Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] We Were There: Part 1 - Toma Ikuta, Yuriko Yoshitaka (Vietsub HD complete

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 25-10-2013 13:06:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã ngồi 4 tiếng xem liền tù tì 2 phần của bộ phim. Thực sự phim rất hay, hình ảnh nhẹ nhàng nhưng rất có chiều sâu về mặt tình cảm, cứ nhẹ nhàng mà ám ảnh người xem về những gì phim đã mang đến.
Trong phim mình thích hầu hết các nhân vật, kể cả Yamamoto - em gái của Nana, đó cũng là một cô gái đáng thương và ít nhất, vì có người cứu cô ấy khi cô ấy "không thể tự bơi được nữa" (Yano nói), thì cô ấy đã sống thực sự, đã trở nên mạnh mẽ hơn.
Nhân vật Takeuchi là một hình mẫu mà có vẻ cô gái nào cũng sẽ thích, mình cũng không ngoại lệ, sự chân thành và quan tâm của cậu ấy là điều ấm áp lan tỏa trong cả bộ phim. Mình nghĩ chính câu nói của Takeuchi với Nanami trong đêm lễ hội, khi Nanami nói rằng cô ấy chẳng bao giờ tìm ra được Yano: "Vấn đề là ở người tìm mà thôi, người tìm chưa tìm hết sức nên mới chưa thấy"; câu nói này phần nào đã giúp củng cố thêm tình cảm mà Nanami dành cho Yano, để cô ấy vẫn cứ bền bỉ với tình yêu của mình dù mọi thứ dường như đã là vô vọng, tình yêu vô giá ấy đã giúp nâng đỡ Yano qua bao dâu bể.
Trong phần 2, đoạn cuối có câu nói của Yano: "Cứ nghĩ thứ một khi đã buông tay rồi là không bao giờ thấy được nữa, vậy mà...", phải là thứ tình yêu vô giá của Nanami thì mới có thể tạo ra kì tích ấy. Chị gái của Takeuchi nói rất đúng về sự khác nhau giữa 2 cô gái, một người thì chỉ đi tìm tình yêu, người còn lại lại có khả năng trao tặng tình yêu của mình. Với những người trao tặng đi tình yêu của mình như Takeuchi và Nanami, mình tin, họ sẽ luôn tìm được hạnh phúc ở đích đến.
Cuộc sống này rộng lớn lắm nhưng cũng ngắn ngủi lắm, hãy cứ yêu thương một cách chân thành nhất, chân thành với cảm xúc và trái tim mình, đó là điều quan trọng.
Ah, chị gái Takeuchi cũng nói bí quyết tình yêu rất hay nữa:
- Một là hãy tìm đúng người
- Hai là hãy chân thành yêu người đó
Xin được trích dẫn một câu hát làm câu kết: "You think that love is only for the lucky and the strong. Just remember in the winter far beneath the bitter snows lies the seed that with the sun's love in the spring becomes the rose".
Chúc mọi người xem phim vui vẻ. Tớ thấy thật tuyệt khi bỏ ra 4 tiếng mà xem được một phim hay và đẹp như thế!{:120:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 lâu lắm mới được bài viết chất .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 28-10-2013 21:05:27 | Chỉ xem của tác giả
phim hay hay đến mức xem đi xem lại chưa chán :x cảm  ơn subteam nhiều lắm hy vọng sẽ có thật nhiều sản phẩm hay như thế này nữa :) ủng hộ cả 2 chân hai tay :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 29-10-2013 18:01:41 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự cảm thấy rất tiếc khi bộ này thua bộ truyện đc chuyển thể thành film thơ ngây. Bản thân mình thì thấy bộ này hay hơn. Nó có nhiều cảm xúc lắng đọng lại sau khi xem film.
Cảm ơn subteam vì đã làm bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 29-10-2013 21:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lần đầu mình thấy 1 phim về tình cảm của Nhật lại có kết thúc đẹp đến vậy! Phần mở đầu bộ phim cũng là phần kết thúc được thực hiện 1 cách hoàn hảo, làm cho ta không thể nào biết được cái kết thúc mà thực sự đẹp đến vậy!!
Thanks subteam nhìu!!!! {:301:}{:301:}{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 30-10-2013 22:12:22 | Chỉ xem của tác giả
Cuồng Toma dã man. từ hồi đóng hana kimi.
Người gì mà vừa đáng yêu lại biết pha trò, mặt biểu cảm thì thôi rồi.
Sang đến phim này thì lại là 1 con người nhiều cảm xúc, khiến người ta không thể không quan tâm đến. Xem cả 2 phần và thấy rất hay. Cám ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 30-10-2013 22:14:08 | Chỉ xem của tác giả
Cuồng Toma dã man. từ hồi đóng hana kimi.
Người gì mà vừa đáng yêu lại biết pha trò, mặt biểu cảm thì thôi rồi.
Sang đến phim này thì lại là 1 con người nhiều cảm xúc, khiến người ta không thể không quan tâm đến. Xem cả 2 phần và thấy rất hay. Cám ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 13-11-2013 18:33:37 | Chỉ xem của tác giả
10 năm 1 tình yêu, ai có thể yêu ta nhiều hơn thế?
Phim kiểu này hay, mà nữ phim này xinh quá, mình là G mà còn đổ xiêu vẹo ý :)
Thaks subteam nha :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 26-11-2013 08:58:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình tìm đến phim này sau khi đọc xong bộ truyện Bokura ga ita, cũng không biết là truyện đã được chuyển thể thành phim đâu. Nhưng đọc còm của các bạn vô tình mới biết phim đã ra hai phần.

Đối với mình, Ngày ấy, chúng ta bên nhau là một câu chuyện tình thật đẹp. Sự trong sáng trong từng lời nói, những mộng mơ của tuổi 17 thơ ngây trong từng ánh mắt. Tình yêu của Nanami dành cho Yano không chỉ là tình yêu nam nữ, mà trong đó còn chứa đựng cả sự tin tưởng, vững bền, sự thủy chung và luôn luôn giữ lời hứa. Nanami hiểu rõ những nỗi đau mà Yano phải trải qua. Cái tuổi mới lớn đó khi đang sống trong những cung bậc màu hồng thì xung quanh Yano đã có đầy màu xám. Sự vui vẻ của cậu vẫn không thể che lấp đi nỗi đau chôn dấu trong trái tim khi Nana và mẹ, hai người phụ nữ cậu yêu thương nhất đều ra đi. Và nỗi đau đó chỉ có Nanami và Take nhìn thấu. Ngẫm nghĩ lại Yano cũng hạnh phúc lắm chứ, vì bên cạnh những đau thương, cậu vẫn có hai người bạn luôn ở đó yêu thương cậu, chờ đợi cậu, là chỗ dựa vững chắc cho cậu trên đường đời.

Mặc dù phim đã rút gọn lại một vài phân cảnh trong truyện nhưng không vì thế mà mất đi cái hay, cái ý nghĩa của câu chuyện. Sự giằng xé nỗi đau của từng nhân vật thể hiện một cách sống động và chân thật. Hắn ai đọc truyện rồi cũng sẽ rất ghét nhân vật Yamamoto, và có một chút bực bội vì Yano không thể rời xa cô ấy. Nhưng Yamamoto cũng thật đáng thương, những tổn thương của Yama lại chỉ có mình Yano hiểu được, vì hiểu nên mặc dù làm tổn thương Nanami, cậu vẫn phải ở bên cạnh Yama.. Thật may, kết thúc cho câu chuyện này là một cái kết viên mãn ^^.

Xuyên suốt phim hay truyện, mình rất thích nhân vật Takeuchi. Không thể nói hết những tình cảm  mình dành cho nhân vật này. Take là một người đàn ông hoàn hảo, hoàn hảo về mọi mặt. Cậu ấy hiểu Yano, và yêu Nanami một cách chân thành. Những hy sinh của cậu dành cho bạn bè thật khó tìm trong cuộc sống. Đã bao lần mình ước gì, Nanami hãy cứ đến với Take đi vì cậu ấy chắc chắn sẽ làm cho Nanami hạnh phúc... Nhưng nhìn thấy sự cô độc của Yano, mình lại nghĩ chỉ có Nanami mới đưa cuộc sống của Yano đi qua một ngã rẽ khác. Take thật  sự là một người bạn thân đúng nghĩa .

Nanami, thật thiếu sót nếu không nhắc đến nhân vật này. Đây là một cô gái tốt, như lời mọi người nói về cô ấy. Take đã từng hỏi Yano tại sao cậu lại làm tổn thương cô ấy. Yano đã bảo rằng" nếu đó là Nanami thì cô ấy sẽ không sao đâu, vì cô ấy thật mạnh mẽ ". Đúng là Nanami rất mạnh mẽ, manh mẽ vì cô đã hứa với Yano rằng cô sẽ sống, sẽ luôn giữ lời hứa. 5 năm trời cô ấy vẫn một lòng tin tưởng Yano, đã có lúc bỏ cuộc nhưng những kí ức về Yano không hề phai mờ trong trái tim cô. Nỗi đau của cô thật lớn nhưng tình yêu của Nanami dành cho Yano còn lớn hơn..Chính tình yêu đó đã giúp Nanami vượt qua tất cả mọi chuyện để ở đó, dang rộng vòng tay chờ đón Yano trở về.

Nghĩ là vào viết một vài lời cảm nhận, ai ngờ đắm đuối quá, phim hay quá làm mình không thể ngừng nghỉ về nó. Cảm ơn subteam đã chăm chỉ làm việc, để mình thêm một lần nữa được sống với những cung bậc tình cảm, những nhân vật mà mình yêu quý.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
itsyourday + 5 cảm giác phim mình yêu đc cmt chất.
hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn với bài cảm nhận chất.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 26-11-2013 14:39:11 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà không nghĩ rằng bộ phim này chuyển thể từ truyện hay là từ đâu, chỉ xem vì đọc comt bình luận của các bạn quá hấp dẫn. Và không ngờ càng xem thì càng thấy quen, rồi mình nhớ ra là mình đã từng đọc bộ manga này ở đâu đó rồi, cơ mà tình tiết chỉ thấy quen thuộc chứ không thể nhớ ra kết thúc của câu chuyện thế nào, có lẽ vì thế mà càng xem càng thấy bộ phim cuốn hút hơn, cứ muốn xem đến tận cùng để biết được câu chuyện tình yêu của Nana và Yano. Thực sự tình yêu học trò có gì đó trong sáng và dễ thương lạ, dù rằng không phải nhóc học trò nào cũng có một cs trong trẻo, như Yano, cậu nhóc có cả tá tâm sự và một quá khứ rắc rối biết bao mối quan hệ, thế nhưng có lẽ điều đó mới làm nên Yano của hiện tại, có gì đó bất cần, ngốc nghếch, sợ bị tổn thương ... Vì thế Yano mới cần Nana, bởi Nana là một cô nhóc mạnh mẽ :)

Thanks st đã mang bộ phim tới cho bọn mình nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 26-11-2013 15:54:47 | Chỉ xem của tác giả

cre: Tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách