Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nh0k_k0j
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Switched at birth [Vietsub Ep 28-29-30 completed - End season 1]

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 14-8-2013 17:38:28 | Chỉ xem của tác giả

Mình thực sự rất thích bộ film này, vừa hay , nội dung vừa phong phú nhưng cũng rất sâu sắc.
Xem film mình khóc rất nhiều lần, vì tình cảm gđ trong này rất chân thực.
Mong ST sẽ làm ss2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 17-8-2013 23:26:15 | Chỉ xem của tác giả
Hì, không biết có ai như mình không, có rất nhiều film rất HOT đang chiếu trên Kite, nhưng mình cứ canh cánh trong lòng mãi không biết câu chuyện của 2 chị em trong Switch at birth rồi sẽ như thế nào đây.
Mình thích tất cả những nhân vật trong film, không thể ghét 1 ai được.
Bộ film xây dựng nhân vật rất thành công, bởi đúng con người ai cũng có mặt tốt hay xấu, ko ai hoàn hảo, nhưng rõ là ta fai nhìn về mặt tốt để hiểu và thông cảm cho mặt xấu trong con người họ.
Xem film này mình thấy yêu cuộc sống, yêu gia đình hơn, thấy bản thân mình nên sống những ngày ý nghĩa trong tương lai.
Nhưng làm sao đây, subteam hình như bỏ series này rùi, vì lượng người xem ít quá thì phải, huhuhu.
Nhớ Bay, nhớ Em quá, nhớ Switch at Birth quá đi ah.

Bình luận

Season 2 xong rồi đó bạn. Nói chung là nhức đầu là lung tung. Nhưng hay  Đăng lúc 18-8-2013 12:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 31-8-2013 00:27:45 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước vừa bất chợt xem 1 tập SAB, ko để ý có phải là star world ko nữa, nhưng mà thấy lạ quá, ko phải nhân vật lạ mà là nội dung rất là lạ, cảm giác như chệch sang hẳn 1 hướng khác so với ss1 vậy. ss2 mình chưa xem vì kites ko làm sub, nên ko rõ.

Đầu tiên là đôi vợ chồng John và Kathryn. Kathryn đi ngoại tình, John phát hiện ra, cãi nhau, Kathryn nói mình ko có tiếng nói, ko đc lắng nghe vì John luôn quyết định mọi việc; rồi bà lôi chuyện hồi trước muốn đi học chữ nổi (hay là muốn cho Daph đi học chữ nổi ý, đoạn này ko chú ý xem) nhưng John ko đồng ý. Theo như mình nhớ thì bà Kath học chữ nổi từ ss1 và ông John đâu có ngăn cấm gì? Mà nếu là nói về Daph thì càng vô lý vì Regina cho Daph học chữ nổi, thời gian đó ông John còn chưa biết đến Daph chứ đừng nói là ngăn hay cấm gì.

Thứ 2 là Bay, Bay đổi qua kiểu tóc ngắn rồi, trông hơi lạ. Bay với Em lại là 1 đôi rồi, nhưng lạ ở chỗ là những lời thoại của 2 người làm mình có cảm nhận là đang trong giai đoạn 2 người xa lạ đang làm quen và bắt đầu hẹn hò ý, chứ không phải là 1 đôi quay trở lại với nhau ~.~

Thứ 3 là Daph, bạn ý già đi vô cùng ý, trông thấy sợ luôn. Daph là chi tiết mà làm mình phải tự hỏi là cái phim mình đang xem có thật là Switched at birth ko. Daph hoàn toàn không nhớ gì về mẹ Regina, vì Daph được trở về với ba mẹ ruột là ông bà John-Kath từ năm 3 tuổi nên chẳng còn nhớ gì cả. Ông John cũng cấm bà Regina gặp gỡ, tiếp xúc với Daph và Bay (lý do là bà nghiện rượu, vào trại cải tạo, ...)  Nhưng theo ss1 thì mãi sau này, lúc Daph học cấp 3 thì mới về ở cùng ông bà John-Kath mà ???

Tìm thấy những bức thư Regina gửi nhưng bị ông John giấu đi, Bay và Daph tới gặp bà ngoại (tức là mẹ của bà Regina) để gặp Regina. Bà ngoại cũng nói Daph trông vẫn xinh, vẫn giống như hồi rời khỏi nhà bà năm 3 tuổi, bà cũng nói bà biết Bay, cô trông rất giống mẹ Regina. Rồi Bay và Daph đến gặp Regina,  là 1 ngôi mộ, bà Regina mất rồi.
Thế nhưng đến cuối tập đấy, ông John bị ngất phải vào viện, lúc tỉnh dậy thì ông nhìn thấy bà Kath, bên cạnh lại xuất hiện Regina.

Tóm lại là xem có 1 tập mà loạn luôn. Mấy chi tiết chính khác hẳn ss1, cứ như là 1 bản SAB khác ý, nếu là ss3 thì khó hiểu quá. Đã lãng quên mất phim này 1 thời gian rồi, đột nhiên xem lại tò mò. Có ai xem cả ss2 rồi không, ss2 xảy ra chuyện gì mà ss3 lại có thể đi theo hướng này vậy????

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 31-8-2013 01:09:17 | Chỉ xem của tác giả
Aki gửi lúc 31-8-2013 00:27
Hôm trước vừa bất chợt xem 1 tập SAB, ko để ý có phải là star world ko nữa, nhưng mà ...

Đó là SAB season3 đang chiếu trên Star World, ep đó chỉ là 1 giấc mơ khi bố John bị đau tim thôi bởi bố John rất ghét Regina nên khi bị đau tim và ngất đi, nó xuất hiện như 1 trường hợp xảy ra nếu như Regina không tồn tại nên hơi khác 1 chút đó mà còn mấy tập trước vẫn bình thường thôi. S03 theo mình là khá hay, Ty đã trở lại và bắt đầu lại với Bay còn Daph thì bắt đầu với 1 anh chàng người anh pha cà phê. Phim chiếu từ t2 đến t6 lúc 21h30 trên Star World, bạn đón xem thử xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 31-8-2013 06:57:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
bap_rang_bo2009 gửi lúc 31-8-2013 01:09
Đó là SAB season3 đang chiếu trên Star World, ep đó chỉ là 1 giấc mơ khi bố John bị  ...

Hóa ra là giấc mơ của ông John, xem ko đầu mà lại đúng tập mơ mộng nên bị hoảng loạn :)))  
Mà ổng mơ mà lại mơ vợ đi ngoại tình sao, hay là bà Kath ngoại tình thật. Tưởng Ty hết nhiệm vụ vs phim này rồi cơ, ko ngờ vẫn đc cho xuất hiện lại.
Anyway, cảm ơn bạn vô cùng vì đã giải đáp thắc mắc ^^, chắc lại trở lại xem tiếp phim thôi, mặc dù bỏ qua mất ss2 -_-

Bình luận

Kath không có ngoại tình tại sếp bố John tán tỉnh Kath và Kathy\ nói w John nên nó mới xuất hiện  Đăng lúc 31-8-2013 10:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 31-8-2013 16:44:01 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là tối qua mưa gió nên mình ở nhà xem tivi, tình cờ thấy SAB chiếu trên star world và thấy Bay + Ty là 1 cặp rất đẹp, mặc dù không hiểu lắm nhưng 2 bạn rất dễ thương và có vẻ họ có "bed scene" rồi (trên youtube có ấy).
Buồn là sau hàng đống clip fanmade rất chi tình cảm thì thấy clip Bay vô phòng Ty và phát hiện 1 cái condom và tèn tén ten..hết season 2! Sau quá trình len lỏi điều tra từ các fans nước ngoài thì season sau đạo diễn sẽ cho Bemmett trở lại. Cá nhân mình hiện tại rất ghiền Bay & Ty cho nên buồn quá! Có khi nào biên kịch lại cho anh đi lính tiếp ko??? Vả lại anh diễn viên cũng ko phải dàn cast chính, nên cặp này khó thành đến cuối cùng. Huhuuh, cái số shipper đến là khổ!

Bình luận

Hic, tiếc quá, mình thấy Ty trầm ổn và từng trải, rất đáng là chỗ dựa cho 1 cô bé Bay cá tính & non nớt.  Đăng lúc 31-8-2013 08:21 PM
Cái BCS và quần lót ấy là của bạn Ty, nhưng vì Ty ra chiến trg, lại ở tuyến đầu nên bạn ấy sợ có gì rồi Bay buồn, nên nói dối để Bay hỉu lầm và chia tay   Đăng lúc 31-8-2013 05:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

327#
Đăng lúc 16-9-2013 22:22:32 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước mình cũng tình cờ xem trên star wold cái tập mà Dalph không bị điếc và cũng nghe giới thiệu đó là season 3 nữa. Nhưng mà trên wikipedia và youtube đều nói là phim mới xong season 2 thôi, season 3 tới tháng 1/2014 mới có lận
Promo trên Youtube nè http://www.youtube.com/watch?v=8P6IBEwhXD4
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

328#
Đăng lúc 24-9-2013 13:36:21 | Chỉ xem của tác giả
Sao ST ko làm tiếp phim này nhỉ... phim rất hay mà... thật sự là biết bao nhiêu dự án hot của ST như WHITE COLLAR, Hannibal, nhưng mà mình chỉ hóng nhất là SAB vs HIMYM... Mà thôi, hi vọng ST sớm làm tiếp phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

329#
Đăng lúc 25-10-2013 09:37:59 | Chỉ xem của tác giả
Aki gửi lúc 31-8-2013 00:27
Hôm trước vừa bất chợt xem 1 tập SAB, ko để ý có phải là star world ko nữa, nhưng mà ...

uhm, hôm đó mình cũng xem tập này trên star world, cũng thấy nội dung có nhiều biến chuyển quá chả hiểu gì cả.
nhưng mà ko thấy cái đoạn nói đến daph về sống vs bố mẹ từ năm 3 tuổi @@
mà đúng là bay vs em giống y 2 người xa lạ thật, chả hiểu gì luôn
mong subteam tiếp tục dự án này để mọi ng đc thấu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

330#
Đăng lúc 15-11-2013 00:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình cứ hóng mãi nhưng có vẻ subteam không làm các phần tiếp theo của switched at birth thì phải, theo mình biết thì  phim đã chiếu xong phần 3 trên star world và chuẩn bị chiếu tiếp 4. Nhưng vì bận đi học nên mình tập xem tập không.
Mình là fans của phim, và mình thix down phim về từ từ mah nghiền ngẵm từng câu thoại. nên rất hy vọng subteam có thể tiếp tục làm sub cho phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách