Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 19-6-2013 21:17:06 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ 90% anh chung hán lương là nam 9 rồi. các bạn yên tâm đi.
theo kinh nghiệm coi phim nhiều năm thì mình thường thấy trailer sẽ tập trung chiếu cảnh về nam nữ 9.
Nếu cho Tống Dực làm nam 9 thì sẽ không có nhiều cảnh giữa Tô Mạn và Lục Lệ Thành như vậy đâu.
Với lại xét về độ nổi tiếng ai đời Chung hán lương đi đóng vai nam phụ =.=
1 điều nữa người quay bộ phim này là đạo diễn của Không kịp nói yêu em, mà theo truyện thì SE nhưng phim lại là HE.
Thế nên việc Lục Lệ Thành được là nam chính cũng ko phải là điều quá khó khăn, vì cái kết quá cẩu huyết.
Thường thì phim Trung quốc dòng hiện đại hay cổ đại thường kết thúc là HE. chỉ có dòng tiên hiệp là hay có SE và OE thôi.
p/s : hi vọng mình ko đoán nhầm hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 19-6-2013 21:47:17 | Chỉ xem của tác giả
hainuatraitim gửi lúc 19-6-2013 21:17
theo kinh nghiệm c ...

Bạn ơi vốn dĩ Chung ca đã là nam chính rồi mà. ĐÓ là điều được khẳng định từ đầu, kể cả trong truyện của Đồng Hoa thì LLT cũng là 1 trong 3 nhân vật chính thậm chí còn đc khắc họa nhiều hơn so vs Tống Dực ý chứ. "Bí mật bị thời gian vùi lấp" là anh chứ ai. NHưng mà vẫn là SE cho anh đó thôi. DÙ sao cũng mong phim thì nó sẽ khác, không thì cái nhà đài bị fan ném đá sập luôn quá! SE trong truyện đã tức hộc máu, thêm phim nữa chắc nhồi máu cơ tim.hic

Bình luận

nói chung với mình hiểu nam 9 là anh nào sẽ HE với nữ 9. cả trong truyện lẫn trong phim ^^  Đăng lúc 19-6-2013 09:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 19-6-2013 21:55:22 | Chỉ xem của tác giả
KHông biết mọi người coi cái này chưa, mong là lửa gần rơm lâu ngày cũng bén, LLT với TM bên nhau nhiều thế này thì mong là sẽ HE. Cho dù TM yêu TD 10 năm đơn phương nhưng thực chất thì ở bên cạnh TD không nhiều, cứ yêu như phản xạ thôi. Trong 10 năm đó TD quá chói lòa khiến chị ko nhìn thấy ai, nhưng có LLT còn sáng chói hơn nữa đây, quay đầu lại thôi TM à!
http://www.youtube.com/watch?v=JRndn0qTSvs
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 20-6-2013 08:33:02 | Chỉ xem của tác giả
hainuatraitim gửi lúc 19-6-2013 21:17
theo kinh nghiệm c ...

Cám ơn bài viết của bạn. Mình ko để ý đạo diễn phim này cũng là đạo diễn phim "Ko kịp nói yêu em" luôn í {:398:} . "Ko kịp nói yêu em" trong truyện là SE nặng luôn, thế mà trên phim lại là HE. Mà cả 2 phim đều là Chung ca đóng chính. Cũng đáng để hy vọng lắm chứ. {:434:}

Poster phim

Đến poster phim cũng là ảnh của hai người. Ta lại có thêm động lực để hy vọng rồi. {:412:}

Bình luận

phim này mà Tô Mạn ko về vớl LLT chắc bị ném đá chết quá =))  Đăng lúc 20-6-2013 11:46 AM
=))))))))) TM đến với LLT đi, truyện đã hối tiếc, chẳng nhẽ phim cũng hối tiếc luôn sao ^^  Đăng lúc 20-6-2013 10:51 AM
Cái poster này thì quả là có chút hy vọng =))  Đăng lúc 20-6-2013 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 20-6-2013 13:10:03 | Chỉ xem của tác giả
Đoàn làm phim lại tiếp tục tung ra trailer thứ 3. {:428:}

P/s: Chống chỉ định với fan của Lục Lệ Thành {:402:}

http://t.cn/zH1lSrx

Trái tim ta tan nát kể từ giờ phút này. Mọi hy vọng về một cái kết HE gần như đã hoàn toàn tan vỡ. {:432:}

Bình luận

Giết ta đi. huhu  Đăng lúc 20-6-2013 05:17 PM
đồng cảm =((((  Đăng lúc 20-6-2013 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 22-6-2013 14:13:59 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện thấy người đàn ông như TD k xứng đáng được
tình yêu và hạnh phúc của TM, một kết thúc rất cẩu huyết
đọc truyện mà thương LLT ghê lun, còn TD thì chỉ nghĩ tới
cảm xúc của mình mà k nghĩ tới cảm xúc của TM, còn LLT thì chỉ
nghĩ tới cảm xúc của TM thôi, tội anh
trong mấy phim của Chung ca mình đã coi, thì Chung ca ah anh k
thể đóng phim có kết thúc trọn vẹn viên mãn được hay sao, anh tàn
bị ngược không, điên máu, cái "Thiên Long Bát Bộ" thì khỏi phải nói
A Châu chết sớm quá
nếu phim này kết thúc TD và TM bên nhau thì k biết có nên coi phim k{:437:}

Bình luận

mình coi rồi coi bộ đó xong ship cố thích luôn  Đăng lúc 24-6-2013 02:07 AM
Chung ca lúc nào cũng thế. Toàn đóng phim ngược tâm. Bạn đã coi Nghịch Thủy Hàn chưa? Cũng ngược ghê gớm >"<  Đăng lúc 23-6-2013 06:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 22-6-2013 20:05:36 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay đoàn làm phim lại tung Ending Song của bộ phim. Trong clip có mấy đoạn rất đáng chú ý {:438:}

- Cảnh Tô Mạn tát Tống Dực. Ánh mắt Tống Dực lúc đó nhìn có vẻ như đang thách thức nữa (cảnh này là do phim chế chắc chắn luôn, vì trong truyện Tô Mạn yêu Tống Dực đến mức cho dù anh khiến cô đau khổ thế nào cô cũng ko bao giờ oán trách một câu, đừng nói là động tay động chân). {:440:}

- Cảnh Tô Mạn đắp chăn cho Lục Lệ Thành, và quan trọng nhất là cảnh cô chủ động hôn môi anh (ánh mắt lúc đó nhìn rất phê, chắc chắn là đang tự nguyện).{:418:}

- Có một cảnh rất khó hiểu. Đó là cảnh Lục Lệ Thành dắt tay cô gái nào đó mặc áo cưới tiến vào lễ đường thành hôn, ánh mắt rất là rạng ngời hạnh phúc. Tô Mạn đứng một bên nhìn với vẻ bàng hoàng kinh ngạc. Sau đoạn đó thì đến cảnh Lục tổng trao cô gái đó cho một người đàn ông khác. Thì ra lúc đó anh chỉ là Phụ rể, và hình như Tô Mạn đã hiểu nhầm. (Cái này là mình đoán) {:441:}

- Kết thúc Ending song là cảnh Tô Mạn và Lục Lệ Thành bên nhau ngắm pháo bông vào cái dịp Tô Mạn về quê Lục tổng chơi.{:445:}

> Nói thiệt là đoàn làm phim rất biết cách trêu ngươi người khác. Hôm trước tung trailer cảnh hot của Tô Mạn làm fan của anh Thành chết lên chết xuống. Giờ lại tung cái clip này khiến fan của Lục tổng lại tiếp tục lên cơn đau tim. Thực sự đến bây giờ vẫn ko thể nào đoán được cuối cùng Tô Mạn sẽ về với ai cả. {:447:}

Link clip: http://t.cn/zHrodZ1

Bình luận

Vẫn chưa có lịch chính thức bạn ạ. Nghe đâu là tầm tháng 8. Nhưng cũng chưa 9 xác nữa :(  Đăng lúc 23-6-2013 11:59 AM
t cũng vừa xem vid này xong,càng hóng hơn. vẫn chưa có lịch chiếu đúng k bạn?  Đăng lúc 23-6-2013 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 23-6-2013 12:57:45 | Chỉ xem của tác giả
Trailer thứ 4 của phim. Dạo này phim tung trailer liên tục luôn í. {:399:}
Tô Mạn với Tống Dực ko chỉ có 1 cảnh kiss. Ôi ta lại buồn nữa rồi. {:402:}
Mà nói thật, xem qua mấy trailet thì thấy cả anh Lục lẫn anh Tống đều có vẻ tâm cơ hơn trong truyện nhiều. Trong truyện hai anh tuy là đối thủ trên thương trường lẫn tình trường nhưng cư xử luôn luôn giữ chừng mực. Đằng này trong phim có cả cánh oánh lộn nhau như phim kiếm hiệp í. {:404:}

http://t.cn/zHdMyPx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 23-6-2013 22:27:47 | Chỉ xem của tác giả
YuanQing gửi lúc 22-6-2013 20:05
Hôm nay đoàn làm phim lại tung Ending Song của bộ phim. Trong clip có mấy đoạn rất đán ...

Theo minh doan TM dung 1 ben nhin bang hoang va canh LLT dat co nao do vao le duong thanh hon ko co lien quan gi thi phai, doan do TM nhin TD, vi ca TM va TD deu ko mac le phuc, de kieu toc binh thuong, ko giong tham gia le cuoi lam, trong khi LLT rat rat choi loa
Con doan TM hon LLT mat mui nhin phe chac la do say ruou vi trong may anh truoc do ko biet co phai ruoc ko nhung chac chan la 2 nguoi 2 chai
Thich moi canh cuoi
P/s: Hien tai ca Unikey va Vietkey deu ko hoat dong cho nen minh se sua lai bai co dau trong thoi gian som nhat, Mod thong cam

Bình luận

Đoạn hôn nhau ở quê thì 2 người có cầm 2 chai nhưng mà bé xíu, chắc ko phải chai rượu rồi :))  Đăng lúc 24-6-2013 12:37 PM
Cái đoạn đám cưới đó đâu có Tống Dực xuất hiện nhỉ. Chỉ thấy Tô Mạn đi cùng với cô nào đó thôi mà @@  Đăng lúc 24-6-2013 12:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 24-6-2013 09:52:46 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim quá đi mất
BMBTGVL là một trong những quyển ngôn tình mình thích nhất
Tuy là HE nhưng đọc thấy đau lòng quá
Cái lúc mà LLT bỏ đi, mang theo tấm hình chụp TD&TM đã được anh xé bỏ 1 nửa của TD, giữ lại 1 nửa của TM sao mà đau lòng quá
Nhưng mà phim thì không biết làm sao đây
Nếu LLT với TM, thì TD của phải làm sao, anh lúc sau cũng đáng thương lắm
Mong cái kết cả LLT&TD đều HE
Trailers film cố ý làm fan đau tim đây mà

P/S: Diễn viên film khá ổn
Chị QN xinh quá, anh HL thì khỏi bàn
Cơ mà mình thấy anh NL cứ sao sao ấy, không hợp vai TD cho lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách