Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Like Crazy - Cuồng Si (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-8-2012 11:56:59 | Chỉ xem của tác giả
like cái poster,down ve xem sao
{:418:}

nghe đâu đạo diễn và các thành viên trong đoàn làm phim cũng đều còn trẻ nên cách nhìn cũng khá gần gũi với thanh niên
rất đáng xem đây ạ ^^
ủng hộ subteam hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-8-2012 23:42:16 | Chỉ xem của tác giả
xem đoạn kết hơi hụt hẫng,thấy tiếc.có lẽ là " ngược xuôi ngang dọc chẳng thể trở về như lúc ban đầu" :(
p/s: poor samantha, poor me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 18-8-2012 14:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem đoạn kết mà buồn. tiếc cho 1 cuộc tình.
Trải qua bao năm tháng cuối cùng lại ko ở bên nhau.
Tình cảm có lẽ cũng sẽ nhạt dần theo thời gian và không gian như thế...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 5-9-2012 12:24:05 | Chỉ xem của tác giả
nghe tên không muốn xem  lắm, nhưng đọc cm thấy pr quá, nên lại down về xem thử, hơn nữa của kites làm thì chắc không nên bỏ qua chút nào {:308:}

từ cái hồi có ny là cũng hết thích xem phim tình cảm @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-9-2012 22:18:25 | Chỉ xem của tác giả
Ôi khoảng cách trong tình yêu.
Yêu nhau mà phải xa nhau thì cuối cùng tình sẽ nhạt! Còn trẻ, còn đòi hỏi quá nhiều từ người yêu mình thì tình yêu sẽ nồng đượm nhưng liệu có lâu dài.
"Cô còn trẻ", câu nó từ sếp nữ kia như bắt mạch đúng căn bệnh của những người yêu nhau. Thử thách, nghi ngờ rồi sẽ khiến những tình cảm sâu nặng nhất dễ dàng bị chia cắt nhất, nhưng may mắn thay nó vẫn để lại trong lòng người ám ảnh cả đau đớn và hạnh phúc nhất. Con người rồi sẽ chín chắn hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 20-9-2012 16:07:52 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem xong film này tớ phải tìm ngay một film khác để xem chèn vào vì những cảm xúc buồn bã của đoạn cuối làm tớ ko chịu nổi. Một bạn nào đó so sánh với "One day". Còn tớ lại thấy giống "Blue valentine" hơn ở một số góc độ.

Tớ chưa bao giờ tin và đồng ý với câu "xa mặt cách lòng". Theo tớ khoảng cách là một thử thách thì đúng hơn. Nếu tình cảm của bạn đủ vững vàng thì bạn sẽ vượt qua nó, còn nếu ko thì, sẽ có một vài cái kết, trong đó kết thúc của film này là một kiểu: Hai người cuối cùng cũng đến với nhau nhưng ko còn Crazy như trước nữa. Mỗi người nhìn người kia bằng hình ảnh của hồi mới yêu mơ mộng, trong sáng và đầy nhiệt huyết. Họ ko để ý rằng người đứng trước mình giờ đã ko còn như trước, bản thân mình cũng vậy, cũng đã thay đổi nhiều, trưởng thành hơn, gai góc hơn.

Phần giữa film là một chuỗi những hy vọng và thất vọng. Từ những cố gắng để sống cuộc sống bình thường nhưng ko nổi. Từ việc quyết định làm đám cưới để đến với nhau nhưng rồi vẫn ko thành. Luôn là một câu hỏi đặt ra cho hai người và cho cả khán giả xem film: "Nên tiếp tục trong vô vọng hay bỏ đấy chỉ coi nhau như bạn bè và sống tiếp cuộc sống của mình?". Dần dần sự mệt mỏi do chờ đợi và thất vọng xâm chiếm lấy cả hai và bào mòn cảm xúc của hai người.  

Trong film có một chỗ thiếu Crazy nhất là việc Jacob ko hề có ý định chuyển đến London. Việc này nghĩ thế nào tớ cũng ko thể hiểu nối. Còn cả việc mãi ko gọi điện được cho nhau nữa chứ. Hic. Ko gọi được thì viết mail, nhắn tin, rồi chờ đến cuối tuần rảnh rỗi thì nói chuyện... thời buổi công nghệ thông tin có nghìn cách để liên lạc với nhau, có tỉ cách để chia sẻ cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 4-10-2012 12:36:52 | Chỉ xem của tác giả
haizzz, mình vừa xem xong nên vào đây để xem cmt của các bạn, để xem cách suy nghĩ của các bạn về cái kết ra sao.. thật sự thì có nên ở bên nhau nữa hay k? mình nghĩ cả A vs j đều rất yêu nhau, hoặc ít nhất vẫn coi trọng ng còn lại hơn bất kỳ điều gì. nên khi có cơ hội thì đều muốn trở lại bên nhau. nhưng đến lần cuối cùng, có lẽ tất cả chỉ còn là những ký ức mà thôi. khi mà ở giữa 2 ng đã có quá nhiều kỷ niệm với ng khác, khi mà 1 nụ hôn cũng k thể trọn vẹn.. Lúc A bước ra ngoài, có lẽ cũng là lúc câu chuyện tình yêu của họ cần được suy nghĩ lại. chắc nhà sx muốn để ng xem tự dựng cho m 1 cái kết. các bạn có thể chọn cho A con đường quay về Anh, hoặc ở lại, và cùng J cố gắng xây dựng lại ty của mình, nếu yêu nhau thì k gì là k thể cả. Cá nhân m rất muốn 2 bạn về bên nhau :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 16-12-2012 21:59:36 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mình mới xem một bộ phim mà mình bị ám ảnh bởi cái kết như vậy, tuy trong phim ko nói rõ nhg khi tìm hiểu thêm thì đây chính là chuyện đời của đạo diễn kiêm biên kịch phim, mà ngoài đời thì anh đạo diễn với vợ cũng đường ai nấy đi rồi TT.

Xem phim xong mình có xem thêm cả One day & Blue Valentine nhg vẫn ko tìm lại đc cảm giác giống vậy

Ngoài lề 1 tí là mìnhi bị bất ngờ Sam trong phim này lại là Katniss trong HG, Sam thì rất trưởng thành và quyến rũ , còn HG là phim teen,nên  trông Katniss vẫn đậm chất teen mặc dù HG quay sau Like Crazy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 1-3-2013 00:17:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá các bác ạ, tớ không phải thuộc tuýp thik xem phim tình cảm đặc biệt là Mỹ, vì nhìu cảnh giường chiếu quá, bộ phim này cũng có nhưng mức độ làm người xem thấy nhẹ nhàng vừa phải không dung tục ( như phim Friend with benifit - phải tua liên tục )

Phim rất chân thật, diễn viên đóng rất đúng với tâm trạng hoàn cảnh phim, có gì đó ngài ngại, cách cười thoải mái đến cười bâng quơ của Anna, những lúc 2 người yêu nhau chỉ cần nhìn nhau.

Yêu nhau cuồng si nhưng vì khoảng cách địa lý, thời gian và những mối quan hệ của mỗi người làm cho họ trở nên xa cách nhưng sâu trong tận trái tim họ vẫn yêu và giữ cho người kia một tình cảm đặc biệt hơn so với bất kì mối quan hệ khác

Kết thúc phim mình không biết đó là kết thúc hay chỉ là họ nhớ về hình ảnh của nhau để rồi bắt đầu một tình yêu mới của 2 người, chỉ hi vọng họ đã từng yêu nhau cuồng si thì bây giờ cũng 2 con người đó cũng có thể bắt đầu lại, thời gian có thể hàn gắn họ lại với nhau.

nếu là mình thì mình sẽ không để vụt mất một tình yêu như vậy đâu (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 12-4-2013 19:48:14 | Chỉ xem của tác giả
sao k down được phim về xem vậy các bác ơi.hụ hụ. đang muốn xem phim này.

Bình luận

Bạn dùng link nào mà không down được? Bây giờ torrent không còn ai seed nữa nên mình khuyên bạn nên dùng rapidshare, fshare hoặc peeje.  Đăng lúc 12-4-2013 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách