Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 8-8-2013 20:52:51 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, mới thấy trên trang của Galaxy thông báo phim này sắp chiếu :O
Mình nhìn tên phim, nhớ là đã down trên Kites về xem lâu rồi mà :3
Cơ mà bạn nào chưa có dịp xem, thì nên mua vé xem đi, rất đáng :) Phim hay, cảm động vô cùng :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 9-8-2013 22:40:42 | Chỉ xem của tác giả
phi thường phi phi thường thích phim này <3 <3

xúc động nhất đoạn ba anh em gặp nhau, rồi gặp được cả bố nữa... xém chút nữa là không đoàn tụ được nữa rồi...

và cả đoạn đứa con trai đầu ra nói với mẹ em í là em í đã làm được 1 việc rất ý nghĩa :)

tks subteam <3 :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 10-8-2013 17:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Tên tiếng Anh làm liên tưởng tới một loại năng lực siêu nhiên nào đó...nên nếu chỉ nhìn cái tên thì mình đã đoán .."lại siêu năng lực à?"
Vậy nên cái tên tiếng Việt của nó chính là thứ đã lôi cuốn mình...
Rất thích những phim về thảm họa tự nhiên...động đất, sóng thần...như kiểu 2012 ấy..
Xem phim rồi mới thấy, cái tên The Impossible thật tương xứng...sự sống sót của cả gia đình trong một thảm họa khủng khiếp ko hề được dự báo trước như thế dường như là một điều bất khả...
Phim rất cảm động và ý nghĩa...3 cậu con trai cực kì dễ thương, tự lập...thích cách giáo dục con của gia đình này quá...
Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 11-8-2013 12:39:37 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới khóc khi xem phim í...
Xem xong chỉ muốn về nhà ôm chầm lấy ba mẹ với cu em thôi {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 16-8-2013 14:28:38 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện quá cảm động về tình cảm gia đình. CHo luôn 10 điểm nếu cảnh 4 cha con không gượng ép về việc gặp nhau tại một địa điểm. Nhưng có lẽ thực tế nó thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 30-9-2013 09:47:35 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này tren mạng, bản ko được đẹp lắm nhưng thật sự ấn tượng với cảnh quay cũng như kĩ xảo phim
vẫn biết là phim nên nó có nhiu sự may mắn cho một gia đình trước thảm họa thiên nhiên

nhưng k sao cả, quan trọng là ý nghĩa bô phim truyền tải cho người xem là hãy luôn cố gắng hết sức mình trước những khó khăn của cuộc sống, phía cuối con đường là ánh sáng,
nhớ lại thảm họa sóng thần nhật bản, R.I.P cho nhưng người xấu số
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 4-11-2013 16:00:02 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim đáng xem, hình ảnh cực kỳ chân thực luôn. Một bờ biển đẹp thế chỉ sau vài giờ tan hoang.
Cũng may cả gia đình đều sống sót và đoàn tụ với nhau. Trong biển người không có lấy một đường dây nào liên lạc với nhau, xét ra họ cũng rất may mắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 4-11-2013 16:31:21 | Chỉ xem của tác giả
Thứ đáng xem nhất ở phim này là diễn xuất của Naomi Watt. Mình đánh giá rất cao cô này. Thế mà chưa bao giờ nhận được tượng Oscar nào cả. Ngay cả diễn xuất thần thánh trong Mulholland Dr. cũng không được đề cử. Năm đó quả là một thất vọng của Oscar nhỉ? :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 4-11-2013 22:39:46 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này cảm động về tình yêu thương.
Không chỉ thể hiện sự quan tâm, hy sinh giữa các thành viên trong gia đình mà còn với mọi người khốn khó xung quanh nữa. Tình yêu thương đó thật đáng quí trong bối cảnh thảm hoạ khủng khiếp này - đúng tinh thần "Lá rách đùm là nát" {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 5-11-2013 17:11:53 | Chỉ xem của tác giả
thích phim này thật.ngưỡng mộ gia đình này.nhìn cảnh sau cơn bão vết thương của người mẹ thấy thương xót vô cùng.sự hi sinh của người bố ở lại để tìm vợ của mình. rất muốn sau này được gặp gia đình này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách