Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2013] Rurouni Kenshin - Takeru Sato, Emi Takei, Taketo Tanaka (V

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 11-1-2013 05:54:26 | Chỉ xem của tác giả
Thích Kaoru trong phim hơn trong truyện. Trong phim nàng rất hiền lành, dịu dàng, còn trong truyện thì cứ như chằng tinh.

Bình luận

:)))  Đăng lúc 12-1-2013 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 12-1-2013 22:42:45 | Chỉ xem của tác giả
haha. mình đọc bộ này lâu lắm roài, đọc xong mê bộ truyện này luôn . thanks cả nhà đã làm sub nà:$
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 12-1-2013 22:44:17 | Chỉ xem của tác giả
nhớ hồi đó mình là con gái mà cũng coi hăng say khí thế bộ manga này
dù ko thể nhớ nổi nội dung nhưng mình rất ấn tượng với kenshin
Kenshin - trái tim của kiếm...sát thủ lạnh lùng đáng sợ
nhưng mà trong thâm tâm luôn ấm áp
đôi mắt lạnh u buồn...bóng dáng lạnh lùng cô đơn
và cũng chỉ có nụ cười tỏa nắng và trái tim ấm áp của Kaoru
mới có thể xóa nhòa những quá khứ u buồn đó của Kenshin
~> nói thật thì lúc thấy có phim thì cũng vừa mừng vừa lo
mừng là được xem hình ảnh động ;P
nhưng mà có lẽ lo nhiều hơn
vì lỡ nam chính ko thỏa mãn như cầu hình tượng của Kenshin thì sao đây :Q
nên down phim bữa h mà chưa dám coi
hôm nay coi xong thì vui quá
rất rất vui nhưng chỉ tiếc mỗi là chỉ là movie và cũng có kết thúc mở
nên ko thể ngắm Kenshin dài dài rồi
cảm ơn st đã mang đến bộ phim hay và ý nghĩa ntn <3
p/s: mình thích cái nét đáng yêu ấy quá...thích thích quá...chết với a Sato rồi :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 13-1-2013 13:00:48 | Chỉ xem của tác giả
Bộ truyện một thời của mình. Từ cấp 2 đến nay, 10 năm rôi. Thỉnh thoảng vẫn coi lại cảm giác cứ nguyên vẹn như ban đâu.
Tạo hình nhân vật đúng la y chang truyện. Nhin từ đăng phía sau cái đâu tóc đỏ của Kenhin đúng la giống y đúc. Các chi tiết đánh nhau cũng hay. Diễn viên diễn ổn. xem xong lại phải đi lục lọi anime va truyện coi lại.
Cám ơn nha J nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 14-1-2013 07:52:01 | Chỉ xem của tác giả
ngàn lần củm ơn tất cả các tềnh iu đã sub phim ni{:140:}
chờ mỏi mòn hóng mún gãy cần cổ, tưởng rằng ko thể có mà xem như thế lày{:156:}
phim hay kinh khủng, tạo hình ko có j để bàn nữa, trong tưởng tượng cuẩ em kenshi chỉ đến mức này là kịch kim, wa chuẩn wa đẹp
màn đánh kiếm với bạ j mặt sẹo đen thui mềnh ko nhớ tên quá đc, xem đi xe lại khúc đó cả chục lần ko chán
thank kiếm lưỡi ngược nhìn hiền mờ ko hỉu sao em vẫn thấy bá đạo wa
thui thank ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 16-1-2013 09:53:20 | Chỉ xem của tác giả
ước j có ảnh hậu trường nhiều nhiều coi nhỉ
mình muốn tìm hiểu những thế đấu kiếm đó, vì mặc dù không hiểu gì về kiếm thuật nhưng khi xem phim thấy những màn đấu nhau cảm thấy rất thật, rất hay
Kenshin phiên bản người thật diễn hay thật nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 17-1-2013 14:37:18 | Chỉ xem của tác giả
chào các bạn
mình coi phim rồi thấy hay lắm,tại mình dg học tiếng nhật áh, nên mình dg tìm lời thoại trong phim để tham khảo thêm để học, mà mình tìm hoài ko thấy mấy cái lời thoại viết bằng tiếng nhật, toàn tiếng anh không hà??
có bạn nào có hay tìm được cho mình nha

thanks nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 18-1-2013 11:22:59 | Chỉ xem của tác giả
23h30: chợt nhớ đã down xong Kenshin, thế là mở máy lên coi. Nhìn thời lượng phim, 2h, lẩm nhẩm tính trong đầu xem xong là mấy h, đằng nào cũng ngủ muộn thôi thì coi luôn cho rồi.:D
mình chưa đọc bộ này, nên chẳng có yêu cầu gì đối với các diễn viên cả
sau khi xem xong, cảm giác của mình rất là hài lòng: 1 Kenshin ngây thơ, lạnh lùng, lãnh đạm và ngố ngố, thân thủ nhanh gọn, dứt khoát, cái tướng đi làm mình thích quá chừng, bị thích bạn diễn này. Kaoru: xinh, hiền nhưng mình cảm thấy không thu hút. Người mình thích sau Kenshin là Megumi, chả hiểu sao tự dưng mình lại muốn Kenshin và Megumi là 1 cặp cơ, có thể mình thích 2 diễn viên này couple với nhau.
các màn đấu kiếm gay cấn, rất đẹp. tóm lại là mình rất rất thích phim này, và quyết định sẽ đọc bộ này.
p/s: chợt nhớ câu nói của Okita Soujo trong Kaze Hikaru: là đúng hay sai, hãy để hậu thế phán xét.

Bình luận

oi ma co ca canh hon the kia a >< lam minh vui qua >< Nho Kaze qua T^T hoi do doc den tap 21 thi bi ngung bao lau ko ra nua T^T  Đăng lúc 19-1-2013 09:50 AM
ban oi cho minh hoi chut, bo Kaze ra het chua. Minh doc den doan bi ngung may nam nay roi ma chu co dip tim lai  Đăng lúc 19-1-2013 09:49 AM
Megumi trong phim hien lanh hon trong truyen va dep nua ^^  Đăng lúc 19-1-2013 09:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 18-1-2013 17:43:47 | Chỉ xem của tác giả
Á, hôm nay mới để ý bên Kites mình đã mở thread phim nỳ rồi

Ôi tình iu một thời của tôi, Rurouni Kenshin........................

Ngất ngư với mấy màn uýnh kiếm tuyệt đỉnh của anh, cả chuyện tình đáng iu với nàng Kaoru "bặm trợn" nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Có điều cả mấy chục tập truyện mà làm thành movie, chắc cũng lượt đi ko ít tình tiết. Ko biết movie sẽ thế nào đây? Hóng hóng............

Đi luyện phim thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 19-1-2013 09:01:37 | Chỉ xem của tác giả
Thanks sub team. Bộ manga này 1 thời là kinh điển với m, bây giờ vẫn lôi ra đọc lại và thẳng em mình cũng say như điếu đổ. Lúc thấy thông báo có live là đã sướng mê tơi rồi, chỉ ngóng khi nào có sub là down thôi.
Nhận xét 1 chút về diễn viên (m ko nhớ đc tên diễn viên haiz):
- Kenshin: hình tượng của anh quá ổn. Nhưng ko diễn tả được lúc bình thường và lúc quay lại sát thủ. lúc đánh nhau, trừng mắt, trông anh ý vẫn chẳng có gì đáng sợ. Thỉnh thoảng anh ý trợn mắt lên ngạc nhiên nhưng giống như trừng mắt ý. Mà cảnh lúc anh ý làm sát thủ, đi đứng siêu vẹo như ng say, nói chuyện mắt trợn ngước nhếch mép giống... côn đồ (sorry anh). nhưng mà lúc anh cười rất là đẹp nha ^^
- Kaoru: hơi trẻ con với hiền lành dịu dàng quá, cơ mà dễ thương. m thik hình tượng kaoru này. chỉ có điều bạn ý gần như lúc nào cũng trong tình trạng mồ hôi mồ kê nhễ nhại, tóc tai bê bết. cơ mà trong truyện lại đúng như vậy
- Megumi: trông mặt quá trẻ so với tuổi 22 trong truyện, phong cách cũng hơi trẻ quá. so với Kaoru trông ko lớn hơn là bao, nhiều khi Kaoru còn lớn tuổi hơn ý.
- Sanosuke: thất vọng tràn trề. ôi hình tượng chàng trai 19 tuổi cao 1m9 thân hình gầy gò mà cơ bắp, miệng ngậm xương cá tay chân thích đánh đấm... trong phim anh ý là 1 ông bác gần 30 đen đúa, vừa lùn vừa to béo, thích ăn trứng sống... thất vọng nhất là nv này
- Saito Hajime: thất vọng thứ 2. Trông quá hiền lành, quá nhân hậu so với nhân vật. thậm chí cả phim còn chưa thấy anh chém giết ng nào. Chưa kể anh ý còn huynh huynh đệ đệ với kenshin, cúi chào tướng Yamagato như thuộc hạ, khuôn mặt ko đủ lạnh lùng, ko đủ đáng ghét. Ôi đội trưởng đội 3 Shinshengumi...
- Yahiko: 1 cậu bé gầy gò đen đúa và ko có vai trò gì trong phim trừ việc lảm nhảm và đi báo cảnh sát (cái việc mà yahiko trong truyện chắc ko bao giờ làm)
- Jine: nhân vật này có vẻ khá good, nhưng khuôn mặt và ánh mắt khát máu hơn tí nữa thì thích hơn.
- Tomoe: mặc dù bạn này xuất hiện có mấy giây, chỉ thấy lưng nhưng mình vẫn để ý vì là 1 trong những nhân vật m thích nhất trong truyện. Cảnh bạn ý khóc anh Kyosato và Kenshin đứng nhìn từ xa làm mình chảy cả nước mắt

Nhìn chung cái mình thích nhất là các màn đấu kiếm điêu luyện và nghệ thuật. cách sử dụng kiếm, chuyển thế, chuyển tay, tấn công, phòng thủ quá chuyên nghiệp, quá đẹp. Xem còn thích hơn phim kiếm hiệp Trung Quốc. Thật đã mắt quá mà. {:418:} {:418:} {:418:} {:418:}

Bình luận

Mình thích bình luận của bạn này ^^ Gần như hoàn toàn đồng ý luôn :D  Đăng lúc 5-3-2013 05:24 PM
đấy là m thấy thế. chắc tại bạn ý 2 má bầu bĩnh lại cười dễ thương nên thấy trẻ quá  Đăng lúc 19-1-2013 09:31 AM
takei emi (Kaoru) sinh năm 93, và bà già Aoi Yuu (Megumi) sinh năm 85 đó bợn =.= mình thấy vai này bả chọn sắc hơn các vai diễn bt của bả ấy rồi, mà vẫn trông non sao?   Đăng lúc 19-1-2013 09:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách