Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2013] Rurouni Kenshin - Takeru Sato, Emi Takei, Taketo Tanaka (V

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 6-1-2013 02:04:18 | Chỉ xem của tác giả
hongchan gửi lúc 4-1-2013 11:08
Không biết mình đăng câu hỏi này có bị lạc đề không, nhưng mà đọc truyện mấy lầ ...

Nếu mình nhớ ko nhầm là do tomoe lao ra che cho Kenshin. Nhưng do lúc đó Kensshin bị mờ mắt r nên chém  cả tomoe. Đến lúc ngửi thấy mùi hoa oải hương ms biết đấy là tomoe:((. Mình cũng mong sẽ có phần sau. Mình thích tomoe lắm:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 6-1-2013 08:39:00 | Chỉ xem của tác giả
ôi keshin movie!!!!!!!:'(
cảm ơn sub team rất nhiều:kiss:
1 món quà năm mới thật ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 6-1-2013 10:37:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mong chờ đã lâu, giờ có rồi. Đứa bạn vừa khoe với mình xong, định sang nó cop. giờ thì không cần đi nữa rồi. Thank ST nhá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 6-1-2013 10:40:42 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đáng xem nhất trong năm ở J-zone
Khi xem một bộ phim thì điều quan trọng nhất là cái cảm giác - không khí mà phim tạo được cho người xem. Đặc biết là movie chuyển thể, do hình ảnh nhân vật từ manga đã gây ấn tượng vô cùng sâu đậm trong lòng độc giả. Nhưng movie này đã làm rất tốt điều đó. Thích vô cùng với hình ảnh Kenshin, chỉ có thể nói: quá chuẩn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 6-1-2013 10:54:52 | Chỉ xem của tác giả
Thích quá, tuyệt vời, manga kinh điển gắn liền với thời cấp 2 của mình, nhớ hùi đó chỉ có 5k 1 quyển thui, phải nhịn ăn quà 2 ngày mới có tiền mua, thích lắm, iu Kenshin lắm, Kenshin vừa ngố vừa tồ nhưng trong lòng chất chứa bao phiền muộn, nhớ mãi câu nói của Megumi : '' Vết sẹo chỉ thực sự biến mất khi người mang nó quên hết mọi u buồn trong quá khứ'', bộ truyện kết lại khi kenshin có con có cuộc sống hạnh phúc, mặc dù còn típ nhưng mình thích kết thúc có hậu như thế! Đã lâu rùi nhỉ, 9 năm rồi, hum nay gặp lại Kenshin trên kites, cảm xúc cứ lâng lâng thế nào, từ hùi Subteam nhá hàng đã rất phấn khích rồi, hum nay mới có thời gian rãnh ngồi com và kéo phim về! Tuyệt lắm subteam ơi <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 6-1-2013 14:28:30 | Chỉ xem của tác giả
ổ ôi.. Kenshin trong truyện tuy là 1 sát thủ cực cực kỳ nguy hiểm nhưng có vẻ ngoài của 1 lãng khách ngây ngô và rất cute.. thế mà sao nhìn cái poster này lại thấy gai hết cả xương sống thế nhẩy???
nhìn cứ thấy anh ý chuẩn bị giết mềnh đến nơi ấy a....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 6-1-2013 18:29:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm nhận đầu tiên: Hình ảnh quá đẹp, mấy màn đánh kiếm tuyệt vời luôn! Đẹp đến ngất ngây

Một trong những điều mình ưng ý ở phim này là đạo diễn biết cách tiết chế các chi tiết (điển hình là màu tóc của Kenshin), bởi các live-action khi chuyển thể từ manga/anime thường cố làm y chang nên nhiều khi khiến nó không thực, thường thì là tóc tai màu mè, quần áo cứng nhắc, hoặc dv cố bắt chước theo điệu bộ của nhân vật trong manga/anime, v.v.

Cảnh báo: Spoiler!!!
Ai đọc manga cũng biết là phim đã thay đổi nguyên nhân gây nên vết sẹo của Kenshin do trong phim không có nhân vật Tomoe. Theo cảm nhận của mình việc Tomoe gây ra vết sẹo (trong manga) là 1 tình tiết rất đẹp và ý nghĩa, tuy nhiên thay đổi như phim cũng không vấn đề gì mặc dù mình không hình dung được người vợ của anh lính kia "rạch mặt" Kenshin kiểu gì
//hết spoil

Kết phim không có tính đột phá, không có tình tiết lắt léo nhưng nhờ vậy mà được các fan dễ dàng chấp nhận. Đối với mình cái kết êm đềm như vậy cũng không phải dở nhưng cảm giác thiếu thiếu gì đó, không lên được đỉnh điểm của cảm xúc.

Nhìn chung là nhân vật được tạo hình rất tốt, đẹp và tự nhiên, diễn viên diễn xuất tốt, đặc biệt là nv Kenshin và Megumi, Saitou Hajime cũng rất ngầu, dựng cảnh đẹp, quay phim đẹp, đánh kiếm đã, nhạc hay, có điều lúc hết phim credit chạy lên bài hát lại là tiếng Anh nên hơi bị chưng hửng!

Kết luận là mình khá thích phim này, khả năng xem lại rất cao, và khuyên các bạn nên coi bản HD!!

PS: có ai nhận ra diễn viên đóng vai Saitou Hajime không? Có ai nhớ nhân vật Goemon trong phim Goemon không? Anh này nhìn bảnh ghê hehe

Edited by Mod!

Bình luận

còn về bài hát trong film thì đó là song ngữ mà bạn, đoạn đầu là TA, sau là tiếng Nhật, mình rất thích giai điệu bài hát này, đặc biệt là đoạn đầu TA ấy :">   Đăng lúc 6-1-2013 10:04 PM
mình lại đang nghĩ: chi tiết vết sẹo thứ 2 trong film sẽ trở thành tiền đề để làm phần tiếp theo chăng, vì tên phần này là The Journey Begin mà ^^  Đăng lúc 6-1-2013 10:03 PM
Jet
Màu đỏ chỉ được dùng cho mod bạn nhé! Chú ý trong những lần comment sau!  Đăng lúc 6-1-2013 07:50 PM
Bài hát lời song ngữ mà bạn, bài đó hay đấy chứ.  Đăng lúc 6-1-2013 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 6-1-2013 18:30:34 | Chỉ xem của tác giả
phim này không có Seta nhỉ ? nhân vật mình yêu thích {:2_31:} phải chi có thì sẽ hay hơn

Bình luận

seta chưa xuất hiện ở phần này đâu bạn, biết đâu sẽ có Kenshin live action phần 2, 3 (như kiểu Harry Potter ấy, rồi seta sẽ xuất hiện chăng  Đăng lúc 6-1-2013 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 6-1-2013 18:45:21 | Chỉ xem của tác giả
Kazna gửi lúc 6-1-2013 18:29
Cảm nhận đầu tiên: Hình ảnh quá đẹp, mấy màn đánh kiếm tuyệt vời luôn! Đẹp đến ...

Mình thấy phim đâu có thay đổi việc vết sẹo của Kenshin hình thành như thế nào mà là chưa nói hết. Do thời lượng phim không thể kể ra hết được. Phim chỉ nói đến đoạn Kenshin giết chồng Tomoe và bị lĩnh một vết sẹo. Lúc nói chuyện vs Megumi Kenshin cũng nói vết sẹo do một samurai và vợ chưa cưới anh ta gây nên.
Nếu phim có phần hai rất có thể sẽ nói về quá khứ của Kenshin khi nhận vết sẹo thứ hai.

Bình luận

mình cũng nghĩ giống như bạn, nếu giải đáp hết ở phần này rồi, thì lấy gì để hấp dẫn khán giả đi xem phần sau *nếu nó có* phải tạo sự tò mò chứ nhỉ   Đăng lúc 6-1-2013 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 6-1-2013 18:59:16 | Chỉ xem của tác giả
lunakailitz gửi lúc 6-1-2013 18:45
Mình thấy phim đâu có thay đổi việc vết sẹo của Kenshin hình thành như ...

Ồ mình đọc manga lâu quá rồi nên chắc đã quên mất, nếu vậy vợ chưa cưới của samurai đó là Tomoe hả? Vậy là sẽ có phần 2 hả bạn ? Hay quá lại có phim để chờ rồi!

Bình luận

đúng vậy, vợ chưa cưới của ng samurai đó chính là Tomoe ^^  Đăng lúc 6-1-2013 10:07 PM
Jet
Phim này chưa có kế hoạch làm phần 2 bạn ah ^^  Đăng lúc 6-1-2013 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách