Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Đảo hai cây dừa] Ronbinson's family - WE ARE F*CKING COOL ~

[Lấy địa chỉ]
2591#
Đăng lúc 28-2-2015 18:44:17 | Chỉ xem của tác giả
trangiabao gửi lúc 28-2-2015 06:31 PM
Trong đoạn video bạn đưa thì FT biểu diễn với MR (Music Recorded - nhạc nền thu sẵn) n ...

)) thế có nghĩa là nếu cứ chơi đàn thùng thì kiểu j cũng phải cắm dây hoặc có mic chĩa vào đúng ko B
vẫn cứ biết show âm nhạc của Hàn thì phải nhép nhưng vẫn cứ thắc mắc )
để khi nào rảnh rỗi xem thử xem có show, hay cc nào FT chơi live đàn thùng mà ko cắm dây ko )

cơ bản là mình vẫn chưa xem đủ nhiều, đủ kĩ để soi hết tất cả mọi thứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2592#
Đăng lúc 28-2-2015 18:58:27 | Chỉ xem của tác giả
han.hany0210 gửi lúc 28-2-2015 06:44 PM
)) thế có nghĩa là nếu cứ chơi đàn thùng thì kiểu j cũng phải cắm dây hoặc có ...

Cũng không hẳn lúc nào cũng phải cắm dây thì mới khuếch đại được âm thanh. Ngày nay có rất nhiều thiết bị thu thanh nho nhỏ có thể gắn bên trong thùng đàn...vv..vv... Nhưng theo mình, ở các show ca nhạc diễn live hoặc concert, để đảm bảo chất lượng âm thanh thì cách hợp lý nhất là cắm giắc Concert của FT thì... lúc  nào chả cắm
"Hàng giả" (tạm gọi là như thế ) FT hay xài cho tới giờ là dùng một tẹo hát bè + nền thu sẵn trong concert. Bạn cứ thử nghe Hello Hello hay Severely thì sẽ thấy. Mặc dù Jaejin + Seunghyun bè cũng nhiều nhưng có những đoạn quá cao mà chỉ có Hongki bè được cho chính mình nên phải thu sẵn để giảm tải cho các cậu ấy trong concert.

Bình luận

Mình dở lắm.. k tinh ý như Bảo. Chỉ bài nào phô trương hẳn như Memory mới àh.. ra là có thu nền ^^  Đăng lúc 28-2-2015 11:57 PM
mấy đoạn bè đấy thì mình nghe nhiều r, thường thì đến những đoán đấy HK thường bỏ mic, ko hát mà :D  Đăng lúc 28-2-2015 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2593#
Đăng lúc 1-3-2015 22:16:22 | Chỉ xem của tác giả
Cũng đã đến giờ rồi đấy nhỉ, chỉ còn vài phút nữa là đến sinh nhật của Hong Ki, ngày 2/3. Ngày này năm ngoái mình chẳng thèm quan tâm vì có biết bạn ấy là ai đâu, giờ đây Ki cùng với các bạn của mình: Hoon, Jin, Hwan, Huyn trong FT Island ở đất nước Hàn Quốc xa lắc xa lơ đã trở thành 1 trong những mối quan tâm trong cuộc sống hàng ngày của mình.
Nghe nhạc các cậu hát, theo dõi những hoạt động của các cậu, những phát ngôn, những trăn trở về chuyện đời, chuyện nghề, nhìn thấy được các cậu ngày càng trưởng thành hơn, mình cũng lấy đó làm niềm vui.
Riêng về bạn Ki, mình đặc biệt thích bạn ở cái tính ưa làm việc khác người, bạn thích làm, thích tạo ý tưởng và có đủ can đảm để làm những việc người khác ngần ngại không dám làm. Chắc bạn có tính đó do bạn thuộc nhóm máu AB, mình thì thuộc nhóm O nên rất chi hâm mộ, mà mình cũng thích làm việc khác người đó mặc dù lâu thật lâu mình mới dám làm.
Và cũng không thể giải thích được vì sao mình lại thích bạn, thích FT, thích nhạc K-pop (only FT). Chỉ là thích, là yêu mến thôi, yêu âm nhạc, yêu con người các bạn, cái thời thần tượng ai đó với mình đã trôi qua lâu lắm rồi. Nghe các bạn hát, xem các bạn trình diễn, nhất là các hành động màu mè hoa lá hẹ của Ki trên sân khấu làm mình thấy trẻ lại thời tuổi thanh xuân, tạm quên đi những ưu phiền trong cuộc sống hiện tại với những điều lo lắng sát sườn. Nhắm mắt lại, tận hưởng những âm thanh, nhịp điệu du dương và tưởng tượng mình đang ở trong không gian âm nhạc đó, xung quanh mình là sự sôi động, hào hứng của không khí concert với FT, cùng hát theo lời hát, ... V.v nhiều thứ phải tưởng tượng quá.

Đã đến ngày 2/3 rồi, chúc mừng sinh nhật nha Hong Ki, chúc bạn lúc nào cũng tràn đầy năng lượng, sức khoẻ và can đảm đi đến cuối con đường âm nhạc cùng FT. Hãy vững vàng như những gì bạn đã làm đến hiện tại. Và tương lai mình sẽ ở bên cổ vũ ủng hộ các bạn, Cùng với các Primadonna khác, love you forever!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2594#
Đăng lúc 1-3-2015 22:36:43 | Chỉ xem của tác giả
25 tuổi. Đánh dấu cái mốc của sự trưởng thành..
Ai rồi cũng thay đổi theo năm tháng và thời gian. Tuổi trẻ là món quà lớn nhất của mỗi người. Đừng ngại ngần tận hưởng nó.. Sống thật vui, thật mạnh mẽ, lạc quan, chân thành và yêu thương như chính âm nhạc của cậu. Chúc mừng Sinh Nhật HongKi
Cảm ơn cậu và FTISLAND đã mang đến cho tớ một niềm hạnh phúc lớn lao từ âm nhạc, từ tinh thần đoàn kết của các cậu và từ những người bạn mới.
Tình yêu sâu đậm, tình bạn bền lâu nhưng tình thân là thứ tồn tại mãi mãi. Primadonna và FTISLAND cũng vậy.. là mãi mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2595#
Đăng lúc 1-3-2015 23:03:52 | Chỉ xem của tác giả
25 tuổi rồi nhi,  lại già thêm 1 tuổi mất rồi,  chúc bạn sinh nhật vui vẻ,  hôm nay say chắc không biết gi luôn rồi,  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2596#
Đăng lúc 1-3-2015 23:41:57 | Chỉ xem của tác giả
Năm đầu tiên chờ đợi từng giây để đón sinh nhật của cậu, 25 tuổi rồi mà vẫn cứ luôn như 5 tuổi ý nhóc ạ. Đừng bao giờ thay đổi nhé, mãi là Ki vui vẻ hoạt bát, luôn thành thật và tốt bụng với mọi người như vậy nhé. Lần đầu tiên biết chính xác thế nào là fangirl chính là dành cho nhóc đấy, dù trước đó có yêu thích ai đi chăng nữa cũng không bằng 1/1000 tình cảm giành cho cậu bây giờ đâu.

Đừng bao giờ từ bỏ hi vọng dẫu cho có nhiều thứ cũng chẳng cần phải quá kỳ vọng, tin và cố gắng vào tất cả những gì mình cho là đúng và xứng đáng là được. Comeback đi nhé, dù thế nào đi nữa cũng sẽ luôn bên cạnh và ủng hộ.

FTISLAND mãi luôn là 1 cụm không tách rời, cũng như 5 đứa vậy, yêu lắm nhé, hôm nay đừng để đứa nào còn sống nhé )

Bình luận

Like câu kết! :))  Đăng lúc 2-3-2015 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2597#
Đăng lúc 2-3-2015 17:05:19 | Chỉ xem của tác giả
Từ trước Tết đến giờ mình mới có thời gian ngồi trước máy vi tính mà đánh đánh gõ gõ, cũng có nghĩa là được ngồi rung đùi và gật gù thưởng thức âm nhạc của các cậu trai đảo dù chỉ là qua tai nghe.
Nhưng sự đời cũng thật trái ngang , chỉ toàn nghe được những show cũ, còn show mới cứ thi nhau bị yt chặn link hết ráo . Tour To the light 2014, Summer Sonic Osaka 2014, hai show cùng chung số phận. Chỉ còn sót lại bản cut FT Island FNC Kingdom 2014 thôi, mà cũng chẳng biết em nó còn sống đến lúc nào thì die . Mặc dù âm thanh tệ lậu nhưng có còn hơn không.
Và để an ủi thì cái tin chính thức từ FNC cho biết FT comeback vào cuối tháng 3 đã nâng lại tinh thần cho mình chút chút , chứ từ sáng tới trưa đi tìm linh show mới xem mà bực cả mình, gặp thêm cái máy PC xì cúc nữa chứ, click 1 cái nó quay vòng vòng mấy chục bận.
Còn cái kiểu sáng thông báo 1 đằng chiều ra tin 1 nẻo không biết là có tự bao giờ mà Ki thì nói mini album, công ty chủ quản thì nói full album. Kiểu này chắc mấy đứa nó định làm mini album toàn bài mới hay bài tự sáng tác nhưng công ty lại muốn nhét thêm vào bài của bác Han hoặc bài người khác sáng tác đây hoặc lại trộn lẫn bài mới bài cũ. Đừng nói là đúng như vậy đấy nhé, đấu tranh mãi cũng chẳng được, quyền nằm trong tay kẻ có tiền.     

Bình luận

Ơ chào bạn sun, cám ơn bạn. Hôm nào bạn post bài đi nha  Đăng lúc 13-3-2015 08:43 PM
https://www.youtube.com/watch?v=7rW2e7uyOeQ summer sonic 2014 đây bạn ơi. Nhân tiện chào cả nhà!!  Đăng lúc 11-3-2015 01:25 AM
Summer sonic H vừa kịp xem chưa DL nó đã dập rồi! Hơi bị máu luôn!!!! Huhubtiếc ơi là tiếc  Đăng lúc 9-3-2015 10:54 PM
Link trên cùng là của To the light Jen.ki à  Đăng lúc 8-3-2015 11:25 AM
https://www.youtube.com/watch?v=fWa7KotKRyI&feature=youtu.be sumer sonic vẫn sống đây mà bê ơi , phải công nhận xem máy show mới vùa đã tai và thích mắt hơn rất nhiều   Đăng lúc 4-3-2015 12:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2598#
Đăng lúc 2-3-2015 20:39:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Èo ơi, Hôm nay đã là SN Sọ rồi. Onl tài khoản nào cũng đầy lời chúc dành cho Sọ. Nhận nhiều rồi nên lời chúc của mình chắc như nước bỏ bể quá. 1-2-3 *tung bông* *bật bia* *thắp nến* *...* Chúc mừng sinh nhật HONG GI!
Chào các bạn gái đảo thân iu. Năm mới mọi ng phát tài chưa. Mình thì đang phát phì đây! Năm mới chúc mọi ng sức khỏe dồi dào, thành công ào ào, yo đảo dạt dào và 888 nhiều lên nào
Thấy có game! Bữa nay đăng kí. Hôm nào đó đến chơi. Nhưng trc D-day k thì mình chưa chắc

Bình luận

ui, mình sợ mất xèng lắm =))  Đăng lúc 4-3-2015 04:29 PM
đăng ký thì phải vào chơi, không có là phạt trừ xèng đấy nha ~  Đăng lúc 3-3-2015 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2599#
Đăng lúc 3-3-2015 20:23:17 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn toàn chúc mừng sn Hongki nhầm chỗ thôi, lẽ ra phải sang thread Hongki chớ Cả năm cả tháng phải tranh thủ lôi mấy cái thread đó lên trên một tí, như mình vừa lôi thread của Minari kìa.

Nấm đi làm phát thanh viên trông ngắn ngủn đáng yêu vô cùng Nói một tí lại nghỉ vì cái tội hụt hơi, hahaha... được vài từ lại lấy hơi rõ to Hướng dẫn cầm dùi trống thì bàn tay sao mà... gợi cho mình nhớ tới lời phũ phàng của Hongki thế không biết.

Minari: Em sẽ thử học chơi piano.
Hongki: Nhưng ngón tay em quá ngắn

Về chuyện game thì phải chờ bạn @mtlinh vào làm ban tổ chức, với lại như mình đã nói, quan trọng là các bạn có hứng tham gia thì ban tổ chức mới có hứng lên game chứ Hay chơi đoán cái gì nhanh mà không phải nghĩ nhiều, như đợt trước chúng ta chơi đoán xem MV có gái hay không có gái ý ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2600#
Đăng lúc 4-3-2015 01:27:41 | Chỉ xem của tác giả
trangiabao gửi lúc 3-3-2015 08:23 PM
Các bạn toàn chúc mừng sn Hongki nhầm chỗ thôi, lẽ ra phải sang thread Hongki chớ  Cả ...

đúng ồi B ơi, game đoán cái j ngắn ngắn thôi chứ dài ngại nghĩ
cái vụ đoán bài hát kia vì mình ngại nghĩ nên mới ko tham gia đấy ) sr nha, vì mình chẳng biết j ngoài chuyện đây toàn là sáng tác của các bạn ý cả

tiện cmt thfi nói luôn về Minari Fact TV
cái này mình hị bất ngờ hoàn toàn )tự nhiên đùng 1 cái tung teaser xong 3h tung bản full, kiểu mình bị đứng hình vài giây, r lục lại kí ức, trong quen quen, khung cảnh này thấy ở đâu đó r
hoá ra cái ảnh lâu lâu r FNC post lên chính là đang quay Nấm mà mình cứ ngỡ là a Lịt cơ ))
sau khi đứng hình thì mình hú hét lên vì sung sướng ) đang ngồi học trên lớp mà bật vid lên xem vì ko thể chờ đợi đc đến lúc về nhà ) mặc dù chả hiểu cậu ý nói j nhưng xem hình r cũng nghe đc 1 vài từ khoá, cũng đoán đc 1 chút xíu, đợi các bạn ý ra Engsub r vừa ngắm vừa hiểu vậy )
ko biết tập sau có thêm ai, tập này thấy mỗi Ki béo, nhìn 2 ae đi chơi vs nhau thích thật ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách