Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
751#
Đăng lúc 24-2-2013 09:09:26 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 23-2-2013 21:48
Xin chào tất cả các bạn đọc thân mến của tớ!

Suốt gần 1 năm qua, tớ đã sống, l ...

Chị ơi!!!!!
Phúc hắc cô nương của chị đây.
Em đã nghe lời chị rồi, đăng kí nick và sẽ cố gắng hoạt động tốt trong diễn đàn.
Em luôn ủng hộ tất cả các quyết định của chị, bệnh của chị chắc chắn sẽ khỏi. Chị tin tưởng Phật, hôm nay lại là rằm tháng giêng. Giờ này chắc chị đã vào phòng rồi nhỉ.
Chúc chị của em may mắn. Em sẽ cố gắng thực hiện theo đúng lời chị.
P.S: Chị ơi, chị không sử dụng nick nữa, thì làm ơn chuyển hết tiền trong tài khoản cho em đi

Bình luận

K có cửa đâu cưng  Đăng lúc 25-2-2013 06:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

752#
Đăng lúc 24-2-2013 19:12:44 | Chỉ xem của tác giả
chào bạn, đó giờ cũng làm silent reader, hwa đi đón người bạn ở sân bay, trong lúc đợi thì thấy đoàn tiếp viên of Korean airlines hay gì gì đó đi ra, trong đoàn có 1 chú fi công tướng tá miễn chê, khuôn mặt lạnh điều đó ko có gì để nói, cái làm mình chú ý là đồng fục bay of chú này sao giống đồ cảnh sát đồ quân nhân, ko giống fi công bay dân dụng, làm mình liên tưởng đến PA wá, heheh, bạn nghỉ ngơi cho khỏe nhé, cheer for health!!!  

Bình luận

Ờh. Thỉnh thoảng ngồi edit tớ cũng tưởng tượng ra PA rất oai  Đăng lúc 25-2-2013 06:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

753#
Đăng lúc 24-2-2013 23:39:57 | Chỉ xem của tác giả
Ôi!, Lin ơi, lìn bị sao thế, đã đỡ chút náo chưa? Chúc Lìn mau khỏe nhé. Mình mãi ủng hộ bạn
Bạn hãy chú ý sức khỏe của mình mới là quan trọng, có sk thì mới làm được tất cả Lìn ạ
Cố gắng lên nhé

Bình luận

Lin k sao, giờ ổn rồi. Cám ơn bạn rất nhiều  Đăng lúc 25-2-2013 06:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

754#
Đăng lúc 25-2-2013 07:25:54 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 23-2-2013 21:48
Xin chào tất cả các bạn đọc thân mến của tớ!

Suốt gần 1 năm qua, tớ đã sống, l ...

vô thấy tin cô mà hết hồn, đầu tiên là giật mềnh tiếp đó là bất ngờ, tưởng mình vô nhằm page chứ
sau đó thì buồn kinh khủng, đã có thói quen tối về là bay ngay vào page cô để gặm TT, giờ cô nói drop là drop, tôi phải làm sao đây
kites dạo gần đây ế ẩm quá cô ạ, đã có một số page drop rồi giờ lại đến cô nữa
cũng đã nghe nói tình hình sức khỏe của cô ko tốt, giờ thế nào rồi, T______T, mau hồi phục cô nhá
cô sẽ quay trở lại kites chứ, mọi người sẽ nhớ cô lắm đấy
hy vọng sẽ sớm gặp lại cô nhá! và cũng cám ơn cô trong thời gian qua đã bỏ công sức ra edit cho mọi người có những bộ TT hay để đọc, khi ai đó ngồi đọc lại những tác phẩm ấy chắc chắn sẽ nhớ cô lắm đấy

Bình luận

Ờh... Qua nhà tôi chơi cô nhé. :)  Đăng lúc 25-2-2013 08:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

755#
Đăng lúc 25-2-2013 08:36:23 | Chỉ xem của tác giả
Nghe "Tây", "Ta" đồn rằng không những cô cho drop "Mục tiêu đã định" mà còn bỏ Kites "dứt áo" ra đi hả? Sao vậy cô? Do bệnh tật? Do công việc trong cuộc sống thực quá vất vả hay do đã chán cuộc sống ảo? hay là một lý do nào đó?
Dù cho vì bất kỳ lý do gì thì sis đây cũng ủng hộ cô vì đó là cuộc sống cô và cô hoàn toàn có quyền định đoạt nó. Nhưng thực sự là rất buồn vì từ nay vào Kites mà vắng mất cô, không còn được đọc các tác phẩm do cô chuyển ngữ kể cũng hơi nhớ.
Hôm qua sis cũng ghé qua nhà cô nhưng mà mục tiêu đã định mới up đến chương 13 à. vì vào bằng mobile nên không lang thang được.
Cũng nghe nói dịp tết cô bệnh nhưng không "tranh" được vi tính với con trai nên không thể vào hỏi thăm sorry nha. Chúc cô mạnh khỏe và nhanh chóng trở lại với Kites.

Bình luận

Còn bệnh thì tết em nhập viện 1 lần, giờ lần nữa là 2. Em mới mổ hôm qua... Cám ơn chị rất rất rất nhiều. :)  Đăng lúc 25-2-2013 09:05 AM
Hơn nữa vì em bệnh, tiến độ k như trc, nên về nhà làm ăn cho thoải mái. Cũng có thể MTDD sẽ là tác phẩm cuối cùng của em nên dù ở hay đi cũng thế thôi chị   Đăng lúc 25-2-2013 09:03 AM
Cám ơn chị. Bỏ Kites thì k chị ạh, chỉ vì em k muốn tạo áp lực cho bản thân mình trong 1 môi trường có tính cạnh tranh cao như Kites.  Đăng lúc 25-2-2013 08:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

756#
Đăng lúc 25-2-2013 09:43:49 | Chỉ xem của tác giả
Dù ko theo dõi tác phẩm này, nhưng biết cô Lin qua những tác phẩm trước cô giới thiệu hay edit. Vô tình hnay vào lại thấy thông báo drop mới biết cô bệnh, ráng giữ gìn sức khỏe, hy vọng vẫn có thể gặp lại cô đâu đó ở kites này. Lâu lâu cũng chạy vào la hét tiếng, để mọi người quan tâm cô biết cô vẫn khỏe nha ^^

Bình luận

Tớ vẫn on going nó bên nhà bạn àh, có j bạn cứ vào đó đọc :), nhưng do bệnh nên tiến độ sẽ chậm lại. Cám ơn bạn  Đăng lúc 25-2-2013 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

757#
Đăng lúc 25-2-2013 09:53:32 | Chỉ xem của tác giả
Chúc cô Lin sớm khỏe mạnh và nghỉ ngơi thoải mái nhé. Tôi cũng không thể hiểu rõ chuyện đang xảy ra với các bạn, cả bạn và nhóm MDH. Tôi chỉ nghĩ đơn giản edit và dịch là một sở thích và cần có cảm hứng. Vì vậy dù rất tiếc nhưng tôi ủng hộ quyết định của cô, hãy sống thật thoải mái, làm theo những điều mình thích, không cần tạo áp lực cho bản thân. Tôi cũng hi vọng MTDD không phải là tác phẩm cuối cùng của cô.
Thấy cô đã bình luận thế kia nên chắc ca mổ thành công rồi. Chúc cô dưỡng bệnh thật tốt nhé.

Bình luận

K có j cả, tớ drop có lý do của tớ, MDH drop có lý do của MDH, k liên quan đến nhau đâu bạn. Cám ơn bạn :)  Đăng lúc 25-2-2013 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

758#
Đăng lúc 25-2-2013 10:13:13 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ mình chỉ là người đọc- tuân theo các quy định đối với member cho nên không biết sự căng thẳng của các editor ở đây. (Phải chăng vì vậy mà các tác phẩm ở đây rất có chất lượng cũng như ra rất đều đặn?!)
Dù rấy luyến tiếc vì không được tiếp tục theo dõi truyện tại kites, nhưng với sức khỏe của Lin, thiết nghĩ cô nên nghỉ ngơi thoải mái một thời gian- căng thẳng làm chậm quá trình bình phục và dễ tái phát.
Và dù cô không edit ở đây nữa, hy vọng Lin vẫn tham gia diễn đàn và comment những dòng vui nhộn - duy trì lửa nhiệt huyết cùng mọi người (tôi đã bám sang tận "nhà" cô rồi).
Chúc cô mau mau khỏe mạnh nhé.

Bình luận

Qua nhà tớ đi. Cả 1 vùng trời bên đó :)  Đăng lúc 25-2-2013 10:56 AM
bbx
Sáng thấy mất cái poster ngoài cửa mà đau hết cả ruột cô Phong Lin ạ...drop đã buồn- mất poster lại buồn thêm. (Ôm mặt sụt sịt)  Đăng lúc 25-2-2013 10:26 AM
Rất, rất rất cám ơn comment này của bạn. Chỉ những com như thế này thôi nhưng thực chất đã giúp tớ rất nhiều. Cám ơn bạn rất nhiều :)  Đăng lúc 25-2-2013 10:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

759#
Đăng lúc 26-2-2013 08:38:51 | Chỉ xem của tác giả
Sau Tết bận rộn với mấy bài thuyết trình nên ít vào, hôm nay ghé qua nhà hóng hớt thì thấy thông báo DROP...

*Dụi dụi mắt* tôi còn tưởng mình nhìn nhầm nữa chứ. *Dụi dụi mắt thêm lần nữa* -> lần này nhìn kỹ rồi, đích thị là không có nhầm lẫn. Thế là bay ngay vào đọc thông báo của cô Lin page 75.

Đọc xong thì quả thật có đôi chút hụt hẫng. Từ đầu theo hố "Mục tiêu đã định" tôi cũng hy vọng được đồng hành cùng mọi người ở đây cho đến cuối truyện rồi. Nhảy hố này, tôi mới có cơ hội quen thêm một vài người bạn ở Kites. Và tôi rất vui vì điều đó. Bởi thế, khi "Mục tiêu đã định" drop, tôi cũng sẽ ít ghé kites hơn, vì thời gian qua hầu như tôi chỉ thix hóng hớt bên hố này của cô Lin.

Tuy buồn nhưng tôi vẫn ủng hộ với quyết định của cô Lin, tôi tin cô có lý do của mình mới quyết định drop truyện. Vì theo dõi từ đầu đến giờ, tôi biết cô là một editor rất có trách nhiệm với độc giả của mình, nếu cô hứa nhưng điều kiện không cho phép post chap mới theo đúng lời hứa, cô nhất định thông báo cho chúng tôi trước và không quên post bù vào những lần sau. Thậm chí khi cô vào nhập viện, cô cũng không quên nhờ cô Thỏ nhắn gửi để độc giả của cô không phải chờ dài cổ vì hóng...

Còn rất nhiều rất nhiều điều đáng quý nữa làm tôi yêu mến và ủng hộ cô - với tư cách là một độc giả ủng hộ một editor. Tôi không rõ về bệnh tình của cô nhiều lắm, và kiến thức về y khoa cũng khá kém cỏi. Tôi chỉ có thể cầu chúc cho cô mau chóng lấy lại sức khỏe để tiếp tục với học hành, công việc, và với vai trò của một editor Hy vọng cô sẽ mau chóng lấy lại thăng bằng trong cuộc sống.

Vì mạng chỗ tôi không vào được wordpress nên có lẽ không ghé nhà cô hóng thường xuyên được, có điều chắc chắn tôi sẽ ghé qua, nhất định sẽ comment và nhất định sẽ theo dõi "Mục tiêu đã định" đến cuối cùng.

Bình luận

Với sự ủng hộ của mình đối với tác phẩm bạn edit, mình phải vào nhà bạn mới thể hiện hết đc thành ý chứ. Mình ko muốn bạn lại mất công gửi mail riêng ^^   Đăng lúc 26-2-2013 02:39 PM
Không sao đâu, Lin cứ tiếp tục post bên nhà bạn. Thỉnh thoảng mình mang máy lên trường làm bài thì cũng vào hóng được bên nhà bạn.  Đăng lúc 26-2-2013 02:38 PM
chap cho bạn đọc, còn nếu bạn ghé wp nhà tớ thì nhớ để lại com và tên ở đây nhé. Cám ơn bạn lần nữa  Đăng lúc 26-2-2013 09:15 AM
Rất cám ơn bạn, tớ thật sự rất rất xúc động khi đọc com này của bạn. Nếu bạn k đọc được ở wp, bạn có thể pm mail cho tớ, tớ sẽ gửi  Đăng lúc 26-2-2013 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

760#
Đăng lúc 26-2-2013 08:55:08 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì em chưa đọc 1 chương nào của truyện này cả E chờ hoàn rồi mới đọc. Cứ chờ từng chương 1 để đọc thì phát điên mất E đã trót dại sa chân vào vài cái hố chưa hoàn, bây giờ vẫn chưa bò lên đc ((
Rất bất ngờ khi Mục tiêu đã định drop ở kites, cũng như 1 số truyện khác. Chị đi đâu thì e cũng mò sang ủng hộ thôi {:159:} Nhưng hy vọng đây ko phải tác phẩm cuối cùng của chị. Chị edit truyện dễ hiểu, chau chuốt câu chữ, có tâm huyết với tác phẩm của mình. Nếu chị rời bỏ ngôn tình thì thật đáng tiếc. Có rất nhiều editor tốt đã và đang rời bỏ ngôn tình rồi {:168:}
Anw, dù sao thì vẫn tôn trọng quyết định của chị. Thế giới ảo ko thể giúp ta sống tốt giữ đời thực đc
P/s: Đợt đi off Kites, lúc đến văn phòng Amun giao lưu vs ss GR e đã đc nghe bài cảm nhận của chị về Tôn Gia Ngộ trong Từng có 1 người yêu tôi như sinh mệnh. Chị viết hay lớm {:101:}

Bình luận

Cám ơn em. Anh Ngộ là nam chính là chị yêu nhất mà em :)  Đăng lúc 26-2-2013 08:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách