Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HappyOneday
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hào Môn Kinh Mộng I - 99 Ngày Làm Cô Dâu | Ân Tầm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
4071#
Đăng lúc 23-1-2013 14:42:29 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong chương này mà đau tim quá. Đau vì cảm động trước sự quan tâm của LMV (một con người đầy quyền uy nhưng lại hay xấu hổ, nhút nhát...{:284:}) Đau vì trò ngược tâm .
' r, X- C# |! u6 U5 H/ `©2024 Kites.vn | All rights reserved
Xong 5 hồi, nhìn tiêu đề hồi 6 mà...não lòng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 a) S1 _; b* R! e
Dưng mà ngày nào cũng mong được đau tim...

Bình luận

^__^  Đăng lúc 24-1-2013 12:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4072#
Đăng lúc 23-1-2013 15:09:36 | Chỉ xem của tác giả
Phải công nhận mấy cô edit truyện ngày càng mượt nhak, tui càng đọc càng bị nghiện mất rồi.{:431:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved* g% {2 C/ t1 C% ^; m% A
Đọc đến đoạn này thấy anh đã bị chị làm cho cảm động mất rồi, cảm động vậy thui chứ hok biết có làm vơi bớt mối hận thù trong lòng anh không, ai chứ anh này thù hận hơi bị dai ak nhak........{:430:}
©2024 Kites.vn | 2 [/ h! G; P  z+ \, A! uAll rights reserved
Cô Hố ráng dưỡng bệnh cho mau khỏe nhak cô, các cô edit nhiệt tình quá mà tui hok giúp được gì cho các cô hết nên chỉ biết ngồi đây viết vài dòng ủng hộ tinh thần cho các cô thôi.{:286:}{:310:}

Bình luận

^__^ Cô ủng hộ là được rồi! ^^  Đăng lúc 24-1-2013 12:20 AM
Hihihi, cám ơn cô. Comment của cô làm t vui ghê luôn. Cô đáng yêu quá :X  Đăng lúc 23-1-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4073#
Đăng lúc 23-1-2013 16:47:59 | Chỉ xem của tác giả
Không biết khi chị Nhiễm nhìn thấy hộp điện thoại thì sao nhỉ?? Có phải chị thấy anh kg giống sự tưởng tượng của mình kg? Có phải thấy anh kg anh kg vô tình lạnh lùng mà có quan tâm đến chị kg?
8 B; _, R- n* c7 N/ P% v* ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
+ F# |2 K# p' l6 y  B©2024 Kites.vn | All rights reserved
M thích hình ảnh anh bước từng bước vào nhà, vừa đi vừa thấy lạnh lẽo, sợ chị kg có ở nhà, hụt hẫng khi thấy căn nhà tối om kg bóng đèn. Rồi khi anh vui sướng vỡ õa thấy chị lặng lẽ ngồi ở cửa chờ anh về nhà. Nó cứ như hình ảnh của một người vợ âm thầm lặng lẽ chờ người chồng sau 1 ngày chồng mình vất vả trở về. Hình ảnh đó ấm áp lắm. Nó như thể hiện giữa hai người là người thân với nhau, là 1 đôi vợ chồng thật sự, chồng về trễ vợ ngồi chờ, chồng về thấy vợ vẫn ở đó sẽ vơi hết mệt nhọc sau 1 ngày bộn bề mưu sinh trên đường đời. Giá như giây phút ấy cứ kéo dài mãi thì cũng đã thấy hạnh phúc.
©2024 Kites.vn | 0 C) ?* J( U3 z: f2 j' `All rights reserved
! |0 z# }8 @9 o, C& o©2024 Kites.vn | All rights reserved
1 niềm vui vô tình lại bị chiếc điện thoại từ 1 người bạn phá vỡ. Nếu ai nói chị Nhiễm nghe anh gặn hỏi mấy lần mà vẫn kg hiểu là ngốc nghếch thì mình thấy kg đúng, Thử hỏi 1 con người bạn luôn sợ, người đó vui bùn thất thường, lúc lạnh lùng lúc ấm áp, và bạn lúc nào cũng sợ người ấy thì người ấy dịu dàng hỏi han, bạn có dám mở hết lòng mình ra để bày tỏ hay kg? Huống chi chị Nhiễm chưa bao giờ hiểu con người anh Vũ ra sao? Và anh Vũ là người trầm ổn với người khác nhưng khi đối mặt với người anh yêu anh lại chỉ như 1 đứa trẻ, anh biết ghen, anh biết lo được lo mất. Vì thế dẫn đến việc anh dễ nổi cáu và hay đánh mất lực kiềm chế. Do đó chẳng thể nói hồi này anh thay đổi quá nhanh và thất thường.
4 o! O% E9 b; S! K/ N" G$ R©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | - C! X) g! E8 \9 MAll rights reserved
Hơn nữa, với chị nhiễm khi chung sống với 1 người đàn ông chị kg hiểu tính cách anh ta ra sao, anh ta đang nghĩ gì, thì khi anh ta hỏi bạn điện thoại này ai mua cho, mà người mua đó là 1 người bạn biết rõ anh kg thích, bạn dám trả lời thật hay không? Chắc chắn là kg rồi.
% V" x4 Q$ e) b" ^5 I7 x) G* C©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | . B& |9 R* t! y* \3 Y- hAll rights reserved
Mình hay thấy mọi người kêu chi NHiễm nhu nhược, m nghĩ chị Nhiễm kg nhu nhược yếu đuối đâu... Chúng ta cứ nhìn nhận rộng hơn sẽ thấy tại sao tác giả lại có lúc phát họa chị Nhiễm yếu ớt, có lúc lại mạnh mẽ,... cái gì cũng có lý do và tuy ngữ cảnh mà ^^!

Bình luận

đúng rồi, chị Nhiễm nhà ta rất mạnh mẽ, chỉ có điều anh Vũ gian quá thôi :))  Đăng lúc 24-1-2013 12:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4074#
Đăng lúc 23-1-2013 17:36:11 | Chỉ xem của tác giả
ban đầu mình không đọc truyện này vì nghĩ nó không bằng 3 bộ trước của AT.
- A7 R+ k8 f5 Y* f) ~- f" o! h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhưng khi đoch rồi thì mê luôn. Thích anh nam 9 quá!
; M+ b8 f- t& `3 t+ g) H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hóng!hóng!hóng

Bình luận

mỗi soái ca là 1 chất khác nhau, ko so sánh đc :))))  Đăng lúc 23-1-2013 09:20 PM
^__^  Đăng lúc 23-1-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4075#
Đăng lúc 23-1-2013 17:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Các mem cho mình hỏi: sao mình không đọc được Hồi 5 - từ 20.3 trở về sau thế này?
©2024 Kites.vn | All rights reserved) |. M7 I* P% P/ b# r& q
Các 20.4,....cứ bị ẩn không thôi ( lại tình trạng cũ Bạn ơi, hép mi, hix..)
4 H% D: K$ p3 d$ U- u2 d©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tối qua F5 cả buổi mà cũng y vậy, chỉ thấy tiêu đề 20.4 xuất hiện mà không đọc được nhưng không lết dậy lấy máy comment được ( mình chuyên đọc qua điện thoại), bây giờ từ máy tính F5 cũng bị ẩn 20.4 mặc dù có thêm 21.1, 21.2 (..là..lá..la{:161:})
©2024 Kites.vn | All rights reserved( @, s4 r" g/ G& v% M. Z
Cám ơn các bạn đã edit truyện nhìu nhìu...kkkeee

Bình luận

Chắc bị nhảy trang đó bạn, bạn lội page xem sao ^^  Đăng lúc 23-1-2013 06:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4076#
Đăng lúc 23-1-2013 18:24:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình lội được các trang, có thể đọc được bằng cách này rùi nhe Bạn.
" v, e: e' Y. |3 g! F©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn Bạn nhìu
©2024 Kites.vn | 5 s% m; a; g- W/ r7 V6 SAll rights reserved
Truyện hay lắm, hìhì ^^

Bình luận

Không có chi! đã nói đó là nhiệm vụ của mình mà! ^^  Đăng lúc 24-1-2013 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4077#
Đăng lúc 23-1-2013 18:30:27 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay tự dưng ngồi buồn buồn mình lại giở đến hồi 4. Rồi đọc từ đầu đến hồi 4. Vì hồi này như 1 bước ngoặt, còn hồi 5 lát mình sẽ gặm lại lun ^^! Mình thích anh Vũ nhiều lắm lắm luôn, nhưng thích quá không biết phải viết thế nào về anh nữa :X. Còn Tô Nhiễm với mình nó rất gần gũi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; x  F' N: `' \
, ^& D4 S" U- I) q9 M2 ~" u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Và hình ảnh Tô Nhiễm với mình trong 4 hồi đã qua là như thế này. Một Tô Nhiễm từng yêu, từng bất chấp người thân, đạo đức và cả lòng tự trọng để yêu. Cô với quãng thời gian đẹp đẽ nồng nhiệt của tuổi trẻ, cô đã dám yêu hết mình, sống cam chịu vì tình yêu đó. Có người sẽ nói Tô Nhiễm nhu nhược yếu đuối, có người sẽ nói Tô Nhiễm dại khờ, có người sẽ nói Tô Nhiễm chỉ biết ph1 mặc cho số phận. Nhưng vơi tôi khi đọc hình ảnh Tô Nhiễm, tôi lại cảm thấy rất thích. Một người phụ nữ dù mạnh mẽ thế nào đôi lúc vẫn yếu đuối. Cuộc đời là một ẩn số, chúng ta cần phải va vấp cuộc đời để lớn lên và học cách trưởng thành. Trên con đường trưởng thành đó sẽ có vô số việc ta không hề biết trước, sẽ có lúc nước mắt tràn qua khóe mi trút đi tủi hận đau buồn, sẽ có lúc nhắm mắt nén nhịn nỗi đau, sẽ có lúc sống cam chịu chỉ vì ta biết rằng ta chẳng thể thay đổi. Tô Nhiễm của chín ngày này chính là ví dụ của vế sau. Một bản giao dịch chín ngày ngông cuồng, cô đồng ý và cô chấp nhận sống chín ngày đó mặc cho Lệ Minh Vũ muốn làm gì thì làm. Có người sẽ nói chi tiết này sao Tô Nhiễm không vùng lên đi mà phải cam chịu như vậy, hành động đó là quá yếu đuối. Nhưng sao ta không nhìn nhận rằng con người là hữu hạn, không phải cứ muốn là làm được. Sống dậy từ sau biến cố của 4 năm trước, tô Nhiễm chỉ sống qua ngày, sống cho người thân của mình. Vậy thì hành động Lệ Minh Vũ dùng người thân để uy hiếp đó, phải chăng đã đánh trúng vào nhược điểm của cô. Cô có phản kháng nhưng kết quả vẫn không thể thay đổi, người thân của cô vẫn bị uy hiếp. Vậy thì đã sống ngày qua ngày cho hết cuộc đời, tại sao lại không vì người thân mà chấp nhận giao dịch đó. Và vì thế cô đã đồng ý với Lệ Minh Vũ. Trong những ngày sống cùng Lệ Minh Vũ là 1 trải nghiệm mà 4 năm trước cô chưa bao giờ được trải qua. 4 năm trước cô yêu anh nhưng anh chỉ vứt cô ở nhà một mình, dăm ba bữa lại quay về khi đã say khướt. 4 năm trước cô với anh vừa là tình yêu, là kính trọng và có cả sợ hãi. 4 năm sau cô với anh không chỉ còn là sự sợ hãi. Cô sợ anh, sợ con người thâm trầm khó đoán của anh, vì vốn dĩ cô chẳng hiểu gì về con người anh cả. Do đó, có những lúc khi đọc ta sẽ cảm thấy sao con người Tô Nhiễm ngốc nghếch quá, không phải cô ấy ngốc mà vì Lệ Minh Vũ hiểu con người của cô ấy. Cô ấy chưa nói thì anh đã biết cô đang muốn gì. Mình có lẽ là 1 người sống theo cảm tính nên khi gặp 1 người mình sợ, mình cũng sẽ giống Tô Nhiễm, cũng sẽ rụt rè, kg dám đoán ý, cũng không dám thể hiện bản thân. Và mình yêu thích nhân vật này.
©2024 Kites.vn | * t# H$ A) }! M) ~; X& T: TAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ n& `( `5 s2 P3 v& n
PS: Cám ơn Hố và mjmk, Giày nhiều lắm. Mình không rõ ekip của các bạn bao nhiêu người vì thấy ghi là "Hố và các bạn" nhưng mình thường thấy 3 bạn này nên cám ơn ba bạn cái đã. Qua mỗi hồi truyện lại bước sang 1 bước ngoặt mới và mình cảm nhận được cái hồn rất sâu đậm trong bản truyện này. Mình cảm nhận được cái tình, cái hồn mà Hố, mjmk và Giày chuyển tải qua đó. Càng về sâu mình lại càng thấy bản edit của các bạn hay hơn, lúc trước cũng hay nhưng càng đi sâu nó lại nuột nà hơn rất nhiều.
©2024 Kites.vn | 1 F5 ?, @" s8 nAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved: L# C" z7 J- i( I  |
Cám ơn các bạn 1 lần nữa. 1/2 chặng đường đã đi qua, hy vọng mọi người sẽ luôn có sức khỏe và thời gian để đi nột phần còn lại.

Bình luận

ui cô quá! hun cái nào... TN rất mạnh mẽ, ít ai có thể vì gia đình mà bỏ qua bản thân đc như thế ^^  Đăng lúc 24-1-2013 12:03 AM
Cậu viết hay quá, làm 1 cái về anh Vũ nữa đi cậu :)  Đăng lúc 23-1-2013 06:49 PM
Dù sao mình cũng rất thik TN và thấy a Mv làm mình xao xuyến wa . hehe lâu rùi phải nói là lâu rùi đọc truyện mà có cảm xúc với nhân vật nam nữ chính vậy. ^^  Đăng lúc 23-1-2013 06:43 PM
mình nhớ là TN gặp MV ở văn Phòng chính phủ rùi thik a sau đó bik a là ban trai của chị mình rùi mới tới sau này a Cầu hôn chị mà. ????/  Đăng lúc 23-1-2013 06:42 PM
mình đọc truyện mà cứ thắc mắc là sao TN bik Minh vũ là người iu chị mình mà vẫn chấp nhận lấy a. vì cô wa iu anh ư nhung với tính cách TN cô đâu cam chịu vậy?   Đăng lúc 23-1-2013 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4078#
 Tác giả| Đăng lúc 23-1-2013 18:47:33 | Chỉ xem của tác giả
tikitiki gửi lúc 23-1-2013 18:30
©2024 Kites.vn | - f/ d2 U; R! k$ F9 }6 EAll rights reserved
Hôm nay tự dưng ngồi buồn buồn mình lại giở đến hồi 4. Rồi đọc từ đầu đến hồi 4 ...

©2024 Kites.vn | & g' G$ A& A7 n! ^# ^; dAll rights reserved
@yuki90: Thật ra là thế này, có 1 đoạn TN nói Hòa Vy có rất nhiều bạn trai, Hòa Vy thay bạn trai như thay áo. Hòa Vy chưa bao giờ thật lòng, chỉ vui chơi qua đường thôi. Và cô nghĩ lần này Hòa Vy đối với Lệ Minh Vũ cũng vậy, chứ không nghĩ rằng kỳ này Hòa Vy thật lòng giống cô. Hơn nữa, cuộc hôn nhân này là do Lệ Minh Vũ quyết định. Chính anh nói với Hòa Tấn Bằng rằng anh muốn lấy TN, không phải Hòa Vy nên kg thể đổ trách nhiệm này cho TN.
©2024 Kites.vn | All rights reserved- N6 O) @0 b0 H8 f! {* J0 A
TN yêu LMV và LMV chủ động cầu hôn, chính vì vậy mà TN bất chấp HV để đồng ý lấy anh. TN yêu LMV, 4 năm trước tình yêu của cô rất nồng nhiệt, 1 thời tuổi trẻ bồng bột, TN chỉ muốn cháy hết lửa cho tình yêu đó, được gặp người mình yêu là đã vui, mặc kệ anh có yêu mình hay không. CHính vì quá yêu và biết rằng anh kg yêu mình, cũng như mặc cảm có lỗi với Hòa Vy, kg muốn gia đình lo lắng cho bản thân. CỘng thêm việc quyết định này do cô, dù đúng hay sai cô đều phải tự gánh lấy, kg thể đổ thừa cho ai được. Nên cô đồng ý trả giá ^^.
0 x; j1 v( \5 q/ ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đại khái là vậy :))

Bình luận

mình đang tranh thủ time chắc nghỉ tết mình cố gắng edit xem đc bao nhiêu hay bấy nhiêu rồi sau đó nhờ mấy bạn đó làm tiếp  Đăng lúc 23-1-2013 10:47 PM
Chữ ký với áo của cô shock quá :))  Đăng lúc 23-1-2013 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4079#
Đăng lúc 23-1-2013 19:40:29 | Chỉ xem của tác giả
HappyOneday gửi lúc 23-1-2013 18:47
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ G- o  H. d3 W2 \5 I
@yuki90: Thật ra là thế này, có 1 đoạn TN nói Hòa Vy có rất nhiều bạn trai, Hòa Vy t ...

haizz TN trả 1 cái giá quá đắt 4 năm trước cô yêu anh cuồng nhiệt , trao tất cả tình yêu cho anh đổi lại anh cho cô 1 nổi đau vô cùng lớn , 4 năm sau anh lại tiếp tục hành hạ cô cho đến bao h anh mới biết đc nỗi đau của TN đây , có 1 bạn trong diễn đàn nói TN ko dứt khoát , theo mình nghĩ ko phải cô không dứt khoát mà là do 4 năm trước cô đã mắc 1 vết thương vô cùng đau đớn nên cô không muốn lâm vào hoàn cảnh đó nữa. Nếu như LT là nhân vật mình hâm mộ nhất thì TN chính là nhân vật mình thương nhất trong các tác phẩm của AT.

Bình luận

Ôi mình thương cả đôi nam nữ, ai cũng có quá khứ đau đớn :))  Đăng lúc 23-1-2013 07:49 PM
Mình đồng ý với b, phải đau mới biết nóđau đó như thế nào. Nếu đã từng như TN, mới cảm thấy TN kg phải kg dứt khoát mà sợ lặp lại bi kịch đó nữa.  Đăng lúc 23-1-2013 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4080#
Đăng lúc 23-1-2013 20:30:54 | Chỉ xem của tác giả
haizzzzzzzzzzzzz....chưa có chap mới hả cô ơiiiiiiiiiiiiii {:436:}                                                                                                                                   mong ngóng cả ngày..thương TN..chuyện ngày càng hay                                                                                       cám ơn mjmk..cám ơn hố nhiều nhiều

Bình luận

hôm nay nghĩ nha cô! ^^ Vì đang làm hồi 6 để lên sóng ^^  Đăng lúc 24-1-2013 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách