Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Uaena
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Dễ thương→đáng yêu↗trưởng thành↑"…Bạn có biết 3 quá trình trưởng thành của IU?

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-12-2013 19:33:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Làm ăn kiểu gì mà rớt xuống tận đây rồi, Kites mất chức năng mời mọc đúng là quá tai hại, chủ thớt nay còn đại gia tặng tiền nữa ta, tâm huyết dữ, dịch cái news dài thế kia…xài cả bài của Dispatch!
Ta thích IU chẳng biết từ lúc nào nữa, chỉ biết là lâu lắm rồi, cứ từng chút một, từng chút một, dần dần tăng lên, và thế là không thể dừng lại được, cứ thế tăng lên theo cấp số nhân, không thể chứa thêm một band, idol hay singer nào khác *trái tim ta nó nhỏ bé lớm*
Nói về những bài hay của IU thì rất là nhiều: Mia, Secret, Slow, còn mấy bài nổi như cồn kia thì thôi, không cần phải nói, có khi nghe nhạc mà ta còn khóc luôn đó chớ, còn nổi da gà là chuyện thường rồi, nghe nhạc mà như thấy miệng đang ngậm kẹo...
Hình tượng của IU thay đổi thì đó là chuyện rồi sẽ xảy ra, cái ta thích là những bài ca, giọng hát của IU và con người Ji Eun cơ! Ta thích cách IU cầm đàn và hát những bài acoustic, pop ballad, cách IU phát triển lên từng ngày, giọng cũng biết cách điều chỉnh hơn, ... và những suy nghĩ của IU luôn làm mình phải suy nghĩ, *ôi lạc đề*
Hóng từng ngày từng giờ những tác phẩm mới của IU, một con người đi giữa lằn ranh của idol và ca sĩ, nhạc sĩ!
Chúc mừng Friday all-kill! Tung bản stage live đê!
Thank Uaena nhá! Ta tem luôn pết 4 mới ghê!

Bình luận

:)) qua đêm nay :3  Đăng lúc 22-12-2013 09:26 PM
ông rag phấn khích quá thể..., PAK chưa? :))))))  Đăng lúc 22-12-2013 09:17 PM
chọc nóc Ichart rồi !  Đăng lúc 22-12-2013 09:07 PM
chúc mừng tem ^^  Đăng lúc 22-12-2013 07:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-12-2013 19:55:05 | Chỉ xem của tác giả
thực ra k thích phong cách Boo hay Marshmallow của IU
mình đánh giá tốt giọng hát của IU nhưng hồi trước k thích nhạc của ẻm
lúc Good day nổi như cồn mềnh cũng k thích bài đấy mấy
chính xác là qua album Modern Times mới thực sự thích em ấy, cả giọng hát và âm nhạc
cả album bài nào cũng hay
Friday mới ra cũng tuyệt, phát huy tinh thần tự sáng tác tiếp nha.
Cảm ơn bạn dịch tin

Bình luận

ừ,thích style nhạc kiểu ấy hơn, hôm trước tớ vừa xem MV đấy ;)  Đăng lúc 22-12-2013 10:17 PM
Bạn nghe bài Mia đi, hay lắm. Tuổi 15 và những cám dỗ. :3  Đăng lúc 22-12-2013 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 22-12-2013 20:05:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

New rất dài thank chủ thớt đã nhiệt tình trans new.                                                                                       
Mình rất thích nghe IU hát, vừa hay vừa dễ nghe, IU trước đây gắn liền với những hình ảnh trong sáng.                                      
Giờ thì đang trưởng thành lên rất nhiều rồi.                                                                                                         
Friday đạt được allkill hẳn nàng mừng lắm.                                                                                                            
Mong nàng sẽ luôn nhận được sự ủng hộ của mọi người nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-12-2013 20:14:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Có 1 thời playlist của mình toàn bài của IU. Thích giọng ca của chị này cực, ko lẫn vào đâu được.
Cá nhân mình thì thích IU có phong cách dễ thương và đáng yêu hơn. Trong các hit thì thích nhất Marshmallow và You&I.
Phong cách mới của chị bây giờ theo mình thì do gương mặt chị vẫn quá baby nên có hơi bị ko hợp lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-12-2013 20:31:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Thank bạn dịch news nhá <3

Mình rất thích nghe IU hát, vừa hay vừa dễ nghe     

Dù đáng yêu hay trưởng thành thì mình vẫn thấy IU vẫn là IU   

Mong IU sẽ luôn nhận được sự ủng hộ của mọi người nhé

Bình luận

cám ơn bạn đã ủng hộ IU nhé. :D  Đăng lúc 22-12-2013 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 22-12-2013 20:47:20 | Chỉ xem của tác giả
bắt đầu thix từ khi đc nghe 'Good Day' rùi bắt đầu tìm kiếm các ca khúc trước của IU,
sau bao lần phải giữ hình tượng cute thì mãi đến album thứ 3 năm nay IU mới lột bỏ
lớp vỏ bọc đó và trở thành một cô gái trưởng thành như ngày hum nay,nhưng vẫn giữ
đc hình ảnh cute,dễ mến như mọi khi.Chặng đường phát triển và trưởng thành của IU
tuy thấy chỉ là mới 5 năm,nhưng cũng đã rất thành công kể từ khi bùng nổ vs'Good Day'
là IU cứ win mỗi khi comeback,chặng đường xem zj mà nhanh nhỉ,mới đó mà đã đc 5 năm,
chuyển đổi bao nhiu hình tượng để mình trưởng thành hơn trong mắt mọi người nhưng
thấy IU vẫn như con nít ý,ko mún IU lớn lên chút nào...^^,nhìn zj mà thấy đáng yêu và thix
hơn,IU thì mỗi năm chỉ ra 1 bài,năm nay có vẻ album của IU là thành công nhất vs toàn bộ
13 ca khúc đều hay,đạt all-kill trên các BXH ngay khi vừa phát hành và hiện tại lại phát hành
thêm repackage album 'Modern Times Epilogue’ típ tục thành công ko kém đợt trước,toàn là
sản phẩm do IU chắp bút thực hiện nên thành công là ko có gì để nói,nói chung tuy ngày càng
trưởng thành hơn cùng vs việc ra đời các ca khúc vs nhìu thể loại thì 'Good Day' là ca khúc mà
mình thấy là tốt nhất mà IU đã thể hiện,còn mún thấy cute hơn thì hãy ngía wa'Marshmallow',
trưởng thành hơn một chút là 'You & I',và cúi cùng trưởng thành nhất chính là 'The Red Shoes',
còn sau này chắc còn tuyệt vời hơn nữa.Thanks bạn dịch news.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 22-12-2013 21:12:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

"Dễ thương→đáng yêu↗trưởng thành

ba bước trưởng thành của ss IU dễ thương quá chừng nha

bề ngoài dễ thương,xinh xắn,đáng iu,ss đúng là ghi điểm tốt trong mắt mọi người

chúc ss ngày càng thành công nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 22-12-2013 21:15:25 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Thanks bạn đã dịch tin!
Lúc trước mình chỉ xem phim Hàn chứ không quan tâm lắm đến Kpop nên không biết IU. Khi xem Dream High mới biết con bé và cũng rất ấn tượng với giọng hát trong trẻo và cao vút. Sau đó thì lại không thích vì sao gương mặt IU lúc nào cũng ngây thơ thế (sau này mới thấy mình đúng là chả ra sao, chỉ vì bề ngoài mà ghét người ta)
Gần đây khi IU ra album Modern Times, phải nói là mọi định kiến về con bé của mình đều tiêu tan. IU quá tài năng, mỗi bài hát đều rất hay, được chăm chút và đầu tư kỷ lưỡng. Mình bắt đầu nghe lại các bài hát của IU và thấy thật tuyệt khi IU có thể thể hiện tốt mọi thể loại âm nhạc.
News của bạn giúp mình hiểu rõ hơn về quá trình trưởng thành của IU, mỗi giai đoạn mình đều thích.
Mong Iu sẽ thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 22-12-2013 21:16:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

mỗi lần xuất hiện ss đều có sức hút kì diệu

vẻ đẹp nữ tính,dễ thương

giọng hát trong veo..như thiên thần lun á

ba bước trưởng thành của ss thật khiến ngừi ta ngưỡng mộ à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-12-2013 21:25:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Thật sự là thích nhạc của IU lắm nhá
Thích IU từ đợt Marshmallow kiểu cô gái nhỏ trẻ trung đáng yêu, bị đánh gục luôn ý, thật ra thì lúc đầu tìm nghe nhạc của IU ko phải vì thích mà tìm vì bạn Khỉ thôi, nhưng dần dần đã bị âm nhạc, phong cách, và vẻ dễ thương của IU đánh gục, bạn ý quá dễ thương, nhạc cũng rất hay, và cho đến bây giờ thì dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa thì vẫn thích và ủng hộ IU cực kỳ luôn
Công nhận là trong suốt quá trình theo dõi sự trưởng thành của IU cũng ấn tượng vs cô gái nhỏ cực kỳ luôn, cô gái nhỏ còn trẻ mà đã rất tuyệt vời, luôn luôn cố gắng và thật sự rất kiên cường từ những hình ảnh cực dễ thương của những ngày đầu, bây giờ IU đã dần trưởng thành hơn rồi
Sẽ luôn âm thầm và ủng hộ cô gái nhỏ, cố lên nhé <3
Thanks bạn chủ thớt nha, bạn trans hay quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách