Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Cloud Atlas - Vân Đồ - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 10-2-2014 20:47:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim với nhiều lớp nhân vật, cùng nhiều tình tiết, nhiều câu chuyện xen kẽ, đan xen nhau, mình phải xem đi xem lại hai lần mới hiểu và xâu chuỗi được từng câu chuyện và tình tiết được với nhau.
Lâu lắm mới xem bộ phim cân não như vầy
P/s: Phim có nhiều cảnh hot à nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 6-3-2014 22:10:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình đi rạp xem phim này với cô bạn rất dễ thương. Sở thích của 2 đứa là vừa coi vừa đoán diễn viên vì nghệ thuật make up của phim quá chuẩn, có khi nhìn ra người này nhưng lại thấy ngờ ngợ :p Tom Hanks là 1 diễn viên đại tài, 1 gương mặt hiền lành hay 1 gã nham hiểm đều đuoc Tom thể hiện xuất sắc .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 3-9-2014 10:06:29 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, xem xong cảm giác như luân hồi là rất thật, mỗi một con người sinh ra đều có số phận khác nhau, số phận người này gắn kết với người khác tạo thành 1 vòng tròn khép kín, để đến kiếp sau tùy theo duyên nghiệp họ lại gặp nhau, yêu nhau, giúp đỡ nhau hoặc là tiêu diệt nhau
sự kết thúc của 1 số phận có thể trở thành mối dây liên kết cho những số phận khác, rồi những con người có duyên lại tiếp tục găp gỡ nhau, hoàn tất mối liên kết đã gãy hoặc tiếp tục gắn bó kiếp này qua kiếp khác
chỉ ko hiểu là sao bản này lại nửa tiếng anh, nửa tiếng nga
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 6-9-2014 18:20:14 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói đây là một bộ phim mà được làm như một tác phẩm biên niên sử kí của nhân loại, vĩ đại, hoành tráng, đậm chất sử thi và đẹp một cách không tưởng!!
Quy tụ một dàn diễn viên thượng thặng của nhiều nước, tất cả đều hoàn hảo, cách nhìn thế giới dưới con mắt thần thoại, sử thi và cả viễn tupwrng nữa chứ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 6-9-2014 19:34:44 | Chỉ xem của tác giả
đọc summary có vẻ hấp dẫn đới  ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 9-9-2014 11:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay, nhiều triết lí nhưng hơi kén khán giả. Hôm mình đi xem có nhiều người bỏ về giữa chừng vì "chả hiểu gì" Mình về nhà cũng phải xem lại hệ thống nhân vật trên wikipedia vì các số phận, cuộc đời cứ đan xen với nhau, nối tiếp nhiều kiếp, nếu xem một lần thì không nắm bắt hết được!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 13-11-2014 21:52:19 | Chỉ xem của tác giả
mới nghe tên và đọc qua nội dung ở trên trang phim thôi mà mình đã háo hức muốn xem lắm rồi
giờ thì đã cơ hội để xem thật rồi công nhận là không phí công mình chờ đợi phim
cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim hay như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 28-11-2014 19:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Thích quá đi thôi , thank subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 1-4-2015 13:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất tuyệt vời
Lần đầu xem mình không hiểu nhiều, đặc biệt là đoạn đầu giới thiệu một lèo 6 câu chuyện nên hoảng, vì chả nhớ được đâu là nhân vật chính, có quá nhiều người. Cố gắng theo dõi diễn biến cũng mơ hồ thấy được sự liên kết giữa các câu chuyện và bị cuốn hút lúc nào không hay.
Lần thứ hai xem phim, đã nhớ được câu chuyện của các nhân vật nên mình tập trung chú ý các chi tiết nhỏ cũng như lời thoại, nhờ vậy đã thấy được sợi dây liên kết giữa các nhân vật, hiểu được một phần nào đó ý nghĩa đồ sộ của bộ phim về nhân sinh, cuộc sống, cái thiện, cái ác...
Nhạc phim rất hay, như một bản hòa tấu đồ sộ, lúc sôi động, lúc chậm rãi, cuốn người  xem vào các câu chuyện. Hóa trang thì quá đỉnh, nam thành nữ, nữ thành nam, Á biến Âu, Âu biến Á, một diễn viên lại diễn nhiều vai trong suốt bộ phim càng thể hiện rõ ý tưởng về sự đầu thai chuyển kiếp. (Lúc đầu mình cũng không để ý nhưng đến cuối phim đọc bảng phân vai mới giật mình, xem lại mới gật gù quả đúng như vậy)
Giờ chuẩn bị xem lần ba, chắc sẽ lại khám phá thêm vài điều nữa vì bộ phim khá phức tạp và đa nghĩa. Cám ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 5-4-2015 10:16:02 | Chỉ xem của tác giả
Cách dàn dựng này lạ thiệt không biết có xuyên suốt và có hấp dẫn không . Nhưng toàn là diễn viên gạo cội, Mong là film hay. Phải tải về thôi . Cám ơn E-Zone.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách