Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Một nửa đồng thoại/ 童话二分之一/ Trương Quân Ninh, Lee Jun Hyuk, Chu Tử Kiêu [Vietsub Ep 33 End]

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 31-1-2013 16:59:33 | Chỉ xem của tác giả
ttnh89 gửi lúc 29-1-2013 22:46
Mình thấy mỗi NP là mập mờ k chịu nói ra t/c của mình thôi mà. Mà mình cũng k hiểu ...

Mình lại thấy rất rõ ràng NP yêu ĐV mà, chỉ là tính cách NP + với lời hứa với ĐH nên không dám công khai thể hiện thôi. Còn cái kết NP đi Châu Phi đúng là dở  không cần bàn rồi. Nhưng NP đi Châu Phi chắc không liên quan gì đến cô hồi đại học cả. Theo kết  Ver1 đó thì ĐH vẫn yêu NP nên nếu NP ở lại và lấy ĐV thì sẽ phải đối mặt với tình cảm của ĐH và lời hứa của 2 người. và lúc này thì ĐH vẫn đang để một vết thương lớn trong lòng mọi người.kể mà biên kịch để NP đi sau đó quay lại khi mọi người đều đã nguôi ngoai về ĐH thì cái kết 1 sẽ rất tuyệt. cho ĐV ở bên KV thì quá gượng ép,không có tý biểu hiện nào rằng ĐV sẽ yêu KV.

Mong sub team sẽ làm cả 2 cái kết hoặc nếu chỉ làm một thì làm kết  ver2.dù xem kết 1 rồi mới xem kết 2 cảm thấy kết 2 có phần hụt hẫn nhưng ít nhất cũng có thể an ủi sẽ có happy ending  cho ĐV và NP.

Bình luận

mình ủng hộ bạn nì ^^/ cũng thích cái kết ver 2 hơn... mặc dầu khóc cũng nhìu hơn..... vì ĐH  Đăng lúc 1-2-2013 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 2-2-2013 17:58:31 | Chỉ xem của tác giả
phim thật sự rất là hay. thích luôn cả ost phim nữa
Mà cho mình hỏi nhé, mình thấy chị Tiểu Quyên xuất hiện đầu ep 6 hình như ko phải người TQ thì phải mà mãi bây giờ mới dám hỏi. Có ai biết chị đó là ai ko?
Muốn biết kết thúc phim quá mà lười mò bản raw ghê. Like 2 anh nam chính nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 4-2-2013 17:45:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này kết thúc buồn lắm :<
Đình Huyên thì chết còn lại thì chẳng ai về với ai cả
Mình thíc đình huyên yêu Kinh Vỹ con Đình Vũ về vs Đỗ ngụy Phong cơ :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 5-2-2013 14:51:23 | Chỉ xem của tác giả
Hình như là Đình Huyên mất vì đi tìm kỷ vật j đó với Ngự Phong, Ngự Phong đc định hôn với Đình Vũ nhưng vì vẫn nghĩ đến Đình Huyên nên mới bỏ đám cưới đi. Đâu phải Kinh Vỹ và Đình Vũ ở bên nhau đâu, 2 người trước sau vẫn là bạn tốt đấy chứ. Hình như đoạn cuối là Ngự Phong gửi 1 tấm postcard cho Đình Vũ qua Kinh Vỹ thì phải, đọc xong thấy Đình Vũ mỉm cười mà, có lẽ Ngự Phong đi đâu đấy xa tạm thời để bình tâm thôi. Kết cục như thế tuy không phải HE hoàn toàn nhưng cũng đúng là "một nửa đồng thoại" mà :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 5-2-2013 22:01:19 | Chỉ xem của tác giả
hoaidepzai gửi lúc 5-2-2013 14:51
Hình như là Đình Huyên mất vì đi tìm kỷ vật j đó với Ngự Phong, Ngự Phong đc địn ...

Có lẽ là như bạn nói đấy. Nhưng có đều là DH vì bệnh mới chết thôi, chứ có phải tìm kỉ vật gì mà chết đâu. Chẳng qua là gần chết rồi, nhưng vẫn k quên dc NP nên tới lại căn nhà gỗ đó tìm cái lọ điều ước thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 7-2-2013 23:13:42 | Chỉ xem của tác giả
Thân chúc các bạn diển đàn KITES 1 NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG và NHIỀU SỨC KHÕE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 10-2-2013 01:30:59 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/playlist? ... I-wRk2mkgfva61RRynp

Đây là playlist bản HD của film nhưng chỉ có tiếng Trung thôi, mọi người ai muốn xem HD cho đẹp thì cũng đc, cố gắng hiểu lõm bõm tiếng Trung cũng vẫn nắm đc nội dung mà

Mình chỉ không hiểu tại sao lại có 2 version cho 3 tập "cuối" (tùy từng nơi phân chia) là tập 28, 29, 30. Tập 28 vẫn giống. Đến tập 29 ver 1 thì KV và ĐH nhờ ĐV đóng giả ĐH để 2 người trốn viện ra ngoài và đến thăm nhà bà của ĐV, sáng hôm sau ĐV và NP tìm đến nhà và ĐH ngã bệnh, sau đó ĐH lừa ĐV và KV để trốn khỏi viện lần nữa, đến ngôi nhà gỗ tìm mẩu giấu của NP chôn và mất. Còn tập 29 ver 2 thì lại là KV và ĐH đưa nhau ra biển, cũng gặp ĐV và NP ngay ở biển nhưng KV thuyết phục đc NP là "để ĐH cho tôi chăm sóc" nên ĐV và NP để cho 2 người được yên tĩnh, nhưng đến sáng hôm sau KV đưa ĐH về thì ĐH ngã bệnh trên xe. Cách sau đấy 1 quãng (đoạn này là đoạn về cổ phiếu tập đoàn đại loại Hoài Quang tổ chức họp báo và KV tiết lộ j đấy về Kinh Khánh Dư...đoạn này ở ver 1 thì đc đưa về tập 30 sau khi ĐH mất nhưng ở đây đc đẩy lên trên) thì đến đoạn ĐH và KV về nhà bà của ĐV vào buổi đêm và sáng hôm sau ra bãi biển thì 2 người ngồi nc rồi ĐH...biến mất :-/ (cái này hơi khó hiểu, mình cũng chưa xem đc kỹ =.=".

Cái kết của ver 1, như nhiều người đã nói, và như đã chiếu trên đài Hồ Nam (dựa vào 1 bản raw khác trên youtube) thì vẫn là NP và ĐV đồng ý kết hôn nhưng NP vì ái ngại với cái chết của ĐH nên bỏ đám cưới sang châu Phi. KV đến đám cưới ĐV nói j đấy, nhưng đang định bảo anh sẽ thay NP chăm sóc em thì bị ĐV cho ăn đấm {:156:} . Sau đấy NP có gửi bưu thiếp về cho ĐV và viết j đấy ko hiểu =.=" Nói chung là nhiều người nghĩ cái kết này là ĐV và KV ở bên nhau nhưng có lẽ ko, chỉ là NP muốn có thêm tgian thôi . KV lúc ở nhà gỗ với ĐV có nói đại loại "anh thích cả 2 người, giờ ĐH đã mất rồi, anh nhất định ko để em rời xa anh" j j đấy, nc là ver 1 là 1 kết thúc mở. Ver 2 thì kết còn khó hiểu hơn, ko nói j đến tương lai của ĐV và NP mà chỉ có đoạn KV ra biển blah blah thôi.

2 cái kết không biết có phải là chủ định của đạo diễn ko nhưng mình nghĩ cả 2 cái đều có cái hay của nó. Rất thích đoạn nụ hôn của KV và ĐH, cả 2 đều là ở trên xe nhưng ở ver 1 ĐH hôn xong nhắc lại với KV lời KV nói trc đây, j mà "nếu đỏ mặt là sẽ hôn 1 cái", còn ver 2 lãng mạn hơn, ĐH nói đại loại em thích anh j j đấy

Mình spoiler ghê quá =.=" đại loại là mới xem không lâu nhưng rất thích phim này nên bấn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 10-2-2013 02:30:30 | Chỉ xem của tác giả
Đọc các post bên trên, thấy có người nói thương ĐV vì ĐV giống như 1 cái bóng của ĐH, không có được hạnh phúc của riêng mình mà giống như thay thế cho cô chị vậy. Mình nghĩ rằng, đối với ĐH và ĐV, mỗi người đều có hạnh phúc và nỗi khổ riêng. Tình chị em giúp họ chia sẻ hạnh phúc và gắn kết được nỗi khổ ấy, chứ không hẳn chỉ là cô em sống tiếp thay cho cuộc sống của cô chị.

Đình Huyên sinh ra trong gia đình giàu có, cô được tiếp xúc với cuộc sống thượng lưu, được học hành đầy đủ, có bố mẹ lúc còn nhỏ, có ông bà, có Phụng Hà, có Ngự Phong, có "Đỗ ma ma" (sub dịch là bác Đỗ nhưng mình nghe tiếng Trung là Đỗ ma ma - mẹ Đỗ) quan tâm chăm sóc. So về điều kiện vật chất trưởng thành, Đình Huyên rõ ràng có điều kiện tốt hơn rất nhiều so với cô em gái thất lạc lúc nhỏ. Còn Đình Vũ, tuy lớn lên trong cảnh nghèo khó, nhưng cô vẫn giữ được sự ngây thơ, đơn thuần, chất phác, sống đầy hoạt bát và sôi nổi. Cái hạnh phúc của Đình Vũ bắt nguồn từ cá tính này của cô, cũng thu hút được những con người vốn quen sống thượng lưu như Ngự Phong và Kinh Vĩ, khiến họ quan tâm và dành tình cảm cho cô.

Cả 2 đều mất cha mẹ từ khi còn nhỏ, nhưng những nỗi khổ riêng của mỗi người lại khác nhau. Đình Huyên khổ, vì cô mắc căn bệnh hiếm gặp không thể chữa trị, không thể ra ngoài trời nắng, không được tận hưởng cuộc sống và ánh nắng trong lành ngoài kia, không được vui đùa vận động tự do, mà phải sống đến 18-20 tiếng/ngày trong ngôi nhà đã được trang bị mọi biện pháp ngăn chặn tia tử ngoại, chỉ được ra ngoài buổi tối mà chủ yếu cũng là đến công ty giải quyết công việc. Tất nhiên đó là sau khi căn bệnh của cô nghiêm trọng, còn trc đấy cô vẫn đi học bình thường, vẫn có thời niên thiếu đến trường gặp bạn bè, nhưng như có thể thấy, ở trường cô cũng rất cô đơn vì bạn bè đều nghi ngờ điểm số của cô là do ông nội dùng tiền mua lấy, cho dù cô cố gắng thế nào cũng không ai thừa nhận. Tóm lại, Đình Huyên có người quan tâm chăm sóc, nhưng cô cũng rất rất cô đơn. Giống Kinh Vĩ nói, gần như từ nhỏ tới lớn Ngự Phong là người gần gũi với Đình Huyên nhất, quan tâm chăm sóc cô cùng ông bà và Phụng Hà nhất, trong mắt cô Ngự Phong chiếm vị trí quá lớn, nên khi Đình Vũ xuất hiện và dần lấy đi trái tim của Ngự Phong thì Đình Huyên tự nhiên rất rất đau đớn, vì cô có cảm tưởng đã bị em gái lấy đi thứ quan trọng nhất của mình. Tôi rất cảm động với Đình Huyên trong thời gian ấy, thời gian cô đau đớn nhận ra tình cảm của Ngự Phong dành cho mình ko phải là tình cảm giống anh dành cho Đình Vũ, nhận ra nụ cười của anh không dành cho cô, nhưng cô vẫn phải chúc phúc cho anh và cô em gái tốt của mình, có lẽ 1 phần vì chấp nhận buông xuôi muốn trao duyên lại cho em? Có thể phút cuối cùng cô mất vì đi tìm lại mảnh giấy của Ngự Phong chôn năm xưa, nhưng đó có lẽ cũng giống như 1 hồi ức cũ mà cô muốn biết trước khi lìa trần, ko hẳn là vẫn yêu Ngự Phong, mà tình cảm ấy đã phai nhạt đi nhiều.

Chính vì từ nhỏ đến lớn gần như chỉ có Ngự Phong, nên tình cảm mà Kinh Vĩ dành cho Đình Huyên khiến cô thật sự cảm động. Cô bắt đầu gặp gỡ nhiều hơn với 1 người con trai khác, và dù anh cũng bị thu hút bởi Đình Vũ, nhưng anh lại khẳng định rằng anh thích cô - "Triệu Đình Huyên của buổi tối, khiến nah không thể nào yên tâm được" hơn là cô em gái hoạt bát kia. Tình cảm của Kinh Vĩ chân thật và thể hiện ra bên ngoài rõ ràng hơn nhiều so với Ngự Phong,tình cảm chân thật thể hiện ra bằng lời nói trong những lúc cô cần nhất, như lúc cô thử áo cưới, hay lúc Kinh Vĩ vì định cứu 1 người giống cô mà bị đánh "Đời này anh chỉ cần em"... tình cảm ấy chứ ko phải chỉ là sự quan tâm đơn thuần như anh trai em gái của Ngự Phong, mới sưởi ấm được trái tim Đình Huyên. Tôi xem phim rất thích cặp đôi Kinh Vĩ - Đình Huyên này bởi tình cảm ấy lãng mạn và cảm động hơn nhiều so với cặp đôi Ngự Phong - Đình Vũ.

Còn Đình Vũ, không cần nói nhiều về nỗi khổ của cô - không hẳn là nỗi khổ về tình cảm, mà là nỗi khổ bị gò bó, tước đi tự do. Cô bé Tiểu Ngư lẽ ra phải như con cá quẫy dưới sông tự do thoải mái bao nhiêu, lại đột nhiên trở thành tiểu thư được tìm thấy của 1 gia đình giàu có, lại phải học để bắt chước cô chị gái song sinh, để thay thế cô chị gái song sinh. Tình chị em của 2 người rất cảm động, nhưng nghĩ xem, bắt chúng ta phải thay đổi, phải từ bỏ cái tôi của mình dù chỉ là tạm thời, từ bỏ 1 cách quyết liệt để trở thành 1 bản sao thay thế cho người khác, thì dù tình chị em mạnh mẽ đến mấy cũng không thể xoa dịu nỗi bức xúc bị gò bó của Đình Vũ. Cô giấu nỗi khổ dằn vặt ấy trong lòng mà vẫn thể hiện ra sự thuần chất hoạt bát của mình bên ngoài đã là 1 điều khó khăn cho cô rồi. Việc Ngự Phong đang là hôn phu của chị gái lại dành tình cảm hco mình cũng khiến cô hết sức khó xử, nhất là khi lý do cô chấp nhận từ bỏ cái tôi của mình là vì chị gái, mà giờ chị gái giận cô thì cô sẽ mất hết mọi thứ. Đình Vũ thể hiện ra bên ngoài mạnh mẽ hoạt bát bao nhiêu thì bên trong nội tâm của cô cũng giống như cô chị gái, đều mỏng manh yếu đuối và dễ buồn dễ xúc động.

Tình cảm của 2 nhân vật nam chính trong phim này có lẽ mới là đầu mối chính gây ra cái phức tạp lằng nhằng không rõ ràng trong mối tình tay tư này. Tình cảm Ngự Phong dành cho Đình Vũ không hẳn là sự thay thế cho Tiểu Du, mà là tình cảm thật lòng của anh, khi sự hoạt bát sôi nổi của cô đã làm tan chảy trái tim băng giá chỉ biết có công việc bao lâu nay của Ngự Phong. Cho dù mặt anh lạnh như người máy, nhưng tình cảm anh dành cho Đình Vũ là thật lòng. Chỉ là, nó bị che lấp bởi những mưu mô thương trường, xung đột giữa anh và người cha, cũng như bị che lấp bởi cái cảm giác "ái ngại" trước Đình Huyên, nên anh thường không thể hiện nó được rõ ràng ra ngoài, nhưng lúc nào anh cũng là chỗ dựa để chở che cho Đình Vũ, cũng như cô đã bù đắp được cảm xúc bị thiếu sót của anh thời gian dài trước đó. Tình cảm đối với Đình Huyên có lẽ là trên tình anh em 1 chút, nhưng không đủ để anh trở thành tình yêu. Có lẽ chính sự hiền thục dịu dàng của Đình Huyên đã in dấu sâu đậm trong tâm trí anh, cũng như căn bệnh hiếm gặp của cô khiến anh không thể không quan tâm, không thể không tự gán cho mình cái trách nhiệm phải chở che cho cô. Lúc nào nó cũng giống như nhiệm vụ thường trực trong đầu anh, thậm chí anh còn đặt nó lên trên tình yêu với Đình Vũ, nhưng đó rõ ràng là nhiệm vụ, là trách nhiệm chứ không phải tình yêu.

Kinh Vĩ lại khác hoàn toàn so với Ngự Phong, mà khá giống với Đình Vũ, cảm xúc yêu ghét đều thể hiện rõ ra bên ngoài. Mấy tập đầu xem có thể nghĩ Kinh Vĩ sẽ chỉ là 1 dạng công tử chen ngang vào cuộc tình giống như những nhân vật công tử khác trong phim, nhưng càng xem càng thấy mến mộ con người này. Kinh Vĩ bị thu hút bởi sự hoạt bát của Đình Vũ, nhưng khi tiếp xúc với Đình Huyên, anh lại bị sự dịu dàng của cô làm thay đổi - người thiếu thốn tình thương từ cha như Kinh Vĩ rất cần sự dịu dàng ấm áp của Đình Huyên ấy, và dần dần anh trở thành 1 người biết quan tâm cho người khác nhiều hơn, suy nghĩ cho người khác nhiều hơn và nghiêm túc trong chuyện tình cảm hơn, thậm chí sẵn sàng đối đầu lại ba mình. Tình cảm của Kinh Vĩ có thể là dành cho cả 2 người, bởi anh thấy thoải mái và vui vẻ khi ở bên Đình Vũ - 1 người khá hợp tính cách với anh, nhưng thật sự bình yên và hạnh phúc khi ở bên Đình Huyên - người có thể thay đổi được tính cách của anh, thắp lại ánh sáng trong trái tim anh. Tình yêu Kinh Vĩ dành cho Đình Huyên là chân thành, thật tâm thật lòng nhất. Đoạn khoảng tập 27 (theo bản HD đã dẫn trước đó), khi Kinh Vĩ phát hiện sự thật về 2 chị em, bắt cóc Đình Vũ để buộc Ngự Phong nói ra sự thật, rồi đến bệnh viện, đến bên Đình Huyên là 1 đoạn thực sự cảm động, bởi đối với anh, sự quan trọng của Đình Huyên là không thể thay thế, mất đi cô cũng giống như mất đi sinh mạng của anh vậy... Chỉ có Đình Huyên mới khiến Kinh Vĩ thay đổi được thành 1 người nghiêm túc, để khiến Đình Vũ và Ngự Phong "tin tưởng" vào anh, để anh dẫn Đình Huyên đi tìm sự tự do mà cô đã khao khát bao lâu...

Bình luận

thank u ^_^ tuy chưa thể coi tới Ep 27 nhưng những gì bạn cảm nhận về 2 chị em họ, và nhất là đoạn KV - ĐH ^^ thật... đẹp mần sao 1 ty ^_^  Đăng lúc 4-3-2013 01:14 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
leciel89 + 5 Bài viết hữu ích
sis_wanabe + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 11-2-2013 12:40:38 | Chỉ xem của tác giả
Không biết tại sao tập 13 mình dl đã 2 ngày mà vẫn không được,làm phiền chủ rạp coi lại giùm.Cám ơn nhìu lắm.

Bình luận

bạn down bằng torrent hay link gì vậy bạn?  Đăng lúc 11-2-2013 06:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 13-2-2013 18:02:44 | Chỉ xem của tác giả
chào bạn tập 15 của phim nửa đồng thoại lấy xuống hơi chậm xin bạn coi lại dùm cám ơn bạn

Bình luận

die rồi hay sao ý! Không thể down nổi  Đăng lúc 15-2-2013 01:32 PM
ờ, mình cũng thấy vậy, 3 ngày oy, mà vẫn 0% :D  Đăng lúc 13-2-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách