Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nikola3m
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Royalland] Miss Rose/ Khưu Trạch, Lại Nhã Nghiên, Triệu Tuấn Á, Lý Dục Phân [Vietsub Ep 23 End]

[Lấy địa chỉ]
1881#
Đăng lúc 7-6-2013 13:22:01 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 7-6-2013 12:13
Em thì đơn giản thôi ss ạ
Có thẻ vai diễn nay anh diễn tốt
nhưng vai của anh tính c ...

Hix Rung chuông ss có xem mà nội dung nó cứ nhàn nhạt nên ss stop luôn
mặc dù nam nữ 9 đều là người ss thích. Hồi trước xem Bong Bóng Mùa Hè được
bây giờ cũng ko nuốt được phim ấy lần nữa, rời rạc phát mệt cả người.
Ss bị cái dzớp 1 lần ý, Peter thì ss vẫn là chỉ thích được Phong Vân thui. Đợt rồi
còn xem cái movie gì của Anh ý mà đóng với 1 chị con lai hay sao ý, ss cũng chả xem nổi cẩn thận,
tua điên đảo, phim Trung bi giờ kịch bản nghèo nàn quá, ko thì đua nhau chuyển thể ttnt, dù sao đã đọc truyện rồi
thì xem phim chẳng bao giờ hài lòng được.
Em cũng thích TQN à, ss cũng thích chị này lắm, xinh dã man :) em xem Hạnh Phúc Ngày Nắng của chị ý với Mike chưa,
Phim cũng được lắm, chị này xinh thật, nét đẹp lại rất tự nhiên, với ai ss cũng thấy đẹp đôi :
Nếu phim mới của Trạch mà đóng với chị này thì tuyệt :))) Trạch Ninh --> chưa chi đã muốn ship rồi ^^
Lần này mà ông ý còn đóng phim với nữ 9 giốg của MR ss cho ông ý vào kho thật đấy, xem MR này thại thần kinh,
tổn hại sức khỏe lắm rồi, cái Anh đóng Thang Dĩ Tôn diễn cũng cứng nữa chứ, lúc yêu, khi hối hận, lúc tức giận hay vui vẻ, biểu cảm khuôn mặt nó nghèo nàn một cách quá thể, càng nghĩ càng hận cái Đài này, đi tong 1 năm của ổng rồi còn đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1882#
Đăng lúc 7-6-2013 15:42:38 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 7-6-2013 13:22
Hix Rung chuông ss có xem mà nội dung nó cứ nhàn nhạt nên ss stop luôn
mặc dù nam nữ ...

Phim đó em cũng tua nhiều mà ss :)
Hơi lê thê
Nhuwg thấy Peter và TQN đều diễn khá
Bong bóng mùa hè thì em ko thich biểu cảm diễn những phân đoạn tình cảm của nữ chính
Em thấy ss đó đóng phim hài là hợp
Chẳng trách thấy báo chí chê diễn xuất của THV nhiều đến thế
Vì xem hạnh phúc ngày nắng nên em mới đổ Trương Quân Ninh đó ss.
Lúc đầu thấy có vẻ giống với DTTY nên xem
Mặc dù Mike trong đó thì em thấy diễn xuất bao năm rồi vẫn ko thay đổi nhiều
Nếu mà Trạch đóng với ss Ninh thì em còn ship hơn cả với Hạnh Nhân tỉ nhà em mặc dù chưa biết nội dung thế nào.
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Phim Miss Rose này đặc biệt có bác Thang Dĩ Tôn đó diễn dở khủng khiếp
Rất chi là xứng đôi với bà chị kia
Cho nên những đoạn bọn họ tình cũ ko dứt là em dịch thì bực nhưng mà cũng mừng lắm
Tưởng là đôi đó về với nhau cơ chứ
Hừ!
Em nghĩ chắc khoảng 1 tháng nữa, sau mấy cái giải đua kia thì lão ấy sẽ an tâm đi chọn kịch bản
Hãy mong chờ 1 cái gì đó sáng tạo ss ạ
Em là em ko thích chuyển thể ngôn tình lắm đâu :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1883#
Đăng lúc 7-6-2013 17:12:58 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 7-6-2013 15:42
Phim đó em cũng tua nhiều mà ss :)
Hơi lê thê
Nhuwg thấy Peter và TQN đều diễn khá

BBMH ss hận nữ 9 quá thể, diễn chán thôi rồi, mà chẳng biết là có diễn hay ko nữa :(
Hoá ra e xem Hạnh phúc rồi à, anh Mike nhà ss đúng là khổ cái diễn xuất vẫn còn non lắm,
lão ý bị dập khuôn biểu cảm, vai diễn khác nhau nhưng cảm giác cách diễn vẫn cứ na ná nhau hixxx.
Ss thích TQN từ phim The Hospital 2006 đóng cặp cùng Jerry ý, xem phim này xong ss đổ couple này luôn,
mặc dù trong phim họ ko về với nhau, cuồng Jerry cũng từ phim này :. Ss này đóng cặp với ai cũng đẹp đôi hết hixxx.
Ss ko dám hi vọng cái gì đâu, để mọi chuyện tự nhiên thôi, ss sợ bị vỡ mộng lắm, ông ý chọn kịch bản cùng đoàn phim ok
thì ss mừng, còn nếu lại vẫn ko thèm care nữ 9 như MR thì mình cũng phải chịu chứ biết sao bây giờ,
cái vụ nhầm nhọt Tên Cướp Thế Kỷ đến giờ ss vẫn còn hãi đây này :(.
Nếu là kịch bản chuyển thể thì cổ trang cũng được, hiện đại thì dẹp đi :((

Bình luận

The Hospital 2006 em xem dc 1 tập thì bỏ, phim cứ tối tối cũ cũ buồn buồn thế nào í ạ  Đăng lúc 7-6-2013 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1884#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 17:50:47 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 3-6-2013 15:28
Sắp ra tập 4 chưa nàng
Ta ở nhà nét phập phù nên ko onl được
Tranh thủ chút ở c ...

Theo em MR Rating no 1 có 2 nguyên nhân sau ạ

1.Thương hiệu Roy Chiu
Em nghĩ chìa khóa để phim có thể no 1 là Trạch vì Office Girls và Miss Rose qua mặt hàng loạt diễn viên đình đám Đài Loan.
Office Girls là phim có rating cao nhất trong năm 2011 và sáu tháng đầu năm 2012
Miss Rose là bộ có rating cao nhất nửa năm cuối 2012 và nửa năm đầu 2013 vẫn chưa có phim nào có rating cao hơn MR

Những diễn viên có phim chiếu cùng giờ với Office Girls: Hạ Quân Tường - Vương Tâm Lăng; Ngô Khắc Quần - Lý Giai Dĩnh- Quỷ Quỷ; Tăng Chi Kiều - Lăng Tiểu Túc; Vương Thiếu Vĩ - Tằng Bái Từ - Hựu Thắng; Hà Nhuận Đông - Trương Quân Ninh; Lam Chính Long - Lý Giai Dĩnh; Phác Tín Huệ - Hồ Vũ Uy - Lý Dục Phân; Lâm Y Thần - Trấn Bách Lâm; Siwon - Donghae - Trần Y Hàm

Những diễn viên có phim công chiếu cùng giờ với MR: Trần Di Dung - Quách Phẩm Siêu ; Viêm Á Luân - Tu Kiệt Giai - Lâm Tâm Di; Dương Cẩn Hoa - Vương Dương Minh; Trần Kiều Ân - Trương Hàn - Cao Dĩ Tường; Rhydian Vaughan - Tạ Hân Dĩnh.

Có thể nói sau OG Roy thành diễn viên đáp ứng đủ nhu cầu của thị trường, chinh phục được mọi lứa tuổi nên mới kéo được nhiều khán giả ngồi trước màn hình TV như thế. Thường những diễn viên thần tượng có nhiều fans chưa chắc rating phim của họ đã cao vì fans thường còn trẻ, số lượng này chỉ chiếm bao nhiêu % dân số Đài Loan?

2. Phim không đến nỗi nào
MR không phải bộ phim quá hay, không phải bộ phim quá thú vị, không phải bộ phim có nội dung mới mẻ, nhìn chung nó chẳng có gì xuất sắc cả và chỉ bình bình
Sức hút của Roy có lớn đến đâu mà phim dở thì cũng không thể thành công toàn diện được. Chứng minh rõ nhất là rating của phim theo chiều hướng thụt dần. Từ tập 1 đến tập 5 rating tăng đều, tập 5 còn là tập có rating cao nhất trong 23 tập phim: 4.35. Ngay cả tập cuối thường sẽ có rating cao nhất thì chỉ dc 4.18. Nếu có biên kịch giỏi thì đáng nhẽ bộ phim cũng phải được con rết 7. như Office Girls.
Rõ ràng kì vọng ban đầu của khán giả khá cao nhưng theo thời gian phải thất vọng lắc đầu. Em nhớ không nhầm Cao Dĩ Tôn xuất hiện tầm tập 7-8 phải ko ạ? từ gian đoạn này đến hết phim rating vẫn ko có đột phá. Có ai quan tâm đến Miss Old và ex của chị ta đâu, biên kịch đã đi nhầm hướng đẩy bộ phim vào lối mòn tình tay 3 tay 4.
Cho phép em tự sướng thêm lần nữa nhé
Ánh sáng rực rỡ làm khán giả vẫn trung thành với bộ phim là vì diễn xuất phong phú của Roy.
Ánh sáng yếu ớt hơn 1 chút là sự kết hợp hoàn hảo của dàn diễn viên và độ hợp vai.
Thấy mọi người chê Nhã Nghiên ghê quá nhưng em thấy ss ý diễn được mà, rất hợp với vai diễn Miss Old, chính tính cách của La Tư Nghi dở hơi như thế nên nữ chính cũng phải dở hơi theo nhưng lại thể hiện dc hồn của nhân vật. Ít nhất mắt chị ấy không lờ đờ như Hạnh Nhân của Kha Gia Yến (fans OG thông cảm, em bỏ OG cũng vì nữ 9 nên ko có mấy thiện cảm với chị này)

Nếu 1 bộ phim không đến nỗi nào mà có rating cao gấp 3 đến 10 lần rating của các phim còn lại thì những phim chiếu cùng khung giờ kia phải gọi là gì? Em không tin 7 phim đụng độ với MR có nội dung quá dở nhưng có lẽ họ thiếu nhân tố mang tên Roy Chiu nên em có thể kết luận lý do Miss Rose no 1 trong 23 tuần là vì nguyên nhân 1 kết hợp với 1/2 nguyên nhân 2

Bình luận

đúng là Niko chém có khác, chất quá... mún rết e ghê mà ko đc nữa rồi :(  Đăng lúc 7-6-2013 11:11 PM
Ss cũng nghĩ nếu ko phải Anh đóng CTK thì con rết nó ko thể no 1 dc :)))  Đăng lúc 7-6-2013 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1885#
Đăng lúc 7-6-2013 22:56:31 | Chỉ xem của tác giả
Nikola3m gửi lúc 7-6-2013 17:50

1.Thương hiệu Roy Chiu =))

Ôi dzồi ôi nhìn cái bảng liệt kê ss tí ngất,
ss thích Miss Rose hơn Office Girl nhưng ss lại thích KGY hơn,
mắt chị ý hơi lờ đờ nhưng mờ diễn xuất được cái tự nhiên,
rất hợp với vai đấy. Còn ss LNN ss cũng nghĩ là hợp với
nhân vật thư kí dzừ, nhưng ss ghét lối diễn xuất của chị này lắm,
làm kiểu mà ko chân thật, ss sợ nhất những lúc chị ý chu môi phụng phịu,
hay những lúc mắt ss ý nó lơ mơ --> mắt chị ý nông vì 1 mí,
gắn cặp mi giả vào nhìn nghiêng giả lắm nên những lúc cố tình mơ mơ màng màng
nhìn phát ốm.
Haiz nói chung phim tới mà nữ 9 cũng thế này ss chào tạm biệt anh này luôn đới,
ko xem phim Trung nữa :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1886#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 23:04:08 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 7-6-2013 22:56
Ôi dzồi ôi nhìn cái bảng liệt kê ss tí ngất,
ss thích Miss Rose hơn Office Girl nhưng ...

Mỗi người có một khẩu vị riêng ạ
Ở VN và ĐL em thấy mọi người chuộng OG hơn
nhưng theo linh cảm của em thì ở Nhật chưa chắc là thế, có khi họ khoái Thừa Khoan chín chắn hơn là 1 Tử Kỳ trẻ con.
Cả OG và MR em đều ko thích nữ 9 nên ko thể đi hết phim dc, có thể nhận xét của em về 2 ss này chỉ là phiến diện thôi :))

Bình luận

đợi Trang online nó phang em :))))))  Đăng lúc 7-6-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1887#
Đăng lúc 8-6-2013 08:45:02 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 7-6-2013 01:59
Thích cái chữ nhà trong com của bạn quá,
rất ấm lòng :
Mình cũng đồng ý với com c ...

câu đầu em hoàn toàn đồng ý với ss

câu 2 em cũng đồng ý
nhưng mà ss cũng hiểu tại sao nữ 9 phải nói lời chia tay rùi mà

bố con Vivian ép người như thế, chị lại không bit 10 năm sau anh còn sức mà yêu nổi chị không,
lại thêm Dĩ Tôn "tinh tế mà hiểm ác" khuyên chị mà còn đế thêm là anh sẽ "sức cùng lực kiệt"

mà đúng thế còn gì, cố gắng giữ chặt mà để người mình yêu mệt mỏi như vậy,

trong khi đâu dám chắc tình yêu của người ấy có đủ lớn không,

mà khó khăn thì cứ đối mặt hàng ngày, cả sỉ nhục giày vò anh nữa,
thì làm sao chắc chắc anh có thể chịu đựng cả đời mà không mệt mỏi

chỉ khi bố con Vivian từ bỏ, mới có thể yên tâm mà lấy, là em em cũng làm vậy,
chỉ có điều không dũng cảm dứt khoát được như Tư Nghi, càng không ngốc nghếch trao thân rùi chia tay đâu ạ
như thế cũng đủ thấy chị yêu anh như thế nào, cam tâm chịu đau khổ tột cùng để bảo vệ anh còn gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1888#
Đăng lúc 8-6-2013 08:55:28 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 7-6-2013 12:25
Giang tổng tài là con người bước từ đời thường vào phim
Một ông chủ thì luôn cầ ...

đoạn đầu ta hoàn toàn đồng ý, cơ mà ta thấy ông này cũng có phần quá đáng ứ chịu được {:267:}

về chuyện tình cảm, dây dưa không dứt là vì wá nặng tình,

còn phần sau chị không thể hiện nữa là vì hết tình rùi, chỉ còn là tha thứ mà chấp nhận gặp như đồng nghiệp,
tình chuyển wa hết cho anh lun còn gì

còn Tiểu Khả thì diễn ta thấy hơi khoa trương, cốt để lên hình đẹp thui, không thích lắm

mà lúc sau chả thấy buồn tình xưa nữa, chắc đạo diễn wên mất vai phụ, tập trung hết cho vai chính nên thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1889#
Đăng lúc 8-6-2013 09:26:14 | Chỉ xem của tác giả
Nikola3m gửi lúc 7-6-2013 17:50

1.Thương hiệu Roy Chiu

comt chuẩn wá

ss chỉ e nàng trang đọc đến đoạn kia là tức chết mà nghênh chiến với em mất
phim này mà rết vượt xa Đẳng cấp quý cô ss cũng bất ngờ thật, chẳng lẽ ss Ân không hot ở Đài sao ta

ss xem Đẳng cấp quý cô rùi, nội dung cũng được lắm, chỉ có phần sau hơi đuối,

nhưng nam thứ thì càng về sau càng tuyệt vời, ss lại có thiên hướng ship mới

mấy phim còn lại thì ss hơm bit, nhưng mà MR chiếu cùng giờ với nhìu phim vậy mà rết vẫn no.1, nhất định là nhờ anh rùi

phim này ss cũng thích Tiên Cô và gia đình ss Nghi nữa, 1 nhân tố hài, 1 nhân tố tình cảm thêm điểm ấn tượng cho bộ phim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1890#
Đăng lúc 8-6-2013 09:32:06 | Chỉ xem của tác giả
sáng nay tính đi làm cho kịp tiến độ công việc,

vậy mà vào thớt phim thấy xôm tụ wá, không thể chờ đến chiều tối mới đọc & rep,

nên quyết định sáng mai mới đi làm
đang up 2 part fshare, part 1 sắp xong rùi, chuẩn bị tung hàng thui
mún up 1 link fshare cho cả tập mà cut mãi chưa êm, lần trước cut đúng time đó được mà giờ hơm được là sao

Bình luận

:P ham tám bỏ cả việc cơ đấy  Đăng lúc 9-6-2013 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách