Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1171#
Đăng lúc 4-1-2013 20:15:43 | Chỉ xem của tác giả
Không chỉ trong topic này mà hầu như trong mọi topic đều có những người biết sai mà còn cố làm. Các forum khác thì không nói, nhưng kites có chức năng bình luận cơ mà. Nếu các bạn cảm thấy mình không viết dài được mà vẫn muốn cảm ơn nhóm edit thì hoàn toàn có thể dùng bình luận. Cứ ham ham hố hố bon chen viết mấy bài chẳng ra đâu vào đâu, có người còn cố tình gây sự, làm thế thì các bạn đâu có được lợi lộc gì, làm người khác khó chịu thì vui lắm à.

Chưa tính đến gây phiền toái, nếu bạn là người dịch hoặc edit, khi đọc mấy bài com cụt lủn đó các bạn thấy không thoải mái như thế nào. Không tính mấy người cố tình làm trò, thì khi bạn post bài ngắn không hợp quy, người edit sẽ cảm thấy khó xử, vừa muốn cảm ơn tình cảm của bạn, nhưng cũng sẽ thấy không hài lòng vì nhiều lý do. Một số topic thì các bạn ấy đăng bài theo số com để đo sự hot của truyện mình, nhưng MDH thì không thế, làm thế nào post thế ấy. Không muốn com hoặc không biết nói gì nhiều thì bình luận hoặc thôi đi.

Mình phát biểu với tính chất xây dựng, không nhằm vào cá nhân hoặc nhóm nào.

Bình luận

sắp có truyện rồi đấy bạn :)  Đăng lúc 6-1-2013 09:04 PM
like cô này  Đăng lúc 4-1-2013 09:58 PM
À mình k có war j đâu. Phát biểu chính luận thui mà. Vì k chỉ 1 lần gặp ở đây mà còn nhiều nơi khác, nên tổng kết cả thể  Đăng lúc 4-1-2013 08:57 PM
Tụi m nói k gỡ thì sẽ k gỡ, tụi m nói chậm tiến độ thì sẽ chậm tiến độ. Cái gì cũng có nguyên tắc của nó. Bị ảnh hưởng quyền lợi là chính các bạn thôi.   Đăng lúc 4-1-2013 08:26 PM
đọc là được, tụi m k nói gì và vẫn post tr theo tiến độ như đã định, thậm chí nếu có hàng còn post nhanh hơn. N n~ điều tụi m nói thì tụi m sẽ làm.  Đăng lúc 4-1-2013 08:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1172#
Đăng lúc 4-1-2013 20:46:17 | Chỉ xem của tác giả
các bạn dịch truyện rất hay.mình mới đăng kí làm thành viên thui
hy vong các bạn dịch truyện cố gắng hơn nữa và đừng nản lòng mà drop truyện nha bạn
hy vọng được đọc chương mới của các bạn mỗi ngày

Bình luận

chúc bạn đọc truyện thật vui vẻ, sẽ ko drop đâu bạn ạ, ngoại trừ bị mua bản quyền :)  Đăng lúc 6-1-2013 09:07 PM
bọn mình edit không phải dịch, chúc bạn đọc vui vẻ  Đăng lúc 6-1-2013 05:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1173#
Đăng lúc 4-1-2013 20:57:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đã lọt hố từ lâu mà bây giờ mới comt mình xin lỗi. Sau khi thấy bài comt của bạn soky8188 và thông báo hoãn truyện mình thật sự rất buồn. Ngoài diễn đàn mod đã để dòng chữ rất to màu đỏ là thông báo về việc spam và comt k đủ 3 dòng, tất cả mọi người ai cũng có thể nhìn thấy. MDH từ khi có thông báo mỗi lần post truyện đều thêm vài dòng nhắc nhở, sao các bạn k đọc truyện có thể k chú ý chứ. Ngay cả "lính mới" cũng có thể nhìn thấy. Sao các bạn lại thiếu hiểu biết như vậy? Nếu bạn muốn cảm ơn nhóm đã vất vả edit và post truyện thì cũng có thể như người khác bày tỏ lòng mình ít nhất cũng đủ 3 dòng còn nếu bạn cố ý muốn spam thì có thể làm trên fb hay yahoo. Diễn đàn đã có quy định rõ ràng đến như thế mà các bạn cũng k thể làm theo. Các bạn có biết làm thế này là thiếu tôn trọng và ảnh hưởng đến người khác như thế nào k?
Mình là "lính mới" nên chỉ nói vậy thôi. Cũng k có ý gì xấu, chỉ muốn giải toả nỗi buồn bực trong lòng thôi. Mong các bạn hiểu và thông cảm.
Cuối cùng là lời cảm ơn chân thành đến MDH và lời chia buồn đến bạn thân của Cút.
5 ngày này cũng có thể coi là thời gian nghỉ xả hơi của nhóm. Fighting!!! ^_^

Bình luận

cảm ơn bạn đã quan tâm mình ko sao cả, mọi việc đã qua rồi :)) chúc bạn đọc truyện vui :)  Đăng lúc 6-1-2013 09:08 PM
^_^ sau khi hoãn 5 ngày vẫn có cả gần chúc bài spam ý, ^^ chúc bạn cuối tuần vui vẻ, hết mai cụ D sẽ post truyện cho bạn đọc  Đăng lúc 6-1-2013 05:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1174#
Đăng lúc 4-1-2013 21:12:17 | Chỉ xem của tác giả
Oaoaoa cứ nghĩ ko đọc được truyện thú phi nữa vì nhà lãnh Vân Hiên xoá blog rồi mà ta lại không thể nào đọc CV được, không ngờ đọc ái phi thấy chữ ký của 1 mem trong nhà mới biết truyện thú phi được edit tiếp, mừng quá đi aaaaaaaaaaaaa tks các nàng nha iu các nàng nhiều :*********

Bình luận

quần thì chỉ có thể là của cụ hoặc chị ong thôi :X chào mừng bạn nhảy hố =))  Đăng lúc 6-1-2013 07:57 PM
chữ ký? phải chữ ký của cụ Kurt ko nhể lol  Đăng lúc 6-1-2013 06:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1175#
Đăng lúc 4-1-2013 21:37:38 | Chỉ xem của tác giả
mình mới theo dõi truyện này rất lôi cuốn.
cảm ơn bạn đã edit .
hy vọng các bạn sớm ra chap mới
mình rất mong chờ:$

Bình luận

:))) Mới đầu chưa quen sẽ thấy khó chịu một chút, nhưng bạn chịu khó một chút nhé :X chúc bạn đọc truyện vui vẻ :)))  Đăng lúc 6-1-2013 07:59 PM
Bạn nhấn vào nút Sửa bài và sửa lại bài đi nha  Đăng lúc 4-1-2013 09:52 PM
thật xin lỗi lần sau mình sẽ chú ý hơn  Đăng lúc 4-1-2013 09:51 PM
bạn định làm gì vậy, sao có thể thiếu văn hoá như thế này chứ ????????????  Đăng lúc 4-1-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1176#
Đăng lúc 4-1-2013 21:38:31 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm mới kiếm được truyện hay như thế này....*ngóng ngóng*....tháng trước đọc Đạo tình, đúng lúc thi nữa chứ...vì quá hay nên thường xuyên bỏ bê việc ôn tập...*thất trách* mềnh rất ít khi đọc truyện cổ đại, đọc thú phi xong thấy ghiền lun rùi hehe...tiếp tục nhảy hố

Bình luận

:x chúc bạn đọc truyện vui vẻ :X  Đăng lúc 6-1-2013 08:00 PM
có mấy hố cổ đại như Từ Thứ Nữ Đến Hoàng Hậu- Yêu Hận Vô Tận - huyền huyễn hay như Trọng Tử, Cặp đôi trời định, bạn nhảy lun đi cho vui  Đăng lúc 6-1-2013 06:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1177#
Đăng lúc 4-1-2013 21:50:29 | Chỉ xem của tác giả
Mặt dù mình rất thích truyện này và cūng mong truyện ra theo lịch trình đã định sẵn! Nhưng nếu đứng về phía người dịch thì mình thấy dừng 5 ngày thì cūng là hơi ít!!!
(fan truyện này bỏ qua cho);)
Mình không hiểu tại sao các bạn hay spam lại làm như thế! Các bạn thử đặt mình trong hoàn cảnh mà các bạn bỏ công sức để làm một cái gì đó nhưng lại bị người khác quấy rối, mà các bạn nhắc đi nhắc lại nhiều lần mà vẫn không cải thiện được thì mình hỏi các bạn có nóng có giận không? Nếu các bạn hay spam trả lời là "không" thì thật lòng "xin lỗi" trước, các bạn không biết quý sức lao động của chính mình. Tóm 1 câu" mình không tôn trọng chính bản thân thì chả ai tôn trọng bạn".
Còn nếu các bạn trả lời là "có" thì hãy cmt tôn trọng mọi người. Để mọi người tiếp tục theo dõi truyện!

Bình luận

hi vọng sau vụ treo này, sẽ ko còn xuất hiện spam nữa, ko thì cụ nóng đầu treo tiếp nữa :((  Đăng lúc 6-1-2013 08:01 PM
có những ng mới đầu viết ko đúng thì đã quay lại bạn sửa bài bạn ạ, còn những ng cố tình ko thèm đọc là cả mấy ngày ko thèm edit :|  Đăng lúc 6-1-2013 06:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1178#
Đăng lúc 4-1-2013 21:52:34 | Chỉ xem của tác giả
Oa, hay quá. Giờ thì xếp gạch ngồi chờ từng chap mới của nhóm MDH thôi>:D< Mình thực sự rất ngưỡng mộ những người đã bỏ công sức ra edit như thế này:D Chúc nhóm ngày càng cho ra những chương mới, mượt hơn, hay hơn nữa:) sorry vì ban nãy không để ý tới "luật 3 dòng" của diễn đàn:)

Bình luận

Chúc bạn đọc truyện vui vẻ, chỉ cần 1 bài post này thì bạn ko cần phải viết thêm bài nào nữa ở chap sau đâu :))  Đăng lúc 6-1-2013 08:05 PM
cảm ơn bạn đã hiểu và quay lại edit bài  Đăng lúc 6-1-2013 05:46 AM
bạn edit lại bài thành 3 dòng đi bạn, dùng nút sửa bài ở dưới đó  Đăng lúc 4-1-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1179#
Đăng lúc 4-1-2013 22:25:59 | Chỉ xem của tác giả
mấy hôm rồi mệt quá, không đủ sức lên hóng truyện, mãi bây giờ mới biết truyện bị dừng 5 ngày
mình cũng được tính là mem mới, chân ướt chân ráo chưa được bao lâu
nhưng mình cũng theo dõi truyện của MDH khá lâu rồi
mình hiểu được sự khó khăn vất vả của các bạn
chưa kể các bạn còn đang phải đối mặt với rất nhiều áp lực thế kia
mong rằng các bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này và quay trở lại với Thú phi nhé
mình cũng là OL nên biết thế giới ngôn tình ngọt ngào chứ sự thực ngoài kia phũ phàng lắm >.<
vừa đi làm mệt mỏi, vừa edit truyện, lại tốn thời gian đi nhắc nhở comt vi phạm, haizzz
mình cũng hiểu được sự lười comt của các tàu ngầm, nhưng đã comt thì hãy làm đúng quy định nhé
đó vừa là sự ủng hộ đối với translator/editor vừa thể hiện được cảm xúc của mình, cả nhà cùng vui mà
p/s: lần nào comt cũng không quên cảm ơn MDH nhiều nhiều, mình tranh thủ đi nhảy hố Trọng Tử đây. MDH fighting!!!

Bình luận

nhảy vào hố trọng tử :)) hi vọng bạn toàn xác =)) trọng tử hay lắm đấy :D  Đăng lúc 6-1-2013 04:35 PM
ngã hố vui vẻ nhé hắc hắc  Đăng lúc 5-1-2013 02:09 AM
chưa chết trong hố thì vớt lên làm gì =))  Đăng lúc 4-1-2013 11:28 PM
vì có người đẩy nên té hố, bạn Kurt mau kêu Tiểu Giáp tới hốt mình lên với :))))  Đăng lúc 4-1-2013 11:17 PM
nhảy đi rồi mai mốt mình kêu xuyên sơn giáp đào hang xuống lôi kên =))  Đăng lúc 4-1-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1180#
Đăng lúc 4-1-2013 22:27:45 | Chỉ xem của tác giả
huhu :'(
thế là 5 ngày nữa mới được đọc chap mới sao
ta hận mấy người vi phạm :@
sao đã biết rồi mà cứ vi phạm là sao????
thôi ngồi đọc lại mấy chap cũ mới được

Bình luận

thật á?hay quá :)))))))))).hóng :)  Đăng lúc 6-1-2013 08:37 PM
tối nay có rồi đấy =))  Đăng lúc 6-1-2013 08:06 PM
hjx :'(  Đăng lúc 6-1-2013 07:51 PM
3 ngày nữa thui cố đếm đi hehe  Đăng lúc 5-1-2013 02:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách