Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: luuthythy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Ton Ruk Rim Rua | Mark Prin & Kimy Kimberley *UPDATE FULL RATING

Đóng [Lấy địa chỉ]
1031#
Đăng lúc 20-9-2013 23:46:15 | Chỉ xem của tác giả
Tâm lý chung của mọi người là xem tẩp này thấy thương Kob vô cùng lun ý :-( ta cũng vậy lun
Rất chi là giận Bau vô tư quá thành ra vô tâm với Kob tội nghiệp thằng bé ghê cơ :S
Xem mấy cảnh miệng tuy cười nhưng trong lòng rơi lệ của Kob mà ta cũng mếu máo theo...sao lại đối xử với Kob như vậy hả Bau :[
Xem giới thiệu tập sau thấy cha Tin này vô duyên hết mức người ta đang bôi bánh kem đùa nhau , tự dưng nhảy ra ném đá vào quốc hội bực mình ghê cơ...Bau dẫn theo ông này đi mất hết cả không khí ...haizz
Đợi đến tối mai xem e Jen bị ăn chưởng nào..:)

Bình luận

vừa nãy mạng nó mạnh, ko thể kìm đc ta đã nghiền hết ep7 rồi, phim này chắc Kob là khổ nhất, đau vì tình, bị tình nó hành  Đăng lúc 21-9-2013 01:28 AM
người ơi là người...đầu quân về phe Kob hết rồi...đúng là sn Kob mà Bau dẫn Tin theo là ko thấy vui rồi...còn e Jen thì phải đụng Anuka hay Tangkwa mới vừa...  Đăng lúc 21-9-2013 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1032#
Đăng lúc 21-9-2013 00:21:27 | Chỉ xem của tác giả
Mọi nười đừng chọi đá nha nhưng mình thấy Bau là cái con ích kỷ nhất trong phim đó. Mọi việc bạn đó làm từ đầu phim tới giờ là cho bản thân Bau mà thôi. Công việc, người yêu tất cả là cho niềm hạnh phúc của Bau. Cái con người mà lúc nào cũng công việc thì nên ở 1 mình vì chính xác là bạn đã chọn công việc làm người bạn đời của bản thân, người khác có cưới về thì ko sớm thì muộn cũng nhận ra rằng mình thua cái công việc đó 1 bậc.
Nhưng nếu tui là Kob thì tui vẫn chọn Bau còn hơn chọn cái con khùng Tangqua kia. Nó có bồ mà coi bồ nó giống con búp bê đặp đâu ngồi đó, nói gì nghe nấy. Mà mấy người nhà 2 bạn Kop-Bau cũng bị hội chứng ngơ. ết cái con đó tới phá đám thì quét nó từ khi nó còn ở cổng kìa, ai lại để vào đám cưới làm loạn cả lên như thế. Ko biết rút kinh nghiệm à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1033#
Đăng lúc 21-9-2013 01:20:00 | Chỉ xem của tác giả
Bạn susuchan này bá đạo quá, nhưng mà tóm lại thì 2 đứa theo cả lý và tình thì đều nên đến vs nhau thôi, dở nó theo cách của dở mà.
Xin chúc mừng bạn Kob đã chính thức chuyển sang giai đoạn yêu thầm lặng lẽ và đau lòng vì niềm hạnh phúc của ng mình yêu
Xin chia buồn vs bạn Bau chính thức đã chuyển vào thời kỳ yêu đương nhàm chán và dở hơi vs Tin, rồi sẽ hối hận vào một ngày ko xa trong tương lai vì những j mình đã làm
Xin được biểu dương tình thần cao cả vì tình yêu của em Tangkwa mặc dù sớm muộn em ấy cũng rơi vào thất tình trầm trọng và phải công nhận đanh đá là nét độc đáo của em đó.
Xin được ném đá ku Tin vì đã có tình cảm ko nên có và hoàn toàn thấy lạc lõng trong phim này, nên thấy khó mà rút lui đi chứ, đôi trẻ nhà nó tự nhiên nói chuyện và thân mật vs nhau thế cơ mà, đừng làm bóng đèn nữa.
Xin bố mẹ 2 đứa hãy tiếp tục cãi nhau đi vì kiểu j trong tương lai và mãi mãi về sau chúng nó sẽ còn kết dính vs nhau hơn nữa, các ông các bà tha hồ mà tám chuyện.^^

Bình luận

(y) ông này bị mê post ảnh :v  Đăng lúc 21-9-2013 08:27 PM
Tui thích nhất là đoạn 2 cặp ba mà xáp vô. Có chuyện vui để coi. Ông bố Kob quả là bá đạo nhất phim  Đăng lúc 21-9-2013 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1034#
Đăng lúc 21-9-2013 08:36:59 | Chỉ xem của tác giả
susuchan gửi lúc 21-9-2013 00:21
Mọi nười đừng chọi đá nha nhưng mình thấy Bau là cái con ích kỷ nhất trong phim đó ...

ôi,bạn nói gì mà nặng thế..."Bau là cái con ích kỷ nhất trong phim đó."
bạn dùng từ con này con nọ với người khác không cảm thấy nặng miệng hả bạn?

mình xin nói cái này nha...bạn có đọc kịch bản không ạ...khi bạn đọc kịch bản thì bạn sẽ biết tại sao Bau lại quan trong công việc đến vậy bạn ạ.
biết là Kob yêu Bau đấy,nhưng KOb có bao giờ nói với Bau đâu...giấu Bau không à...nếu Kob nói là yêu Bau thì chắc sẽ khác đấy nhé...
đối với khán giả thì biết là Kob yêu Bau đấy còn đối với diễn viên trong phim,họ chỉ biết người khác yêu mình khi người khác chính miệng nói rằng yêu thôi bạn ạ. vì thế Bau đâu biết Kob yêu Bau,vả lại Tin là người đàn ông lí tưởng mà Bau nghĩ thì dĩ nhiên Bau sẽ không nghĩ tới Kob vì trong Bau Kob là một người miệng mồm lanh chanh,không có diểm gì tốt cả...
một người chính chắn và luôn suy nghĩ thấu đáo như Bau về cuộc sống của mình sẽ không bao giờ chọn những người như Kob bạn ạ...
khán giả xem thì thấy Kob tốt như trong phim có ai nhận ra KOb tốt và có ích đâu...

còn mấy nhận vật khác thì mình thấy họ cũng được đấy trừ khun Tin thôi!
Tangkwa vì yêu mà làm thế. e ấy hỉu yêu là chiếm hữu nên làm vậy.
còn cái chuyện phá đám cưới thì đó được xem là tai nạn vậy...trong lễ cưới người ta lại chúc phúc thì đuổi ra ngoài à..dù e ấy là ai thì cũng wen Kob,wen Bau thì lại chúc là chuyện bình thường thôi...ai biết e ấy dở chứng chứ...

nói túm lại là,phim càng gây cấn...bạn đọc kịch bản và xem thì càng hiểu và càng thấy hấp dẫn.do phim bị cắt hơi nhiều nên nó hơi loạng lên vậy đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1035#
Đăng lúc 21-9-2013 09:50:19 | Chỉ xem của tác giả
tinhtop gửi lúc 21-9-2013 08:36
ôi,bạn nói gì mà nặng thế..."Bau là cái con ích kỷ nhất trong phim đó."
bạn dùng t ...

Bạn ạ, bạn phải hỏi là tui có xem phim không. Chứ tui mà đọc đc kịch bản thì chắc là thành spoiler và khỏi xem phim nữa. Tui có thể thấy Bau là ng vì công việc và cũng thật bất công cho bạn ấy khi phải rơi vào tình cảnh như vậy. Nhưng với tui thì tui có cảm giác như Bau đang lợi dụng Kob vậy. Tui ko nói Kob tốt hay Bau có biết Kob yêu mình hay ko. Mà tui nói Bau nhờ 1 lần xong thì khi cần thì sử dụng, khi ko cần thì bỏ mặc. Bạn có thấy Bau lo nghĩ cho Kob thêm hay là chỉ nghĩ đến công việc và tình yêu của bản thân. Ko nói đó là lo vì yêu mà lo trên phương diện bạn bè với nhau đang giúp nhau thôi nha.
Tui ko nghĩ là Tangkwa yêu Kob mà Tangkwa nên đi khám bác sĩ tâm thần. Đó là chứng bệnh tiểu thư level cao. Chứ yêu kiểu chiếm hữu thì cũng có cái đc gọi là tôn trọng trong đó
Cái đc gọi là tai nạn khi ng ta ko biết, ko lường trc đc và nó xảy ra bất ngờ. Còn cái này là đã xảy ra 1 lần rồi bạn ạ. Mà nhà đó ai cũng biết Tangkwa có xích mích với Bau chuyện với Kob rồi. Chỉ cái đó thôi mà ngây thơ kêu nó tới chúc phúc thì gọi là khờ, ko biết rút kinh nghiệm thì đúng hơn

Bình luận

ta ủng hộ luồng ý kiến trái chiều về phim của nàng, nhưng thực tế là ngoài đời con người ta y chang nên bị phản ánh lên phim :))))  Đăng lúc 22-9-2013 07:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1036#
Đăng lúc 21-9-2013 11:45:28 | Chỉ xem của tác giả
susuchan gửi lúc 21-9-2013 09:50
Bạn ạ, bạn phải hỏi là tui có xem phim không. Chứ tui mà đọc đc kịch bản thì chắc ...

ok bạn.
nhưng mà Bau cũng có lo cho Kob đấy bạn ạ. có những cảnh so cute của Kob và Bau đấy.
nhưng hành động lo lắng của Bau dành cho Kob chưa đủ mạnh để Kob biết thôi.
còn mình thì nghĩ không phải Bau lợi dụng Kob đâu.nếu như nói trên phương diện bạn bè thì trong Bau,Kob là người duy nhất mà Bua nghĩ tới thôi...gần nhau gần nhau riết cũng thân...
còn trên phương diện tình yêu thì lại khác...Bau không biết Kob yêu mình và tưởng Kob chỉ xem Bau là Kob thôi nên Bau nhờ vả Kob thôi...bạn bè mà. mà nếu Bau biết thì chắc Bau sẽ nhờ Kob làm mấy chuyện như thế à...ví dụ như giúp Bau với Tin chẳng hạn...làm sao Bau dám mở miệng nhờ Kob giúp tin và Bau bên nhau khi Bau biết Kob yêu mình chứ...

chính Kob cũng nói,cưới Bau để tránh Tangkwa sao...vậy thì đòi hỏi ở Bau điều gì khi Kob nghĩ thế chứ...
đúng là Bau vô tâm với tình cảm và suy nghĩ của Kob...
mà chính Kob mang lại rắc rối cho Bau mà...nếu Kob và Bau không từng kết hôn thì Tangkwa sẽ không làm ảnh hưởng đến công việc và cuộc sống của Bau...
từ khi Kob ở nước ngoài về thì mọi chuyện rắc rối lên đó thôi...

dù mình phe Kob nhưng cũng không ghét cái vai Bau này được...bởi giữa công việc tình yêu và tình bạn thì khó xử lắm...

còn Tangkwa thì...mình nghĩ yêu đấy...
yêu nhiều kiểu khác nhau thôi...do Kob không chú ý tới thì Tangkwa phải làm vậy thôi...
vả lại nhìn thấy Tangkwa cười hạnh phúc khi đưa Kob về nhà là biết Tangkwa có yêu không rồi...
nếu Kob không chống đối trốn tránh Tangkwa thì Tangkwa sẽ không hành xử như thế đâu ạ...

Bình luận

Nếu bạn coi cái dạng tình cảm của Tangkwa là tình iu thì tình iu thật đáng sợ. Trc khi cưới đã làm nô lệ rồi  Đăng lúc 21-9-2013 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1037#
Đăng lúc 21-9-2013 13:42:47 | Chỉ xem của tác giả
tinhtop gửi lúc 21-9-2013 11:45
ok bạn.
nhưng mà Bau cũng có lo cho Kob đấy bạn ạ. có những cảnh so cute của Kob và  ...

He he. Nói chung là vì bạn thích N'ek nên bênh vực. N'ek làm gì thì cũng OK hết. Nhưng với mình thì dạng N'ek này mình thấy ko đc N'ek cho lắm (dù rất thích Kim). Vì khi nào chiếu qua Bau cũng thấy là làm sao để giành lại đc công việc, làm sao để đc anh chàng Tin đó. Mọi thứ đều vì 2 cái vấn đề ưu tiên hàng đầu của Bau.
Mình cũng ko theo phe Kob vì Kob ko dứt khoác, với Tangkwa cứ lập lập lờ lờ làm như kiểu mình là nạn nhân, làm theo ý Bua chứ ko phải là để chấm dứt với Tangkwa. Chính vì cái sự ko dứt khoác này mà bao nhiu rắc rối xảy ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1038#
Đăng lúc 21-9-2013 14:00:54 | Chỉ xem của tác giả
susuchan gửi lúc 21-9-2013 13:42
He he. Nói chung là vì bạn thích N'ek nên bênh vực. N'ek làm gì thì cũng OK hết. Như ...

nếu bạn nói đó là bênh vực cũng được,không sao...
nhưng mình nghĩ chẳng bênh vực gì cả...có này có kia mới gây ra mâu thuẫn sự việc mới tiếp tục được...
mình không thích vạng vai nữ chính cứ trừ cái mặt ra ai làm gì cũng được...
phải hành hạ nam chính  như vậy mới hay...biết đâu càng về sau thì bị nam chính hành ạ lại thì sao...khi ấy lại like nữ chính ghét nam chính à...

một khi nữ chính yêu và tơ tưởng người khác thì nam chính phải chịu đau khổ vậy thôi...lặng thầm 1 tình yêu ai mà biết được chứ.

tui nghĩ đó là yêu,nhưng mà mội người một quan điểm về yêu khác nhau...
trong bạn thì yêu thì phải nhường nhịn gì gì đó mang hơn hướng tốt nhất ấy...thì tình yêu đó chỉ dành cho nam nữ chính...nam nữ phụ không bao giờ có tình yêu như thế...
nếu nữ phụ có tình yêu như thế với nam chính thì chuyện lại khác sao...như vậy thì Kob đâu bỏ Tangkwa làm gì nào...cái sai của Tangkwa là yêu Kob nhưng Kob không yêu nên e ấy mới ra thế đấy...
chủ yếu là yêu,còn yêu theo cách nào đó là cảm nhận của mỗi người thôi...nếu fim này Tangkwa yêu Kob cũng như Kob yêu Bau thì còn gì kịch tính chứ...

mình thấy tình yêu của Tangkwa dành cho kob thế còn hay hơn Tin dành Bau...cứ mần mò,cặm cụi nhìn chán ngắt...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1039#
Đăng lúc 21-9-2013 18:52:43 | Chỉ xem của tác giả
tinhtop gửi lúc 21-9-2013 14:00
nếu bạn nói đó là bênh vực cũng được,không sao...
nhưng mình nghĩ chẳng bênh vự ...

Cái tình yêu theo ý nghĩ của mình ko phải là nhường nhịn gì hết bạn ạ, mà là tôn trọng bản thân của mình. Ngoài ra còn phải tôn trọng người mình yêu nữa. Tình yêu của Tangkwa là 1 dạng sỡ hữu rất cao (dù vật đó chưa bao giờ là của mình), và Tangkwa cũng ko hỉu Kob là ng, ko phải vật để sở hữu. Kob muốn tới với ai thì cũng chẳng có ai ngăn được. Cứ "Kob là của tôi", ko cần biết thực tế có phải thế hay ko (mà có biết thì cũng ko chấp nhận) thì rốt cục người bị đau đớn và nhục mặt cuối cùng vẫn là ẻm.
Hành xử kiểu Tangkwa, tới nhà ba mẹ Kob mà láo lếu như thế, ko nghe ai như thế thì còn can đảm làm con dâu người ta sau này à. Người lớn họ nhìn vào Tangwka sẽ bảo con này mặt dày, đeo bám con trai mình ko biết nhục, rắc rối, trẻ con, ương bướng ko nghe ai... nói chung rất tiêu cực.
Vì thế nên mình mới bảo là yêu thì cũng phải tôn trọng bản thân mình. Cứ đeo bám như đỉa thế trong khi người con trai họ ko thèm, họ nói thẳng với ba mình là ko cưới, trc mặt mình âu yếm ng khác thì nói thật lòng tự tôn của Tangwka là con số 0 tròn trĩnh.
Tangkwa mà có chếm đc Kob về rồi có hạnh phúc ko hay suốt ngày cứ phải bám theo Kob để bảo vệ "đồ" của mình. Nếu vậy Tangwka nên đeo cho Kob cái bảng "kiếm đã có chủ"
Bạn nói đúng, nếu ko có Tangkwa thì phim hết kịch tính, P'ek-N'ek cũng ko có tình huống để đến với nhau. Nhưng mình ko nghĩ là tình yêu của Tangwka là đúng, là 1 dạng yêu và cũng mong là trên đời này ko có dạng ng như Tangkwa vì như thế thật "bệnh"
Còn bạn Tin đó thì quá nhát. Nhưng nếu bạn coi 3 Num neua thong và thích nhân vật của Mark trong đó thì bạn Tin cũng giống vậy đó

Bình luận

cái chính là anh đóng vai Tin diễn cảm xúc ko tới, ý mình là thế :)  Đăng lúc 22-9-2013 01:47 AM
Nhân vật phụ thì nó chỉ đến thế thôi bạn ạ.  Đăng lúc 21-9-2013 11:31 PM
sao Tin và Kritchai của Mark đóng trong SNNT cùng 1 dạng nhân vật nhưng thấy Mark đóng đạt hơn hẳn :))  Đăng lúc 21-9-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1040#
Đăng lúc 21-9-2013 20:24:45 | Chỉ xem của tác giả
ôi ôi mới đi lâu lâu ko vào mà trong nhà cãi nhau tùm lum zậy
Túm lại là nhân vật nó phải thế nọ thế kia, có đúng có sai thì mới thành phim được chứ cứ tằng tằng gặp rồi yêu, ko có người phá đám, ko có người vì công việc thì nó đã chả thành phim {:408:}
Nói chung là, xem thì xem, bình luận thì bình luận, ghét có thương có xong rồi thì thôi, chứ bình luận mà con kia này con kia rồi thi khùng điên thì nghe tiêu cực quá
Nhất là ở đây lại là tập trung những người cùng thích film, người mình thích mà lại bị gọi con này con kia thì ko hay cho lắm {:448:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách