder Girls viết: “Ah….tôi không thể ngẩng đầu lên được bởi mặt tôi sưng quá…Mà thôi, tôi đã bỏ phiếu rồi đấy!!! Là…Tôi…Đấy!! keke” . Trong khi đó, Yubin cũng post lên : “Tôi đã trở về sau khi bầu cử!! Dòng người chờ bỏ phiếu thật sự rất dài…nhưng tôi cảm thấy thật tuyệt! Tôi hy vọng mọi người cũng cảm nhận như vậy^^ “

Wooyoung 2PM: “Hôm nay chính là ngày bỏ phiếu bầu cử ^^”

Som Dam Bi đến bỏ phiếu cùng với Heechul của Suju, viết rằng: “Tôi rất vui khi thấy có nhiều người đến bỏ phiếu, tôi đến cùng Heechul. Mọi người cũng vote nhé!”

J.Y.Parktweet: “Tôi sẽ chụp hình với bất kỳ ai gặp được tại nơi bầu cử! Ah, nếu thế thì tôi phải gội đầu trước khi đi mới được T_T” “Xe chạy được là nhờ xăng, âm nhạc lan đi nhờ không khí, và nền dân chủ hoạt động được nhờ vào việc bỏ phiếu..Okay,đi thôi!”

Diễn viên Lee Jun Ki viết: “Vì tôi đã được dặn là phải up hình cho biện chứng keke. Mọi người có đang dõi theo tôi không đó?~~ Tôi dậy lúc 6:35 sáng! Tôi đã ghé qua chỗ của ba và hoàntất việc bỏ phiếu bầu cử đâu đó khoảng 8h ^^. Mọi người, chúng ta chính là chủnhân của Đại Hàn Dân Quốc. Cùng viết nên trang sử mới nào ^^. Trời lạnh nên hãy giữ ấm nhé ~!” anh upload 1 tấm mình đứng ở địa điểm bầu cử.  Anh cũng cho biết thêm: “Vâng vâng, tôi nghĩ mình chỉ cần làm kiểu tự nhiên thôi, nên tôi sẽ cho tay vào túi quần như vầy hehe. Cẩn thận nhá, phải thật cẩn trọng về luật pháp khi bạn chụp ảnh biện chứng keke. Mọi người cũng up ảnh nhé!” JG lúc đó đang nói về nguyên tắc khi chụp ảnh biện chứng và phòng xa cho bất kỳ ai khi chụp loại ảnh này nhưng lại bóng gió để lộ ra người mà họ bỏ phiếu. Công dân bị cấm không được trực tiếp chỉ ra người họbỏ phiếu cho, cũng như chụp hình lúc đứng xếp hàng chờ bở phiếu.

Diễn viênYoon Eun Hye đã phá luật khi cô chụp ảnh mình đang đứng xếp hàng. Cô nói: “Ảnhbiện chứng trước khi tôi trở lại trường quay. Tôi bỏ phiếu xong rồi!! chẳng cónơi nào để chụp ảnh cả..keke, bức tôi đã chụp nhìn thật đáng thương! Trời thựcsự rất lạnh, mơ 1 giấc ấm áp như tôi nhé! ^^” Trong bức ảnh mà cô gỡ xuống ngaylập tức, cô viết: “Tôi….chỉ làm thế theo thói quen thôi, không hề có ý gì đâu….*thởdốc* T_T”

Sandeulnhóm B1A4 post ảnh cùng CNU, viết: “Chúng tôi đang dự một cuộc bầu cử rất đặcbiệt! Mọi người, đừng quên bỏ phiếu cho tới ngày mùng 6 nhé!” Gongchan cũng viết:“Wow~ nhiều người quá! Mọi người, chắc chắn phải bỏ phiếu nhé, trời lạnh mặc ấmvào”

Zin nhóm D-Unitpost trên me2day: “Hôm nay là ngày bầu cử!! Là lần đầu tiên của tôi, nên thấy rấtphấn khởi. Vote nào!! Cứ tưởng là sẽ phức tạp, nhưng hóa ra không hề 1 tí nào,tôi đã hoàn tất rất nhanh chóng. He he mọi người cũng vote đúng không? ???”

Ngoài ra còn có thành viên  ZE:A Kwanghee, SISTAR Dasom, IU,  tất cả các thành viên của Dal Shabet  Um Jung Hwa, Shin Min Ah, và Park Hae Jin.

cr: http://www.allkpop.com/2012/12/c ... election-day-part-2
translator: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-12-2012 13:48:00 | Chỉ xem của tác giả
uề ù...................
lâu lâu không tranh sofa của ai. làm hôm qua có chị hỏi mình. làm ngạc nhiên ghê!
hihi. nhìn các star tự sướng và viết cảm nhận mà cũng thấy ...rưng rưng. trong đời mình, tự tay bỏ phiếu được mấy lần ý nhỉ?
chính xác là dù thế nào, thì cảm giác được chính tay cầm lá phiếu bầu cho ứng viên mình thích thấy mình đã trưởng thành và là người phải có trách nhiệm hơn trước rất nhiều.
Thanks chủ thớt đã đưa tin nhé!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-12-2012 13:56:17 | Chỉ xem của tác giả
dạo này ss bờ nách còn ra cả khu news trans seo
hí hí, dài quá, đang đọc
đọc xong -> đúng là rất nhiều star đi bỏ phiếu :|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 19-12-2012 14:17:29 | Chỉ xem của tác giả

Dàn sao tích cực đi bỏ phiếu bầu cử Part 3

Jonghyun củaSHINee viêt: “Tôi đã bỏ phiếu sau khi xếp hàng chờ 1 chặp! Thấy rất ổn, gặp rất nhiều người cũng đi vote như mình, tim tôi trở nên thật ấm áp ngay cả khi trờihôm nay rất lạnh!” Anh tweet thêm 1 bức ảnh mình cùng chú chó Roo đang nhay phiếu bầu cử và viết: “Roo không được hư. Những ai có nuôi chó, nếu chưa đi bỏ phiếu,thì hãy làm việc đó khi dắt chó đi dạo nhé! Chó không được phép vào nơi bầu cử,nên muốn vào thì phải dắt theo trên 2 con keke, nên lập 1 hội những người dắtchó cùng đi bầu cử mới phải he he”

Bang YongGuk của B.A.P tweet ảnh và viết: “Bởi có khá nhiều người đã nói hết những lời hay ý đẹp rồi, nên nếu tôi phải nói ra điều gì đó gửi đến giới trẻ, thì đó phải là 1 thông điệp hơn là kết thúc cuộc bầu cử này chỉ với việc bỏ phiếu. Tôi hy vọngđiều này sẽ dung dưỡng niềm hứng khởi của mọi người đối với những vấn đề về chính trị xã hội. Trong vài năm nữa thôi, quyền lợi của các bạn sẽ chính là nguồn động lực lớn nhất.”

Jo Kwon của2AM viết: “Tôi đã bỏ phiếu với 1 con tim run rẩy…” trong khi Jinwoon comment : “Tôi đi bỏ phiếu lần đầu trong lúc nắm tay mẹ…keke”
So Ji Sub, Jung Joon Ho và vợ [url=http://www.allkpop.com/tag/minah]Minah[/url]nhóm Girl’s Day ,  Yuri  và Seohyun nhóm Girls’ Generation , Sooyoung, [url=http://www.allkpop.com/tag/btob]Hyunsik nhóm[/url]BTOB , [url=http://www.allkpop.com/tag/yunho]Yunho của[/url]TVXQ , Yoo Jae Suk,Sera nhóm Nine Muses’ cũng đi bỏ phiếu.

cr:http://www.allkpop.com/2012/12/c ... election-day-part-3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 19-12-2012 14:19:26 | Chỉ xem của tác giả

Jonghyun củaSHINee viêt: “Tôi đã bỏ phiếu sau khi xếp hàng chờ 1 chặp! Thấy rất ổn, gặp rất nhiều người cũng đi vote như mình, tim tôi trở nên thật ấm áp ngay cả khi trờihôm nay rất lạnh!” Anh tweet thêm 1 bức ảnh mình cùng chú chó Roo đang nhay phiếu bầu cử và viết: “Roo không được hư. Những ai có nuôi chó, nếu chưa đi bỏ phiếu,thì hãy làm việc đó khi dắt chó đi dạo nhé! Chó không được phép vào nơi bầu cử,nên muốn vào thì phải dắt theo trên 2 con keke, nên lập 1 hội những người dắtchó cùng đi bầu cử mới phải he he”

Bang YongGuk của B.A.P tweet ảnh và viết: “Bởi có khá nhiều người đã nói hết những lời hay ý đẹp rồi, nên nếu tôi phải nói ra điều gì đó gửi đến giới trẻ, thì đó phải là 1 thông điệp hơn là kết thúc cuộc bầu cử này chỉ với việc bỏ phiếu. Tôi hy vọngđiều này sẽ dung dưỡng niềm hứng khởi của mọi người đối với những vấn đề về chính trị xã hội. Trong vài năm nữa thôi, quyền lợi của các bạn sẽ chính là nguồn động lực lớn nhất.”

Jo Kwon của2AM viết: “Tôi đã bỏ phiếu với 1 con tim run rẩy…” trong khi Jinwoon comment : “Tôi đi bỏ phiếu lần đầu trong lúc nắm tay mẹ…keke”

cr:http://www.allkpop.com/2012/12/c ... election-day-part-3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-12-2012 14:43:33 | Chỉ xem của tác giả
Cái tweet của mụ Hye như một mụ khắm già =))))

Gì mờ tôi mong cả nước Đại hàn dân quốc sống khỏe mạnh, các bạn hãy thực hiện quyền công dân

khắm quá Hye ợ ... nhưng mà yêu nước thế là tốt :x

Chơi bộ đồ đen xì như bà già thế kia à *bốp bốp*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-12-2012 15:37:11 | Chỉ xem của tác giả
hehe không khí bầu cử rộng ràng khắp xứ Hàn
làm mình cũng muốn đi "bầu" ghê :))
năm ngoái bầu đại biểu quốc hội ở Hàn tuy có chút ko khí nhưng ko thấy thú vị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-12-2012 18:26:56 | Chỉ xem của tác giả
âu ỳe
toàn dàn trai xênh gái đệp
xem rửa con mắt lun
bầu cử nghiêm chỉnh ghê
Vn bầu cử nhanh lớm@@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-12-2012 22:38:05 | Chỉ xem của tác giả
cô tiên quốc dân có khác
chị xinh ở mọi góc nhìn
chị ơi nhanh kết hôn đi cho em ăn kẹo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-12-2012 23:04:07 | Chỉ xem của tác giả
sao ko thấy Moon Geun Young,Park Shi Hoo,Jung Ill Woo và Lee Yeon Hee đâu nhỉ???
ko biết là đã đi bỏ phiếu chưa nữa???
mọi người đã đi bỏ phiếu chưa vậy????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách