Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
741#
Đăng lúc 22-2-2013 10:00:01 | Chỉ xem của tác giả
Tuy đã biết chuyện từ hôm kia. Cũng biết bệnh tình của cô như nào. Nhưng vẫn phải nói lời đã nói với cô rất nhiều lần :

Cô đừng cố gắng quá, đừng tự đặt áp lực cho bản thân. Tôi thấy công việc của cô cũng nào ít, làm đêm làm hôm, thức khuya dậy sớm.

Đối với người edit/dịch lẫn người đọc, ai chẳng muốn truyện được ra nhanh, ai chẳng muốn truyện nhanh hoàn. Nhưng cái gì cũng có giới hạn. Edit không phải là công việc của chúng ta, mà chỉ là sở thích. Nhưng sở thích không phải là thứ có thể nuôi chúng ta sống được, đảm bảo sức khỏe cho chúng ta được. Trước tiên phải nghĩ cho bản thân mình đã rồi mới tới người khác.

Cô chiều lòng độc giả tất nhiên độc giả thích (tôi còn thích nữa là =)) ), nhưng nếu vượt quá giới hạn thì có khi độc giả sẽ còn buồn hơn, nếu cô không đủ sức khỏe phải drop hoặc dừng quá lâu thì ai sẽ là người chịu thiệt? Tất nhiên là độc giả.

Cô mau khỏe nhé. Nhớ nghe theo lời bác sĩ, không thể vì sợ mà không làm được. Bệnh này tôi cũng có hỏi 1 số bạn bè là bs, họ nói bệnh ngỡ đơn giản mà không đơn giản đâu, không cẩn thận để lại hậu quả nghiêm trọng lắm đó. Mau khỏe nhé :x.

Mấy nay tôi bù đầu vì việc nên cũng chẳng có thời gian edit beta gì cả.

Bình luận

Cám ơn sis, em sẽ iu thương bản thân mình hơn =))  Đăng lúc 22-2-2013 10:33 PM
Bạn ơi, mình có nói độc giả gì đâu?  Đăng lúc 22-2-2013 10:04 AM
mọi ng đều mong Lin mau khỏe, còn truyện thì lúc nào khỏe hẵn hay làm cũng đc, bạn Kurt có hiểu nhầm gì chăng?  Đăng lúc 22-2-2013 10:03 AM
Tớ thấy hố này của Lin mọi reader vô cùng lịch sự mà. Không ai giục truyện một cách thô lỗ. Mọi ng đều vui vẻ mà  Đăng lúc 22-2-2013 10:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

742#
Đăng lúc 22-2-2013 10:45:23 | Chỉ xem của tác giả
Chúc em lin mau khỏe lại, sis dạo này đi du lịch ở Việt Nam vui quá nên chưa gặm mấy chap mới nhất
Của em nhưng sis vẫn hóng và ghé nhà, nghe nói em bị bệnh tới phải nhập viện sis củng muốn
Tới thăm em nhưng đáng tiếc em o ở sg nếu không sis mò tới thăm em ngây, em bệnh thì nghĩ ngơi nhiều
Nha, cám ơn em vì những công sức edit và beta truyện nên khiến sis mê nt thêm

Bình luận

ôi bác thân yêu, cả năm mới thấy bác ngó mặt lên diều :(  Đăng lúc 22-2-2013 11:21 PM
Cám ơn chị. Hôn chị ngàn cái :)  Đăng lúc 22-2-2013 10:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

743#
Đăng lúc 23-2-2013 00:18:12 | Chỉ xem của tác giả
rất rất muộn rồi, nhưng em vẫn muốn chúc mừng năm mới ss Lin
chúc ss năm mới mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn :X
ss lại bệnh  :(, ss nhanh khỏi nhé, khi nào khỏi thì phải giữ sức khỏe nhé :<
em qua quét nhà đón ss này ^^

Bình luận

Cám ơn em :)  Đăng lúc 23-2-2013 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

744#
 Tác giả| Đăng lúc 23-2-2013 21:48:33 | Chỉ xem của tác giả

Xin chào tất cả các bạn đọc thân mến của tớ!

Suốt gần 1 năm qua, tớ đã sống, làm việc, vui buồn... với Kites.  Bản thân tớ nhẩm tính, số lượng tác phẩm tớ edit độc lập chỉ có 3, tất cả là 5. Con số này có thể không là gì với những người khác, nhưng nó là tâm huyết của tớ với ngôn tình và với Kites.

Hôm nay, tớ rất tiếc khi phải thông báo với các bạn vì một số lý do cá nhân, tớ sẽ DROP "Mục Tiêu Đã Định" trên Kites tại chương 35. Tất cả các bạn muốn đọc tiếp có thể vào wp nhà tớ được ghi trên poster ở page 1 hoặc vào google tra từ khóa "Mục Tiêu Đã Định" sẽ ra. Tớ rất tiếc khi phải đưa ra quyết định này.

Cám ơn tất cả các bạn, những độc giả thân yêu của tớ, cám ơn những comment ủng hộ, những lời động viên, những lượt view khích lệ tinh thần, những cái rate thưởng quý giá, những kỉ niệm vui buồn lẫn lộn, những giây phút ở sát cánh bên tớ... Cho tớ động lực để đi hết chặn đường dài của một tác phẩm. Có một sự thật không thể phủ định, không có các bạn, tớ sẽ không bao giờ hoàn thành nổi bất kì một tác phẩm nào.

Cám ơn chị Ong Mật, cám ơn chị GR, cám ơn cô Thỏ, cám ơn MDH, cám ơn halay, cám ơn cô Dương, cám ơn chị DinhDinh, cám ơn PhongUyen, cám ơn sis Vũ, cám ơn Trio team... (Quá nhiều không kể hết được :)) đã đồng hành, ủng hộ, giúp đỡ, chia sẻ... với tớ trong thời gian qua. Tớ hy vọng mọi người hãy thông cảm và ủng hộ quyết định này của tớ.

Một lần nữa cám ơn tất cả mọi người và chào tạm biệt.

Thân ái

Phong Lin

P.S: Vì tình trạng sức khỏe chưa cho cho phép, tớ vẫn chưa thể edit và post truyện vào lúc này. Hẹn gặp các bạn vào một ngày không xa ở nhà tớ. :)

Bình luận

mong bạn mau khỏe, cảm ơn bạn rất nhiều, cứ yên tâm chữa bệnh và giữ gìn sức khỏe nhé, tớ sẽ chờ đợi. :)  Đăng lúc 24-2-2013 09:12 PM
chúc bạn sớm mạnh khoẻ và vui vẻ.  Đăng lúc 24-2-2013 08:20 PM
mình rất lấy làm tiếc nhưng mình ủng hộ bạn, cứ làm những gì mình cho là đúng. Chúc bạn luôn thành công trong moi việc  Đăng lúc 24-2-2013 11:40 AM
Nghỉ ngơi tốt em nhé, chị nhắn tin không nhận được sao?  Đăng lúc 24-2-2013 10:32 AM
Nghi ngoi duong benh cho tot nha co.  Đăng lúc 24-2-2013 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

745#
Đăng lúc 23-2-2013 22:17:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chúc ss nghỉ ngơi tốt và sớm xuất viện
Hì hì, e sẽ ngày ngày update nhà của ss để hóng trông trình trình và phong Ấn ạ ^^
cảm ơn ss đã đưa bộ truyện này đến với độc giả :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

746#
Đăng lúc 23-2-2013 22:33:10 | Chỉ xem của tác giả
mình là đứa ít khi cm nhưng thật sự, truyện bạn làm rất hay, rất chất lượng, sau Thú Phi của MDH, rồi đến bạn, mình cũng rất buồn nhưng mình vẫn sẽ theo truyện, vẫn sẽ ủng hộ các bạn, hi vọng sẽ được đọc nhiều truyện hơn nữa từ bạn.
Chúc bạn mau hồi phục. Yêu bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

747#
Đăng lúc 23-2-2013 22:34:13 | Chỉ xem của tác giả
làm silent reader cũng lâu giờ mới ngoi lên ngại quá
chúc Lin mau khỏe lại nha dưỡng bệnh cho tốt
cám ơn vì Lin đã ko ngừng hẳn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

748#
Đăng lúc 23-2-2013 22:36:50 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mới lên Kites đã thấy truyện Thú phi và Mục tiêu đã định drop nên e thật sự rất shock vì dù sao cũng là 1 trong những truyện e đang theo dõi và thấy rất hay. Nhưng khi thấy lí do của các ss e thấy làm editor cực khổ quá Tuy e chưa từng làm và cũng sẽ không làm nhưng e thấy các ss k nhất thiết phải chiều lòng độc giả mà làm bản thân thấy áp lực. Tất nhiên đây cũng chỉ là ý kiến của riêng e nên nếu e có nói quá thì mong các ss bỏ qua cho E sẽ tiếp tục theo dõi truyện bên nhà ss và cảm ơn ss rất nhiều vì đã vất vả edit truyện cho mọi người đọc. Mong ss mau chóng khỏe bệnh và xuất viện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

749#
Đăng lúc 23-2-2013 23:00:55 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 23-2-2013 21:48

Suốt gần 1 năm qua, tớ đã sống, l ...

ui, hôm nay, vừa vào thì nhìn thấy tận 2 thông báo drop truyện ở kites, hix, dù rất buồn nhưng vẫn thấy may mắn vì b ko ngừng hẳn truyện này, b cứ nghỉ ngơi một thời gian cho khỏe hẳn nhé, công việc edit đòi hỏi nhiều sức khỏe và tâm huyết, mong b chóng khỏe lại để edit giúp bọn mình nhiều truyện hay nữa nhé, m luôn ủng hộ b, :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

750#
Đăng lúc 23-2-2013 23:11:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 23-2-2013 21:48

Suốt gần 1 năm qua, tớ đã sống, l ...

ôi đọc hàng tit mà tớ suýt đứng tim,đả từng nghe qua về công việt edit là một công việt nhìn thì dể nhưng khi bắt tay vô thì cực kỳ gian nan, vì thế mình cực kỳ ngưởng mộ các bạn đả bỏ công ra edit củng như dịch tt ,để mang lại cho đọc giả những tác phẩm hay.mình vào thế giói ngôn tình củng được một thời gian ngắn, nói ra thì củng chính tác phẩm ĐPHCSV của cô Lin đả mang mình đến với cộng đồng Kites ,và ở đây mình gặp được vô số các bạn có cùng sở thích, không như một số những nhà khác ở Kites các mình nhận thấy ,ột sân chơi lành mạnh và "sạch" ,có thể nói hờ cô Lin mà mình biết được nhiều thứ hơn.
mà đặt biệt mình củng thích những tác phẩm của cô lin edit ,vì thế chi cần thấy tác phẩm của cô thì nhất định mình sẻ tranh thủ thời gian xem, vì thế sau này không nhìn thấy tác phẩm của cô ở Kites thạt là một mất mát {:399:}
thế nhưng ai củng có cái khó của mình,vì thế tôi hoàn toàn tôn trọng quyết định của cô,chúc cô mau chóng hồi phục và tiếp tục công việc tốt nhé
ps: túm lại một điều là ,nếu cô dọn về nhà tôi củng nguyện làm khách nhà cô ,hen gạp lại sau nhé {:420:}

Bình luận

chăc chắn rồi,tôi theo phe PÂ, nói cho cô biết luôn tôi có ghé nhà cô hồi xem HTD rồi đấy, nhưng ko có điểm danh thui, XL nhe ^^!  Đăng lúc 23-2-2013 11:28 PM
Đặt biệt cám ơn cô, hầu như hố nào của tôi cũng thấy cô. Cám ơn cô, qua nhà nhớ ghi tên để tôi biết nhé :)  Đăng lúc 23-2-2013 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách