Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 9-11-2013 03:50:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ đây là phim Thái đầu tiên mình xem và cũng chính từ phim này đã đưa mình sa chân vào cơ man các bộ phim Thái khác :*
lúc đầu xem chỉ vì nghe bạn bảo có a Mario Maurer đẹp trai lắm =)) thế là cái bản tính tham trai nổi lên. Xem rồi mới thấy không những trai đẹp mà phim cũng cực hay luôn.
Vừa ngọt ngào vừa trong sáng, có chút mơ mộng, đúng kiểu vịt hóa thiên nga, gieo vào lòng mình bao phấn khích *tung hoa*
có lúc lãng mạn chết đi được cũng có lúc làm người ta đau đến nín thở. Mình đã khóc nấc lên khi thấy cuốn sổ ảnh (hay là nhật kí tình yêu nhỉ) của Shone. :(((( kết mở cơ mà mình thấy thế là vừa đẹp :D
giông dài quá. Đại ý là mình cực cực cực thích phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 14-11-2013 22:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Sub team ơi làm ơn ra bản HD của phim này đi, Phim này có bao nhiêu lâu rồi mà giờ vẫn ko ra bản HD
Tui thấy trên mạng có bản HD rồi mà. tầm hơn 4gb nhưng mà khi down về không có sub nào phù hợp cả.
Mong subteam ra bản HD mà có link torrent thì tốt nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 27-11-2013 15:28:17 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên đẹp là đã ăn điểm mạnh rồi, nhưng nội dung phim thực sự rất rất rất rất hay. Mỗi cô gái khi luôn mang trong mình mặc cảm nhất định trước chàng trai mình thầm thương trộm nhớ chắc chắn sẽ tìm được nét đồng cảm vs Nam. Rung động đầu đời, trái tim thổn thức với chàng bạch mã hoàng tử là những trạng thái mà thiếu nữ nào cũng phải trải qua, có người may mắn tìm được nửa kia đích thực , có người  lại lạc lối trên chặng đường tìm kiếm. Bộ phim cho tuổi học trò với những cảnh quay rất chân thực và dễ thương một cách đúng nghĩa. Teen girl nào rồi cũng sẽ tìm thấy  câu chuyện tình của mình trong bộ phim tuyệt vời này mà thôi. Phim có hư cấu và mang vẻ kì diệu chỉ đến trong các câu chuyện cổ tích nhưng nó vẫn đem lại niềm tin cho mọi cô gái rằng tình yêu đích thực luôn ở đó và chờ bạn bước tới. Phim kết thúc có hậu và rất viên mãn. Mọi cô gái luôn mang trong mình vẻ đẹp riêng và rồi bạn sẽ như Nam, khám phá được vẻ đẹp tiềm ẩn ấy và tỏa sáng hơn bao giờ hết trước mắt nửa kia cho dù anh ta có phải là một người hoàn hảo đến mức không thể với tới như Shone. Mặt khác, cái cahcs Shone dõi theo Nam cũng vô cùng lãng mạn, tình yêu quả thực rất diệu kì và không thể đoán trước. Tóm lại là, bộ phim rất hay và tuyệt vời và thú vị. Thanks subteam !!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 9-12-2013 16:24:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này cũng đc gần 1 năm rùi mà bây h vẫn rất muốn xem lại.
Đúng là xem phim khiến mình nhớ lại những năm tháng học tròrất nhiều cảm xúc, nhiều tâm trạng mà hồi đó mình không thể hiểu đc, bây h xem lại mới thấy những năm tháng ấy thật đẹp
Lớp 9: mình cũng đã thích 1 cậu bạn cùng lớp, mình đã rung rinh chỉ vì nụ cười của bạn ấy, lúc nào cũng chỉ muốn hỏi bài bạn ấy, tìm mọi cách chỉ để đc nhìn thấy bạn, nghe bạn nói, viết cả nhật ký nữa
Lớp 10: học khác lớp nhưng mỗi khi thấy bạn ở sân trường là tim mình lại đập rất nhanh
Lớp 11 được chuyển vào học cùng lớp vs bạn, đứa bạn thân tuyên bố thích bạn ấy và mình đã quyết định chọn bạn thân và tìm cách để dấu đi tình cảm ấy
Lớp 12: ít nói chuyện với bạn hơn nhưng tim thì vẫn đập mỗi khi nhìn thấy bạn
Sinh viên năm nhất: vẫn luôn âm thầm dõi theo bạn như 1 thói quen nhưng ko dám nói chuyện
SV năm 2: thỉnh thoảng lại muốn biết bạn bây h đang thế nào
SV năm 3: gặp nhau khi họp lớp, hỏi chuyện vài câu, tình đầu của mình bây h chỉ như vậy thôi, kỷ niệm ấy mà
Bây h là sinh viên năm 4: gặp lại nhau sau một buổi đi chung vs lớp, bạn ấy đã thừa nhận rằng đã rất hối hận vì ngày trước không bày tỏ tình cảm của vs người con gái mà bạn thích, người đó ko ai khác lại chính là mình!!!!!
Bất ngờ, hụt hẫng,..và mình tự hỏi suốt những năm tháng ấy và cho đến tận bây h bạn ấy và mình đã làm những gì để phải nói ra những lời hối tiếc như vậy? Tất cả có ý nghĩa gì ko khi bây h đã là quá muộn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 26-12-2013 17:34:10 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi mấy bài hát trong phim tên gì v mình tìm hoài mà hăm có thấy mình cảm ơn trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 4-1-2014 16:59:38 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem phim này phải vật vã trước sự  đẹp trai sáng chói ngời ngời của anh Mario. Không thể tin được có người đẹp như thế T_T Phim này tuy nội dung dễ thương, cũng đơn giản nhưng mà vẫn làm mình say sưa coi từ đầu đến cuối. Tuy hơi ngọt ngào, hơi mộng mơ so với thật tế nhưng lâu lâu cũng nên để bản thân mơ mộng theo phim nhỉ ^^
Thật bất ngờ khi thấy cuốn sổ của Shone, hóa ra là anh đã yêu em kia ngay từ lần đầu gặp bất kể ngoại hình em í như thế nào rồi. Tuyệt quá luôn <3
À Top cũng dễ thương nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 4-1-2014 18:10:01 | Chỉ xem của tác giả
đây là bộ phim đưa mình tới hàng loạt những bộ phim Thái mình xem sau này nội dung không thể cute hơn, Mario thì quá là đẹp trai
tóm lại là tuyệt!!!
sau này mình có xem Love of Siam và vài phim nữa quên mất tên rồi nhưng đúng là chưa thấy phim nào hấp dẫn như thế này
trước xem trên youtube, giờ kites có sub thì down về xem lại thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 5-1-2014 04:23:09 | Chỉ xem của tác giả
phim này dễ thương kinh khủng, m xem từ hồi hè năm lớp 10, cách đây 5 năm oy, xem xong thấy thỏa mãn kinh khủng, oy nt xoẹt xoet cho mấy đứa bạn cùng lớp giới thiệu rồi hêt lời ca ngợi phim hay bla bla, ấn định 1 tuần cuồng phim này,... giờ nhớ lại phim vẫn thấy hay hay !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 5-1-2014 08:51:38 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong phim này thấy cũng rất là hay nè. Dàn diễn viên thì đẹp khỏi chê luôn có anh Mario là phải xem thôi thích anh này từ lâu lắm rồi, diễn xuất rất là tuyệt vời. Riêng bản thân mình thấy phim Thái làm những thể loại phim tình cảm cũng hay đấy chứ. Xem rất nhiều bộ phim tình cảm Hàn rồi mà qua xem phim Thái thấy cũng rất hay, mình rất thích. Hy vọng phim Thái sẽ cho ra đời những bộ phim như thế này nữa hihi. Rất là ủng hộ phim Thái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 5-1-2014 09:05:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này bao hay, quá đỉnh, dễ thương... Tuy nội dung phim ko có gì gay cấn nhưng nó nhẹ nhàng đúng với tình yêu tuổi học trò, trong sáng ngây thơ hồn nhiên...
Thích nhất là đoạn cuối của phim khúc mà Shone mở cuốn nhật ký ra thì trong đó toàn ảnh của Nam và tình cảm của Shone giành cho Nam... Khúc đó bài hát bao hay, mỗi lần koi đến đoạn đó khóc quá trời cảm thấy rất bùn...
Nói chung là phim quá hay... Daebak...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách