Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 28-3-2013 23:06:00 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất hay và cảm động
Diễn tả rất chân thực thảm họa sóng thần
Nếu mình cũng rơi vào hoàn cảnh tương tự, chắc không đủ can đảm và kiên cường như họ
Coi xong để biết rằng: sức mạnh gia đình là lớn lao như thế nào, phải luôn luôn trân trọng những giây phút còn sống bên nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 29-3-2013 13:24:12 | Chỉ xem của tác giả
Hix, vừa xem mà vừa khóc nè. Mình còn không dám xem những cảnh người mẹ bị thương ý, sợ lắm. May mà kết thúc cũng có hậu không thì....
Lúc xem đoạn mở đâu bảo là đây là một câu chuyện có thật và nó đã thay đổi cuộc đời của gia đình họ mãi mãi đã thấy cuốn hút rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 29-3-2013 20:20:26 | Chỉ xem của tác giả
BỘ PHIM NÓI LÊN SỰ TÀN PHÁ CỦA THIÊN NHIÊN ĐỐI VỚI CON NGƯỜI TỪ ĐÓ NÊU BẬT LÊN TÌNH PHỤ TỬ, TÌNH NGƯỜI GIỮA CON NGƯỜI VỚI CON NGƯỜI TRONG HOẠN NẠN

Bình luận

comment ngắn dùng chức năng "bình luận" ở page download bạn nhé. Type tiếng Việt bình thường, không biết hoa nhé  Đăng lúc 30-3-2013 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 29-3-2013 21:54:42 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong phim này. Cảm xúc dạt dào, nhìn cảnh con người đang yên ổn bỗng chỉ vài giây sau bị sóng đánh ngập đầu, tất cả bị phá hủy mà thấy cuộc đời mong manh quá Nay sống mai chết chẳng biết đâu mà lần. Phim hay nhưng tự nhiên lồng vào một số cảnh hở quá chớn theo ý kiến mình làm giảm độ hay của phim {:420:}

Thank subteam nhiều ^0^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 30-3-2013 04:57:19 | Chỉ xem của tác giả
thích phim này từ hồi xem trailer và nghe giới thiệu, khi xem xong thì nuớc mắt rưng rưng

mạch phim ko có nhiều cao trào nhưng phim vẫn rất thu hút, và cảnh cuối phim khi 3 anh em tìm đuợc nhau và gặp bố là cảnh xúc động nhất trong phim.

gia đình này quả thực may mắn vì qua 1 trận sóng thần khủng khiếp đến thế mà cả 5 nguời vẫn sống sót. mình thấy đièu góp phần giúp họ có thể sống sót như thế là vì tuy bị chia cắt nhưng họ vẫn có nguời ở bên.

mà mấy cái cảnh bị thuơng của bà mẹ xem rùng mình ghê > <
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 30-3-2013 15:49:18 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi!!! phim này rất đáng xem  {:402:} {:402:} {:402:}{:402:}
ấn tượng và cảm động dã man luôn.
nhất là cảnh mấy đứa e gọi thằng anh lớn xong đoàn tụ được với bố
hức hức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 31-3-2013 09:39:53 | Chỉ xem của tác giả
Khi bắt đầu xem phim này, mình không nghĩ là gia đình này lại may mắn đến vậy. Vâng, bây giờ thì mình mới nhớ người ta từng nói: những cái đời thực đau đớn thì ai cũng biết rồi, ai cũng quá đau khổ khi nghĩ về nó rồi, thì những bộ phim như thế này mang đến cho chúng ta cảm giác nhẹ lòng hơn, làm cho người Thái bớt đau khổ hơn. Vì thực tế đây là 1 sự may mắn gần như là hy hữu khi cả 5 người trong cùng 1 gia đình còn sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 31-3-2013 22:59:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà mình không dám tin là dựa trên câu chuyện có thật cơ, quá là khó tưởng tượng
Cái hồi xảy ra vụ sóng thần mình theo dõi thường xuyên mà sao không nghe nói đến câu chuyện này nhỉ?????
Quả thực rất xúc động và mình rất khâm phục những nhân vật triong phim, ở trong hoàn cảnh như vậy mà vẫn rất kiên cường, thiên nhiên thật quá mạnh và con người cũng thật kỳ diệu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 1-4-2013 00:58:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim cực kỳ ý nghĩa luôn!!
Lúc xem trong rạp, đến đoạn kết mình chảy nước mắt lúc nào không biết.
Thật khâm phục ý chí sống còn của con người!! {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 1-4-2013 13:22:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình liên tưởng tới Phim ký Sinh Trùng của Hàn Quốc. Cũng là thảm họa. Nhân vật chính cũng vì gia đình làm tất cả mọi chuyện để được cứu cả nhà.
Đúng không có gì là không thể. Tình người, tình gia đình vẫn luôn là đều quan trọng nhất. hay quá.

Bình luận

sau một ngày không edit lại comment thì comment sẽ bị xóa với lý do spam  Đăng lúc 1-4-2013 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách