Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[16+][TV Tokyo 2013] LIMIT - リミット | Sakuraba Nanami, Tsuchiya Tao (Vietsub Ep11, 12 END)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 18-10-2013 12:53:57 | Chỉ xem của tác giả
Ôi không ngờ các bạn làm sub film này! :(( Đợt đi kiếm engsub để xem vì quá nghiền, khổ ơi là khổ.
Thực sự lúc mới nhìn poster và nghe giới thiệu, mình cứ tưởng rằng đây lại là một phim máu me theo dạng survival game, tranh giành và chém giết nhau để sinh tồn. Thực sự không ngờ rằng lại tìm được một bộ phim đi sâu vào tâm lý và vạch trần bản chất của con người đến vậy. Xem phim này mình cảm thấy mình rất bình tĩnh, không hề phán xét và ghét bỏ bất kỳ ai. Mình hoàn toàn hiểu rằng trong hoàn cảnh tương tự, mình hoàn toàn có khả năng sẽ xử sự y như họ. Con người luôn luôn có một sự ích kỷ nhất định đối với lợi ích của chính mình, vấn đề là làm thế nào để vượt qua giới hạn đó của bản thân để đi đến lợi ích chung và học cách suy nghĩ cho cả những người xung quanh mình.
Đã lâu lắm rồi không được xem một bộ phim hay đến vậy. Cảm ơn ST nhiều nhieefu~ Hwaiting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 18-10-2013 13:02:36 | Chỉ xem của tác giả
chưa bao h mình xem phim kiểu này lại là phim dài tập. khá là thích thú. Ủng hộ thui ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 18-10-2013 14:33:32 | Chỉ xem của tác giả
Wao ra tập 5 rồi. Cảm ơn subteam nhiều nhé, các bạn vất vả rồi. Tải ngay thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 18-10-2013 14:59:51 | Chỉ xem của tác giả
Rio để tóc ngầu quá chừng diễn cũng đạt nữa.
Nhưng vẫn yêu Nanami nhất <3 <3 <3.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 18-10-2013 16:43:00 | Chỉ xem của tác giả
:( Mình nge nói phim này chủ yếu xoáy sâu vào vấn đề bạo hành học đường giữa các học sinh với nhau
Nghe sơ qua về cốt truyện là thấy sợ rồi.
Mình nghĩ 18+ là đúng thôi vì nếu chưa đủ tuổi thì chưa đủ nhận thức đúng đắn trước những gì đạo diễn và biên kịch trình bày trên phim, chưa kể có 1 số sẽ từ phim mà hình thành tư tưởng k đúng đăn nữa cơ.
Nội dung phim thật đáng để suy nghĩ ấy, "Trường học là một xã hội thu nhỏ..". Ai đã từng bị lâm vào hoàn cảnh như nv chính thì chắc phải hiểu cảm giác bị cô lập nó kinh hoàng như thế nào..
Đặc biệt ở một số nuớc như NB, HQ thì chuyện bạo hành học đường kiểu này xảy ra khá nhiều, ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc sống sau này của các bạn ấy :(
Dù là kết cục k tốt nhưng mình cũng rất muốn đi tới cùng xem các bạn ấy sẽ trải qua khó khăn như thế nào..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 18-10-2013 17:27:33 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm,đúng là phim xuất sắc nhất mùa hè này luôn
khai thác mặt tối của bạo lực học đường
phim thể loại tâm lý chứ k phải kinh dị
nhìn cái poster mãi mới đủ dũng khí để xem nhưng xem rồi thì k bỏ được
mỗi tội phim ngắn quá,có hơn 20'/tập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 18-10-2013 18:59:20 | Chỉ xem của tác giả
phim phản ánh rất nhiều vấn đề trong thực trạng xã hội Nhật Bản hiện nay: bạo lực học đường, bạo lực gia đình, sự rạn nứt mối quan hệ của nhiều gia đình Nhật do công việc thời hiện đại; hiệu trưởng vì danh dự của trường mà bỏ qua sự nguy hiểm với học sinh; chủ cty vận tải thì ép nhân viên làm việc quá sức, rồi chối trách nhiệm; chị gái Konno thì em gái bị tai nạn mà vẫn bơ đi, lừa (tình) thầy giáo trẻ để lấy tin cho nhà đài :v ;... và phần chính là 5 đứa hs sống sót thì đều có vấn đề riêng về tâm lý, sau đó đến cả Hinata cũng vì khủng hoảng tâm lý mà còn định giết Konno. Cuối cùng thì gần như mọi mâu thuẫn đều đc giải quyết, nêu bật lên tình cảm bạn bè, tình thầy trò, và tình cảm trong gia đình.
Mình thực sự rất thích những tâm sự riêng của từng người ở đầu mỗi tập, nó phản ánh tính cách của nhân vật 1 cách rất nhẹ nhàng mà lại mag đến cảm giác mới lạ :D. Chốt lại là sau cơn mưa trời lại sáng tỏ, hết phim :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 18-10-2013 21:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem kiểu nó cứ nhàm nhàm như nào ý nhờ ..
Kiểu dễ đoán trước được tình huống sắp xảy ra, nên cũng ko có gì ngạc nhiên cho lám
Với cả tình tiết nó cứ kéo dài lê thê câu giờ
Nói chung coi vài tập chán bỏ luôn
Anway thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 18-10-2013 21:35:39 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình download tới tập 4 nhưng mới xem xong tập 1...mình rất thích xem phim kinh dị, nhưng không có sợ.
khi coi phim này mình cảm thấy có gì đó rất rất rờn rợn, phản ánh rất thật tế hiện trang thời nay.
nhưng việc các bạn học bắt nạt, chém giết lẫn nhau mình cảm thấy rất đáng sợ. nhiều khi cảm thấy những hành động ấy không phải của con người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 18-10-2013 21:37:09 | Chỉ xem của tác giả
ep 5 này là câu chuyện về Kamiya rồi :) ngoài ra cũng có 1 số cảnh về quá khứ của Morishige nữa, chắc ep sau sẽ rõ hơn. về Usui thì, đã thấy hình ảnh thi thể lúc Morishige đi tìm rồi :( trước đấy cũng có nghe thấy tiếng súng :SS
bà chị của Konno thì... ầy, chỉ đang lo đến sự nghiệp của mình ^^"
à, mình thấy Haru xõa tóc xinh hơn là cứ buộc 1 bên như vậy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách