Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: may_88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] [Động Hớn] Irreversi/ Đường Về/ 回 路/ Lưu Khải Uy, Vương Vũ Tiệp, Tần Hạo,

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 30-5-2013 10:09:31 | Chỉ xem của tác giả

Nhìn cái poster của bộ phim là bị hút hồn rùi.
Cám ơn subteam nhiều.
cái kết đúng là bất ngờ.Adam trước khi chết đã rất hối hận vì những gì mình làm, có chăng vì quá yêu mà con người ta trở nên ích kỷ đến cùng cực, nảy sinh những tội ác không cứu vãn đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 30-5-2013 22:51:29 | Chỉ xem của tác giả
Lúc chưa xem phim, vào đây thấy mọi người bảo phim gì khó hiểu.
Down về xem rồi mới thấy không có gì khó hiểu cả, nhưng cái kết khiến mình cảm thấy Adam thực chẳng phải là người độc ác nhất trong phim. Kẻ độc ác là cô vợ và người bạn thân của anh kìa. Sao mà bạn thân và người vợ mà anh nhất mực yêu thương lại có thể đối xử như vậy với anh được chứ?
Đồng ý là lúc đầu Adam đã giết người, nhưng trong cuộc sống anh vẫn luôn phải dằn vặt, lương tâm vẫn không ngừng giày vò anh.
Nhưng hành động của người bạn thân và cô vợ thật không thể chấp nhận được, những người thân thiết. Lấy danh nghĩa là trả thù, lấy lại những gì Adam lấy đi một cách không hợp pháp nhưng cái cách họ làm thật không thể nào dung thứ. Lợi dụng tình yêu của người khác để cướp đi sinh mạng của chính họ, giết người xong rồi còn có tâm trạng vui vẻ với nhau, không có gì gọi là day dứt, hối hận. Thật đáng ghê tởm.
Tuy rất thích các phim của Lưu Khải Uy, nhưng xem xong phim này mình thật sự chẳng thích tẹo nào, vì nội dung của nó thật làm mình thất vọng. Nhưng vẫn thích cách diễn của Lưu Khải Uy, thật không chê vào đâu được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 13-7-2013 11:58:36 | Chỉ xem của tác giả
Chị diễn viên chính có nét giống với diễn viên Việt Trinh nhỉ? Có bạn nào biết bài hát ghê sợ trong phim là bài nào không thế? Mình thử search nhưng không tìm được ấy :(

Bình luận

cám ơn bạn nhiều nhé  Đăng lúc 14-7-2013 03:57 PM
tên bài hát là: muốn có mạng anh 要你命, trên toudu chỉ có 1 vid cut ra từ fim, ngoài ra mình chưa tìm được vid nào khác có bài này.  Đăng lúc 13-7-2013 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 23-7-2013 21:37:20 | Chỉ xem của tác giả
hoademnomuon gửi lúc 30-5-2013 22:51
Lúc chưa xem phim, vào đây thấy mọi người bảo phim gì khó hiểu.
Down về xem rồi mới  ...

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn đó.

Lúc mới xem thì thấy sao lại có ng ác như Adam, đến kết cục thì té ngửa luôn.

Thực ra ngay từ đầu cũng thấy anh bác sĩ có gì đó ghê ghê, nhg về sau vì Adam hành động quá ác nên ko đoán ra.

Cuối cùng chốt lại phim là ko thấy có tính nhân văn huhu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 11-8-2013 23:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Khi đầu đọc nội dung cũng thấy bình thường, ai ngờ đâu là kiểu phim tâm lý phạm tội.
Thật là xem xong quá ám ảnh luôn, mạch phim xuyên suốt cứ bình bình nhưng tới cái kết thì khiến người xem sốc.

Mặc dù mình đoán là Lynda sẽ ko dễ dàng lọt bẫy Adam nhưng ko ngờ anh bạn bác sĩ cũng là đồng phạm với cô.
Nói thật là tuy mình ko đồng tình với cách trả thù của Lynda nhưng mình vẫn ko thể thông cảm với Adam. Anh ta đã phạm nhiều lỗi lầm ko thể tha thứ được. Nếu như anh ta ko có ý định đầu độc vợ mình thì có lẽ Lynda sẽ cố gắng tha thứ. Kết cục bị phản bội như vậy là quả báo đích đáng với Adam.

Xem xong phim mình có thể rút ra đc 1 bài học: "Không nên đắc tội với đàn bà".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách