Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: final_memory
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Teen Wolf - Season 4 - Vietsub E12 End

[Lấy địa chỉ]
971#
Đăng lúc 15-9-2014 00:58:45 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là Ss4 này được tập cuối gỡ gạt rất nhiều. Hình như thời lượng không đủ nên kết thúc mọi vấn đề trong 1 tập duy nhất làm mình thấy hơi hụt hẫng.
Nhưng không sao, dù gì cũng mãn nhãn lắm, phim rất có đầu tư về phần ngoại cảnh, các chi tiết trang phục cũng tĩ mĩ lắm, mình thích nhất cái khu nhà hoang ở Mexico này, vừa hoành tráng vừa lạ.
Về các nhân vật thì tập cuối này đã khắc họa được rất nhiều về tính cách cũng như vị trí của mỗi người trong phim. Ai cũng chê Scott yếu nhưng mình thấy em ấy mạnh lên từng ngày ấy chứ, kiểu như Alpha dùng trí tuệ và trái tim để giải quyết tình huống chứ không phải chỉ dùng cơ bắp. Về Kira thì tập cuối là một bước ngoặt lớn cho ẻm, cũng là siêu nhiên nhưng mình thấy Kira hơi yếu (chắc ko thường  dùng sức mạnh siêu nhiên nên tháy thế), nhưng cuối cùng cũng học được cách tự lành vết thương rồi hehe. Về Liam thì mặc dù kịch bản chưa tạo dựng được tính cách cụ thể nhưng cũng thấy được ẻm hơi nhút nhát, ko muốn gia nhập bầy của Scott, nhưng đâu cũng vào đấy cả, Liam đã tìm được mục đích của đời mình là theo chân để ủng hộ đàn anh Scott hehe, cả hai cũng hiểu nhau hơn rồi. Malia nay đã hạnh phúc hơn khi được gia đình nhà Stiles đón nhận nhiệt tình, có như vậy mới bù đắp được phần nào thiếu hụt về tình cảm bấy lâu nay (sống trong rừng quá lâu mà). Đáng nói nhất phải là Derek, mình đoán là Derek sẽ không chết mà thành người hoặc cái gì đó, đúng là như vậy thất. Con nhà nòi có khác, bây giờ Derek đã tiến hóa một bật cao hơn, giống như mẹ của ảnh, với sức mạnh có thể biến thành "sói nguyên con" (lúc đó xem tưởng như mẹ Derek tới chứ, ai ngờ là ảnh, hot hơn bao giờ hết, đẹp trai nhất dàn diễn viên lun >.<). Peter với Kate vẫn còn sống nên mọi chuyện vẫn chưa yên đâu, mình sẽ có phim coi tiếp hehe.
Dự đoán Ss5 sẽ là tất cả quái vật trong Eichen House sẽ xổng chuồng (ôi mẹ ơi). Lúc này Peter sẽ hợp tác với quái vật ba mắt để lấy lại sức mạnh và trả thù. Hóng quá thôi. Cảm ơn subteam nhiều lắm.

Bình luận

mình ko nhớ lắm, hình như là mẹ của Derek thôi. Nhưng gia đình Derek đâu phải Coyote, là Wolf mà. Malia mới là Coyote.  Đăng lúc 15-9-2014 10:56 PM
Uh mình tưởng đâu Kira sẽ cảm hóa đc Scott chứ, ai ngờ là bé Liam. Chắc sau này Kira có chuyện gì thì Liam sẽ là bến bờ của Scott lol  Đăng lúc 15-9-2014 10:51 PM
@nguatrang_ntdy Quá tình luôn í bạn, xem mà cứ như couple yêu nhau thật ấy chứ :v Còn tình hơn cả Dethan  Đăng lúc 15-9-2014 07:35 PM
Bạn có để ý là việc Derek hóa sói Coyote đã bị spoil từ season 2 không? :)))))  Đăng lúc 15-9-2014 07:35 PM
Liam với Scott :v, bọn nó nhìn nhau tình vỡi, bromance thứ thiệt :v  Đăng lúc 15-9-2014 07:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

972#
Đăng lúc 15-9-2014 19:17:06 | Chỉ xem của tác giả
boylston gửi lúc 15-9-2014 12:58 AM
Đúng là Ss4 này được tập cuối gỡ gạt rất nhiều. Hình như thời lượng không đủ n ...

nói vui ko có ý gì bạn cũng đửng giận...@@..alpha mà dùng trí tuệ và trái tim để giải quyết những tình huống... sinh tử thì... thôi để làm beta cho nó lành bạn ạh......đã vậy mà còn là true alpha thì phí của giời wa'... hoặc là cho 1 ng` nắm giữ sức mạnh thật sự của true alpha và 1 ng` như scott nắm giữ trí tuệ rồi cả 2 kết hợp thành 1 team cùng nhau giải quyết các vấn đề thì nó còn hay hơn kiểu nửa nạc nửa mỡ thế này...ngồi xem đỡ phải... ức chế giùm thằng diễn viên chính.....^^..

p/s: lúc kira bị đánh gần chết ...scott lặng lẽ nhìn với ánh mắt... "i'm sorry"... còn khi liam bị peter ném "đá" làm hết hồn thì...scott bật dậy liền : "m dám đụng đến ng` iu của t ah` ?"... ->đúng là chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau.....

Bình luận

Quác, chuẩn lòi, đi đâu cũng thấy hint của mấy anh gay :v  Đăng lúc 16-9-2014 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

973#
Đăng lúc 15-9-2014 19:39:51 | Chỉ xem của tác giả
loverainbowgirl gửi lúc 14-9-2014 01:18 PM
Đó gọi là sức mạnh của tình yêu nhỉ? Tình bạn cũng là tình yêu mà. Scott mạnh như ...

Hình dạng mới của Derek là sói Coyote (Werecoyote). Còn lí do Derek tiến hóa lên hình dạng này thì mình nghĩ là do mẹ của Derek, Talia, bà là sói Coyote nên Derek cũng được thừa hưởng gen này. Có thể lúc Derek hấp hối, do bản năng của sói, thì gen sói Coyote trong người Derek được kích hoạt và tiến hóa. Thường thì sói nhà nòi khó chết lắm bạn.

Bình luận

@loverainbowgirl Sói Coyote và Werewolf, sói thường, là 2 loài sói khác nhau nha bạn. Bạn đọc kĩ lại post của mình nhé.  Đăng lúc 18-9-2014 09:10 PM
@loverainbowgirl: mình nghĩ gia đình Derek là Wolf (sống bầy đàn), còn Malia mới là Coyote (sống riêng lẻ)  Đăng lúc 15-9-2014 11:19 PM
ế, thế sói coyote là level cao hơn hả cậu? thế sao lúc đầu Malia cũng là 100% sói luôn?  Đăng lúc 15-9-2014 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

974#
Đăng lúc 15-9-2014 22:48:26 | Chỉ xem của tác giả
kiriyu gửi lúc 15-9-2014 07:17 PM
nói vui ko có ý gì bạn cũng đửng giận...@@..alpha mà dùng trí tuệ và trái tim để  ...

uh Scott cũng yếu hơn mấy đứa kia, nhưng mình nghĩ đạo diễn cũng có ý đồ mà, cho thấy ẻm tiến bộ từng ngày, chứ đâu phải thành alpha là mạnh ngay lập tức đâu (điển hình là tập cuối này Scott đã học đc chiêu "di chuyển tất thời" trong lúc đánh vs Peter hehe). Mà bạn cũng đúng, nhiều lúc xem ức chế dùm mấy đứa trong bầy, bị chịu đòn hoài lol

Bình luận

..^^..:)  Đăng lúc 16-9-2014 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

975#
Đăng lúc 16-9-2014 17:50:18 | Chỉ xem của tác giả
Scott bị một cái là không có kinh nghiệm nhiều này nọ ( so w Derek sẽ thấy ), với cả mặc dù thành true alpha nhưng cũng không phải cả đời ẻm sống trong 1 bầy sói hay luyện tập đâu mà đòi ẻm mạnh, ẻm chỉ là từ 1 thằng teen boy bth gặp may mắn thôi
Mà thật ra những cảnh đánh nhau này nọ trong phim thú thật thì...bao tệ @,@
Thích là thích cái tình huống truyện w mấy khúc suy luận như của Stile hay Lydia cơ
Cho nên coi hết ss4 mà cuối tập 11 lúc Scott bị bắt tua đi tua lại mấy lần coi mà đã con mắt dễ sợ )) huê huê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

976#
Đăng lúc 22-9-2014 07:45:32 | Chỉ xem của tác giả
Nghe là ss này đến 22 hay 24 tập nên vẫn cứ ra vào hóng tập tiếp theo. Hôm nay nhìn kĩ thấy chữ end. Tập cuối dồn dập, Scoot thể hiện đúng bản lĩnh của một người sói Alpha, rất xứng đáng, người sói Beta nữa chứ, chưa thể hiện được hết vị trí của mình, cậu có nghĩ cho đồng đội nhưng có vẻ vẫn còn sợ hãi lắm, ss sau sẽ khắc phục mạnh mẽ đẹp trai hơn nữa cho xem. Peter bị nhốt cũng chỗ với người có con mắt thứ 3 chắc là ám ảnh lắm, nhưng phải thế thì sau này mới dồn nén bao nhiêu rồi thoát ra ngoài, kịch tính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

977#
Đăng lúc 22-9-2014 10:40:29 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc 1 cách hụt hẫng zầy. hôm nọ xem tập 12 có thấy end đâu, hni vào hóng tập 13 thì đã END rồi, buồn rứa. SS4 này ngắn khủng khiếp đi, mà tình tiết cũng ko hấp dẫn lắm, biên đạo phim hình như cạn ý tưởng rồi.
Còn về khoản Liam, Kira với Scott, thì mình nghĩ đơn giản là . Liam là "con đẻ" của Scott, Beta do Scott tạo nên. Còn kira chỉ là " con nuôi" là một loài khác nhập đàn Scott. Nên giữa Liam và Scott giống như là có tình máu mủ ấy, nên Liam thức tỉnh Scott là hợp lý, như vậy mới thể hiện tính tự chủ, và sức mạnh của một con đầu đàn "true alpha". Nếu để Scott được Kira thức tỉnh thì giống như vì sức mạnh của tình yêu hơn. Đạo diễn đang muốn khắc họa một hình ảnh con đầu đàn đầy trách nhiệm luôn bảo vệ bạn bè, và bảo vệ đàn của mình.

Bình luận

Like cmt của bạn này. Mình nghĩ là đạo diễn muốn khắc họa như vậy.  Đăng lúc 18-12-2014 05:25 AM
mình kết cái phát kiến 'con nuôi', 'con đẻ' của bạn á nhe, like mạnh hehe  Đăng lúc 22-9-2014 01:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

978#
Đăng lúc 22-9-2014 20:56:25 | Chỉ xem của tác giả
Đàm đạo thêm với các bạn một chút về vụ True alpha nhé
Một số bác thắc mắc là sao scott lên làm alpha rồi mà vẫn yếu xìu
1 là : scott là true alpha, là người tự nỗ lực và cố gắng giành lấy sức mạnh, nên sức mạnh scott có đại loại là tự luyện tập mà thành, tức là phải có thời gian tích lũy, sức mạnh thuần khiết và tự lớn mạnh dần chứ họ đâu nói là vô địch ngay đâu, còn mấy tên kia toàn là người sói lâu năm, hấp thu nhiều sức mạnh từ kẻ bị chúng giết, rồi còn luyện tập, kinh nghiệm chiến đấu các kiểu nữa, so vậy thì hơi tội cho bác scott nhà mềnh.
2 là: tớ xem nhiều phim rồi, nếu main cứ hơi một tí là bố trùm sức mạnh thì nhàm kinh khủng, main phải như arrow hay phim này nè, sức mạnh bình thường thôi, phải thêm nhiều mưu trí, đồng đội, chiến thuật các kiểu nó mới vui, main sẽ mạnh dần theo thời gian, chủ yếu vẫn là mạnh bằng trí tuệ, bằng tinh thần đồng đội, một số bác bảo thế thì làm beta cũng được, nếu thế sao lập đàn, rồi thể hiện sức mạnh bầy ... được, scott phải là thủ lĩnh dẫn đầu, giành lấy sức mạnh bằng trái tim và chiến đấu bảo vệ thành viên đàn của mình chứ ^^
Cái chính ở đây là người ta mượn hình tượng người sói để nói về cuộc chiến của chính con người, người sói chỉ là một cách thể hiện nội tâm thôi, cho nên nếu phim làm dựa quá nhiều về sức mạnh sẽ khiến nó nhàm, phim này có 1 nửa là tâm lý và tình cảm nữa mà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

979#
Đăng lúc 24-9-2014 12:55:20 | Chỉ xem của tác giả
kết quá nhanh, có 12 ep trong s4 này
hix, mà đoạn cuối không có hé lộ nhiều về s5 như những season trước nhỉ
mà không biết họ có làm tiếp ss tiếp theo k or stop tại đây??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

980#
Đăng lúc 28-9-2014 21:25:12 | Chỉ xem của tác giả
Sau cả tháng trời bận rộn mới quay lại Kites tự nhiên thấy hiện Teen Wolf ss4 End làm mình tí ngã ngửa. Mới xa cách có bấy nhiêu thôi mà cả một trời thay đổi. Bấn loạn tột độ và ngay lập tức phải down toàn bộ về xem.
Hai vợ chồng mình vừa xem hết tập 2. Tại ss4 này mọi thứ xoay chuyển kinh quá!
Tiếp tục đợi chờ down xong cày nốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách