Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 26-12-2011 22:41:15 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 26-12-2011 22:13
Thảo nào lâu lâu mới thấy cậu com với thread
Nhưng mà nếu cung cấp link thì Mod up  ...

thì mình nói cung cấp link down ở topic này, và bàn luận thì mình thấy sao khi vắng 2 tuần thì cũng chỉ có mình cậu thui chứ đâu có ai vào com nên mình đã nghĩ đến việc lập topic ở box nhỏ Anime, và việc này cũng đã đc mod đồng ý và box anime kia là để giới thiệu anime và bàn luận còn box lớn này để cung cấp link down là chính mà.
còn việc pj tạm ngưng thì mình cũng đã nói ở trên rùi đó, nếu tạm ngưng thì tụi mình nên để nó xuống dưới nhường chỗ cho những pj đang hoạt động chứ.
Hồi trước mình tưởng là vẫn làm nên cứ tự nhiên up topic, giờ thấy thông báo "tạm ngưng" thì mình nghĩ nên dừng post bài tại đây, khi nào có tập mới thì sẽ vào com và nếu có bàn luận thì cũng bàn luận ở giới hạn những tập vietsub này thôi.
còn topic của mình lập thì sẽ không post link vietsub của KST còn nếu mình và sweet làm thì sẽ post ngoài đây. topic của mình chỉ để bàn luận về Pretty Cure thôi và có thể bàn luận tự do chỉ cần nội dung là về Pretty Cure.
Mình nói vậy cậu hỉu chứ, mong cậu sẽ đồng ý và cùng làm cho Pretty Cure phát triển hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 26-12-2011 23:32:56 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 26-12-2011 22:41
thì mình nói cung cấp link down ở topic này, và bàn luận thì mình thấy sao khi vắng 2 ...

À cái đó thì mình biết nhưng mà chủ chốt dù dự án bị tạm ngưng nhưng mình vẫn bàn luận ở đây để mọi người vào khu này xem thông tin cho nhanh chứ chẳng lẽ phải mò vào tận khu Anime nhỏ để xem thông tin(về phần này thì mình nói ở bài trước rồi)
Còn dự án tạm ngưng nhường cho dự án hoạt động thì vẫn nhường là điều tất nhiên nhưng vẫn bàn luận nếu ai muốn vào com
còn topic của mình lập thì sẽ không post link vietsub của KST còn nếu mình và sweet làm thì sẽ post ngoài đây. topic của mình chỉ để bàn luận về Pretty Cure thôi và có thể bàn luận tự do chỉ cần nội dung là về Pretty Cure. Về phần đấy thì mình biết, phần theard giống như những phần thread giới thiệu và cũng bàn luận về dự án Anime mới nếu KST có dự định làm. Nhưng về phần phát triển về Precure thì cậu cứ post ở thread cậu lập cũng được, còn phần thread chính này mình vẫn muốn up thông tin để mọi người vào xem cho nhanh và đỡ mất hoàn toàn ko khí của thread dù dự án có thể tạm ngưng nếu có người muốn com ở thread này (trừ mình)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 26-12-2011 23:46:37 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 26-12-2011 23:32
À cái đó thì mình biết nhưng mà chủ chốt dù dự án bị tạm ngưng nhưng mình vẫn  ...

nếu đã là một người yêu thích series này thì dù có vào tận đến đâu thì vẫn có thể đc mà, và topic mình luôn cập nhật nên ko cần phải click thêm chữ Anime để vào topic thảo luận đâu, như vậy cũng ko cần phải kéo xuống phía dưới để đến topic này comment, như vậy mình thấy càng tiện lợi chứ ko có mất công như cậu nghĩ đâu, trừ phi có người khác vào box đó lập thêm topic giới thiệu anime khác, nhưng cũng ko sao vì mình sẽ cập nhật liên tục để không phải mất công click thêm 1 lần vào box Anime nữa
Còn dự án tạm ngưng nhường cho dự án hoạt động thì vẫn nhường là điều tất nhiên nhưng vẫn bàn luận nếu ai muốn vào com
đúng là vậy nhưng đó là comment đúng vào chủ đề của topic là Futari wa Pretty Cure chứ ko phải là Suite, hay Smile
còn phần thread chính này mình vẫn muốn up thông tin để mọi người vào xem cho nhanh và đỡ mất hoàn toàn ko khí của thread dù dự án có thể tạm ngưng nếu có người muốn com ở thread này

mình cũng mún cậu tham gia vào topic của mình để thống nhất thảo luận chung 1 topic chứ ko phải 2 rời rạc 2 topic như vậy, còn xem cho nhanh thì mình có nói ở đoạn trên, có thể kéo xuống chút xíu là đến topic của mình rồi, có khi lại còn nhanh hơn topic này nữa ấy chứ
ngoài ra, topic của mình còn có thêm nhìu điều thú vị lắm, sau này sẽ bật mí ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 27-12-2011 08:55:19 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 26-12-2011 23:46
nếu đã là một người yêu thích series này thì dù có vào tận đến đâu thì vẫn c ...

Làm sao mà liên tục cập nhật được nhiều thế(trừ bài của cậu) còn có trường hợp người khác vào com ở những khu vực khác trong Anime thì bài của cậu bị lắng xuống thì ai để ý
đúng là vậy nhưng đó là comment đúng vào chủ đề của topic là Futari wa Pretty Cure chứ ko phải là Suite, hay Smile

thật ra mà nói thì com sang chủ đề khác nhưng vẫn thuộc chủ đề Precure có sao đâu bình thường post thông tin có ai cấm đâu, với lại thực ra là Subteam sub series này là Precure cũ nên bàn sang cái mới thì mình thấy cũng khá lạc đề nhưng vì Subteam chưa có nhu cầu về Sub series mới nên thread này là thread duy nhất ở khu vực này là series precure chủ yếu mỗi khu thread là một thông tin mới mà
mình cũng mún cậu tham gia vào topic của mình để thống nhất thảo luận chung 1 topic chứ ko phải 2 rời rạc 2 topic như vậy, còn xem cho nhanh thì mình có nói ở đoạn trên, có thể ...

Nhưng nếu sang cả khu thread của cậu thì mình thấy khu này bị bỏ hoang à, dù sao thì mình với cậu bàn luận ở đây cũng lâu và quen rồi chứ sang hẳn khu thread của cậu thì còn ai muốn vào đây nữa
Mặc dù mình biết nếu cậu đã lập khu thread như thế thì tất nhiên cậu phải tạo nhiều thú vị nhưng mình cũng ko muốn biến thread này bị bỏ hoang đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 27-12-2011 12:23:07 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-12-2011 08:55
Làm sao mà liên tục cập nhật được nhiều thế(trừ bài của cậu) còn có trường hợp người khác vào com ở những khu vực khác trong Anime thì bài của cậu bị lắng xuống thì ai để ý

cái đó thì mình đã xem xét rồi và thấy mấy tháng nay cũng ko ai vào đó để lập thêm thread cả, còn việc nếu có lắng xuống như cậu nói thì thread ngoài đây cũng vậy thui, thế nên mình mới rủ thêm người để thread đc thêm phần đông đúc và góp phần up topic lên đầu trang mà, việc 1 thread bị lắng xuống là dĩ nhiên mà bất cứ diễn đàn nào cũng vậy, nhưng nếu người ta biết làm cho topic trở nên sôi động thì nó sẽ trồi lên thui
Subteam chưa có nhu cầu về Sub series mới nên thread này là thread duy nhất ở khu vực này là series precure chủ yếu mỗi khu thread là một thông tin mới mà

chính vì lý do đó nên mình mới lập thêm thread mới để post thông tin và bàn luận ở đó, còn ở thread này thì để download phim
Nhưng nếu sang cả khu thread của cậu thì mình thấy khu này bị bỏ hoang à, dù sao thì mình với cậu bàn luận ở đây cũng lâu và quen rồi chứ sang hẳn khu thread của cậu thì còn ai muốn vào đây nữa
Mặc dù mình biết nếu cậu đã lập khu thread như thế thì tất nhiên cậu phải tạo nhiều thú vị nhưng mình cũng ko muốn biến thread này bị bỏ hoang đâu

phim đang tạm ngưng thì tạm thời hạn chế vào đây comment chứ có phải bỏ hoang lun đâu, khi nào làm tiếp thì mình vẫn vào đây để bàn luận về những tập phim đã đc vietsub mà. Phim tạm ngưng là mình cứ vào đây comment thế này người ta gọi đây là "đào mộ" đấy, cái này chắc cậu cũng biết phải không? Nên mình mới lập thread mới để comment ở đó, còn thread này thì nên để lắng xuống 1 thời gian đến khi nào có thông báo của sweet làm tiếp thì mình cũng vào đây comment và bàn luận về Max Heart
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 27-12-2011 12:51:02 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 27-12-2011 12:23
cái đó thì mình đã xem xét rồi và thấy mấy tháng nay cũng ko ai vào đó để lập t ...

Thôi mấy cái trên mình ko cần nói tiếp
Phim tạm ngưng là mình cứ vào đây comment thế này người ta gọi đây là "đào mộ" đấy, cái này chắc cậu cũng biết phải không? Nên mình mới lập thread mới để comment ở đó, còn thread này thì nên để lắng xuống 1 thời gian đến khi nào có thông báo của sweet làm tiếp thì mình cũng vào đây comment và bàn luận về Max Heart
Phim tạm ngưng nhưng đâu có nghĩa là ko được quyền com hay up thêm thông tin cho mọi người biết đâu. Nhưng vấn đề cậu lập thread rủ thêm người thì đó là tùy cậu, mình cũng tính một phần tham gia nhưng thấy nản quá nên thôi cậu up bài có thêm người thì tùy vậy, mình up ở khu này có bị coi là "đào mộ" thì khu này có cấm ai ko được phép cung cấp thêm thông tin thêm cho thread đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 27-12-2011 12:59:53 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-12-2011 12:51
Thôi mấy cái trên mình ko cần nói tiếp
Phim tạm ngưng nhưng đâu có nghĩa là ko đ ...

ơ, mình nói vậy làm mất lòng cậu à, mình nói rủ thêm người chính là rủ thêm cậu đấy, mong cậu đừng hiểu lầm. Còn việc cậu nản, cậu có thể giải thích cho mình tại sao cậu lại nản được ko, hay là do 1 câu nói nào đó của mình à. Không ai cấm cung cấp thông tin nhưng đây là topic Max Heart, còn tụi mình cung cấp thông tin lại là về Smile, dù đều series Pretty Cure nhưng hai cái này là 2 series khác nhau ko liên quan nhìu đến nhau, như vậy là lạc đề đấy. Mình nhớ lúc trước cũng đã từng rủ cậu chuyển từ topic HeartCatch sang topic Max Heart và đc sự hưởng ứng nhiệt tình của cậu mà. Chắc việc cậu ko đồng ý phải có một lý do riêng nào đó chứ. Nếu ko tiện nói thì cậu có thể pm riêng cho mình qua profile, mình sẽ trả lời cho cậu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 27-12-2011 18:49:19 | Chỉ xem của tác giả
Không ai cấm cung cấp thông tin nhưng đây là topic Max Heart, còn tụi mình cung cấp thông tin lại là về Smile, dù đều series Pretty Cure nhưng hai cái này là 2 series khác nhau ko liên quan nhìu đến nhau, như vậy là lạc đề đấy.
Thì up ở khu này mình thấy cũng có sao đâu từ page 3 trở đi đã up về Suite ngoại so Maxheart rồi chứ ko chỉ riêng Smile đâu chẳng qua nếu nói về vấn đề lạc đề vì mình đã bảo là do Subteam chưa có nhu cầu về Sub series mới nên thread này là thread duy nhất ở khu vực này là series precure
Còn việc vấn đề mình nản hay ko cũng ko quan trọng nên mình thấy có tham gia ở thread của cậu thì chỉ lo vài phần nên mới thấy thế thôi(mong ở câu này cậu đừng hỏi thêm)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 27-12-2011 19:54:01 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-12-2011 18:49
Thì up ở khu này mình thấy cũng có sao đâu từ page 3 trở đi đã up về Suite ngoại so  ...

nếu cậu đã nói vậy thì mình cũng ko nói gì thêm, từ bài viết của cậu thì mình cũng hạn chế com ở đây để các thread khác đc đưa lên ^^
để mình post lại đường dẫn của thread của mình lần cuối và tạm chia tay với thread này http://kst.net.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=20681#lastpost
p/s: thực ra mình đã click nhầm nút "bình luận" thành "trả lời" nên mới thêm 1 bài post này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 27-12-2011 22:12:58 | Chỉ xem của tác giả
Tấm ảnh mới về DX new Stage nè

Toy keychain của smile precure đây

Thông tin về nhân vật trong Smile precure
Hoshizora Miyuki
Một cô gái 14 tuổi với một quan tâm đến cuốn sách và những câu chuyện cổ tích chuyển đến trường trung học Nanairogaoka . Giống như nhiều Cure dẫn trước khi cô, Miyuki là vui vẻ và lạc quan, nhưng cũng là một cái gì đó của một người vụng về. Khẩu hiệu của cô là "Ultra Happy!". Cô biến thành Cure Happy những người sử dụng sức mạnh của ánh sáng.
Hino Akane
Một cô gái đến từ Osaka có cha mẹ điều hành một cửa hàng okonomiyaki và là một thành viên của đội bóng chuyền của trường. Akane có thể là một jokester , nhưng khi cô ấy có một thiết lập mục tiêu, cô có thể rất đam mê về việc đạt được nó. Cô biến thành Cure Sunny và sử dụng sức mạnh của lửa.
Kise Yayoi
Một cô gái người trong Câu lạc bộ nội trợ và mong muốn trở thành một mangaka. Mặc dù nhút nhát bên ngoài, xấu hổ về công việc của mình, và một hay khóc, Yayoi rất trung thành, cần mẫn, và cứng đầu khi cô ấy mở ra. Cô biến thành Cure Peace và sử dụng sức mạnh của sét.
Midorikawa Nao
Một cô gái tomboy từ một gia đình với nhiều anh em là thành viên của đội bóng đá của trường. Nao là đơn giản và đáng tin cậy với một ý thức mạnh mẽ của công lý, mặc dù cô có thất vọng khi mọi thứ không đi theo kế hoạch. Cô biến thành Cure March, người sử dụng sức mạnh của gió.
Aoki Reika
Phó chủ tịch hội học sinh và là thành viên của Câu lạc bộ Nghệ thuật, thường làm thơ và tanka. Reika nói chung là thanh lịch và tốt bụng, nhưng có một tính khí đáng sợ một khi sự kiên nhẫn của cô đạt đến giới hạn. Cha cô là một họa sĩ trong khi mẹ luyện tập aikido của mình và thực hành judo cả anh trai cô. Cô biến thành Cure Beauty và sử dụng sức mạnh của băng.
Candy
Một maascot đến từ Marchenland tìm kiếm và thu thập Cure Decor với sự trợ giúp của Precure.Bé cừu khá là thời trang và thích làm mình giống như búp bê. Bé cừu kết thúc câu với "-Kuru ~".
Có điều Smile pack được ý tưởng từ tranforms của Cure Moonlight
Ảnh Hibiki với Miyuki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách