Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] From Me to You| Kimi ni Todoke - Mikako Tabe, Haruma Miura (Remade)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 16-11-2012 11:07:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhẹ nhàng , đáng yêu thiệt...{:295:}
thích nam chính đẹp trai quá
Mong st làm thêm nhiều phim nữa nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 24-12-2012 11:23:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình có xem mấy phim điện ảnh của Nhật, nhưng mà xem toàn mấy phim buồn, nam hoặc nữ nhân vật chính lúc nào cũng mắc bệnh hiểm nghèo mà chết, thành ra ko hứng xem lắm.Tự dưng kiếm trên youtube  phim này, lúc đầu cũng chẳng hứng thú gì , ko ngờ phim dễ thương quá chừng.
Phim tình cảm nhẹ nhàng, cũng ko phải kiểu anh chàng hot boy sáng láng, bóng bẩy yêu một cô gái lọ lem như những phim khác. Kazehara mình nghĩ ko phải quá đẹp trai nhưng tính cách luôn vui vẻ, hoà đồng đã giúp cậu trở thành nhân vật trung tâm trong trường, còn Sardako, một cô học sinh ít nói trong lớp vì luôn e ngại với mọi người, nhưng cô là người tâm hồn trong sángi.
Kaze hara đã thích Sardako từ ngày đầu nhật học, cậu nhìn thấy nụ cười của Sardako và hình bóng ấy đã in sâu trong tâm trí cậu, cậu luôn để ý đến Sardako, nhận ra những đức tính tốt đẹp của cô, tình cảm của kazehara dành cho cô ngày càng sâu đậm. Mình thích nhât cảnh Kazehara kéo tay Sardko đi ra khỏi phòng thể dục, rõ ràng là cậu ghen khi thấy sardako nói chuyện với Ryu, nếu là cô gái khác thì rất là vui mừng và chắc hiểu ngay tình ý của kazehara rồi,  nhưng mà Sardako lại vô tư trả lời cậu là "Mình thích RYu", làm mặt cậu buồn xo, may mà cô nói tiếp " Nhưng mà chỉ như một người bạn trong lớp", Sardako đúng là biết trêu đùa kazehara quá đi.
Lúc nào Kazehara muốn nói chuyện thân mật với Sardako cũng đều bị bạn bè " phá đám" cả, hết lần hẹn trước cổng trường, rồi lần hẹn gặp đi chơi ngày giáng sinh, có vẻ như bạn bè ko hiểu tâm tư cậu xí nào. Đã vậy tỏ tình với Sardako còn bị cô từ chối nữa, có anh chàng hot boy trong phim nào mà thảm như anh này chưa? >_<
Nhưng mà cuối cũng Sardako cũng đã đáp lại tình cảm của kazehara,anh chàng đã ngẩng người ra khi Sardako nói rằng cô cũng thích cậu,  "Cứ như là giấc mơ vậy" , "Cuối cùng tớ cũng chạm đến trái tim của cậu", wuaaaa, một câu nói đủ hiểu sự chân thành của cậu dành cho Sardako. Một kết thúc ngọt ngào cho hkazehara và Sardako - CHuyện tình bắt đầu dưới cây hoa anh đào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 1-1-2013 16:41:55 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 manga nhẹ nhàng & dễ thương :)
Muốn quay lại thời học trò ngây ngô này ghê zay đó :lol:lol
Cám ơn chủ thớt nhìu nha :loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 20-1-2013 19:44:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá! {:398:}
Haruma Miura cứ như bước ra từ trong truyện tranh ý nhỉ? ^^ {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 9-3-2013 22:37:00 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung ko có j mới mẻ, 1 nữ sinh có vẻ ngoài u ám, vừa vào 10 đã bị các bạn tẩy chay, song lại lọt vào mắt xanh anh chàng đẹp giai nhất lớp :)). Chuyện film tuy xoay quanh 2 ac nhưng lại tập trung phát triển quá trình hội nhập và phát triển của nữ chính Sawako. Điểm độc đáo nhất phải kể đến chi tiết người giúp Sawako hòa nhập với mọi người ko phải nam chính mà lại là 2 bạn nữ, có lẽ n` người ko thấy có j đặc biệt :))) nhưng thử nhìn lại n~ film có nội dung na ná như vậy hay có tình tiết liên quan: nữ chính luôn nhận đc 1 là sự bảo vệ từ ny, 2 là từ các bạn nam tốt tính, 3 là chính mình giúp mình, nữ thứ luôn đại diện cho bản ác của phụ nữ trong film, hầu như ko trực tiếp giúp đỡ cho nữ chính bao giờ, chỉ có hại nhau xong mới nhận ra "A hóa ra mình có thể làm bạn" :) đại loại thế...
Lúc đầu mình nghĩ chi tiết đó k quan trọng, vì 2 đứa kia tính tình như đàn ông :))) chẳng qua đổi giới tính cho nhân vật để nam nữ chính khỏi vướng vào tình tay 3 tay 4 :-j một dạng như Nobuta wo Produce hồi trc. Tuy nhiên, cách xử lý tình huống cực kì nữ tính, mấy film mà để gái bám giai chỉ vì thằng đó giải cứu cho mình tuy cũng có ý nghĩa đấy nhưng hơi thiểu năng =))) còn f này có 1 chi tiết khi nghe Sawako bị bắt nạt vì cãi nhau để bảo vệ 2 người bạn nữ kia, nam chính ko cuống quít chạy đến giúp ngay mà lại đi gọi 2 cô bạn kia đến giải vây, ko hiểu sao mình thấy cách xử lý của nam chính trong film này rất thông minh và tâm lý :x lời thoại sâu sắc, diễn xuất hoàn hảo, bối cảnh lãng mạn, dv phụ chuẩn mực, các nút thắt được kết và gỡ khá bất ngờ, đôi chỗ xử lý có phần khoa trương nhân hậu nhưng kì thực lại bất ngờ và đi vào lòng người :x thic cảnh cuối film, 2 nv tỏ tình cực kì trong sáng và đáng iêu :x:X cảnh dắt xe đạp đi cạnh nhau tuy hơi sến nhưng quá tuyệt vời \:d/

Bình luận

ừ, có lẽ vì thế nên 1 bộ phim t/c ko có gì lại nổi đến thế trong giới mê phim nhật ^ ^  Đăng lúc 9-3-2013 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 10-3-2013 17:58:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực sự nhẹ nhàng, và khá lôi cuốn, đúng chất tình cảm học trò
Xem phim luôn là sự tò mò mong cái kết
Rất là kết anh nam chính, 1 nụ cười toả nắng.{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 9-4-2013 18:46:19 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình coi lâu rồi
rất thik nét ngây thơ của nhân vật nữ chính
nhưng lại chả hiểu sao cô bé xinh đẹp như thế lại chọn cho mình phong cách ma
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 10-4-2013 09:12:44 | Chỉ xem của tác giả
Bộ manga Kimi ni Todoke vốn là truyện tủ của mình, hiện tại thì vẫn chưa kết thúc và đang xử lí diễn biến tình cảm của các tuyến nhân vật phụ xung quanh. Còn bản thân movie này, mình thấy khá ổn đối với 1 movie chuyển thể từ manga. Mặc dù tiết tấu hơi nhanh ( à do trong manga nó chậm rì à, mấy vol lận 2 anh chị mới biết tình cảm của nhau) nhưng các chi tiết được chọn lọc khá đắt và dễ thương, làm cho tình cảm trong sáng của 2 bạn ấy nổi bật hẳn, làm phim ấn tượng với khán giả hơn ^^
Mà sao mình thích cảnh hoa anh đào rơi quá, lãng mạn gì đâu :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 11-4-2013 11:10:45 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này thật sự là tinh thần muốn đến Nhật càng dâng cao cây anh đào đẹp quá àààà
Nội dung phim không mới nhưng rất nhẹ nhàng, đúng lứa tuổi học sinh trong sáng hồn nhiên hihi
Cả 2 nhân vật chính đều đẹp, có nụ cười rất rất ư là mê hoặc
Thích quá à
Cảm ơn subteam nhennnnn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 12-4-2013 09:38:49 | Chỉ xem của tác giả
úi
mình vừa xem phim này trên tv hôm trc xong
ko ngờ lên đây lại thấy
phim này rất nhẹ nhàng
nói về tình bạn và tình cảm tuổi học trò
ss diễn viên chính ko biết tên nhìn lúc đầu tuy ko xinh nổi bật như các diễn viên phụ khác
nhưng càng ngắm càng thấy rất duyên và ưu nhìn
vẻ đẹp nhìn ko bị chán :)) (nói thế đc ko nhỉ)
nói chung khá thích
thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách