Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Su-Ki-Da | すきだ - Là yêu (vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 29-4-2012 09:42:14 | Chỉ xem của tác giả
Tựa phim đơn giản nhưng mà ý nghĩa nhỉ :)

Có Eita là xem r`, thanks team :) a nhìn vẫn như v. không già hơn sau 7 năm giề cả :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-5-2012 04:01:13 | Chỉ xem của tác giả
Hì, Nhật Bản làm phim thỳ quá chuẩn rùi, từ anime, phim lẻ, phim bộ đến JAV đều rất tuyệt ^^!

Đọc Nội dung có vẻ hay, đang down về xem :X, tks subteam nhìu ^^!

Dù sao phim Nhật Bản đối vs mình hơi khó cảm nhận :(, nhưng khi cảm đc thỳ khó mà qên đc <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-5-2012 21:07:21 | Chỉ xem của tác giả
câu chuyện khiến con người ta lắng lại , chưa xem hết mà đã cảm thấy buồn bã cà lắng đọng rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 10-5-2012 11:39:47 | Chỉ xem của tác giả
Phim tình cảm xuất phát từ học đường kiểu này của Nhật rất hay nhé TT_TT
Phim tâm lí mà nhẹ nhàng, còn có ý nghĩa nữa :x
Downloading~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 11-5-2012 13:40:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhật thich nhất là thể loại này, tâm lý tình cảm...
Thể loại khó nhằn nhất, khó cảm thụ nhất, khó xem nhất nhưng mà... ý nghĩa nhất... cô đọng nhất và... ám ảnh nhất  trong tất cả các dòng phim của nhật =.=
Cái này chắc nhìu người xem được cao lắm là giữa phim thì sẽ muốn đi ngủ rồi... nhưng mà khi đã ngộ ra được rồi thì .....
Lời thoại trong phim khá ít, chủ yêu dựa vào diễn xuất của diễn viên.
Mà cái giai điệu ghita cũng hay nữa, cứ lặp đi lặp lại trong suốt bộ phim .... nó day dứt như thế nào ấy ...
Lúc đầu xem phim mình cứ tưởng là bản phim xấu quay ở rạp ai dè đó là dụng ý của bác đạo diễn ^^
Cám ơn subteam đã mang cho mình một bộ phim sâu sắc như thế ^^
PS: không rành lắm về dv nhật nhưng mà AOI này là diễn viên phim AV đúng không mọi người ????

Bình luận

Thanks bạn ^^  Đăng lúc 13-5-2012 12:55 AM
bên nhật cũng có dv AV tên Aoi nhưng là Sora Aoi thì phải ko phải chị Miyazaki Aoi. Chị Aoi này nổi tiếng trong các phim khó nhằn, dv trẻ tài năng, nổi tiếng lắm:)  Đăng lúc 12-5-2012 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-5-2012 12:24:01 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện tình nhẹ nhàng nhưng lại thấm rất sâu vào lòng người.
Những khung cảnh tưởng chừng như rời rạc, nhưng tất cả lại gắn kết với nhau tạo nên một câu chuyện đẹp.
Một kết thúc tưởng như tuyệt vọng nhưng rồi lại lóe lên chút ánh sáng cuối con đường hầm
Sukida
Tớ yêu cậu

Cuối cùng rồi cũng có thể thì thầm với nhau như vậy.
Có thể coi đây là một happy ending chứ?

cre : google

Mình muốn cap lại hình từ phim, nhưng mà lười quá, nên mò lên google search chỉ được vài tấm thôi.
Ở trang đầu bạn hopeful_colour đã post hình, nhưng máy mình bị lỗi nên không thể thấy được. Nếu post trùng,các bạn thông cảm nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-5-2012 12:29:58 | Chỉ xem của tác giả

Vai lúc còn học sinh và lúc lớn đều do 1 người đóng ạ? Thế mà mình cứ thấy khác nhau thế nào ấy. Mình nghĩ là do 2 lớp diễn viên đóng chứ.Tính cách vẫn vậy, khuôn mặt có nhiều nét giống, nhưng nhìn từng nét trên con người thì thấy lớn hẳn, trưởng thành hơn hẳn.  hehe. Nhưng phải công nhận là các bạn diễn viên Nhật tuy còn trẻ nhưng tài năng phết ^^

Bình luận

vậy à? hi! nhưng nhìn vẫn thấy hơi giống nhỉ. nói chung là thích cả 4 người, ai cũng đáng yêu cả ^^^^^^^^^^^  Đăng lúc 12-5-2012 08:42 PM
vai hồi còn đi học và lớn lên do những ng khác nhau đóng đó bạn :)  Đăng lúc 12-5-2012 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 12-5-2012 14:24:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 12-5-2012 14:27:52 | Chỉ xem của tác giả

cre : tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 12-5-2012 14:43:14 | Chỉ xem của tác giả
Dk_Blue gửi lúc 11-5-2012 13:40
Phim nhật thich nhất là thể loại này, tâm lý tình cảm...
Thể loại khó nhằn nhất, kh ...

he he, mình thì ngược lại.
Thường mình coi những phim khác thì sẽ tua với tốc độ tối đa, đến khi không thể nhanh được nữa thì thôi.
Nhiều khi xem phim hành động mà mình lại ngủ gục nửa chừng. >"<
Nhưng xem phim Nhật, đặc biệt ở chỗ, diễn tiến rất chậm, tình tiết không có gì, nội dung không gay cấn. Nhưng nó lại làm cho mình không thể tua nhanh được. *ôi, hận, 1 phim ngốn đến 2tiếng chứ ít gì??? trc đây chỉ xem phim trong chưa đầy 20phút*
Vì mình cần theo dõi từng lời nói, từng cử chỉ, từng hành động của mỗi nhân vật. Tất cả đều chứa trong nó những nét dễ thương nhất định, những ý nghĩa nhất định. Ví dụ như phim High school debut, mình trân trọng từng lời nói của Haruna, vì cô nhóc rất tin tưởng vào cuộc sống, vào bạn bè và những người xung quanh. Và Sawako trong From me to you cũng vậy, dù bị xa lánh, nhưng tuyệt nhiên không trách giận, mà ngược lại còn luôn muốn làm những đều tốt cho bạn bè.
Phim Nhật luôn có những giá trị giáo dục của nó, bên cạnh những nét hồn nhiên đáng yêu khiến cho người xem bất giác phải mỉm cười.
Mỗi khi luyện xong 1 movie Nhật, mình thật sự cảm thấy rất yêu đời, yêu cuộc sống, nhìn đời màu hồng hơn, đẹp hơn rất nhiều.
Rất ngưỡng mộ suy nghĩ của người Nhật, trong manga, drama, movie. Ở họ, luôn tồn tại những suy nghĩ tích cực nhất về những người xung quanh, điều mà mình thỉnh thỏang mới làm được.    
Nói chung là, dạo này hơi bị ghiền phim Nhật.
hehe
Rất vui được thảo luận cùng bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách