Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p3104
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nhật Ký AB | Xuân Thập Tam Thiếu (Hoàn - Ebook *new version* tr.1)

[Lấy địa chỉ]
331#
Đăng lúc 11-8-2013 22:32:44 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc giới thiệu truyện từ lâu và rất thích truyện này nhưng k có thời gian đọc onl và cũng rất vui mừng vì truyện này đã có eb ^^ cảm ơn editor nhiều {:297:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved. i% \) \- b6 m7 Z
mình rất thích những truyện văn phong nhẹ nhàng mà k bị nhàm chán {:309:}

Bình luận

mình rất vui vì bạn đã thích truyện ^^  Đăng lúc 16-8-2013 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

332#
Đăng lúc 16-8-2013 10:23:48 | Chỉ xem của tác giả
Truyện nhẹ nhàng, không gồng, không H vậy mà đọc thấy không dứt ra được. Thanks bạn p3104 đã dày công edit.
©2024 Kites.vn | $ n. g5 x- Q. F% m1 U5 S" tAll rights reserved
Lần đầu tiên mình đăng nhập vào 1 diễn đàn chỉ để xem được fanfic {:179:}

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

333#
Đăng lúc 16-8-2013 10:53:01 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này rất hay, mình rất thích anh Hạng Phong và tình cảm của anh dành cho Kiến Phi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ ]' m; K) L1 p7 S1 a. ?& I* v
Một tình camr dịu dàng, nồng nàn như vậy rất đáng quý.
©2024 Kites.vn | ! }7 b$ s) l2 I4 R. o  N; [All rights reserved
Những lúc anh Phong ghen thì dễ thương thôi rồi <3

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

334#
Đăng lúc 17-8-2013 16:23:37 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tội lỗi quá, t down ebook của cô từ ngày mới có đến hôm nay mới lôi ra đọc.
©2024 Kites.vn | * F: k' A5 A$ ^3 M7 o; u) D, f5 iAll rights reserved
Thực ra cũng vì sợ mê truyện mà bỏ bê Edit, hôm nay nhà cúp điện, không còn gì làm mới lật em nó ra xem
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 g8 U* H! E; o
T mới đọc đến chương 3 thôi, thích nhất đoạn chữ xanh ở đầu mỗi chương, nhất đoạn nói về lý thuyết của hạnh phúc.
% V; `( S8 j! E! l©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cám ơn cô vì đã Edit truyện này, xong truyện này chắc chắn t sẽ nhảy tiếp mấy hố còn lại của cô
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 N" |: m" Q4 a; _  G- p+ Z2 T
Bạn lăn đi đọc tiếp đây

+ |8 G: }+ C2 e# k  F, W©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

cảm ơn cô, t rất hiểu tâm trạng mê truyện mà bỏ bê edit =))  Đăng lúc 17-8-2013 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

335#
Đăng lúc 17-8-2013 17:08:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa down ebook cũng chưa đọc hết. Nhưng phải nói là Xuân Thập Tam Thiếu viết rất hay, dẫu cho đó là một câu chuyện nhẹ nhàng. giản dị nhưng lại khiến người đọc không dứt ra được.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 A4 q/ L, ~6 q* U- {8 v+ y, W
Câu "Anh chỉ là một người đàn ông muốn nhìn thấy nụ cười của cô" thật là kinh điển. Đọc truyện này có câu đó là mình nhớ mãi không quên.
1 s9 C# Y8 y4 A9 ^6 z* H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngoài ra còn mấy câu lý thuyết ở đầu chương, mình rất thích mấy câu đó. Vì mình là một người hay tìm tòi về mấy cái triết lý đặc sắc của tình yêu, có điều không phải ở đâu cũng có, ở đâu cũng hay nếu như không gắn nó với một tình huống thật sự.
©2024 Kites.vn | All rights reserved" Z0 a  Y' N% z  L% P7 z% K# Z
Cảm ơn bạn đã edit và chia sẻ ebook. Mình sẽ ủng hộ bạn thật nhiều ở các truyện sau.
0 q5 C. _5 b- p4 T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cố lên bạn nhé!

Bình luận

Cảm ơn bạn, mình đang đào một hố khác của XTTT bạn rảnh thì sang chơi nhé ^^  Đăng lúc 17-8-2013 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

336#
Đăng lúc 19-8-2013 12:39:01 | Chỉ xem của tác giả
Truyện bạn edit rất hay, rất ý nghĩa. Nhẹ nhàng mà sâu sắc,làm mình đọc mãi không muốn dừng.
©2024 Kites.vn | 7 Z) f5 k& u2 v& a  A  lAll rights reserved
Thật sự rất thích couple này. Giờ truyện hết rồi thật tiếc qá.
©2024 Kites.vn | 1 L4 W& k0 Z' G7 GAll rights reserved
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã đem đến cho mọi người một câu chuyện thú vị.
©2024 Kites.vn | 1 S, [" d5 N, H/ @) MAll rights reserved
Chúc bạn luôn vui vẻ.

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 22-8-2013 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

337#
Đăng lúc 22-8-2013 07:59:53 | Chỉ xem của tác giả
Bạn p3104 ơi, mình cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé :) lâu quá rồi mình mới đọc được một truyện giản dị mà tuyệt đối không nhạt nhẽo thế này. Mới đang đọc đến phần 7 thôi mà thích quá, phải ngoi lên thổ lộ mong muốn ôm bạn một cái :) Chúc bạn luôn khỏe nha, vui nữa, để đào bới truyện hay nữa cho chúng mình được sa hố :)

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 22-8-2013 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

338#
Đăng lúc 23-8-2013 11:15:33 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn đả edit bộ truyện hay như vậy...(Sau khi luyện xong nhật ký AB mình chính thức đổ bạn Xuân Thập Tam Thiếu mất rồi(phải nói là Hạng Phong)
©2024 Kites.vn | All rights reserved! y1 e( n2 ^( q; n: [" n
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ k+ Z) P$ H, C- P6 ?& Q3 m
Nhật ký Alpha Beta, một câu truyện bình thường có lẽ xảy ra đâu đó trong cuộc sống kể về cô nàng biên tập Lương Kiến Phi và đại tác giả nổi tiếng về thể loại trinh thám Hạng Phong.  
©2024 Kites.vn | All rights reserved; V, f2 v; r! o$ K( A) h# v( u0 Z
©2024 Kites.vn | All rights reserved& e% _) b! @0 H
Hạng Phong thuộc tóp người ít nói, thông minh, thâm trầm và hướng nội. Lương Kiến Phi lại là tóp người không chịu thua, xả giao tốt, nữ cường nhân thời đại.  Hai con người oan gia ngõ hẹp, phải nói là họ không cùng một nhận thức về thế giới quan cho nên thường bất đồng ý kiến, tranh cãi kịch liệt qua tiết mục radio "Hướng dẫn dạo chơi ở địa cầu."  Những mẫu truyện tưởng là buồn cười nhưng cười ra nước mắt lại hàm chứa một ý nghĩa đáng cho chúng ta suy ngẫm.
©2024 Kites.vn | # F% _8 Z; s& `  c! z1 ?7 WAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 d6 G+ ~6 O5 D8 R; p
Nhật ký AB về hạnh phúc, sự trùng hợp đáng sợ, hiệu ứng cánh bướm, hội chứng Stockholm, Bẫy và cuộc đời như giấc mộng. Đây là những suy tư riêng tư của Lương Kiến Phi (Alpha) và Hạng Phong (Beta). Hai con người ẩn mình rất kỹ nhưng sẵn sàng lên tiếng cho cái nhìn của bản thân. Bởi Lẽ vì như vậy mà họ trở thành oan gia cũng là chiến hữu.  Cô không đồng ý về cái nhìn của anh đối với phái nữ, đối với việc xảy ra còn anh không thích cái cách cô cố chấp cho mình là đúng nhưng anh lại tôn trọng cái dám nói ra quan điểm của bản thân.  Từ bao giờ họ đả bắt đầu thưởng thức đối phương về một phương diện nào đó, phải thừa nhận nếu họ biết dung hòa thì là một cập đối rất đặc biệt ngỗ nghĩnh
©2024 Kites.vn | ' h% o: G" C/ N& J  Q% U1 j$ @All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved, G2 k1 M1 l' ?8 l
Tình yêu thì sao, Lương Kiến Phi từng trãi qua một cuộc hôn nhân thất bại.  Cô thấm thía thế nào là hẹn ước, là phản bội cho nên cô bảo vệ mình rất tốt tránh những tổn thương do tình yêu mang lại.  Hạng Phong cũng từng yêu từng bị phản bội nhưng anh biết chấp nhận đó chỉ là chuyện bình thường của cuộc sống. Anh đối với Kiến Phi mà nói, tuy không có nhiều lời nói dễ nghe ngọt ngào nhưng đơn giản cử chỉ lo lắng, chăm sóc bình thường và cả ghen tương nữa.  Nhưng Kiến phi lại rất mâu thuẫn, cô không biết ở bên Hạng Phong có đi đến kết quả mà cô mong muốn hay không dường như cô không tin vào anh cho lắm. Cô cho rằng anh nguy hiểm vì anh TT gia trinh thám, cô sợ mình như một tở giấy trắng phơi bầy trước mặt anh một cách trần trụi, cô muốn bình đẳng nam nữ nhưng thực tế vốn không thể nào.
©2024 Kites.vn | . l# H8 H) X! Q, F5 H, k9 WAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved! v; [' C( Q" a
Mỗi một người đang sống đều có một chiếc "Mặt Nạ" dành để đối nhân xử thế. Hạng Phong củng có nhưng anh bằng lòng tháo gở cho một người xem đó là Kiến Phi. (chính thức đổ anh từ giây phút đó) Trước mặt cô anh không hề che giấu sự bực bội, nóng nảy bà cả khuyết điểm của bản thân. Cô thấy rồi nhưng lại sợ, sợ anh quá phức tạp nên cô nhiều lần lảng tránh tình cảm của anh thậm chí từ chối lời trái tim muốn nói.  Nếu như anh không ép thì thứ nước trái cây ngọt ngào chẳng thể có mà thưởng thức. Cô luôn đảo một vòng lớn, càng ngày càng mâu thuẫn, càng phân vân không biết mình yêu anh bao sâu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; O0 ]$ l" X# ]7 b3 W2 @2 e
©2024 Kites.vn | ( f4 ]8 L$ G1 @% ?4 QAll rights reserved
Đối với nhân vật nữ phụ thì Thang Dĩnh làm tôi có ứng tượng sâu sắc nhất bởi vì cô nói về giá trị tình yêu mà tôi thích nhất
"Tình yêu thật sự chính là tìm một người có định nghĩa tình yêu giống như em.  Nhận thức của em cũng là nhận thức của anh ta, như vậy là đủ rồi."  
/ @' N- T% B2 ^  @$ E©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved" _: Q5 q! k! j. a
Tối đồng ý, Hạng Phong nếu như không có nhận thức là phải "trung thành" trong tình yêu hệt như Kiến phi thì anh đả không theo đuổi cô.
"Trái tim là đáng tin nhất, nó sẽ không nói dối em. Còn việc em có thể nói dối người khác hay không, đó chính là chuyện của em"
cái lý thuyết này tôi thừa nhận là một triết lý luật bất thành văn thì phải.Trì Thiếu Vũ thì sao, một kẻ phản bội lại lời thề trong tình yêu lại học cách trưởng thành sau khi ly hôn.
"Cái gọi là theo đuổi, không phải nói chính xác rõ ràng với em là tôi muốn theo đuổi em" "Có lẽ chỉ là một số việc nhỏ, có lẽ mua một miếng bánh ngọt mà em thích ăn, có lẽ đêm khuya gọi một cú điện thoại xác nhận em về nhà an toàn không, hoặc là, đứng ở một nới nào đó im lặng nhìn em chăm chú cho đến khi em cần giúp đỡ.."
Mất đi rồi mới biết trân quý ứng với câu biết hôm nay sao hôm xưa lại... con người phải chăng dễ chán như vậy hay không, yêu thì dễ mà ở bên nhau lại khó còn nhớ đọc đâu đó có câu như này "câu nói lãng mạn nhất không phải anh yêu em mà ở bên nhau" rất hay.
0 [+ t: x, \7 ?% {) _; T$ v©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | / O- q5 c; S" h7 _( ~) a( gAll rights reserved
Cuối cùng cô cũng nhận ra tình yêu của mình
“Việc này rất…kỳ lạ,” ánh mắt của cô vẫn rất đỏ, ngay cả mũi cũng vậy, “Khi em phát hiện Trì Thiếu Vũ phản bội em, ý nghĩ đầu tiên chính là chia tay, tuy nhiên em vẫn quyết định nhẫn nại, cho đến khi em thật sự không thể chịu đựng được nữa. Thế nhưng khi em thử tưởng tượng anh phản bội em —— đương nhiên điều này cũng không phải nói anh có thể phản bội em —— ý nghĩ đầu tiên của em lại là… Em không thể mất anh…”
rất cảm động, Không thể mất đi mới có thể ở bên nhau trọn đời trọn kiếp.
" o  z  h' Y8 M: k4 C©2024 Kites.vn | All rights reserved
* s% `) n: v% O! ^7 o©2024 Kites.vn | All rights reserved
yêu, không phải là một bộ phim, không phải là một bữa cơm, không phải là một lời thề, lại càng không phải là một nụ hôn, mà là ham muốn bất diệt ở sâu trong nội tâm của con người. Muốn nhìn thấy ánh mắt của người đó, muốn chạm vào tóc người đó, muốn biết lúc nằm mơ người đó sẽ nói những gì, muốn nắm tay người đó từ lúc còn sống cho đến ngày tận thế, muốn hiểu rõ vì sao người đó cười, vì sao người đó khóc, muốn nỗ lực cũng muốn tìm lấy, muốn biết người đó, hiểu người đó, muốn ôm người đó đồng thời cũng muốn được người đó ôm…
©2024 Kites.vn | # x! m. T# @! MAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 G4 `7 f  }2 |+ i' X
Thế nhưng tình yêu, nếu chỉ nhìn đến ham muốn thì lại có vẻ rất hạn hẹp. Nhẫn nại, kiên trì, mệt mỏi, lặng lẽ, nhớ mong, đương nhiên còn có thoả hiệp. Không phải thoả hiệp với tình yêu, mà là thoả hiệp với người mình yêu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& R8 C+ }7 X6 ?# r
©2024 Kites.vn | $ `( T$ v$ M/ l, EAll rights reserved
Nói ra sự thật chính là mạo hiểm, yêu thương người nào cũng là một loại mạo hiểm, nhưng mà con người muốn đạt được khát vọng nào đó thì luôn phải mạo hiểm, cho dù cuối cùng thật sự không có gì cả, nhưng ít nhất chúng ta đã cố gắng.
1 ?! U* L# H$ h: M+ N  C+ x©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 6 ~3 J5 q# C5 V5 AAll rights reserved
Beta】
Hạng phong anh cool ở chổ anh hiểu thế nào là yêu
©2024 Kites.vn | / ~9 m" k% m, ?& C- YAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ; I! w; c( H! q; Y( _  i9 OAll rights reserved
À còn quên luận bàn về "Người thang lang trên nóc nhà" đọc xong ngoại truyện này mình mới hiểu sao Thang Dĩnh viết bình luận là một TT trinh thám mang hơi hương tình cảm xen lẫn, một cốt truyện yêu sai lầm, lấy nhầm người, bỏ lỡ nhau mà dẫn tới kết cục đau buồn.  Chung tình và nguyễn tư nguyên là hai con người kết hôn bởi vì thất bại trong tình cảm nên nhanh tróng nhảy vào một hố khác để tìm kiếm thứ tình yêu mình mong muốn nhưng tình yêu vốn không bắt đầu bằng hôn nhân mà là phải có tình yêu làm nền tản mới lâu bền.  Nguyễn sỹ văn lại càng khờ, nếu biết tranh thủ thì đâu có bỏ lỡ Chung tình, họ đả không lướt qua nhau như vậy, nếu không để ý thì anh đả không xuống tay giết chết người anh em của mình bởi vì anh biết được nguyễn tư nguyên muốn ly dị với chung tình, muốn tổn thương người con gái anh yêu nên anh chọn như vậy. Ai ngờ đâu, một người tù tội không biết bao lâu nhưng từ giây phút ấy tình yêu mới bắt đầu . (anh Hạng phong này thiệt tình nha, anh viết truyện trinh thám gì mà ủy mị thế không biết, anh còn nói nó không phải là tình cảm thì còn gì, rất nghi ngờ trong lúc anh viết truyện trinh thám này đả bị động tâm vì một người con gái kiến phi nên kết thúc mới như vậy phải không, ngòi bút trinh thám của anh càng ngày càng có tình cảm rồi, nhận đi mà)

Bình luận

Hạng đại hiệp đã dụ thêm 1 fangirl rồi =))) cảm ơn bạn đã thích truyện ^^  Đăng lúc 23-8-2013 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

339#
Đăng lúc 25-8-2013 09:22:16 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này hay quá. Vừa đọc vừa suy ngẫm, thấm thía suy nghĩ của nhân vật. Chưa đọc xong, nhưng có vẻ tình cảm của 2 nhân vật chính phát triển theo kiểu ghét của nào trời trao của ấy, hay vì bới móc nhau nhiều quá nên càng bới càng thấy điểm tốt của nhau.
7 g5 A5 _& {) H( Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 7 \/ d: H. [8 ~- E. _All rights reserved
Mình thích giọng văn của tác giả, thích từ khi đọc Hạnh phúc tình yêu cõi bờ bên ấy. Đọc đoạn kết HP mà cứ ngồi khóc như mưa. Cảm thấy nuối tiếc vô cùng, đau lòng vô cùng, nhưng dường như đó mới là sự thật của cuộc sống: hoàng tử và công chúa cũng không chống lại được sự khắc nghiệt của xã hội.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: _3 z8 _& M% X( l, @
©2024 Kites.vn | 6 H6 }7 g# z4 m/ v5 c2 YAll rights reserved
Thank các bạn edit :x

Bình luận

cảm ơn bạn đã thích truyện ^^  Đăng lúc 25-8-2013 10:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

340#
Đăng lúc 26-8-2013 00:34:28 | Chỉ xem của tác giả
Truyện rất hay.  Đây là 1 thể loại khác hẳn các truyện khác, đi sâu vào khai thác tâm lý nhân vật. Trước khi đọc truyện này tôi cũng hay tò mò về cách sống, suy nghĩ của 1 nhà văn và 1 nhà biên tập, nói chung là những ng dùng lời văn để kiếm cơm khác nhau thế nào với nhg con ng thực tế làm những công việc văn phòng?... Dĩ nhiên truyện cũng ko hẳn như thế nhg nó cũng giúp tôi hiểu về họ hơn. Mặc dù vậy chúng ta đều thấy đc ở truyện sự gần gũi giống cs đời thực, 2 con ng cô đơn trong xã hội, hiểu nhau, quan tâm đến nhau và yêu nhau thế nào. Rất lắng đọng và để lại cảm xúc cho ng đọc.
©2024 Kites.vn | ' F7 W. j( n5 V$ R% }. c- ?All rights reserved
Thanks bạn vì đã edit và share truyện đến với mng!!!!

Bình luận

cảm ơn bạn đã thích truyện :)  Đăng lúc 26-8-2013 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách