Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Harukimiki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] Alice Nine ( アリスナイン ) New single 「SHINING」 26.2 RELEASE , Mini Live 1.3 at Tower Records. COUTDOWN to Alice Nine 10th Anniversary on OHP ~

[Lấy địa chỉ]
711#
Đăng lúc 28-3-2012 22:16:39 | Chỉ xem của tác giả
Ss ơi, con đường tìm zai của chúng ta có vẻ chông gai ghê, chả biết chia sẻ với ai, ai cũng cho là mình dở or điên
Nhiều đưa nói già nhà mình là mấy thằng bệnh hoạn, thật sự là {:431:}

E có đọc đc bài phỏng vấn thì Ruki nó bảo rất khó chịu vì k ai hiểu âm nhạc của Gà, cho gà là quái gở lập dị. K thik thì cũng có cần thiết nói ng ta như thế k nhờ {:421:}
E đang bức xúc các thanh niên suốt ngày nói già nhà mình là bọn điên quá {:426:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

712#
Đăng lúc 28-3-2012 22:28:01 | Chỉ xem của tác giả
xin chào cả nhà :)
(gọi cả nhà nhưng hình như chào 2 ss có vẻ đúng hơn :) vì e nó thường xuyên lết vào coi ngó lung tung nên thấy nhà mình có 2 ss hoạt động thường xuyên ah!)
e chỉ định làm silent reader thôi nhưng vì bài post của ss trên kia *chỉ chỉ* nên xin được làm wen :)
e cũng thích A9 vs Gà nên cái câu "chả biết chia sẻ với ai,ai cũng cho là mình dở or điên" làm e nó muốn lết vào =)) (để chia sẻ í ạ)
vậy nên túm lại là mọi người cho e làm wen vs :*:*:*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

713#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 22:45:11 | Chỉ xem của tác giả
bloodyrose gửi lúc 28-3-2012 22:28
xin chào cả nhà
(gọi cả nhà nhưng hình như chào 2 ss có vẻ đúng hơn vì e nó t ...

ô ô hơi bị bất ngờ 1 tí
hóa ra cug có ng vào đây ngoài ss vs Aki{:398:}
thế coi như công lao mấy tháng nay là ko uổng r
cứ tưởng ko ai thèm mò vào xem cơ
nhà hơi bị vắng vẻ em ạ, nh mà đc cái hôm nào cug có ng ra vào nói chuyện (ng ở đây là ss vs Aki) nên cug có thể gọi là ấm áp và có hơi ng
tự giới thiệu tí nhỉ: ss cứ gọi là Haru nhé (SV năm 2 => đang trong thời kì tiền mãn teen) Aki (SV năm 1- vẫn còn teen lắm)
sở thik: bỉ các già dưới mọi hình thức{:426:}

ngoài ra sở trường là hay mơ mộng (ko phải hay đâu, hnao cug thế đấy) , chém gió, spam ,....
em có í kiến, thắc mắc j cứ tự nhiên trình bày nhá, đừng ngại, nhà mỗi 2 ng thôi ko có ai đâu
cả nhà Gà vs ViViD cug vậy{:448:}

Mừng em gia nhập hội hám zai (già) {:445:} từ nay hãy ghé wa đây thường xuyên, có ảnh ẻo , vid j hay or tin j cứ thoải mái post ko phạm nội qui là đc {:425:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

714#
Đăng lúc 28-3-2012 23:00:22 | Chỉ xem của tác giả
bloodyrose gửi lúc 28-3-2012 22:28
xin chào cả nhà
(gọi cả nhà nhưng hình như chào 2 ss có vẻ đúng hơn vì e nó t ...

ôi lại có thành viên mới r {:440:}
xem như ss e ta k cô đơn nhỉ ss Haru {:412:}
tự giới thiệu vs e ss là Aki, năm nay 18,5t hiện đang cô đơn lẻ bóng và yêu đến điên dại cái ava {:414:}
ngoài ra thỉnh thoảng có tí tởn ngó nghiêng con Bông nhà Gà, Ryoga nhà Vịt {:402:}
rất hân hạnh đc chào đón e gia nhập hội những người hám zai đẹp {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

715#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 23:20:35 | Chỉ xem của tác giả
amano_aki gửi lúc 28-3-2012 22:16
Ss ơi, con đường tìm zai của chúng ta có vẻ chông gai ghê, chả biết chia sẻ với ai, a ...

ss có khác j em đâu
nghĩ đến đau lòng lắm nh mà con đg này chẳng phải ai cug dám đi, mình dám đi vậy là có dũng khí lắm r
chê thì kệ chê, lại nhắc đến chê, lần trc có đưá nhìn phong cách của anh già Thỏ tươi r phán 1 câu trông na ná pcach.... HKT m nhở, chỉ hận là ko thể bật dậy cho nó 1 bài, hoắc tháo dép tặng nó vài cái. nh mà nghĩ lại xh thiếu j ng ko có mắt thẩm mĩ và thiếu hiểu biết , thiếu hiểu biết thì ko có tội nên ko thèm chấp làm j, ngoài ra còn TH là nhiều bạn chưa thấy zai xik zai đẹp bh nên có đôi chút ghen tị 1 tí nên thế

bệnh hoạn và quái vật liệu nói ra có hiểu nó nghĩa là j ko
tại sao có thể dùng nh từ ... như thế để nói về nói nh ng có tài năng thật sự, nghiêm túc làm việc tạo ra nghệ thuật, cống hiến rất nhiều cho xã hội nói chung nh ng hâm mộ nói riêng,
chỉ bằng 1 cái liếc mắt đã có thể dễ dàng đánh giá (nói đúng hơn là bôi nhọ) ng ta theo cái cách nghĩ rất thiển cận của bản thân, chưa từng một lần dám dỏng tai lên lắng nghe xem ng ta hát và chơi nhạc ntn
thể loại nhạc và phong cách này kén chọn ng nghe ng xem, ban đầu ss cug thấy quả thật chưa từng nhìn thấy band nào xanh đỏ loạn hết cả lên, mặt r tóc ko giống ai, nh vẫn lấy hết can đảm nghe thử xem ng ta biểu diễn tnao mà nhiều ng thik đến thế

xét cho cùng diện mạo bên ngoài cug chỉ là một phần, chẳng nói lên điều j về con ng ng ta hết,
nếu ko chịu tìm hiểu thì mãi mãi chỉ thấy đó là nh thứ chả tốt đẹp j, chả đáng để phải bỏ thời gian ra nghe{:399:}
nếu bọn điên có thể làm đc thế này thì nhiều ng tình nguyện điên như thế lắm{:425:}
có điên mới đi thik mấy ng như này thì tất cả nh ng yêu thik V-kei đều thần kinh hết{:422:}

cug nên thông cảm bh làn sóng HQ đang tràn ngập như thế, giớ trẻ nhiều ng đam mê vẻ đẹp đáng yêu, manly, trắng trẻo, tươi trẻ, đẹp zai hút hồn của mấy idol (nhiều khi tôn sùng thái qúa) hay nh anh US UK cao to, bụng đầy múi, tất nhiên cực kì điển trai nam tính tự dưng nhìn thấy 1 phong cách chả giống ai như thế chắc sẽ phải thấy ko bt

Họ đều là ng làm nghệ thuật chỉ khác ở chỗ cách tiếp cận khán giả và thể hiện bản thân ko giống nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

716#
Đăng lúc 28-3-2012 23:52:38 | Chỉ xem của tác giả
Harukimiki gửi lúc 28-3-2012 23:20
ss có khác j em đâu
nghĩ đến đau lòng lắm nh mà con đg này chẳng phải ai cu ...

htrc đi trên đường có 1 thg để tóc giống Reita thg bạn e thốt ngay câu "kìa Nhật kìa có giống HKT k" cái giọng nó kiểu mỉa mai e thề là e nhịn dã man đấy k thì e cho nó cắm đầu vào cái thùng màu xanh để bên đường r {:426:}
e k thik cãi nhau vs những đứa như thế, e k chê bai j âm nhạc của cno thì thôi lại còn đá đểu mình {:421:}

trc khi nói ng # k ra j như thế nên soi gương kiểm điểm lại bản thân, cno có muốn đc như mấy a zai nhà mình á, muôn đời cũng k nhé

ít ng hiểu và nghe đc dòng VK chứ k bão hòa như nhạc hq bh, trong hàng ngàn fan đứng bên dưới hét tên idol thì có mấy người hiểu được cái dòng nhạc mà idol mình theo đuổi hay chỉ chết mờ mắt vì cái ngoại hình dễ thương í

nói chung là họ cũng chẳng có văn hóa j khi bình phẩm k hay về công sức cố gắng ngày đêm của nghệ sĩ, họ chỉ đem cái mặt đc đưa lên bàn phẫu thuật của idol lên làm tiêu chuẩn để đánh giá nghệ thuật thôi
buồn ơi là buồn
hồi mới nhìn thấy các già là e kết luôn í, vì e thik những j mà đa số mọi ng k thik mà

bỏ ngoài tai dư luận thì cũng đc 3 năm r đấy, cũng chưa phải nhiều nhặn j cũng k quá ít để tìm hiểu về các già và con đường các già đang đi
dù dư luận có phản bác ra sao thì ta vẫn 1 lòng 1 dạ vs 5 già {:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

717#
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2012 00:33:37 | Chỉ xem của tác giả
amano_aki gửi lúc 28-3-2012 23:52
htrc đi trên đường có 1 thg để tóc giống Reita thg bạn e thốt ngay câu "kìa Nhật k ...

ss chả có thg bạn nào mà đi quảng cáo, có chê toàn mấy đứa con gái, mà ko hiểu sao đứa khác chê zai nhà mình là i như rằng mình chuyển sang ghét zai nhà nó{:447:}
đẹp trai dễ thương bh tự nhiên thấy nó quá bình thường{:441:}, nhìn xong chẳng bao lâu quên sạch ko để lại dấu ấn j{:439:}, mẹt mộc nói thật vkei cug ko có mấy ng đẹp hoàn hảo, tuyệt đối nh ng ta nhớ đến âm nhạc họ đem lại và tác dụng của nó hơn là khuôn mẹt,{:429:} nhìn nhiều thì cug phải chán

có 1 điều khác là hầu như mấy band rock toàn tự các thành viên or vocalist sáng tác ca khúc, trực tiếp truyền tải tcam qua lời bài hát chứ k chờ đợi ai đó khác sáng tác cho mình, mà làm ra đc 1 bài hát đâu có đơn giản, cả gui cả bass r trống có phòng thu âm riêng, r lại làm tnao để ăn khớp nhau, đúng là ko dễ tí nào

chẳng phải là fan ruột j đối vs thể loại visuak kei chỉ đơn thuần thỉnh thoảng thấy band nào hát hay thì nge và nói ra suy nghĩ theo nh j cảm nhận đc
nếu tự gọi mình là fan j này nọ thì bh còn quá sớm
vs mình thì luôn đặt A9 lên trc so vs band khác, nhạc A9 ko phải chỉ nghe cho vui mà còn giúp ích rất nhiều, nếu ko có nh con ng vs âm nhạc như thế thì mình đã chẳng tìm thấy đg cần phải đi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

718#
Đăng lúc 29-3-2012 11:22:54 | Chỉ xem của tác giả
Harukimiki gửi lúc 29-3-2012 00:33
ss chả có thg bạn nào mà đi quảng cáo, có chê toàn mấy đứa con gái, mà ko hiểu sa ...

cái bọn đầu óc thiển cận chỉ thik cái hào nhoáng đấy thì nói làm j hả ss
cno nghe nhạc chủ yếu = mắt chứ có = tai đâu
nhìn cái mặt đc chau chuốt cầu kì lung linh đc 1 lúc r phát ngán

cơ mà zai nhà cno giả gái thì khen đẹp, zai nhà mình ăn mặc kiểu girly sexy tí (như con Bông í) thì cno bảo là bệnh hoạn
e cũng chẳng rỗi hơi đi quảng cáo, cno lên fb e nhìn xong cứ chê bai, cno rảnh quá mà

e thì Vkei cũng có nghe vài band nữa nhưng k nhiều, chủ yếu là già nhà mình, Gà vs Vịt thôi, cơ mà ít ra nghe các già hát nó còn đọng lại trong đầu, chứ k như các bạn trẻ nghe đc vài bữa r lại chuyển qua bài khác nhóm khác thành viên nhìn sáng sủa hơn
tự thấy mình k thể theo đc các bạn í phong trào thay đổi liên tục

Bình luận

cno bị làn sóng hq cuốn bay xác r ss ạk :-<  Đăng lúc 29-3-2012 05:16 PM
ko chỉ Vkei đâu nhiều nhóm Jpop cug bị cho là như thế, tuy nhiên ở mức độ nhẹ hơn, hình như nhiều ng ng ta ko có thiện cảm lắm vs Nhật ><  Đăng lúc 29-3-2012 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

719#
Đăng lúc 29-3-2012 11:59:38 | Chỉ xem của tác giả
*bay bay*
vui quá ko ngờ e đc hoan nghênh như vậy
e cứ nghĩ mn sẽ bơ e cơ ))))))
e ko phân biệt đc SV năm 1 hay năm 2 đâu
đùa thôi chứ e nó cũng năm nhất há há! cơ mà e muốn gọi ss thế đấy
@Aki: muốn m gọi là ss ko? {:398:}

e có nhiều thứ ko biết lắm vì mới thích gần đây thôi ạ
mà e cũng chỉ biết có A9 vs Gà vs bạn Miyavi thôi )))))))))))
vậy nên e có hỏi mấy thứ ngớ ngẩn thì mn cũng bỏ wa dùm e

còn về việc mà 2 người đang bàn í mà!
e nghĩ là....chúng nó nói j kệ cha chúng nó bởi vì chúng ta thích ai là việc của chúng ta )))))))))))
cơ mà đứa nào dám bảo A9 ko đẹp e tán cho vêu mồm {:431:}  nghĩ sao vậy? A9 ko đẹp chứ thế nào mới gọi là đẹp {:422:}

Bình luận

á lừa mềnh à thôi gọi thế nào cũng đc hihi :">  Đăng lúc 29-3-2012 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

720#
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2012 12:32:14 | Chỉ xem của tác giả
bloodyrose gửi lúc 29-3-2012 11:59
*bay bay*
vui quá ko ngờ e đc hoan nghênh như vậy
e cứ nghĩ mn sẽ bơ e cơ ))))) ...

so vs thời năm nhất của ss là e có tiến bộ hơn
thực ra trong nhà Aki là ng kinh nghiệm nhất vs mấy già, đã thik đc 3 năm
ss thì ko lâu lắm, cug hiểu bình thường, vẫn đang tìm hiểu
e có j cứ hỏi đi, ko sợ cười đâu
vậy là e cug năm nhất à
Aki ơi cta phải đặt nick name mới cho bạn tí nhỉ{:425:}
cãi nhau tranh luận xấu đẹp quá nhiều nên thành ra chán ko thèm cãi vs chúng nó nữa, ai có mắt thì ng đấy nhìn ra

ava em nhìn như hình chibi con Rùa í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách