Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1941#
Đăng lúc 31-1-2013 23:27:33 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên là cảm ơn các bạn đã dịch truyện này. mình rất thích đọc truyện của chu ngọ văn phong rất hay, mình đã đọc đạo tình khá lâu rui bây giờ mới bắt đầu đọc thú phi, đọc đến chương 82 thấy giống giống đạo tình không biết về sau có khác gì không????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1942#
Đăng lúc 31-1-2013 23:52:03 | Chỉ xem của tác giả
Truyện càng ngày càng hay. Mình càng ngày càng mê mệt Thú Phi rùi. Thank các nàng MDH nhiều nhiều nhé!
Mình chắc làn ĐCH không chết đâu nhưng vẫn sẽ truyền ngôi cho ĐCT
Thế này là Vân Khinh bỏ đi à. Có quay về bên ĐCT luôn không hay sẽ bỏ đi cùng Phi Lâm
Ôi! Mong chờ Chap tiếp theo của MDH.^.^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1943#
Đăng lúc 1-2-2013 00:13:57 | Chỉ xem của tác giả
ầy giờ em mới mần xong chap 83 này ấy
các chị hơm cho xờ poi nên thật ngứa mồm mà
dù em đã đọc cv rồi cơ mà giờ đọc lại vẫn thấy thương tâm lắm ấy
thương anh Hành của iêm
thương chị Khinh nữa
bà bà là người chị ấy tin tưởng nhất trên đời ... ấy thế mà ... (cơ mà cũng mừng, bởi vì từ nay anh Tuyệt lại no.1 trong lòng chị Khinh về độ tin tưởng)
cũng hận hai tên thái tử Tề Sở (nhất là Tề Chi Khiêm âm hiểm vô cùng)
lại ngứa miệng muốn xì poi
ôi ... em chỉ nói thế thôi nói nữa thế nào cũng phun lung tung

Bình luận

vì thế em mới nói, nói thêm vài câu nữa thế nào cũng phun lug tung mờ TT____________TT  Đăng lúc 1-2-2013 09:40 AM
phun là đạp cô rớt khỏi hố lun đới nhá *đạp đạp*  Đăng lúc 1-2-2013 09:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1944#
Đăng lúc 1-2-2013 00:14:09 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Huhu từ giờ ko còn anh Hành nữa sao? Tội nghiệp anh quá:'(
Chị Khinh thì bị đưa đi,anh Tuyệt lên làm Tần vương mà ko có chị Khinh ở bên
Chap này thực sự là quá buồn mà:'((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1945#
Đăng lúc 1-2-2013 00:58:31 | Chỉ xem của tác giả
Một thời gian ngắt quãng bỏ bẵng truyện này vì không đủ kiên nhẫn chờ đợi, nhưng hôm nay mò vào thấy mọi ng bàn luận truyện sôi nỏi quá kìm lòng k được lại lội page hóng và cuối cùng đã bị lôi kéo vào con đg cày truyện ngày đêm. Phải công nhận truyện ngày càng hấp dẫn. Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian edit truyện cho mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1946#
Đăng lúc 1-2-2013 01:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Chap này buồn quá nhưng mà thật sự khâm phục Chu Ngọc vì chap này có rất nhiêu cảnh để lại ấn tượng khó phai.

Lấy máu trải xuống tạo thành một đường sống, lấy tính mạng làm cái giá phải trả, thề sống chết quyết bảo vệ đến cùng, tình cảnh này thảm thiết đến nhường nào, bi tráng biết bao nhiêu.

=> Câu này MDH edit chuẩn quá, những hình ảnh nó cứ tầng tầng lớp lớp hiện lên theo nhịp điệu câu chữ nữa, cộng với bài hát Kurt để đầu chương nữa, đọc mà cứ như đang xem một bộ phim quay chậm vậy đó.

Mọi thứ nơi đây chẳng còn gì, chỉ còn lại Độc Cô Hành đang đứng với mũi tên xuyên qua ngực, chỉ còn lại Độc Cô Tuyệt đang điên cuồng chạy đi, trong nháy mắt đáy lòng chỉ còn lại cảm giác trống rỗng, cái gì cũng không có, cái gì cũng chẳng còn.

Trống rỗng, hụt hẫng, lúc này thương ĐCT lắm, cố gắng hết sức nhưng tất cả đều vô ích. Còn ĐCH nữa chứ
Đau không? Không biết, không biết.

Sao đọc tới đây mà đau quá. Không biết anh nghĩ gì lúc này? Có chút nào cho bản thân anh không hay tất cả tâm trí anh đều để cho Tần Quốc và người em trai thân yêu của anh rồi? Đọc chữ không biết mà lòng mình cứ chùng xuống, hai chữ này nhẹ nhàng nhưng thể hiện sự bất lực của một con người trước số phận.

Cơn mưa lớn mang theo cả nỗi đau, nước mắt và máu. Cơn mưa mang theo cả ĐCH đi nữa, sẽ không còn một ĐCH thấu hiểu từng chân tơ kẽ tóc của ĐCT, sẽ không còn một người anh hết mình vì em trai, một vị minh quân của Tần Quốc. Cơn mưa lạnh lùng mang đi người thân yêu duy nhất của Tuyệt ca đi mất.

Thương cả Vân Khinh nữa, VK chỉ đứng nhìn từ xa, chỉ có thể nhìn người cô yêu thương nhất mất đi người thân duy nhất còn lại mà không làm gì được. Còn có thể làm gì hơn nữa khi cô là người đã gián tiếp gây nên cái chết thương tâm này.
Thế gian này thật lắm chuyện nực cười, nhiều người vì muốn trả thù mà làm nên loạn thế. Tuy không có tâm giết người, nhưng người lại vì mình mà chết.

Vân Khinh nhìn Độc Cô Tuyệt ở dưới chân núi, nhìn bóng dáng đó giữa màn mưa, đột nhiên cảm thấy rất xa, quá xa. Khoảng cách của hai người lúc này đã trở nên cách núi, ngăn sông, cách tận góc biển chân trời.

Gần trong gang tấc mà biển trời cách mặt.

Muốn khóc, nhưng lại không khóc được. Thì ra lúc đau lòng đến mức không thể chịu đựng nổi thì nước mắt cũng không rơi được. Nước mưa có thể làm cho vạn vật dễ chịu, nhưng tại sao lại chối từ một giọt nước mắt từ tận đáy lòng? Vì sao lại đau đớn đến vậy, đau đến tận xương tuỷ.

Đợi những chap tới!

P/S: không có ngược thì sẽ mau quên, khi nhớ lại một câu chuyện nếu ngọt ngào quá thì sẽ mau quên. Một chút ngược, một chút đau thương đắng cay sẽ khiến người đọc nhớ mãi câu chuyện.

Bình luận

Nhưng mà mình ko đọc được ngược nặng Kurt à, ít ít thì còn chịu được. Nhưng mà đọc mấy truyện ko ngược mãi cũng ngán :)  Đăng lúc 1-2-2013 11:23 AM
cái ps rất chuẩn ^^, mình thích TP nhất trong các truyện của CN bởi vì điều đó ^^  Đăng lúc 1-2-2013 08:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1947#
Đăng lúc 1-2-2013 01:57:31 | Chỉ xem của tác giả
Vì đã có cơ hội thấy các nàng xinh đẹp xìpoi nên khi nhìn cái tiêu đề là đoán ra ngay anh Hành có chuyện >"< ko khóc nhưng có 1 loại cảm xúc vô hình nào đó xuất hiện, là chị cả, ko có anh trai để nhõng nhẽo, nên anh Hành như 1 món quà, 1 giấc mơ bao lâu nay mong sẽ có :"> đọc tới chap này thì ko ai là ko thấy anh Hành iu thương lo lắng cho anh Tuyệt biết chừng nào, vì là 1 đấng quân vương, và là 1 người anh, anh Hành đã hy sinh rất nhiều cho đứa em trai duy nhất, trước khi gục ngã (mình ko mong là anh sẽ ra đi đau đớn như vậy, phải chăng có 1 phép màu nào đó, MDH xìpoi đi ) anh Hành đã dùng sức lực cuối cùng của mình để bảo vệ di huấn của tổ tiên, bảo vệ đất nước - ngôi nhà của mình, bảo vệ mục tiêu bao lâu nay 2 anh em vẫn theo đuổi, hãy nhìn đi, có 1 người em trai hơn mình về mọi mặt, anh vẫn ko hề ganh tị. cầu mong Chu Ngọc sẽ ko làm con tim fangơ tan thành nước khi để anh Hành chết (nhắc tới nhớ mấy anh bên Trọng Tử wá

Thương cho chị Vân Khinh wá, sau khi biết mình bị bà bà lừa gạt, rùi tự nhận mình đã tiếp tay hại chết anh Hành, còn zì đau đớn hơn, nhìn chị đứng trong mưa máu mà nhìn anh >"< mặc dù anh Tuyệt vẫn tin tưởng chị nhưng mà đời và quân quyền nó khắc nghiệt lắm, chờ ngày 2 anh chị sống bên nhau mãi mãi đó ạ, cố lên chị nhé, đừng có suy nghĩ là do mình làm, chị ko có lỗi zì hết cả

Còn cái lũ người khốn nạn kia, ko thèm nhớ trên nữa, nói chứ ta thấy bà bà giả tạo wá, thương chi Khinh hay chỉ là lợi dụng chị từ khi còn nhỏ rùi chứ, bày đặt lập hôn ước với con trai mình nữa, nuôi chị Khinh từ nhỏ thì phải biết tính cách của chị chứ, còn thằng cha Tề thái tử nữa, đàn ông mà mặt trơ tráo zậy đó hả, đừng có lầm tưởng dùm đi, hãy nhớ lúc nhỏ là ai chỉ thị phế cánh tay của chi nha, đừng có vọng tưởng chị Khinh để mặt tới, toàn những lũ mơ mộng hão huyền từ cách suy nghĩ ko, rùi sẽ thấy kết cuộc của bản thân trong cuộc chiến này thui, cầu cho sau khi bị anh Tuyệt phán xét, còn bị Bạch Hổ cấu xé thịt nát xương tan lun =.=

ps1: lâu rùi ko nc với mấy cô, vẫn đọc truyện thường nhưng bận wá, cảm ơn mấy cô MDH nhiều nhiều nhiều
ps2: nhìn sơ là thấy lâu mới đc đọc chap tiếp, ta khinh mấy bạn spam wá

Bình luận

@win: tại có tâm trạng nên viết nhảm thui bạn ^^ @cô Cút: ko phải chứ =))) cô kiu tang lễ mà cười đêu zậy =]]]  Đăng lúc 1-2-2013 11:25 PM
Xì poi: tang lễ bậc cửu ngũ sẽ được cử hành :))  Đăng lúc 1-2-2013 07:34 AM
win
thích bài viết của bạn quá , mình thì văn chương k lai láng nên dù có rất nhiều điều muốn nói cũng k biết viết sao á ^^ à cùng tâm trạng " khinh mấy bạn spam wá"   Đăng lúc 1-2-2013 04:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1948#
Đăng lúc 1-2-2013 02:08:23 | Chỉ xem của tác giả
*nức nở tức tưởi* sao cái tên cháp nó lại buồn thế chứ TT^TT em đọc đến chương 82 không chờ nổi phải mò đi đọc convert, đọc convert cho đỡ tò mò xong ôm tim đau lòng: người chết, người đôi đường đôi ngả :| vốn đã định không đọc rồi nhưng cuối cùng vẫn mò vào thớt coi cháp 83 *thật không có tiền đồ*. thanks các ss đã edit và post truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1949#
Đăng lúc 1-2-2013 07:51:39 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới lại có dịp ghé Kites, đọc xong Trọng Tử bên kia, thấy truyện hay và văn phong truyện mượt mà nên mình mò vào nhà MDH tìm truyện ^^. Vốn mình thích chờ truyện hoàn rồi mới đọc nhưng mà lỡ đọc Tiết tử thấy hấp dẫn nên tự động chui đầu vào hố :D. Truyện hay :x, quan trọng là nhóm edit truyện làm việc rất nghiêm túc và cẩn thận để cho ra đời những chap truyện được trau chuốt cẩn thận từng ngôn từ, làm người đọc dễ dàng nhập tâm vào dòng chảy truyện (mà việc convert ko thể nào truyền tải hết được ^^~). Cũng định vào convert gặm hết truyện để đỡ sốt ruột rồi cơ mà lật mấy trang convert đầu thấy oải, tụt hết cả cảm hứng nên thôi, ngoan ngoãn quay về hố viết còm men hóng truyện :P. Cảm ơn các bạn editor và beta-er đã bỏ công sức làm việc nghiêm túc để bọn mình được thưởng thức trọn vẹn những cái hay của truyện nhé :x Hì

Bình luận

:D, mục đích edit truyện cũng chỉ là để truyền tải n~ điều cv k thể truyền tải thôi mà :D  Đăng lúc 1-2-2013 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1950#
Đăng lúc 1-2-2013 08:31:27 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là chap 83 này edit siêu hay đi , đọc đến đoạn nào hay đoạn đó, câu chữ cứ phải gọi là cứa vào lòng nhau
ghiền xong chap 82 cứ ung dung, xong rồi, a T chị VK cứ đà mà tiến, cơ mà chap 83 kinh điển quá, mình ko thích cho lắm vì bất hạnh dồn dập khiến người khác "khó thở"
đọc xong mà tâm trạng có thể được miêu tả kiểu đang trên thiên đàng đùng 1 phát rớt xuống địa ngục đó
phew
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách