Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongha109
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[10.07.13][tiin.vn]Phát tán 'Bụi đời Chợ Lớn': Hai hãng phim phải chịu trách nhi

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 13-7-2013 10:17:28 | Chỉ xem của tác giả
Hãng phim đó là Hãng phim Chánh Phương và công ty cổ phần phim Thiên Ngân ah

hai hãng phim tư nhân này cũng nổi tiếng lắm đấy chớ.

Thế mà sơ sót quá, bị lộ ra ngoài mà ko ai biết mà ngăn lại

Giờ thì 2 hãng phim phải điều tra nội bộ cho rõ ràng mà truy cứu trách nhiệm cho cá nhân cụ thể và dĩ nhiên 2 hãng phim cũng phải chịu trách nhiệm luôn vì ko bảo quản được bí mật

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 13-7-2013 11:01:36 | Chỉ xem của tác giả
binkyo_forever gửi lúc 13-7-2013 10:17
Hãng phim đó là Hãng phim Chánh Phương và công ty cổ phần phim Thiên Ngân ah

hai hã ...

Vậy là có người đồng quan điiểm với mình rồi hai hãng phim phải chịu trách nhiệm, nghe các bạn ở trên nói đã tìm được người phát tán nhưng chưa công bố danh tính thôi.
Thôi vậy sự việc cũng gần kết thúc rồi tội nghiệp ekip làm phim quá đi. Lổ lã và mang tiếng nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-7-2013 11:04:08 | Chỉ xem của tác giả
Không công bố danh tính chắc là cũng nghĩ cho họ.

Họ trót dại nghe lời xúi bẩy hoặc vì cái lợi trước mắt mà ko nghĩ sau này

Âu cũng là bài học để những người trong cuộc tỉnh táo mà rút kinh nghiệm cũng như cẩn thận hơn

Phim này đúng là lật đật , gian truân quá.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 13-7-2013 13:09:44 | Chỉ xem của tác giả
binkyo_forever gửi lúc 13-7-2013 11:04
Không công bố danh tính chắc là cũng nghĩ cho họ.

Họ trót dại nghe lời xúi bẩy hoặc ...

Mình nghĩ rằng chưa công bố danh tính vì còn trong quá trình điều tra xét hỏi gì đó, người tung lên mạng đến người tung lần thứ ba còn chịu trách nhiệm hình sự đó chứ không phải giởn chơi đâu. Còn nhớ vụ tung phim của Hoàng Thùy Linh lên mạng bị truy cứu trác nhiệm hình sự chi đó chứ không bỏ qua đâu.
Đúng là bài học cho nhà sản xuất và quản lý của nhà nước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 14-7-2013 07:35:24 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 13-7-2013 13:09
Mình nghĩ rằng chưa công bố danh tính vì còn trong quá trình điều tra xét hỏi gì ...

Bạn ơi, mình thấy người ta cứ kêu là tim kiếm nhưng chắc là chẳng công bố đâu.
Vụ Hoàng Thùy Linh là người ta xử thí điểm mang tính chất răn đe thôi.
Tớ thấy cái vụ này chắc là rồi cũng sẽ im ah. Chắc người ta chẳng công bố đâu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-7-2013 07:43:55 | Chỉ xem của tác giả
minhnhatcons gửi lúc 14-7-2013 07:35
Bạn ơi, mình thấy người ta cứ kêu là tim kiếm nhưng chắc là chẳng công bố đâu.
V ...

Vậy hả bạn, mình tưởng người ta còn mở rộng điều tra thêm chứ, thôi mình cứ chờ thêm chút ít thời gian nữa coi xem sao, vụ này lùm xùm quá nên phải công bố cho dư luận biết để răn đe, mai mốt cứ tiền trảm hậu tấu hoài luật pháp đứng chổ nào? Nhắc vụ Hoàng Thùy Linh mình mới thấy cô nàng cũng có bản lĩnh để trụ lại giới Showbiz này vượt qua những điều tiếng lỗi lầm, mong hai hãng phim cũng được như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 14-7-2013 08:10:57 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 14-7-2013 07:43
Vậy hả bạn, mình tưởng người ta còn mở rộng điều tra thêm chứ, thôi mình cứ chờ ...

Mình thấy HTL cũng kiên cường thiệt ấy chứ, trải qua chuyện đáng sợ như thế mà cô ấy vẫn vững bước tiến về phía trước.
Nếu như những sóng gió không đủ sức làm họ yếu đi, hẳn nó sẽ làm cho họ còn mạnh mẽ hơn nhiều lần trước đó.
Mong là hai công ty sx phim sẽ giải quyết thật tốt, đưa người vi phạm ra trừng trị trước pháp luật!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 14-7-2013 09:05:46 | Chỉ xem của tác giả
citrine9999 gửi lúc 14-7-2013 08:10
Mình thấy HTL cũng kiên cường thiệt ấy chứ, trải qua chuyện đáng sợ như thế mà c ...

Mình mong rằng việc tuân thủ luật pháp là điều tối cần thiết để được hoạt động lâu dài, giống như một sân chơi dù là vui là chính nhưng chính luật lệ đặt ra là để giữ cuộc vui đó trọn vẹn.
Những sai lầm rồi sẽ được tha thứ vấn đề là nhận ra và bước qua chúng giống như HTL mà bạn chia sẻ ở trên, mong rằng có một quy trình sản xuất phim có bài bản được duyệt rồi mới thực hiện dể khổ cho ekip làm phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 14-7-2013 21:47:49 | Chỉ xem của tác giả
xem phim thấy có sự đầu tư lớn. vậy mà không được chiếu. lại còn bị phát tán ra ngoài mà chẳng thu được gì
có lẽ chỉ vì 1 lệnh cấm chiếu mà làm 1 hãng phim lao đao
lại còn phải chịu trách nhiệm nữa, thấy bất công sao đó {:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách