Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1921#
Đăng lúc 31-1-2013 18:08:38 | Chỉ xem của tác giả
Đọc chap này nhiều cảm xúc quá! nghe câu nói của Vân Khinh thấy rõ tâm trạng của chính cô ấy! "Không hận Tề, Sở chỉ hận chính bản thân ta". Chỉ một câu nói đã khái quát hết tâm sự của Vân Khinh. Hiện tại, chắc hẳn Vân Khinh đã khá mệt mỏi với tất cả những chuyện đã xảy ra, việc Vân Khinh rời đi là một tình huống hợp lý trong mạch truyện xuyên suốt từ đầu tới giờ, cần phải có thời gian cho cả 2 người, "Những người yêu nhau thật lòng sẽ tìm lại được nhau"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1922#
Đăng lúc 31-1-2013 18:23:35 | Chỉ xem của tác giả
Phi lâm lại xuất hiện, từ đầu đến giờ , chỉ mới có xuất hiện 2 lần nhưng lần nào cũng gay cấn hết. Người mà mình thấy đấu với Tuyệt được chắc là Phi Lâm, không biết lai lịch anh này thế nào mà kì bì thế không biết, hình như sau này Vân khinh nhận anh này làm sư phụ hay sao ấy. Anh Hành tuy không bằng anh tuyệt nhưng cũng khí thế dữ lắm. Đọc chap này , tự nhiên gét Tề chi khiêm gê gớm, ông này thừa nước đục thả câu...{:135:} {:135:} , định đem Vân Khinh đi theo nữa chứ..* Sút sút*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1923#
Đăng lúc 31-1-2013 18:36:24 | Chỉ xem của tác giả
huhuhuhuhu, em đọc tới đoạn Hành ca mất mà nước mắt chảy ròng ròng, buồn cho Tuyệt ca với Khinh tỷ giờ hai người không còn được như trước nữa rùi. huhuhu. tác giả tàn nhẫn quá, huhuhuhu, em không thích Hành ca chết huhuhuhuhu, chị Chu Ngọc cho Hành ca giả chết để đánh lạc hướng mấy nước kia đi. huhuhuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1924#
Đăng lúc 31-1-2013 19:00:18 | Chỉ xem của tác giả
Damn!!! Ta nghi quá, Mặc Tiềm có phải là gian tế không vậy? Không phải lão đường lớn không đi lôi Độc Cô Hành vào rừng mới cả bảo Mặc Chi ở lại đánh mai phục đưa anh Hành vào ổ mai phục lớn hơn thì còn lâu mới hành thích được anh :<

Lại còn định lợi dụng thời cơ giết nốt cả Vân Khinh nữa chứ?

Hay là MT lại là kiểu quá sùng bái 1 Dực Vương bá đạo như Diêm La? Muốn đưa ca lên làm vua (kill DCH) và loại bỏ điểm yếu của ca (tất nhiên là theo 1 điểm nhìn phiến diện và ngu dốt của kẻ bảo thủ quan niệm "Hồng nhan họa thủy" với cả tình cảm sẽ làm con người ta yếu mềm etc)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1925#
Đăng lúc 31-1-2013 19:42:49 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 27-12-2012 22:58
Các bạn không chú ý ư? Chap 69 mình post sau 0 h, tức là post vào ngày 27/12/2012.

Trong ...

ui truyện này mình đọc riết thành ghiền rùi làm sao bây giờ ?
Tức quá sao anh DCT dễ yêu như vậy chứ ước chi mình cũng có một người yêu mình như thế.
Mau mau ra chap mới đi nha các bạn nhanh lên nhe! cố lên nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1926#
Đăng lúc 31-1-2013 20:24:04 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích đọc thú phi. lúc đầu thì thấy anh nam chính bá đạo giống như Tề Mặc nhưng mà đọc lâu mới thấy không phải. Tình cảm của anh được thể hiện tự nhiên hơn TM. hy vọng khó khăn này sẽ chóng qua, thấy tiêu đề chương này khiến mình tưởng tưởng ra một cảnh rất đau lòng.hic. hy vọng là sẽ không ai bị chết.năm mới vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1927#
Đăng lúc 31-1-2013 20:37:35 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn vì đã mang câu chuyện hay tuyệt vời đến với người đọc, mình rất thích truyện này, thích chị nữ chính, thích tính cách của chị ấy, anh nam chính thì gần đây mới có cảm tình, mong 2 anh chị sẽ mau chóng vượt qua những khó khăn thử thách, sớm bình yên bên nhau, chứ cứ khổ như thế này thì mệt lắm.
  mà không hiểu truyện này có bao nhiêu chương nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1928#
Đăng lúc 31-1-2013 20:44:59 | Chỉ xem của tác giả
*sụt sịt*
*xì mũi*
*sụt sịt*

Đấy, mình bảo mà, đau lòng lắm í, đau lòng kinh lên được í. Gần trong gang tấc mà biển trời cách mặt...

Chương này đau đớn quá chừng, mưa trút ào ào, mặt ướt sũng cả mưa cả lệ. Độc Cô Tuyệt chính thức lên ngôi Tần vương để hoàn thành giấc mộng thống nhất thiên hạ, nhưng cái giá phải trả là mất đi người anh trai thân thiết nhất cũng như người con gái mình yêu mến nhất.

Mình phục Độc Cô Hành. Ngay cả trong giờ khắc cuối cùng trước khi gục ngã, anh vẫn không quên bổn phận, không quên giấc mộng chung của các đời vua Tần, vẫn dùng hết hơi tàn để giao lại nhiệm vụ cho người xứng đáng.  Anh dặn em trai "không được cúi chiếc đầu cao quý của mình nữa kể từ hôm nay", anh dặn em trai "cho phép đệ khóc hôm nay", anh dặn em trai phải hoàn thành giấc mộng, hoàn toàn không một tiếng nào nhắc đến Vân Khinh, hoàn toàn không một lời trách móc Vân Khinh.

Còn Vân Khinh. Cái liếc mắt của cô nhìn hết mọi người, Tề thái tử, Thiết Hổ Thiêt Báo, Hoa Dương Thái hậu, nó đã nói lên tất cả, trước nay cô nhìn họ như người lạ, như người dưng, như người thân. Còn từ nay, cô sẽ nhìn họ như kẻ thù không đội trời chung. Đám người kia đã thành công trong việc giết Tần vương, nhưng đã thất bại to lớn ở việc khiến Độc Cô Tuyệt chính thức nắm cả quân quyền lẫn vương quyền, và trên hết, chúng đã rước thêm một kẻ thù đáng lo ngại nữa là Vân Khinh, đi kèm là Phi Lâm và Bạch Hổ lẫn Xuyên Sơn Giáp. Xét cho cùng, thật ra chúng mất nhiều hơn được.

Và người đau đớn nhất, dĩ nhiên vẫn là Vân Khinh. Khổ thế. Cuộc đời đôi khi thật bất công với cô. Nhưng biết làm sao hơn khi sống ở thời loạn thế, thiên hạ thi nhau đuổi hươu này? "Ta không hại người, nhưng người vì ta mà chết". Việc có thể làm hiện giờ, đúng là chỉ có cách rời xa Độc Cô Tuyệt mà thôi. Anh ta cùng đám cấp dưới có thể không nghi ngờ Vân Khinh, nhưng còn miệng lưỡi trăm họ, còn bá quan văn võ, chưa kể những mưu kế của chính người nhà.

Việc chúng ta làm hiện giờ, chỉ có cách dõi theo Vân Khinh rời đi với trái tim ứa máu mà thôi.

Hu hu hu... ướt hết gói giấy ăn của tôi rồi!!!

Bình luận

huhu vậy là DCH chính thức ra đi ý hả? :(( thấy kurt xipoi là DCH ko bít số phận ra sao mình đã mong là DCH được Phi Tình cứu chứ :(( buônf  Đăng lúc 31-1-2013 11:49 PM
Em cũng ngưỡng mộ Hành ka.  Đăng lúc 31-1-2013 11:15 PM
sụt sịt ss ơi :(((((((((  Đăng lúc 31-1-2013 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1929#
Đăng lúc 31-1-2013 20:53:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đọc đến chương này ....k pik là minh nhạy cảm quá hay k mà khóc ngon ơ cái đoạn hành ca truyên ngôi cho tuyệt ca,đau lòng vs tình cảm của hai anh em  cubgx rất đau lòng lúc khinh tỷ chốt một câu " ...k hận Tề ,Sở chỉ hận mình" .đủ thấy tỷ ấy mệt mỏi đến thế nào ,đau lòng đến bao nhiu mang tiếng gian tế ,bị lợi dụng bởi người mình tin tưởng nhất để rồi Hành ca chết tỷ ấy cho là vì tỷ ,nhận hết tội lỗi về mình mà hận chính bản thân .T.T .k pik sau này sẽ thế nào nhưng sự xuát hiện đúng lúc của Phi Lâm ca có lẽ là cơ hội để Khinh tỷ tạm thời làm nguội đi vết thương lòng thy vì ở lại đó cũng anh Tuyệt.haiz bi ai.hữu duyên thiên lý năng tương ngộ rồi hai người sẽ có ngày gặp lại nhau chứ chứ vô duyên kiểu như tên Tề thừa nước đục thả câu kia kia thì tới già cũng đừng mong có được khinh tỷ .Hứ.
Thanh you very much MDH.chụt chụt chụt chúc năm mới zui zẻ hạnh phúc

Bình luận

Nhiều người khóc lăḿ bạn =))  Đăng lúc 31-1-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1930#
Đăng lúc 31-1-2013 21:22:16 | Chỉ xem của tác giả
hic hic xem xong chương này mà rơi cả nước mắt.Thanks mấy ss nhiều nhiều, mặc dù bận bao nhêu việc vẫn có truyện cho mọi người. Mình là đang hi vọng những chương kế hai anh chị lại được bên nhau cho đỡ đau tim.Thấy cảnh hai người sắp xa nhau mà xót xa vô cùng,mấy người làm chị Khinh rơi nước mắt là mình ném gạch lắm lắm luôn hic .........hic tội chị Khinh anh Tuyệt wa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách